[Funland] Tại sao Vinhomes Metropolis đắt thế mà lắm người mua vậy?

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
làm gì có quan chức mua ở đây mấy đâu :)
chung cư giờ tầm 50 triệu m2 trong vành đai 3 là bình thường mà

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
không rõ lotte đối diện bán bao tiền m2 nhỉ :))

bosuutapcrv2017

Xe tải
2 căn chung cư khu này mua dc 1 căn biệt thự dương nội to chềnh ềnh

longknu

Xe buýt
Hộ khẩu Ba Đình thì được cái gì nhỉ?

Em có cái hộ khẩu Ba Đình bỏ xó bao năm nay, muốn cắt khẩu vì chuyển đi lâu rồi nhưng ngại thủ tục lằng nhằng nên cứ vứt đấy, haizzz.
Nhà cụ giống nhà cháu nhà bán lâu rồi nhuqng hộ khẩu vẫn để đấy.

BMZ_Z4

Xe điện
Metro ko biết đời nào mới có mà cứ tính cua trong lỗ
Đến lúc có metro thì phân khúc của nó cũng là bình dân thôi nhỉ. Thế thì đến lúc đó nó đâu còn ưu thế để quan chức lựa chọn. Chả nhẽ chỉ phục vụ sgbb của đội đó

Phòng và vé

Xe tải
Tiền với em nếu không phải khó kiếm em cũng thích làm căn ở đây. Ba Đình so với 4 quận nội thành là ok nhất cả về cơ sở hạ tầng, trường học, vị trí ... Nên đội giàu các tỉnh về đây mua nhiều còn trung lưu với bình dân thì ko nên nghĩ tới

alceste

Xe điện
làm gì có quan chức mua ở đây mấy đâu :)
chung cư giờ tầm 50 triệu m2 trong vành đai 3 là bình thường mà
Nó đắt là vì vị trí, cứ bảo 2 căn ở đó bằng 1 căn BT Dương Nội, nhưng hàng ngày nếu làm ở trung tâm (cả khu Lotte hay khu HK, HBT) thì mỗi ngày từ Dương Nội vào nhẹ nhàng là mất 1h/chiều, nhà 3-4 người là 6-8h bị lãng phí mà còn rất rất mệt mỏi (Các bác có thể ko mệt chứ em mệt phát khùng, có điều vì quá nghèo nên phải ở ngoài vành đai thôi). Chưa kể trung tâm làm gì cũng tiện, nhất là với những người đã sống hay làm việc và gắn bó ở đó, chẳng qua là vì nó quen thuộc và tiện. Các bác thích đi ăn phở ăn bún trong phố chứ em chưa thấy ai thích từ phố đi ra Văn Quán hay Hà Đông để ăn 1 quán mà nghe nguời ta bảo là ngon cả. Nhu cầu ở rộng thì cũng đến thế, với nhiều người họ thậm chí ko cần quá rộng mà chỉ cần ấm cúng đẹp đẽ tiện lợi. Quan trọng nữa là cung trong trung tâm ít, ko phải như Dương Nội hay Gia Lâm muốn xây bn thì xây, dựng bn toà thì dựng.
Ở gần public transport nó cũng là 1 điểm cộng vì nhà cửa thì tầm nhìn thường vài chục năm, Như ở Nhật, nhà mà đi bộ đến bến tàu dưới 12' và trên 12'd dã chênh nhau kha khá, đây lại còn ngay dưới chân.
H đến King Place chẳng có cái mẹ gì còn đòi bán 45-48, hay thằng Matrix One nó cũng bán đăt kinh hồn mà mà ở ngoài Mỹ Đình.

