[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

Haiphong1516

Xe hơi
Có điều kiện và chọn nhà cung cấp uy tín thì ổn.
thu nhập thấp thì e nghĩ ko nên

boyhd

Xe máy
Dân mình ai cũng hiểu BH như cụ chủ thì tốt.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Ai cũng nghĩ được như bác thì tốt ấy. Nhiều ng còn tiêu cực vs BHNT lắm
Nhiều người còn nghĩ tiêu cực vì gặp phải những đối tượng làm ăn chộp giật, gọi là sale BH chứ k phải Tư vấn viên BH. Thế ngta mới ác cảm. Còn BH nó chả có gì xấu, minh bạch, rõ ràng, nhân văn

Hanhle76

Xe tải
Nhiều người còn nghĩ tiêu cực vì gặp phải những đối tượng làm ăn chộp giật, gọi là sale BH chứ k phải Tư vấn viên BH. Thế ngta mới ác cảm. Còn BH nó chả có gì xấu, minh bạch, rõ ràng, nhân văn
Chuẩn bác ạ, thật sự chỉ mong ai đến vs nghề tư vấn cũng nghiêm túc và làm việc có tâm để KH được tìm hiểu bảo hiểm đúng - đủ nhất, vì 1 tương lai ngành BH VN tích cực hơn

Toby Tuấn

Xe hơi
Nhiều trường hợp bảo hiểm tư vấn k tận tâm, k chỉ rõ các điểm cũng như số lượng bệnh, trường hợp được hưởng quyền lợi nên dân mình nhiều khi mất niềm tin vào bảo hiểm. Xong rồi vào nhưng k theo được đến cùng nên mất. Thành ra lại có tâm lý dễ bị lừa.

Hanhle76

Xe tải
Nhiều trường hợp bảo hiểm tư vấn k tận tâm, k chỉ rõ các điểm cũng như số lượng bệnh, trường hợp được hưởng quyền lợi nên dân mình nhiều khi mất niềm tin vào bảo hiểm. Xong rồi vào nhưng k theo được đến cùng nên mất. Thành ra lại có tâm lý dễ bị lừa.
Bác nói chuẩn. Dân mình mất niềm tin vs bảo hiểm cũng vì bộ phận tư vấn viên tư vấn sai và KH thì lại ko chịu đọc hợp đồng, ko nắm được quyền lợi , loại trừ cụ thể ntn dẫn đến khi 1ng gặp 1 sự kiện xảy ra ko đc chi trả thì kéo theo rất nhiều ng mất niềm tin. Nhưng vốn dĩ tiếng xấu thì đồn xa tiếng lành chẳng thấy ai đồn :)) 1 ng ko đc chi trả thì rùm beng lên trong khi hằng ngày cty BH vẫn đang chi trả biết bao nhiêu là ca.

huyh2t

Xe máy
bảo hiểm em nghĩ ok

huyh2t

Xe máy
Chọn chỗ uy tín ko đén lúc ra chuyện mang bực vào mình

huyh2t

Xe máy
Em lập thớt có nhiều cụ bảo em tuyên truyền này nọ nhưng em chả bán món này em là người đang đóng 2 gói bảo hiểm của Prudential vợ một gói chồng 1 gói tổng 40tr em tìm hiểu kĩ mới chơi chứ chả ai mời em cả em thấy nó có mặt tốt của nó . nhưng rất nhiều người ác cảm với nó . em không hiểu em thiếu hiểu biết hay nhiều người không tìm hiểu chỉ nghe nói nó thế này nó thế kia không đúng nên mới hiểu sai nó .nên em làm thớt này để các cụ tranh luận góp ý về bảo hiểm nhân thọ vì em thấy mọi người cứ nói đến bảo hiểm là nghĩ đến lừa đảo hay đa cấp kì thật mà em thấy nó khác nhau mà.
Giờ bên nào uy tins thế cụ

