Thảo luận Tại sao trong Hãng Toy bảo dưỡng ko kỹ

VNKingman

Xe buýt
Thưa các cụ,
Em chia sẻ vấn đề thật là xe em từ ngày đi mua mới đến nay toàn bảo dưỡng trong Hãng nhưng cách đây 3 hôm em đi đường (xe em camry đã đi >9v) khi dừng đèn đỏ thấy xe chết máy, khi lùi vào chuồng là chân ko đỡ ga mà rà phanh nhẹ cũng hay chết máy...diễn ra liên tục.
Mặc dù em tuân thủ bảo dưỡng nghiêm ngặt(3-4k km là thay dầu, 4v hay 8v bảo dưỡng lớn...) nhưng hoá ra khi tìm hiểu "Trong hãng bảo dưỡng láo toét họ lửa cta và chỉ xịt lọc gió linh tinh chứ chưa bao giờ vệ sinh họng hút và vệ sinh kim phun". Em mang ra gara ng quen là Ong Anh thuoc dân có Nghề về Gầm và Máy thì chỉ vệ sinh Họng hút và kim phun là Xe em lại Phi nước đại kinh hoàng!
Vậy xin hỏi mấy ông đại lý Toy được hiểu là "Hãng" ấy toàn lừa khách!
cụ muốn vệ sinh học hút, kim phun hay bướm ga cụ phải yêu cầu hãng tính tiền riêng chứ nó k có trong gói bảo dưỡng bình thường của hãng cụ nhé.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Là do xe chả có gì nên có gì để làm đâu cụ. Còn bệnh vậy là chất lượng xe lởm quá cụ ah

nhuycu

Xe tải
Hạng mục đó phải dùng dung dịch vệ sinh họng hút và kim phun và phải thanh toán chi phí riêng nhé, có triệu chứng thì vệ sinh; bảo dưỡng định kỳ không bao gồm hạng mục đó, mấy bác gara ngoài nghe nói đến gara hãng là chê. Em nói thật chỉ vào gara hãng, có vđ còn có ông chịu trách nhiệm, chứ gara ngoài em không đủ độ tin cậy nhất là thời đại chụp giựt này.

RAVA

Xe ba gác
Hạng mục đó phải dùng dung dịch vệ sinh họng hút và kim phun và phải thanh toán chi phí riêng nhé, có triệu chứng thì vệ sinh; bảo dưỡng định kỳ không bao gồm hạng mục đó, mấy bác gara ngoài nghe nói đến gara hãng là chê. Em nói thật chỉ vào gara hãng, có vđ còn có ông chịu trách nhiệm, chứ gara ngoài em không đủ độ tin cậy nhất là thời đại chụp giựt này.
-Xe e thi thoảng nó nổi đèn, mang vào mấy chỗ như Toy HK hay PV họ còn vs cổ hút free luôn, dạo này hình như họ bắt mua thêm lo EP7 nữa thì phải?

Đừng thần thánh Hãng, bọn cvdv toàn ép khách thay đồ trong khi nó ko hỏng, tôi bị ép nhiều nhưng bọn cố vấn dv ko đủ tuổi để ép. Ép quá đấm cho vỡ mặt vì bắt nạt khách hàng

Dieu Thao

Xe buýt
Em bảo dưỡng, thay dầu số ở Toy HD, làm phiếu thay dầu hết 8l. Nhưng khi thay em đứng xem nên mãi thợ chỉ đổ hết có 4l. Sau cậu dịch vụ mời vào bảo xe chỉ hết 4l dầu rồi làm lại phiếu và thanh toán! Chả biết nếu mình ko đứng xem thì họ có làm lại phiếu và thanh toán lại ko nữa. Nên kinh nghiệm em vào hãng phải kiểm tra việc sửa chữa thay đồ của họ.

