[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

xetangxecau

Xe tải
Em lập thớt có nhiều cụ bảo em tuyên truyền này nọ nhưng em chả bán món này em là người đang đóng 2 gói bảo hiểm của Prudential vợ một gói chồng 1 gói tổng 40tr em tìm hiểu kĩ mới chơi chứ chả ai mời em cả em thấy nó có mặt tốt của nó . nhưng rất nhiều người ác cảm với nó . em không hiểu em thiếu hiểu biết hay nhiều người không tìm hiểu chỉ nghe nói nó thế này nó thế kia không đúng nên mới hiểu sai nó .nên em làm thớt này để các cụ tranh luận góp ý về bảo hiểm nhân thọ vì em thấy mọi người cứ nói đến bảo hiểm là nghĩ đến lừa đảo hay đa cấp kì thật mà em thấy nó khác nhau mà.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ mua bh nhân thọ thì nên đọc và nghiên cứu kỹ các điều khoản .
E nghe nói bán món này đc cắt phế cao phết đấy ạ .

xekcòi

Xe tải
Bao giờ luật pháp tốt hơn thì em tham gia nhé.

yuh2105

Xe tăng
Vâng cụ. Em làm bên bảo hiểm Daiichi. Và em cũng mua hợp đồng cho nhà em cụ ạ. :)

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề nà đa phần dân Vệ thu nhập thất thường O ổn định dài hơi

Gcar

Xe lăn
1 là spam gọi điện kinh, nhất là bọn Dai i chi life. Lừa đảo giả danh Nguyễn Kim,Toshiba mời khách hàng...
2 là nói sai về hoạt động đầu tư. Bảo hiểm nhân thọ có hoàn lại không phải là 1 kênh đầu tư nhé vì lãi suất thật rất thấp. Các cụ nên mua tử kỳ (không hoàn lại), còn dư ra lại đầu tư chổ khác.
3 là cố tìm cách bán bảo hiểm nhân thọ cho trẻ em và người già. Thật ra chỉ cần mua bảo hiểm cho người lớn đi làm, trẻ em và người phụ thuộc không cần mua nhân thọ mà chỉ cần mua bảo hiểm y tế.

tienaka

Xe điện
Có thì mua. Không có thì phải chấp nhận số phận thôi cụ. Nhưng mua thì phải tìm hiểu thật kỹ và phải rõ ràng. Chứ khi lấy tiền nhiêu khê lắm. Xin đủ thứ giấy trên trời dưới đất

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em lập thớt có nhiều cụ bảo em tuyên truyền này nọ nhưng em chả bán món này em là người đang đóng 2 gói bảo hiểm của Prudential vợ một gói chồng 1 gói tổng 40tr em tìm hiểu kĩ mới chơi chứ chả ai mời em cả em thấy nó có mặt tốt của nó . nhưng rất nhiều người ác cảm với nó . em không hiểu em thiếu hiểu biết hay nhiều người không tìm hiểu chỉ nghe nói nó thế này nó thế kia không đúng nên mới hiểu sai nó .nên em làm thớt này để các cụ tranh luận góp ý về bảo hiểm nhân thọ vì em thấy mọi người cứ nói đến bảo hiểm là nghĩ đến lừa đảo hay đa cấp kì thật mà em thấy nó khác nhau mà.
Quan niệm xã hội được hình thành bởi số đông.
Mà phần đông người VN vốn lười đọc các loại hợp đồng :)) cứ nghe nói qua loa rồi ký thôi, mà hợp đồng bảo hiểm thì vốn đã khá rắc rối, loằng ngoằng nếu... thì ... rồi tình huống loại trừ các kiểu.
Cụ là phần thiểu số (chịu khó nghiên cứu hợp đồng) nên dĩ nhiên không thể tạo thành quan niệm xã hội rồi.