QXPro

Xe tải
Em mới hỏi 6 tỷ được căn 80 m2. Mà Vin Ba Son vị trí đâu so được với Metropolis ngoài HN. Quận 1 giá toàn 100-200 tr/m2. Quận 2 tầm 50-70 tr/m2. Cầm 6 tỷ vào mua cc mà thấy mình thảm cảnh quá :)).
Ba Son hơn chứ cụ, view ngay sát sông Sài Gòn, lại ở Q1 (như HK của HN) là hơn hẳn Metropolis của Hà Nội rồi. Nên Vin nó mới ốp full kính và 1 số thiết bị cao cấp hơn Metropolis đó. Giá cũng hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

AstonDechTin

Xe đạp
Em ở Hà Nội từ lúc chôn rau cắt rốn nên xin được nhận xét cái vị trí của Vin Metropolis nó là đỉnh của chóp ở đất Hà Nội rồi. Ba Đình là quận trung tâm, đường xá thoáng rộng, Hoàn Kiếm ngoài giá trị nhờ khu phố cổ và cụ Rùa thì không sánh được về hạ tầng đường sá so với quận Ba Đình. Quanh đấy lại toàn trục đại lộ chính ngàn tỷ như Liễu Giai, Văn Cao, Nguyễn Chí Thanh. Thêm nữa là nằm ngay cạnh Metro. Đường khu này cực đẹp, cực thoáng cực dễ đi, đi đâu cũng tiện. Và cái cuối cùng, là view Hồ Tây các cụ ạ. Ở Hà Nội cứ BĐS gắn với Hồ Tây các cụ tự động x10 giá lên nhé.

Khu này căn nào view Hồ Tây công nhận đẹp thật. Cộng thêm thương hiệu Vin rồi phân khúc Diamond nữa thì chả đắt.
Nhưng nói thật, em hay đi tập gym ở khu Ngoại giao bên cạnh, nhìn nó xây thiết kế mặt ngoài toàn kính với khung thép nhìn đẹp thật, rất là tương lai, vuông vắn vững chãi.

Em thấy xứng đáng thôi. Còn vụ hộ khẩu Ba Đình em thấy hơi nhảm nhí nên bỏ qua ạ. Ở Hà Nội này quận nào cũng có xóm nhà lá nên sang chảnh gì đâu dăm ba cái dòng hộ khẩu. Người giàu có khi toàn biệt thự Long Biên với Hà Đông.

donduong

Xe tải
Vâng cụ. Hộ khẩu Hà Nội thì dễ thôi nhưng hộ khẩu Ba Đình là cả một vấn đề đấy. Cụ quen ai ở Ba Đình hôm nào thử gợi chuyện mà coi, bình thường họ không khoe đâu nhưng mình mà nhắc đến là thích ra mặt đấy. Nhà em cũng có mấy ông bác ở tập thể Ba Đình cũ thôi nhé :)) nên em cũng khá hiểu cái này.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Hi hi, nhà e sổ đỏ ở ngay Liễu giai Văn Cao nhưng e vẫn để hộ khẩu tại q. Hai Bà, chả có nhu cầu chuyển hộ khẩu zi. Muh sắp bỏ hộ khẩu rồi các bác ơi, quan trọng zi nữa

Tuanphan333

Xe tăng
Em ở Hà Nội từ lúc chôn rau cắt rốn nên xin được nhận xét cái vị trí của Vin Metropolis nó là đỉnh của chóp ở đất Hà Nội rồi. Ba Đình là quận trung tâm, đường xá thoáng rộng, Hoàn Kiếm ngoài giá trị nhờ khu phố cổ và cụ Rùa thì không sánh được về hạ tầng đường sá so với quận Ba Đình. Quanh đấy lại toàn trục đại lộ chính ngàn tỷ như Liễu Giai, Văn Cao, Nguyễn Chí Thanh. Thêm nữa là nằm ngay cạnh Metro. Đường khu này cực đẹp, cực thoáng cực dễ đi, đi đâu cũng tiện. Và cái cuối cùng, là view Hồ Tây các cụ ạ. Ở Hà Nội cứ BĐS gắn với Hồ Tây các cụ tự động x10 giá lên nhé.

Khu này căn nào view Hồ Tây công nhận đẹp thật. Cộng thêm thương hiệu Vin rồi phân khúc Diamond nữa thì chả đắt.
Nhưng nói thật, em hay đi tập gym ở khu Ngoại giao bên cạnh, nhìn nó xây thiết kế mặt ngoài toàn kính với khung thép nhìn đẹp thật, rất là tương lai, vuông vắn vững chãi.

