[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

ngoc_phuong

Xe lăn
Em cũng đang định viết cái sớ cho Prudential đây ạ.
Chuyện là em mua một gói bảo hiểm hai năm rồi,em nộp tiền theo năm,năm ngoái đến hạn nộp tiền không thấy tin nhắn hay gọi gì cả em phải gọi lên tổng đài nhắc nhở là nhớ gửi tin nhắn và cho nhân viên quản lý cái bảo hiểm của em để có gì em còn liên lạc, thế mà giờ đến hạn nộp rồi không có tin nhắn nào và cũng không có cuộc điện thoại nào đây.Mà từ lúc mua đến giờ em không thay đổi thông tin gì nhé.
Ồ.
Cu e ở hẻm em đã mất gần 30 củ cho 3 năm rồi

Giờ đẹo có người thu. Đẹo thấy nhắc.
Năm nay thả trôi sông
Khú khú

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Đơn giản là vì:

- Khi nộp tiền thì rất nhanh,
- Khi có việc, đề nghị thanh toán thì gần như không thể được, bên bán bảo hiểm viện ra muôn vàn lý do.

Vậy thôi.

Lê Mây Hồng

Xe hơi
mua bhyt là phòng ngừa rủi do ko ai xác định lấy tiền về . 1 năm mất có 750k thì còn lợi chán so với đóng 1 mớ về sau thu lại . ko ai ng ta dai đâu mà cụ vẽ ngược đời
à vậy Cụ mua BH y tế nhà nước, Cụ đã dùng thẻ đó đi khám chưa? E đã thử 1 lần đi khám bằng thẻ đó vài bệnh phụ nữ thôi mà chỉ dc khám và 1,2 loại thuốc nội trong khi đơn 4 loại thuốc. Chụp chiếu, xét nghiệm tự bỏ tiền

be bư

Xe ngựa
à vậy Cụ mua BH y tế nhà nước, Cụ đã dùng thẻ đó đi khám chưa? E đã thử 1 lần đi khám bằng thẻ đó vài bệnh phụ nữ thôi mà chỉ dc khám và 1,2 loại thuốc nội trong khi đơn 4 loại thuốc. Chụp chiếu, xét nghiệm tự bỏ tiền
em còm ở còm trên rồi . bệnh nhẹ thì bỏ tiền khám dịch vụ cho nhanh thuốc ra ngoài mà mua cho tốt . còn những bệnh năng hoăc chi phí trên chục củ hãy dùng bhyt . tính ra còn hơn chán bhnt cụ hiểu chứ , cụ có biết bhnt nó có nhiều điều khoản loại trừ ko . nếu ko muốn loại trừ nhiều phí lại lên cao tiếp . tổng tiền bỏ ra nhiều hơn , trong khi đó bỏ có 750k phòng bệnh nặng còn lại mấy cái bệnh nhẹ nếu bị tiền kia thừa sức chi trả

hai.tranhr

Xe container
Em đang có 3 HĐ bảo hiểm đây. 1. Acelife: 11tr/năm (tai nạn) 2. Acelife luôn: 13tr/năm (ung thư) 3. Dai-ichi: 30tr/năm (ung thư).
Chẳng mong được hưởng, mua ủng hộ bạn bè. Nếu chẳng may lên đường thì mong vợ con không phải khổ.

Lê Mây Hồng

Xe hơi
Nói chung Cụ khôn và thiên hạ và các nước tư bản hiện đại nó không khôn bằng Cụ :v

Website
joombooking.com
Tại sao bọn Manulife nó mở rộng và đi lùa gà được, nó chiết cho nhân viên tư vấn đến 40%, chưa kể chi phí VP bộ máy, vậy nó làm gì để vẫn có lãi, một là các hợp đồng bảo hiểm từ 6 đến 10 năm, ông nào quên đóng và đóng chưa đủ mà dừng thì mất trắng, trường hợp này rất nhiều do khách hàng, bị dụ mua xong rồi mặc mẹ nó :) . Thứ hai là nó thanh toán bảo hiểm thì rất hãn hữu, ví dụ như vụ Trần Lập, nó suốt ngày giơ ra làm ví dụ để đi lùa gà.