My Hao

Xe điện
Bảo hiểm nhân thọ văn minh mà, nếu có điều kiện thì nên tham gia.

sudichat2002

Xe container
Món này chỉ dành cho người thu nhập ổn định thôi
Người Việt cứ thích bỏ tiền vào là nó phải ra lời lãi, nhìn ngay ra lợi nhuận, mà món bảo hiểm này thì không có ngay được, nó chỉ bảo vệ sức khoẻ, sau mới được tiền coi như bỏ ống lợn
Cách bán bảo hiểm không có tâm, không nói hết quyền lợi và trách nhiệm, nhăm nhăm bán bằng được nên dễ bị ác cảm

polizia

Xe container
Thực ra đa phần ghét vì truyền mồm, do truyền thông viết bài.
Ngoài ra phải hiểu bảo hiểm là gì, đa phần mọi người bị nhầm bảo hiểm với đầu tư, cứ nghĩ là phải lãi trong khi nó là phòng rủi ro.
Còn nếu muốn mua thì tìm hiểu kỹ hợp đồng vài khai trung thực, thế thôi.

oto4funhn

Xe tăng
1. Em ko mua bh của bất kể hãng nào, tiền mua bh cứ gửi tiết kiệm, có việc vẫn rút ra ngay được.
2. Cụ xem lại cách hành văn, đặt dấu câu phù hợp và viết chữ hoa sau dấu chấm. Đọc bài của cụ mệt lắm!

tranminhhoa

Xe tăng
Vấn đề là mất/không có niềm tin nhé thớt. Ở cái xứ mà giao dich tức thì, ngắn hạn còn bị lừa thì mấy ai đủ kiên nhẫn thả gà ra đuổi cả chục năm :)

Sonpaint

Xe tải
Nếu tiền bảo hiểm được quy đổi ra vàng hoặc đô la thì nhiều người mới mua vì thực tế tiền mình nó mất giá, sau mấy chục năm rút ra chỉ đủ ăn phở

Michael J

Xe điện
Em cũng đang định viết cái sớ cho Prudential đây ạ.
Chuyện là em mua một gói bảo hiểm hai năm rồi,em nộp tiền theo năm,năm ngoái đến hạn nộp tiền không thấy tin nhắn hay gọi gì cả em phải gọi lên tổng đài nhắc nhở là nhớ gửi tin nhắn và cho nhân viên quản lý cái bảo hiểm của em để có gì em còn liên lạc, thế mà giờ đến hạn nộp rồi không có tin nhắn nào và cũng không có cuộc điện thoại nào đây.Mà từ lúc mua đến giờ em không thay đổi thông tin gì nhé.
Mai quá hạn, cắt mịa hợp đồng. Thích thì đóng lại từ đầu, không thì thôi, xơi được 2,3 năm rồi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tiền bảo hiểm được quy đổi ra vàng hoặc đô la thì nhiều người mới mua vì thực tế tiền mình nó mất giá, sau mấy chục năm rút ra chỉ đủ ăn phở
Cụ khôn quá.
Ló là bảo hiểm mừ, có phải đầu tư đâu, thí dụ cụ đóng đc 50 triệu, phải phẫu thuật hay tai nạn thì nó đền 500 triệu.

quannt_2013

Xe đạp
Bảo hiểm e nghĩ về mặt ý nghĩa là tốt nếu kinh tế ổn định, xác định đóng 1 khoản nhỏ trong tổng thu nhập (chứ ko phải làm 10tr đóng 5tr là ngu người). Còn ở VN em không thích vì nhân viên của các công ty bảo hiểm hoặc ctv là những người không được đào tạo đến nơi đến chốn, chỉ nhăm nhăm chăn dắt ăn hoa hồng, đôi khi lách luật để hợp đồng ký cho nhanh nhưng khi có sự cố mới vỡ lẽ ra là không được bồi thường vv... nói chung là méo mó ... cho nên e có tiền e gửi bank lấy lãi cho yên tâm!

mazda3_pro

Xe lăn
Đừng có gọi điện cho em nữa thì em không ác cảm, thế thôi :D