[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

longluoi

Xe hơi
Thực ra mặt bằng chất lượng nhân viên bán bảo hiểm ở VN thấp, các hãng tuyển ào ạt, vơ bèo vạt tép, đào tạo cho vài buổi rồi bung ra đi tư vấn, khiến cho chất lượng tư vấn thấp, che dấu thông tin điều kiện,.... khiến cho khách hàng ngại.
Chuẩn cụ, rất ít người bán có học và hiểu về tài chính

longluoi

Xe hơi
Đúng rồi ạ. Bên Manulife em có gói BH nhân thọ chỉ với 1triệu/ tháng bao gồm:
1- BH nhân thọ phí hơn 7tr/ năm (650k/tháng) hưởng quyền lợi bảo vệ từ 500triệu đến 1ty500triệu cho tai nạn/ thương tật đến 70 tuổi và tử vong đến 99 tuổi.
2-Gói BH sức khoẻ cho bé nội trú phí 2,5tr/ năm được bảo vệ đến 125triệu/năm và thời hạn 20 năm không tăng phí,
3- Trợ cấp thu nhập nằm viện 500k/ngày: phí cỡ 1,2tr/năm , đóng 12 năm hưởng trợ cấp tối đa đến 1,000ngày.
Anh/chị cần tìm hiểu thì nhắn Zalo em nhé: 0983271422.
Cái này sẽ ko ràng buộc việc có được mua tiếp ở lần tới ko cụ

hoainampt2000

Xe hơi
Em lập thớt có nhiều cụ bảo em tuyên truyền này nọ nhưng em chả bán món này em là người đang đóng 2 gói bảo hiểm của Prudential vợ một gói chồng 1 gói tổng 40tr em tìm hiểu kĩ mới chơi chứ chả ai mời em cả em thấy nó có mặt tốt của nó . nhưng rất nhiều người ác cảm với nó . em không hiểu em thiếu hiểu biết hay nhiều người không tìm hiểu chỉ nghe nói nó thế này nó thế kia không đúng nên mới hiểu sai nó .nên em làm thớt này để các cụ tranh luận góp ý về bảo hiểm nhân thọ vì em thấy mọi người cứ nói đến bảo hiểm là nghĩ đến lừa đảo hay đa cấp kì thật mà em thấy nó khác nhau mà.
Vì các telesale gọi nhiều quá!

Hanhle76

Xe tải
Đa phần tvv sẽ vẽ cho kh một bức tranh toàn mầu hường
Bản thân em ban đầu cũng vì muốn tham gia, quyết đinh đi học, tự tỉm hiểu cho chắc rồi cuối cùng thành tvv luôn vì muốn giúp những người xung quanh mình được tìm hiểu về bảo hiểm đúng - đủ.
Cũng phải công nhận có những tvv chỉ nói về điểm tốt của sp, ko nói về loại trừ hay ntn nên khách ko nắm được hết sau có sự kiện xảy ra ko ddc chi trả lại nói cty bảo hiểm lừa đảo.
Vậy nên chính khách hàng khi tham gia cũng cần biết mình tham gia cái gì, quyền lợi ntn, loại trừ ra sao, phải kiểm chứng lời nói của tvv bằng điều khoản sp

