[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

Patriots

Xe lăn
Hôm qua em ấy thông báo và cảnh báo có rất nhiều bạn bè đang miệt mài bảo vệ trên các diễn đàn.
Chẳng thay đổi gì, toà họ làm việc theo chứng cứ chứ không theo face, mà con giở sợ lộ thông tin cn nhưng lên face chém như đúng rồi

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Chế độ so với công chức cũng không cao lắm, nhưng đánh người báo trí nó phanh phui dễ nghỉ việc lắm cụ ạ. Đận nó có vụ thằng kia bắt cóc con bé, mà ông CS trưởng thành phố vì nôn nóng muốn nó chỉ ra chỗ để tìm nên đánh nó, kết quả là mất chức, nghỉ việc đấy cụ.
Gốc ở vấn đề là cơ chế quản lý phân tam quyền rạch ròi tự quản chế lẫn nhau cụ nhỉ?
Con người chỉ là phụ. Cơ chế bên bển hạn chế khả năng lạm quyền, tốt thật.
Báo chí phanh phui sự vụ, nó đ' sợ bị CS xử lý hở cụ?
Em Mai mới ẩn bài viết cảnh cáo, chưa xoá. Lời cảnh báo còn nguyên giá trị các cụ mợ ạ.

Patriots

Xe lăn
Gốc ở vấn đề là cơ chế quản lý phân tam quyền rạch ròi tự quản chế lẫn nhau cụ nhỉ?
Con người chỉ là phụ. Cơ chế bên bển hạn chế khả năng lạm quyền, tốt thật.
Báo chí phanh phui sự vụ, nó đ' sợ bị CS xử lý hở cụ?
Em Mai mới ẩn bài viết cảnh cáo, chưa xoá. Lời cảnh báo còn nguyên giá trị các cụ mợ ạ.
Tuổi gì mà xử lý hả cụ? Quyền hành trong tay viện hết, viện nó phải khởi tố thì mới làm được chứ, tự nhiên đi làm ai trả tiền, độ nọ có cậu người Việt bên đó lưu vong phải đến 6 năm, chắc lại còn nghịch ngợm linh tinh sau ngủ với con tây có được đứa con, muốn tự nguyện hồi hương để sau này đoàn tụ, nhưng sợ bị giam, cháu bảo vào viện trình diện rồi xin họ cái giấy, đen thì họ gọi cho CS, rồi tạm giữ, đỏ thì có cái giấy của viện đi lại thì CS có kiểm tra họ cũng không giám giữ. Sau rồi cậu ấy được cái giấy đó và hồi hương. Năm ngoái có anh gì tự nguyện hồi hương mà thiếu cái giấy thành ra phức tạp

hưvô

Xe lăn
Ngày mai là đến hạn ngày 9/2 bạn Mai lấy vé sang Bỉ rồi, ko biết tình hình diễn biến ra sao các cụ nhỉ.