[Funland] Tại sao nhiều người yêu và ghét

TT Plus Group

Xe hơi
Em thấy các thớt liên quan đến Vingroup đều có tranh luận rất gay gắt, thậm chí có cả chửi nhau và công kích cá nhân. Vậy các cụ yêu hay ghét? Tại sao? Các cụ chỉ nêu quan điểm và kể chuyện thôi nhé, ko công kích nhau để thớt tồn tại.
Em thì ghét, vì thấy khách hàng của họ không được tôn trọng và cách xử lý truyền thông. Bằng chứng là vụ GogoTV hồi trước, vụ cướp băng rôn ở Vsc vừa rồi, và nhiều vụ khác nữa...

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ngay bản thân cụ sống trong cuộc sống này còn có cả người yêu lẫn người ghét, có những người ghét cụ mà cụ còn chẳng biết tại sao họ ghét, thì cụ bàn luận chủ đề này có mà đến mồng thất cũng không ra được câu trả lời đâu.

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu chả yêu chả ghét, mấy hôm nay trên Face rôm rả chuyện Vin khai tử xe xăng.

xe mất phanh

Xe container
e ko yêu mà chả ghét :))
yêu chắc là người có quyền lợi và nghĩa vụ liên quan, hẳn rồi...
ghét thì có thể có nhóm đối tượng trên (sau khi bị quả gì đó :P ) và nhóm đối tượng bị nghe quá nhiều mà vẫn ko thấy gì :D ...đâm ra ghét (tác dụng ngược chăng).

e thì thấy, cũng chỉ là doanh nghiệp bt thôi, tất cả là lợi nhuận, là bao nhiêu tiền.... nên đừng có mơ mộng hoặc đặt niềm tin vào họ.

Thaoprohp

Xe tăng
đơn giản mà cụ. Bản thân trong mỗi con người cũng luôn tồn tại 2 thái cực đối lập nhau : vui/buồn, sướng/khổ, tích cực/tiêu cực, tốt/xấu... thì chuyện yêu/ghét 1 điều gì đó chỉ là sự phản ánh 1 trạng thái của mỗi người đối với thế giới thôi .

Em không ghét nhưng thiếu thiện cảm, vì đội âm binh của họ tràn đi nhét chữ vào mồm người khác, ai có ý kiến trái chiều là lao vào cắn xé như giang hồ.
Công tâm mà nói thì DN Việt lớn mạnh được là mừng, nếu ko phải là Vin mà là một tập đoàn nước ngoài vào thay chỗ của Vin thì đất nước sẽ mất đi nguồn lợi lớn. DN nước ngoài thì chả gõ đc của nó khi cần.

TT Plus Group

Xe hơi
Ngay bản thân cụ sống trong cuộc sống này còn có cả người yêu lẫn người ghét, có những người ghét cụ mà cụ còn chẳng biết tại sao họ ghét, thì cụ bàn luận chủ đề này có mà đến mồng thất cũng không ra được câu trả lời đâu.
Thì em chỉ cần cụ trả lời là cụ yêu hay ghét họ thôi, tại sao lại yêu, tại sao lại ghét, hay cụ trung lập ko yêu ko ghét?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nguyên nhân rộng hơn ,nó phản ánh một nét dân tộc tính khá nặng : tâm lí đã yêu rồi bất chấp thực tại, mất hết lí trí, mà đã ghét rồi thì cũng thôi rồi ( k nhận ra). Đặc trưng khá mạnh của người mình là nhảy từ thái cực này qua thái cực kia phát một khá hồn nhiên như cụ tản đà nói, phần do Gd bị lệch , ngày xa xưa làm cm các cụ khai thác tốt tính này và thành công, ngày nay làm kte, vin cũng khai thác, nắm bắt rất tốt đặc tính này và họ cũng thành công, .

Chỉnh sửa cuối:

tunglam28062009

Xe tăng
Fan trung lập, 1 ngày đẹp trời sau khi vf ra mắt 3 mẫu xe vào fb, youtube trót comment nói nội thất hoàn thiện còn chưa chỉnh chu, máy móc khung gầm mua của bmw đời cũ, mà cũng chỉ mua dc cái xác, option xe còn thiếu nhiều, có nhiều lỗi lúc đầu... thì bị 1 cơ số gạch đá kiểu: có tiền mua ô tô chưa? Biết j về xe mà nói, rồi quy chụp 3/, pđ, đừng dạy tỷ phủ tiêu tiền...bts toàn bọn ranh con, sợ lúc m đi oto chúng nó còn chưa đi học. Trc đấy thì 1 loạt vụ như gọi dân Time, vinschool, vinmec.. Lên uống chè, gọi sếp can thiệp... 1 câu bác này bác kia, bác là niềm tự hào của dân tộc, dn của bác là tự hào của VN...bla... Bác thu đc cái đồng mẹ ngoại tệ nào cho đất nc chưa hay đem thặng dư plbn đi nộp cho tây hết rồi. Thế là thành ghét thôi.😂
Túm lại dn của bác cũng có công tạo ra bộ mặt đô thị mới hiện đại. Nhưng bác nuôi 1 lũ seed mất dậy vô học kinh khủng quá. Và bác đừng mượn hoa cúng phật, kd dựa vào truyền thông bẩn + lòng yêu nc thì đíu ai nói, với ghét bác làm j.
Ghét vậy thôi chứ sp của bác ok là vẫn dùng đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thì em chỉ cần cụ trả lời là cụ yêu hay ghét họ thôi, tại sao lại yêu, tại sao lại ghét, hay cụ trung lập ko yêu ko ghét?
Em yêu hay ghét ai khó lộ ra mặt lắm cụ ạ.
Nên, trả lời cụ làm gì.