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, rất ít người bán có học và hiểu về tài chính
Thế nên cứ gạt mịa nó ra cho nhanh!
Dưới mắt em.bảo hiểm chả khác gì bọn đa cấp. Hợp đồng thì rối rắm,lằng nhằng,toàn đánh bẫy,câu từ nhập nhèm.
Dẹp mịa tụi bảo hiểm cho đỡ hại não. Dcm có cái bảo hiểm mà cả tập A4,câu cú thì lặp đi lặp lại,tối nghĩa.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân em ban đầu cũng vì muốn tham gia, quyết đinh đi học, tự tỉm hiểu cho chắc rồi cuối cùng thành tvv luôn vì muốn giúp những người xung quanh mình được tìm hiểu về bảo hiểm đúng - đủ.
Cũng phải công nhận có những tvv chỉ nói về điểm tốt của sp, ko nói về loại trừ hay ntn nên khách ko nắm được hết sau có sự kiện xảy ra ko ddc chi trả lại nói cty bảo hiểm lừa đảo.
Vậy nên chính khách hàng khi tham gia cũng cần biết mình tham gia cái gì, quyền lợi ntn, loại trừ ra sao, phải kiểm chứng lời nói của tvv bằng điều khoản sp
Vấn đề là thằng khách hàng sau 1 hồi nghe tư vấn thì tẩu hỏa,còn nhân viên tư vấn thì sùi bọt mép.
Còn việc nói bảo hiểm lừa đảo bằng hành vi là sai,nhưng lừa đảo bằng câu từ lắt léo,tối nghĩa thì đúng.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi ạ. Bên Manulife em có gói BH nhân thọ chỉ với 1triệu/ tháng bao gồm:
1- BH nhân thọ phí hơn 7tr/ năm (650k/tháng) hưởng quyền lợi bảo vệ từ 500triệu đến 1ty500triệu cho tai nạn/ thương tật đến 70 tuổi và tử vong đến 99 tuổi.
2-Gói BH sức khoẻ cho bé nội trú phí 2,5tr/ năm được bảo vệ đến 125triệu/năm và thời hạn 20 năm không tăng phí,
3- Trợ cấp thu nhập nằm viện 500k/ngày: phí cỡ 1,2tr/năm , đóng 12 năm hưởng trợ cấp tối đa đến 1,000ngày.
Anh/chị cần tìm hiểu thì nhắn Zalo em nhé: 0983271422.
Xin lỗi người đi! Up nguyên cái hợp đồng lên đây.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bảo hiểm e nghĩ về mặt ý nghĩa là tốt nếu kinh tế ổn định, xác định đóng 1 khoản nhỏ trong tổng thu nhập (chứ ko phải làm 10tr đóng 5tr là ngu người). Còn ở VN em không thích vì nhân viên của các công ty bảo hiểm hoặc ctv là những người không được đào tạo đến nơi đến chốn, chỉ nhăm nhăm chăn dắt ăn hoa hồng, đôi khi lách luật để hợp đồng ký cho nhanh nhưng khi có sự cố mới vỡ lẽ ra là không được bồi thường vv... nói chung là méo mó ... cho nên e có tiền e gửi bank lấy lãi cho yên tâm!
Thế cho khỏi nặng đũng cụ ạ!

Hanhle76

Xe tải
Vấn đề là thằng khách hàng sau 1 hồi nghe tư vấn thì tẩu hỏa,còn nhân viên tư vấn thì sùi bọt mép.
Còn việc nói bảo hiểm lừa đảo bằng hành vi là sai,nhưng lừa đảo bằng câu từ lắt léo,tối nghĩa thì đúng.
Khách hàng đa phần ko chịu đọc hợp đồng hoặc khách hàng đc tư vấn xong sẽ quên luôn. Nên tvv có tâm sẽ luôn hỗ trợ khách hàng.
Còn điều khoản hợp đồng là rõ ràng và được BTC phê duyệt mà bác, vấn đề là cả tư vấn và khách hàng có clear với nhau hết về điều khoản ko thôi

LX_060616

Xe buýt
Cái này nó như các cụ ăn cơm bình dân hay đi nhà hàng: phải có nhu cầu và có khả năng tài chính

Hanhle76

Xe tải
Cái này nó như các cụ ăn cơm bình dân hay đi nhà hàng: phải có nhu cầu và có khả năng tài chính
Phải có sức khỏe và có tiền bác ạ
có nhu cầu mà ko có sức khỏe thì các cty họ cũng từ chối thôi

Nguyenquynhecopark

Xe đạp
BH nhân thọ tốt mà, khách hàng có khi cũng không đọc kỹ hợp đồng, cũng không hiểu mình có quyền lợi gì, nhân viên phải thiết kế cho hợp lý. Bạn nhỏ nhà mình đi viện thấy đỡ tốn kém.