atuan45clc

Xe máy
Ngu vừa thôi. Hợp đồng nó cho 21 ngày hồi tố là để những trường hợp thế này. Tư vấn nói một đằng, hợp đồng một néo. Mấy đứa tư vấn đứa nào chả hót như khướu. Nghe lời chúng nó mà nhận hợp đồng về không đọc lại thì chỉ có bốc mứt. Còn tao chưa nói lừa đảo nhé.
Thứ nhất cụ nên lịch sự chút nhé, đừng dùng cái giọng chợ búa đó ở đây.
Thứ hai là quyền ký hay huỷ là của cụ, miễn bàn.
Thứ ba nếu cụ hành xử ngoài đời giống như những ngôn từ cụ vừa nói, sẽ có người sẽ dậy dỗ cụ nhé. Em chả thèm để tâm.

Huthasa

Xe container
Thứ nhất cụ nên lịch sự chút nhé, đừng dùng cái giọng chợ búa đó ở đây.
Thứ hai là quyền ký hay huỷ là của cụ, miễn bàn.
Thứ ba nếu cụ hành xử ngoài đời giống như những ngôn từ cụ vừa nói, sẽ có người sẽ dậy dỗ cụ nhé. Em chả thèm để tâm.
Không có lửa sao có khói. Mày bị vong sò nhập vào mồm à? Không thích bị chửi đứng quote bài của tao.

atuan45clc

Xe máy
Không có lửa sao có khói. Mày bị vong sò nhập vào mồm à?
Oh, không nói đc lại giở cái giọng cùn với du côn ở đây à?
Lại còn dám nói chửi do quote bài nữa chứ? Cụ là smod à? Nếu kg muốn quote thì đừng vào đây thảo luận nữa nhé.

suslucky

Xe hơi
nhà e cũng đang chơi bh nhân thọ của Bảo việt đây

be bư

Xe ngựa
Nói chung Cụ khôn và thiên hạ và các nước tư bản hiện đại nó không khôn bằng Cụ :v
trả lời thì quất tử tế đừng còm vu vơ . cái gì có lợi thì mình làm . ơ kìa sao phải xoắn . tiêu đề thớt rõ ràng người ta chỉ ra cái tại sao lại ko thích ko giải thích đc lại viện cái tư bản vào . cụ giỏi chỉ ra bhnt nó hay hơn cách em đi . thu nhập bình quân mọi ng còn thấp chả tính toán ai theo làm chi

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Em lập thớt có nhiều cụ bảo em tuyên truyền này nọ nhưng em chả bán món này em là người đang đóng 2 gói bảo hiểm của Prudential vợ một gói chồng 1 gói tổng 40tr em tìm hiểu kĩ mới chơi chứ chả ai mời em cả em thấy nó có mặt tốt của nó . nhưng rất nhiều người ác cảm với nó . em không hiểu em thiếu hiểu biết hay nhiều người không tìm hiểu chỉ nghe nói nó thế này nó thế kia không đúng nên mới hiểu sai nó .nên em làm thớt này để các cụ tranh luận góp ý về bảo hiểm nhân thọ vì em thấy mọi người cứ nói đến bảo hiểm là nghĩ đến lừa đảo hay đa cấp kì thật mà em thấy nó khác nhau mà.
Ko thích là vì: BHNT chỉ có cửa thắng khi nộp đủ thời hạn tối thiểu rồi lăn ra chết, lúc đó ng nhà đc hưởng, mình được gì? Thay vì mua BHNT hãy cố gắng giữ sức khoẻ tốt và tránh tai nạn thì hơn.

nscd

Xe buýt
Mấy năm một lần, bảo hiểm lại có lứa nhân viên mới. Chủ đề cũ rích lại được lôi lên bàn lại.
Trước khi thành trâu, thì phải là nghé rồi. Mà đặc điểm của nghé là không nghe trâu già.
Rồi thời gian sẽ giúp cho nghé hoá thành trâu.

Duchai80

Xe buýt
Cái này em nghĩ 1 phần (lớn) do các bạn bán bảo hiểm không hiểu rõ hết hợp đồng mà chỉ tư vấn trên những gạch đầu dòng lớn (mà ai đọc cũng hiểu), nên khi tư vấn không hết các ngóc ngách khi người mua gặp vấn đề.

