Thảo luận Tại sao vios là chiếc xe sáng giá nhất trong phân khúc hạng B?

Phongcach

Xe tải
1.5 cũng có hãng họ bán hơn 1 tỷ đấy, nhưng 188 mã. 1.0 có hãngvsản xuất ra động cơ 125 mã đấy. Cụ mà chưa rõ thì em nói thêm cho.
có hiểu mặt bằng là gì ko. vs 500 tr ấy. tiền ít đòi hít l thơm

Porsche 911

Xe container
có hiểu mặt bằng là gì ko. vs 500 tr ấy. tiền ít đòi hít l thơm
Là một con người bình thường trên trái đất này, dù bác đang làm cho TOY, hay là làm tại Đại lý bán hàng của TOY, hay là người đang sử dụng VIOS thì bác cũng cần phải thể hiện được yêu cầu, mong muốn các hãng nói chung và TOY nói riêng luôn bán những sản phẩm của họ trên Việt Nam càng càng tiên tiến, tốt hơn, hoặc không tốt hơn thì phải rẻ hơn. Còn bác vẫn cứ ôm khư khư tư duy huyễn hoặc từ những còm trên thì họ vẫn rút tiền túi mình thôi.

VIOS 2019 tại VN đang được trang bị loại động cơ có tuổi đời công nghệ khoảng 20 năm, 1.5L với 107 mã lực mặc dù VIOS đã trải qua 4 vòng đời sản phẩm, 02 all new và 02 new (nâng cấp). Có lẽ không có hãng nào ngoài TOY có cách kinh doanh như vậy tại VN.

Bây giờ bác nói so sánh cùng mặt bằng, vậy bác muốn so sánh mặt bằng gì? Hạng B, so với City, Accent, Kia Rio, Mazda 2. City được trang bị động cơ 1.5 nhưng 118 mã lực, Kia Rio động cơ 1.4 cũng có 106 mã lực, chưa nói giá niêm yết của Accent, Rio, Mazda 2 cạnh tranh hơn hẳn VIOS, còn City thì vượt trội hơn VIOS mà giá cũng xấp xỉ, hoặc thấp hơn 1 chút.

Hiện nay, taxi công nghệ vẫn còn đất diễn nên VIOS vẫn bán được, hãy xem Corrola Altis mà xem, vẫn kiểu công nghệ lạc hậu, trang bị nghèo nàn và giá cao so với phân khúc thì lại bị đánh bật thôi. VIOS sắp tới rồi cũng như vậy, nếu không chịu giảm giá, mà giảm giá niêm yết thật sự chứ không phải giám khuyến mãi.

Ferrari FXX K

Xe tải

Ferrari FXX K

Xe tải
:)) em thấy Vios mới thay đổi nhiều mà cụ , nhất là về hình dáng và độ an toàn cũng như option nhiều hơn. động cơ ngày xưa là VVTi giờ cũng thay bằng Dual VVTi
Ai mà thò tay đếm được đơn hay kép cái VVTi đấy hả bác.
Vẫn chỉ là 1.5 Lít và 107 mã lực thôi. :-s

present

Xe điện

Gừng

Xe container
Em cũng đã từng đi Vios thần thánh, phải nói công nhận nó còn kinh khủng hơn nhiều thứ cụ nói.

đoàn chuẩn

vios quá lởm

tại sao ko mua E250AMG w212 chạy cho sướng, xăng chỉ 6L, động cơ tubo cực mạnh và cực an toàn với 9 túi khí bao quanh

BMLN

Xe máy
Cãi nhau làm gì các cụ,chê thì thiên hạ vẫn chê nhưng ra đường thì lại gặp toàn vios thế mới hay.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

slbadguy

Xe đạp
Là một con người bình thường trên trái đất này, dù bác đang làm cho TOY, hay là làm tại Đại lý bán hàng của TOY, hay là người đang sử dụng VIOS thì bác cũng cần phải thể hiện được yêu cầu, mong muốn các hãng nói chung và TOY nói riêng luôn bán những sản phẩm của họ trên Việt Nam càng càng tiên tiến, tốt hơn, hoặc không tốt hơn thì phải rẻ hơn. Còn bác vẫn cứ ôm khư khư tư duy huyễn hoặc từ những còm trên thì họ vẫn rút tiền túi mình thôi.

VIOS 2019 tại VN đang được trang bị loại động cơ có tuổi đời công nghệ khoảng 20 năm, 1.5L với 107 mã lực mặc dù VIOS đã trải qua 4 vòng đời sản phẩm, 02 all new và 02 new (nâng cấp). Có lẽ không có hãng nào ngoài TOY có cách kinh doanh như vậy tại VN.