Hoangkh

Xe tải
Mình mới xin cái báo giá bảo dưỡng 4 vạn của toy để bảo dưỡng mà thấy list có vẻ ít quá, làm có mấy việc lặt vặt, sợ là hãng nó làm ko kỹ thật.

formen

Xe lăn
Mình mới xin cái báo giá bảo dưỡng 4 vạn của toy để bảo dưỡng mà thấy list có vẻ ít quá, làm có mấy việc lặt vặt, sợ là hãng nó làm ko kỹ thật.
cụ chụp em coi với. xe em sắp tới

lapin

Xe container
-Xe e thi thoảng nó nổi đèn, mang vào mấy chỗ như Toy HK hay PV họ còn vs cổ hút free luôn, dạo này hình như họ bắt mua thêm lo EP7 nữa thì phải?
Xe em nổi đèn suốt mấy năm kệ nó, giờ tự hết :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Thưa các cụ,
Em chia sẻ vấn đề thật là xe em từ ngày đi mua mới đến nay toàn bảo dưỡng trong Hãng nhưng cách đây 3 hôm em đi đường (xe em camry đã đi >9v) khi dừng đèn đỏ thấy xe chết máy, khi lùi vào chuồng là chân ko đỡ ga mà rà phanh nhẹ cũng hay chết máy...diễn ra liên tục.
Mặc dù em tuân thủ bảo dưỡng nghiêm ngặt(3-4k km là thay dầu, 4v hay 8v bảo dưỡng lớn...) nhưng hoá ra khi tìm hiểu "Trong hãng bảo dưỡng láo toét họ lửa cta và chỉ xịt lọc gió linh tinh chứ chưa bao giờ vệ sinh họng hút và vệ sinh kim phun". Em mang ra gara ng quen là Ong Anh thuoc dân có Nghề về Gầm và Máy thì chỉ vệ sinh Họng hút và kim phun là Xe em lại Phi nước đại kinh hoàng!
Vậy xin hỏi mấy ông đại lý Toy được hiểu là "Hãng" ấy toàn lừa khách!
Chẳng có nhẽ xe cụ thớt ko nổi đèn?
Em cũng bị 1 lần như cụ và kết quả là thằng cố vấn đó bị đứt.
Xe em được 2 vạn, con vios. Em vào háng bảo dưỡng cấp 2 vạn nó thu 600k tiền công bảo dưỡng. Nó bảo vệ sinh phanh, lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ và kiểm tra các kiểu ... Hôm em đi bảo dưỡng 2 vạn xe đi nghe tiếng kêu lạch cạnh rất to dưới gầm nhưng không biết chỗ nào nên em bảo tìm và xử lý giúp em.
Kết quả em đi vẫn nghe tiếng lạch cạch, em mới chạy về ga ra cạnh nhà em nhờ thằng em nó kiểm tra thì nó đoán là phanh. Nó tháo phanh ra xem thì vẫn y nguyên, không vệ sinh gì, vẫn còn nguyên phanh 4 bánh. Em mới điên lên gọi từ thằng cố vấn, trên cố vấn 1 bậc và phó tổng của háng đó.
Kết quả. Ga ra đã vệ sinh 4 phanh cho em và phát hiện ra thanh sắt ngang ông xả chạm vào ống xả nên khi đi nó va vào nhau nghe tiếng kêu do ông anh đi va gầm vào đá hôm về quê.
Mả bố chúng nó nữa chứ.
Lỗi do thợ bỏ qua công đoạn thôi chứ cố vấn dịch vụ nó làm đúng theo cấp bảo dưỡng.
- Bác chắc lại nghe mấy ô ga ra ngoài khích bác đây mà? Vđ là bác phải tìm đọc cái quy trình bdsc của cái ga ra chính hãng mà bác hay làm xem nó có những hạng mục gì đã, vì có những nơi họ free cho món vs họng hút nhưng thường là 2 món này là hạng mục nằm ngoài list bd và bị tính thêm tiền. Ko rõ con Cam của bác là đời nào nhưng nếu bác chạy đc đến 9 vạn km mà chưa vs họng hút bao giờ thì kể cũng lạ, với đk sd như ở VN thì sau khoảng vài vạn km đã phải làm món này rồi, ko thì nó nổi đèn báo ngay?
Em tưởng xe Toy không hỏng vặt bao giờ, cái gì cũng siêu bền kể cả túi khí:))