Ví dụ: Khi bạn mua 10 năm (hoặc mua cho con đến năm 18 tuổi) nếu gặp vấn đề tạm hoãn đóng thì sao? => Case này thường người mua mất trắng khoản đã đóng do không hiểu mình cần làm gì để lấy lại tiền hoặc tạm hoãn vì gần như người mua xong là bạn bán hết nhiệm vụ, chuyển sang nhóm follow hợp đồng => Em đã từng hỏi 1 vc làm nghề sửa xe máy, cũng đã từng mua bảo hiểm cho con được 2 năm, đến khi có vấn đề, họ không thể đóng tiếp (ít nhất là 1 thời gian ngắn) thì xem như mất trắng vì bên bảo hiểm không ai gặp gỡ để tìm hiểu và tư vấn họ cần làm gì => Đừng có nói rằng (vợ chồng) này cần phải biết mà alo, hỏi ... vì bản chất họ không hiểu hết cần làm thế nào => Dẫn đến họ ăn chắc mặc bền có tí tiền nào là tiết kiệm ngân hàng => Tin cứ thế truyền đi ...

Duchai80

Xe buýt
Ko thích là vì: BHNT chỉ có cửa thắng khi nộp đủ thời hạn tối thiểu rồi lăn ra chết, lúc đó ng nhà đc hưởng, mình được gì? Thay vì mua BHNT hãy cố gắng giữ sức khoẻ tốt và tránh tai nạn thì hơn.
Em nhớ có điều khoản khi đóng đủ mà đến thời hạn người đóng không lăn ra chết (hình như sau 75 tuổi, tùy bên bán) thì sẽ được nhận khoản hàng tháng như lương hưu.

quangp5

Xe điện
Năm ngoái em mua một gói 70 củ của Daichi. Lúc tư vấn thì ABC tốt lắm. Đến lúc đọc hợp đồng thì sau 15 năm nhận về còn ít hơn cả chỗ tiền mình đóng vào. Tất nhiên HĐ của em có món y tế trong đó. Em tính ra tiền lãi của 15 năm em thừa mua gói y tế cao cấp hàng năm mà không phải mòn mỏi chạy theo hợp đồng. Thế là ale hấp lên hủy HHĐ, thu tiền về.
Lãi của 70 củ thì sao đủ gói y tế cao cấp đc hả cụ? Mà mua bảo hiểm có phải đầu tư lấy lãi đâu mà so với đầu tư. Cứ bằng gửi tk là ngon lắm rồi ạ.

dz0r0

Xe điện
Cụ mua Bảo hiểm y tế theo năm nếu Cụ ko phải sử dụng nhiều dịch vụ y tế liệu có được hoàn lại tiền
trong khi Cụ mua BHNT có gói bổ trợ sức khỏe, khi có rủi ro vẫn được chi trả theo Hợp đồng và khi kết thúc HĐ vẫn được hoàn trả
Cụ quote còm của cháu nhưng không đọc kỹ còm của cháu rồi. Cụ đừng mang cái cụm từ vẫn được hoàn trả lại ra cho dân tài chính bọn cháu. Nghe nó hài hài lắm. Cụ cứ đặt bút tính cho cháu cái NPV của khoản tiền bỏ vào BHNT và khoản tiền thu về so sánh với NPV của khoản tiền bỏ ra cho BYHT rồi chỉ ra cho cháu. Nếu NPV của BHNT cao hơn thì cháu phục cụ. Còn nếu không cao hơn thì cụ đừng vác cụm từ được hoàn trả hay là khoản đầu tư đi ra nói chuyện với dân tài chính ạ.

Còn BH như thế nào thì cháu đã nói rồi: "BHNT hay BHYT đều là bảo hiểm, chọn loại nào thì là do nhu cầu và tình hình sức khỏe của người mua thôi. Cụ nào có cuộc sống phiêu lưu, rủi ro cao thì mua nhân thọ có vẻ ổn. Cụ nào chỉ quan tâm khám chữa bệnh thì nên mua y tế loại xịn thì có khi ngon hơn. Tóm lại, chả cái nào ưu việt hơn cái nào. Nó chỉ là sản phẩm để phòng ngừa rủi ro mà thôi, đừng hy vọng lời lãi gì ở đây".

Mong cụ làm nghề có tâm và biết giá trị thực sự của nghề.

tôm mobile

Xe máy
hóng tiếp các cụ