Bây giờ bác nói so sánh cùng mặt bằng, vậy bác muốn so sánh mặt bằng gì? Hạng B, so với City, Accent, Kia Rio, Mazda 2. City được trang bị động cơ 1.5 nhưng 118 mã lực, Kia Rio động cơ 1.4 cũng có 106 mã lực, chưa nói giá niêm yết của Accent, Rio, Mazda 2 cạnh tranh hơn hẳn VIOS, còn City thì vượt trội hơn VIOS mà giá cũng xấp xỉ, hoặc thấp hơn 1 chút.

Hiện nay, taxi công nghệ vẫn còn đất diễn nên VIOS vẫn bán được, hãy xem Corrola Altis mà xem, vẫn kiểu công nghệ lạc hậu, trang bị nghèo nàn và giá cao so với phân khúc thì lại bị đánh bật thôi. VIOS sắp tới rồi cũng như vậy, nếu không chịu giảm giá, mà giảm giá niêm yết thật sự chứ không phải giám khuyến mãi.
Mã lực đâu chỉ ra cũ mới đâu, vios cũng đã nâng cấp máy gần đây rồi dù động cơ nó cũ thật tuy không tới cái mức bác nói, nhìn xe nhập tới con wigo cùi còn dual VVTi từ đời nào mới thấy toy VN cũng như kia, huyndai toàn trang bị máy cũ lắp ráp cho thị trường VN thôi, đó là lý do mình thích xe nhập (trừ con camry nhập vẫn xài máy cũ nhưng bù lại giá rẻ)
Honda thì city + crv còn tạm ok, chứ mấy con jazz, hrv, civic toàn dạng phân khúc dưới giá còn cao hơn phân khúc trên hãng khác thì động cơ có mới cũng thế thôi
Dạo này toy cũng thức thời rất chịu khó giảm giá nên mới bán ổn chứ trừ rush, camry mấy con còn lại giá hơi cao

hoanpc

Xe hơi
Mỗi người 1 sở thích mà, bàn tay 5 ngón có bằng nhau đâu

NQN

Xe tăng
Chưa có bxh top xe bán chạy t5 cc nhỉ

minhxeco

Xe máy
Có tiền em cũng mua con này làm con for fi chạy ngon hơn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

poiuy

Xe cút kít

Mã lực ít hơn nhưng tiêu thụ nhiên liệu ít hơn trên cùng quãng đường thì em sẵn sàng hy sinh vài mã lực đó, chả để làm gì vài cái mã lực đó cả. Cho nên tùy quan điểm của người dùng mà chọn lựa. Cái gì cũng có ưu và nhược điểm, sao mà hoàn hảo hết được?

letwon

Xe máy
Vios bản mới cũng ra gì đấy cụ, so với các đối thủ cùng phân khúc có thể ko nổi bật, nhưng so với đời cũ của chính nó, thì đã cải tiến khá nhiều rồi. Cái này em đánh giá cao. Cụ nào bảo Toy mua ko đáng thì chắc là chưa chạy Toy, chứ em chưa thấy ai mua Toy về mà chê cả. Đi càng lâu càng có cái hay. Hay ở khoản xăng cộ, bảo dưỡng, đi lành, giữ giá,...nó hoàn toàn tùy thuộc vào nhu cầu và sở thích của người mua. Còn cụ nào thích Option thì cứ xe Hàn mà phang :))

AT76

Xe điện
Em chẳng biết máy nào mới cũ, nhưng mới nhiều khi cũng chẳng khác cũ mấy, toàn chiêu bài Marketing thôi. Tóm lại đi thử thấy ngon là được, thông số chỉ tham khảo thôi.

Big Bang

Xe điện
Vios bản mới cũng ra gì đấy cụ, so với các đối thủ cùng phân khúc có thể ko nổi bật, nhưng so với đời cũ của chính nó, thì đã cải tiến khá nhiều rồi. Cái này em đánh giá cao. Cụ nào bảo Toy mua ko đáng thì chắc là chưa chạy Toy, chứ em chưa thấy ai mua Toy về mà chê cả. Đi càng lâu càng có cái hay. Hay ở khoản xăng cộ, bảo dưỡng, đi lành, giữ giá,...nó hoàn toàn tùy thuộc vào nhu cầu và sở thích của người mua. Còn cụ nào thích Option thì cứ xe Hàn mà phang :))
Giữ giá gì Cụ, Cụ nào mua mấy tháng trước đây thì tháng này méo mặt rồi. Mà nếu Vios không giảm, cháu mà mua xe tầm tiền Vios cháu sẽ chọn Expander, tuy tiền nhỉnh hơn chút xíu, nhưng lại được 7 chỗ