[Funland] Tái sinh ( hoặc định nghĩa khác Luân Hồi ) - Mời các cụ hầu chuyện

Lão Long

Xe tăng
Vấn đề này phải hỏi Qua Vũ là chuẩn nhất.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Có nguyên tắc nào cho việc muỗi, gián, chuột đầu thai sang người, và ngược lại không bác ơi?
Nguyên tắc chung chung thì đơn giản, cơ mà cụ thể thì lại quá phức tạp với trùng trùng nguyên nhân, kết quả. Theo em nó vận hành theo luật xác suất , vì thế nó rất " xác suất" , hên xui. Thêm nữa xác suất thống kê vốn là tương đối bởi vì chúng ta không biết đc đầy đủ các biến ảnh hưởng đến kết quả. Như cụ gì ấy vừa hỏi em thế điểm khởi đầu là ở đâu. Em chịu , nghe đồn làm gì có điểm khởi đầu vì thời gian ông anhxtanh ô g ấy nói nó là tương đối, là quy ước mà, thế hỏi câu ấy là vô nghĩa.

ThanhHuyen94

Xe máy
Có cụ nào đc tái sinh vào đây phán đi

Kentiny

Xe máy
springsea

Cái trí tò mò của các loài động thực vật trên trái đất đó là điều tốt sẽ đẩy ta đi xa hơn nhưng cũng gây cãi lộn nhiều hơn. Đây là video nó sẽ nói rõ con người đến từ đâu. Còn nếu vũ trụ đến từ đâu thì khoa học ngày nay mới chỉ biết đến vụ nổ Big Bang còn cụ muốn biết trước vụ nổ Big Bang có gì thì đợi con người vượt ra khỏi quỹ đạo của hệ mặt trời thì mới khám phá ra được

Chỉnh sửa cuối:

Kentiny

Xe máy
Nguyên tắc chung chung thì đơn giản, cơ mà cụ thể thì lại quá phức tạp với trùng trùng nguyên nhân, kết quả. Theo em nó vận hành theo luật xác suất , vì thế nó rất " xác suất" , hên xui. Thêm nữa xác suất thống kê vốn là tương đối bởi vì chúng ta không biết đc đầy đủ các biến ảnh hưởng đến kết quả. Như cụ gì ấy vừa hỏi em thế điểm khởi đầu là ở đâu. Em chịu , nghe đồn làm gì có điểm khởi đầu vì thời gian ông anhxtanh ô g ấy nói nó là tương đối, là quy ước mà, thế hỏi câu ấy là vô nghĩa.
Cụ cũng có thể hiểu, mỗi 1 người ( hoặc loài vật, thực vật )là 1 kênh ( giống đài phát thanh hồi xưa dùng cái casset cũ bắt sóng radio ấy ). Kênh phù hợp thì năng lượng sẽ hội tụ vào

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng có thể hiểu, mỗi 1 người ( hoặc loài vật, thực vật )là 1 kênh ( giống đài phát thanh hồi xưa dùng cái casset cũ bắt sóng radio ấy )
. Kênh phù hợp thì năng lượng sẽ hội tụ vào
Vấn đề là phù hợp như nào

springsea

Xe container
Vâng nó là sự tiến hóa của tự nhiên chứ ko phải là đầu thai thưa cụ.

springsea

Cái trí tò mò của các loài động thực vật trên trái đất đó là điều tốt sẽ đẩy ta đi xa hơn nhưng cũng gây cãi lộn nhiều hơn. Đây là video nó sẽ nói rõ con người đến từ đâu. Còn nếu vũ trụ đến từ đâu thì khoa học ngày nay mới chỉ biết đến vụ nổ Big Bang còn cụ muốn biết trước vụ nổ Big Bang có gì thì đợi con người vượt ra khỏi quỹ đạo của hệ mặt trời thì mới khám phá ra được

springsea

Xe container
Có sinh và có diệt là quy luật tự nhiên mà vạn vật phải tuân theo, cho dù có là trái đất, mặt trời, thiên hà, ... Tuy nhiên tự nhiên cũng cho ta khả năng sinh sản để duy trì nòi giống, duy trì sự sống. Ngẫm đấy cũng đã là điều tuyệt diệu. Ta thấy chính ta ngay trong phần của con trẻ. Ham hố tái sinh làm gì, nó đâu thuận tự nhiên? Hãy chăm lo tốt cho thế hệ con cháu nó là tương lai tiếp nối của ta.

CherryOne

Xe điện
Em đọc và không hiểu gì ạ

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com

Kentiny

Xe máy
Có sinh và có diệt là quy luật tự nhiên mà vạn vật phải tuân theo, cho dù có là trái đất, mặt trời, thiên hà, ... Tuy nhiên tự nhiên cũng cho ta khả năng sinh sản để duy trì nòi giống, duy trì sự sống. Ngẫm đấy cũng đã là điều tuyệt diệu. Ta thấy chính ta ngay trong phần của con trẻ. Ham hố tái sinh làm gì, nó đâu thuận tự nhiên? Hãy chăm lo tốt cho thế hệ con cháu nó là tương lai tiếp nối của ta.
Em xin phép giải thích cho cụ.
Dĩ nhiên là cái video em post đó là sự hình thành và tiến hóa của loài người, còn về vấn đề tái sinh, kiếp trước kiếp sau, vì rất nhiều người bỗng dưng nhớ ra kiếp trước mình đã là ai nên các nhà nghiên cứu họ mới nhảy vô làm việc, mà chuyện này nó đã xảy ra từ khá lâu. Tâm trí và cơ thể vật lý của ta nó hợp tác để vận hành, nhưng về khía cạnh tồn tại nó hoàn toàn độc lập với nhau ( các nhà khoa học đã chứng minh ). Thậm chí cả cơ thể vật lý khi đã hết hạn nhưng não vẫn có thể hoàn toàn sống được ở ngoài cơ thể. Mới đây các nhà khoa học đã giữ được bộ não của Lợn đã bị làm thịt, não đã ra khỏi cơ thể trong 3 đến 4 tiếng nhưng vẫn giữ nó hoạt động lại được nhưng mới dừng lại ở việc giữ nó trong vòng 36 tiếng