• Vodka
Reactions: XPQ

XPQ

Xe lăn
e ko yêu mà chả ghét :))
yêu chắc là người có quyền lợi và nghĩa vụ liên quan, hẳn rồi...
ghét thì có thể có nhóm đối tượng trên (sau khi bị quả gì đó :P ) và nhóm đối tượng bị nghe quá nhiều mà vẫn ko thấy gì :D ...đâm ra ghét (tác dụng ngược chăng).

e thì thấy, cũng chỉ là doanh nghiệp bt thôi, tất cả là lợi nhuận, là bao nhiêu tiền.... nên đừng có mơ mộng hoặc đặt niềm tin vào họ.

Bác phán chuẩn!

Yêu trước tiên vì thích thì yêu thôi. Sau nữa vì có lợi ích liên quan.
Ghét trước tiên cũng vì thích thì ghét thôi. Sau nữa vì nhìn thấy những thứ mà những người yêu không nhìn thấy. Xưa nay các cụ chúng mình nói "Yêu mù quáng" chứ ghét thì phải có lý do gì người ta mới ghét.

Cá nhân em cho rằng, ngoài việc hưởng lợi từ chính sách đất đai và chiến lược kinh doanh bất động sản phải nói là cực kỳ tiên phong sáng suốt và rất thành công, các lĩnh vực khác tập đoàn V gúp đụng đâu chết đó. Một phần vì môi trường kinh doanh hoang sơ, một phần vì tư duy gặt nhanh gánh về. Còn chuyện yêu ghét, cái nước mình nó thế.

xe mất phanh

Xe container
Bác phán chuẩn!

Yêu trước tiên vì thích thì yêu thôi. Sau nữa vì có lợi ích liên quan.
Ghét trước tiên cũng vì thích thì ghét thôi. Sau nữa vì nhìn thấy những thứ mà những người yêu không nhìn thấy. Xưa nay các cụ chúng mình nói "Yêu mù quáng" chứ ghét thì phải có lý do gì người ta mới ghét.

Cá nhân em cho rằng, ngoài việc hưởng lợi từ chính sách đất đai và chiến lược kinh doanh bất động sản phải nói là cực kỳ tiên phong sáng suốt và rất thành công, các lĩnh vực khác tập đoàn V gúp đụng đâu chết đó. Một phần vì môi trường kinh doanh hoang sơ, một phần vì tư duy gặt nhanh gánh về. Còn chuyện yêu ghét, cái nước mình nó thế.
kaka, e ko dám nói ghét nhưng chắc chắn ko có thiện cảm lắm :D
dòm đi dòm lại, chưa tạo ra đc giá trị gì thực sự cho đất nước mà đã được hưởng quá nhiều ưu đãi :D.
hoặc e ngồi dưới đất nên ko thấy mâm trên ntn :)).

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Đã yêu , yêu cả đường đi
Ghét nhau , ghét cả tông chi họ hàng
Lỡ chê lập tức bị phang
Từ yêu sinh ghét , rõ ràng vậy thôi
Bâng Ti trình độ rất tồi
Chỉ hô cổ động + chê bôi là tài
Tiền yêu hậu ghét chẳng sai
Bâng Ti là đám miệt mài phá Vin ...kkk

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản vì nó giàu thì bị ghét thôi!

Cao_Xanh

Xe tăng
VG là DN tư nhân vươn lên cao nhất (..) nên thu hút được XH/truyền thông/dư luận chú ý đa chiều... là lẽ thường?!;;)

tunglam28062009

Xe tăng
Xét trên 1 góc hẹp là diễn đàn of này các tỷ phú trong top 20 có ai bị như vậy ko? 1 vài vị cũng ko kém như Long HP, Thảo vj, Vũ TN... hay đến như Đức HAGL đi lên tử rừng, rồi đội tỷ phú thân hữu có bị ghét tới mức như V ko?

XPQ

Xe lăn

Xét về giàu, nhiều người giàu hơn cùng nhiều người giàu bằng anh V, chưa kể vô số người giàu Việt Nam. Người Việt không hề ghét người giàu. Không có bằng chứng những người khác bị ghét, thậm chí dư luận còn không buồn đếm xỉa đến những người khác, riêng anh V được chiếu cố ghét là bởi đội nâng bi dâng anh lên thành ra cũng tiện tay bóp cà làm tiền anh. Riêng vụ này, giàu chưa chắc đã khôn, giỏi chưa chắc đã đúng.

butchikim

Xe ba gác
Em thấy các thớt liên quan đến Vingroup đều có tranh luận rất gay gắt, thậm chí có cả chửi nhau và công kích cá nhân. Vậy các cụ yêu hay ghét? Tại sao? Các cụ chỉ nêu quan điểm và kể chuyện thôi nhé, ko công kích nhau để thớt tồn tại.
Em thì ghét, vì thấy khách hàng của họ không được tôn trọng và cách xử lý truyền thông. Bằng chứng là vụ GogoTV hồi trước, vụ cướp băng rôn ở Vsc vừa rồi, và nhiều vụ khác nữa...
Thời gian đâu mà đi ghét, yêu còn chả đủ đây này ;))

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
tập đoàn nào chả có người này người nọ nhưng tài chính họ to chưa chắc đã làm gì được họ khi họ có sai phạm