Lamborghini 1985

Xe tăng
Phải tìm hiểu rõ chính sách chi trả bh cụ thể của từng bên như thế nào và thời gian xử lý nhanh hay chậm. Cứ thằng nào giải quyết nhanh, phí thấp, hỗ trợ rõ ràng thì múc. Và quan trọng là gặp tư vấn có tâm, vì khi xảy ra việc thì đó là người hỗ trợ cụ nhanh nhất. Chứ gặp phải dăm ba đứa làm ăn chộp giật vài tháng hoặc 1 năm nó nghỉ thì cũng mệt

Trang Truong

Xe hơi
Phải tìm hiểu rõ chính sách chi trả bh cụ thể của từng bên như thế nào và thời gian xử lý nhanh hay chậm. Cứ thằng nào giải quyết nhanh, phí thấp, hỗ trợ rõ ràng thì múc. Và quan trọng là gặp tư vấn có tâm, vì khi xảy ra việc thì đó là người hỗ trợ cụ nhanh nhất. Chứ gặp phải dăm ba đứa làm ăn chộp giật vài tháng hoặc 1 năm nó nghỉ thì cũng mệt
Nói thật là e đã làm lâu năm và thấy cty BH nào cũng có ưu điểm riêng, mỗi ưu điểm sẽ phù hợp với tuỳ từng nhu cầu của khách hàng.

Các cụ giờ cũng toàn là Người tiêu dùng thông thái, tham khảo kỹ trước khi mua BH nên những hiện tượng trên nó cũng ít hơn.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Vợ chồng e mua của Daiichi và FWD thấy khá ok. Daiichi thì có gói bảo hiểm sk chi trả 100% cho nhiền bv quốc tế <3Tr/ngày. Em thích vì đc cái sạch sẽ, mặc dù chưa cần dùng bao giờ. Nhược điểm là phí cao

Còn bên FWD thì thấy phí rẻ hơn. Ko loại trừ nhiều như bên Daiichi. Tất nhiên là quyền lợi sẽ thấp hơn

Cả 2 bạn tư vấn bên Daiichi và FWD đều ck cho e đc 1 khoản kha khá do họ gạ em toàn vào những dịp cuối quý, cần chạy doanh số hay sao ấy. Nên nhà e đỡ đc hơn chục củ năm đầu :))

Lamborghini 1985

Xe tăng
Vợ chồng e mua của Daiichi và FWD thấy khá ok. Daiichi thì có gói bảo hiểm sk chi trả 100% cho nhiền bv quốc tế <3Tr/ngày. Em thích vì đc cái sạch sẽ, mặc dù chưa cần dùng bao giờ. Nhược điểm là phí cao

Còn bên FWD thì thấy phí rẻ hơn. Ko loại trừ nhiều như bên Daiichi. Tất nhiên là quyền lợi sẽ thấp hơn

Cả 2 bạn tư vấn bên Daiichi và FWD đều ck cho e đc 1 khoản kha khá do họ gạ em toàn vào những dịp cuối quý, cần chạy doanh số hay sao ấy. Nên nhà e đỡ đc hơn chục củ năm đầu :))
Thế mợ gặp phải mấy loại vớ vẩn rồi. Bọn này mà gặp e là khỏi mua, cũng mua cty đấy nhưng ký với người khác cho nó tức chơi. Làm ăn vớ vẩn. Đấy cũng gọi là hình thức cắt máu, cạnh tranh k lành mạnh. Bọn nó cần tiền chứ câu cần doanh số nghe xàm cực kỳ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Thế mợ gặp phải mấy loại vớ vẩn rồi. Bọn này mà gặp e là khỏi mua, cũng mua cty đấy nhưng ký với người khác cho nó tức chơi. Làm ăn vớ vẩn. Đấy cũng gọi là hình thức cắt máu, cạnh tranh k lành mạnh. Bọn nó cần tiền chứ câu cần doanh số nghe xàm cực kỳ
Thế hả. E lại chả rõ. Thấy cũng quyền lợi như vậy mà em ấy nói rõ là đang chạy doanh số quý nên cắt % cho e. Mà cũng đeo đuổi e cả năm trời rồi e mới ký đấy. Thấy tiết kiệm đc 2 chỉ vàng nên e chốt :))