https://vnexpress.net/khoa-hoc/nao-lon-tach-khoi-co-the-duoc-nuoi-song-3742756.html

XPQ

Xe lăn
Bác mời mn vào hầu chuyện bác , hay là vào để bác hầu chuyện ạ ? :)
Nếu có tái sinh nhưng mà chẳng nhớ tí gì chuyện ngày xưa thì chẳng có ý nghĩa gì .
Bên đạo Thiên Chúa cho rằng không có luân hồi , chết là linh hồn sang 1 cảnh giới ( thế giới ) khác .
Giả sử linh hồn là 1 trạng thái sóng - hạt thì liệu có bị các loại sóng điện từ gây ra tổn thương không ?
Cứu cánh triết học của các tôn giáo đều là sự giải thoát.

Ki tô lấy phép giải tội lấy tích kê lên thiên đường làm cứu cánh đời này. Nghe giản dị vậy nên dễ thu hút tiến đồ.

Nhà chùa lấy sự nhận thức trí tuệ thấu triệt căn nguyên từng sự vật hiện tượng để tự giải thoát khỏi vòng xoáy nhân sinh mở rộng tuệ tâm nhìn thấy sự luân hồi của các kiếp sống, của mình cũng như của vạn vật. Đấy là sách giảng như thế, sách cũng giảng là để thấy được thì vị thầy tu phải đắc được Thiên nhãn thông và Túc mạng thông. Tức là cũng phải tu qua một cơ số kiếp. Sách vở biên chép thì hàng thiên kinh vạn quyển, đọc hết cũng vài kiếp mà hiểu hết cũng vài mươi kiếp. Mà không hiểu hết, hiểu đúng thì quan tâm đến nó chỉ tổ dức đầu. Bởi thế, cần lao đại đa số hay bị bọn cúng bái lừa bịp.

Vì, nếu sự tái sinh là đúng thì nó cũng quá siêu hình siêu ảnh, chả tác dụng chi đời này. Mà nếu nó là sai thì nó lại càng siêu ảnh siêu hình, đời này chả tác dụng chi.

Tú Anh Mazda

Xe máy
e nghĩ là có kiếp luân hồi cụ ạ! Trước xem bộ phim ma luân hồi của thái lan mà bâyh vẫn sợ rợn tóc gáy

Kentiny

Xe máy
Có những vấn đề rất khó nói, và cũng từ đó não bộ con người bị chi phối 50-50 nửa tin nửa không

Mẹ em Nhím

Xe hơi
Gấu em đi lễ phủ về nằm mơ thấy có cháu bé cứ theo ko chịu rời đi. Khoảng chục ngày sau gấu báo có bầu, mặc dù nhà em đang kế hoạch thuốc thang và bcs đầy đủ.
Bản thân em cũng gặp như gấu cụ
Vợ chồng em có 2 cháu, trai gái đủ cả, chả bao giờ nghĩ đến sinh con thứ 3. Thế mà đúng đợt nghỉ lễ 30/4 cách đây 2 năm, một đêm cả 2 vợ chồng cùng nằm mơ. Xã em mơ thấy có cậu bé cứ nhận mình là bố mà không phải con trai em hiện tại, còn em mơ thấy em có bầu. Tỉnh dậy em toát mồ hôi kể cho xã em(em rất sợ đẻ tiếp), xã em cũng kể lại cho em. 2 vợ chồng thấy hơi bất ngờ nhưng quên đi ngay. Hơn tháng sau em vô tình phát hiện ra có bầu, tính lại thời điểm thụ thai đúng thời điểm giấc mơ đấy. Mà vợ chồng em cũng khá cẩn thận trong chuyện kế hoạch, chỉ có duy nhất một lần phải dùng viên khẩn cấp, dùng ngay lập tức chứ ko phải để vài ngày sau đâu ấy.
Giờ em có thêm 1 con cún con 16 tháng tuổi đáng yêu vô cùng, khôn hơn anh chị nó. Cũng có thời điểm mới phát hiện có bầu 2 vợ chồng bàn kế hoạch bỏ hay giữ, thậm chí còn thắp hương khấn các cụ chỉ cho một con đường. Chồng em đêm đó còn nằm mơ mang liềm đi phát hết cỏ ở quê, tỉnh dậy 2 vc quyết định giữ lại mặc dù biết sẽ rất khó khăn. Giờ em chột dạ nghĩ nếu như ngày đó ko có những giấc mơ báo mộng trước như vậy, biết đâu...giờ này 2 vc ko có thêm em bé đáng yêu như vậy.