Em thấy xứng đáng thôi. Còn vụ hộ khẩu Ba Đình em thấy hơi nhảm nhí nên bỏ qua ạ. Ở Hà Nội này quận nào cũng có xóm nhà lá nên sang chảnh gì đâu dăm ba cái dòng hộ khẩu. Người giàu có khi toàn biệt thự Long Biên với Hà Đông.
công nhận cụ ạ, bđs đắt nhất ở cái vị trí và cơ sở hạ tầng xung quanh chứ còn hộ khẩu ko đánh giá dc gì mấy.

Tuanphan333

Xe tăng
Nó đắt là vì vị trí, cứ bảo 2 căn ở đó bằng 1 căn BT Dương Nội, nhưng hàng ngày nếu làm ở trung tâm (cả khu Lotte hay khu HK, HBT) thì mỗi ngày từ Dương Nội vào nhẹ nhàng là mất 1h/chiều, nhà 3-4 người là 6-8h bị lãng phí mà còn rất rất mệt mỏi (Các bác có thể ko mệt chứ em mệt phát khùng, có điều vì quá nghèo nên phải ở ngoài vành đai thôi). Chưa kể trung tâm làm gì cũng tiện, nhất là với những người đã sống hay làm việc và gắn bó ở đó, chẳng qua là vì nó quen thuộc và tiện. Các bác thích đi ăn phở ăn bún trong phố chứ em chưa thấy ai thích từ phố đi ra Văn Quán hay Hà Đông để ăn 1 quán mà nghe nguời ta bảo là ngon cả. Nhu cầu ở rộng thì cũng đến thế, với nhiều người họ thậm chí ko cần quá rộng mà chỉ cần ấm cúng đẹp đẽ tiện lợi. Quan trọng nữa là cung trong trung tâm ít, ko phải như Dương Nội hay Gia Lâm muốn xây bn thì xây, dựng bn toà thì dựng.
Ở gần public transport nó cũng là 1 điểm cộng vì nhà cửa thì tầm nhìn thường vài chục năm, Như ở Nhật, nhà mà đi bộ đến bến tàu dưới 12' và trên 12'd dã chênh nhau kha khá, đây lại còn ngay dưới chân.
H đến King Place chẳng có cái mẹ gì còn đòi bán 45-48, hay thằng Matrix One nó cũng bán đăt kinh hồn mà mà ở ngoài Mỹ Đình.
thg Matrix giá tụt xuống 45-60 rồi cụ ạ, dù ngoài VD3 nhưng vị trí và hạ tầng xung quanh cũng đẹp mà cụ.

Cuken13

Xe hơi
Vị trí đẹp, chán vincom lại sang lốt te, chán ngắm hồ thì lại sang vườn thú ngắm thú, chán ngắm thú thì qua linh lang ngắm gái, chán linh lang thì chạy qua nguyễn khánh toàn....

Em từng được đào tạo để bán dự án này đây. Theo các sếp đào tạo thì nó đắt vì mua sẽ “có hộ khẩu Ba Đình”, khách hàng mục tiêu là các quan chức ở tỉnh hay lên Ba Đình công tác, mua nhà để nghỉ ngơi gần cho tiện đồng thời... nuôi thêm mấy em sugar ba bi như kiểu chó trông nhà í. Xong sếp đào tạo còn khoái trá hỏi em “chú có thích có hộ khẩu Ba Đình không”. Em chỉ cười nhạt “Em không bao giờ từ bỏ gốc gác Quảng Ninh của mình”. Tuỳ mỗi người một quan điểm thôi.
Cho nên các cụ đừng hỏi sao nó đắt thế, đắt với các cụ nhưng rẻ với mấy ông quan chức, đặc biệt khi đó là tiền bẩn kiếm được dễ dàng.
Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Chuẩn quá cụ ơi, riêng cái hộ khẩu Ba Đình đã bao tiền rồi :)

Nói ngắn gọn là thế này cụ ạ: Người ít tiền thì mua ngôi nhà, người nhiều tiền người ta mua cả cuộc sống.

TsarPutin

Xe tăng
em có thằng e bỏ 9 tỷ ra ở M2 2vc nó ở; làm nội thất nữa đẹp mê mẩn;
BDS nó hơn nhau ở vị trí, xong với đảm bảo của Vinhomes quản lý vận hành ok nhất xứ Việt ta;
em tiếc e k có tiền chứ có tiền e cũng làm căn ở cho sướng;

DidiLe

Xe container
Người OF