[Công nghệ] Tại thời điểm này nên mua Robot lau nhà loại gì ạ?

Khánh Ngọc

Xe container
Roborock S5 hoặc S6 cụ nhé; trong tầm robot thông thương thì nó vô đối giá 10tr5 quay đầu; em thì mua S6 max V; hơn dc nó thì chỉ có Irobot i9 hoặc Miele thôi :)) giá cũng gấp đôi
còn không cụ cứ Ecovacs cho em, tầm 7-9tr là quá ngon rồi; đừng mua mấy con giả cầy đức chả ra đức tàu chả ra tàu
Vâng. Em cám ơn Cụ

Khánh Ngọc

Xe container
Mợ ra chỗ Láng Hạ mua của Xiaomi.vn có bảo hành, hàng hãng chuẩn hơi đắt tý mà ngon. Em mua hộ mấy người 4 con ở đó chạy mấy năm nay ngon choét. Xách tay với nội địa trưng bày thì hên sui, rước bực vào mình đó ạ.
Em đội ơn Cụ ạ

Khánh Ngọc

Xe container
Tránh xa các loại quảng cáo là hàng nội địa TQ ra các cụ ơi. Nó cứ ông ổng sửa tiếng nho đau hết đầu mà chả hiểu cái gì. Chất lượng thì kém dùng 1 thời gian hỏng vứt bố đi ko thèm sửa mất thời gian. Mua loại cùng nhãn hiệu cũng được (Ecovacs) nhưng xách Đức về, loại có quét sơ đồ & nhớ chỗ nào đã lau hút, có điều khiển từ xa dùng sướng hơn
Vâng . Cám ơn Cụ ạ

hoasuu88

Xe tăng
mợ nghiên cứu hàng toshiba nội địa nhật xem sao

Euro2CityStar

Xe lăn
Cái máy hút bụi hút ầm ầm, tụt cả ngón tay còn không hết bụi.
Ông chồng cong mông di di cái chổi lau mà vết bẩn vẫn bám chặt sàn.

Thế thì cũng không hiểu 2 cái chổi ngoe ngoe bằng ngón tay; chỉ xoay ngang; không có lực ép xuống sàn. cái motor hút chắc bằng nắm tay chạy pin không biết tạo ra áp suất chân không là bao nhiêu để hút.

Ừ thì cứ cho là máy cơm hút mạnh, lau khỏe nhưng tổng thời gian lau hút ít; còn cái robot này chạy cả ngày nên nó hút nhiều.

Nhưng gi gì thì gì; cứ tính về công thôi; thì năng lượng yếu không bù được bằng thời gian dai. Kiểu với bàn tay và lực lau của đứa trẻ thì cả ngày lau ngàn lần cũng không sạch. Trong khi người lớn lau phát sạch ngay.
chủ yếu nó khua tóc với lông chó mèo rụng trên sàn thôi .
sạch bụi sao được .

tuần vẫn phải 2 lần lau với thùng 20 lít mới ok được

haunt86

Xe tăng
Cái máy hút bụi hút ầm ầm, tụt cả ngón tay còn không hết bụi.
Ông chồng cong mông di di cái chổi lau mà vết bẩn vẫn bám chặt sàn.

Thế thì cũng không hiểu 2 cái chổi ngoe ngoe bằng ngón tay; chỉ xoay ngang; không có lực ép xuống sàn. cái motor hút chắc bằng nắm tay chạy pin không biết tạo ra áp suất chân không là bao nhiêu để hút.

Ừ thì cứ cho là máy cơm hút mạnh, lau khỏe nhưng tổng thời gian lau hút ít; còn cái robot này chạy cả ngày nên nó hút nhiều.

Nhưng gi gì thì gì; cứ tính về công thôi; thì năng lượng yếu không bù được bằng thời gian dai. Kiểu với bàn tay và lực lau của đứa trẻ thì cả ngày lau ngàn lần cũng không sạch. Trong khi người lớn lau phát sạch ngay.
Nói về lau thì nó thua cụ thật. Nhưng về hút bụi thì cụ quét còn chạy dài theo nó đấy. Rác thì có thể ít nhưng bụi mịn thì nó hút đóng thành tảng. Nên dùng thử chứ ko chỉ nhìn và đoán cụ ạ :). Còn mấy con ngu ngu đi bừa và ko có map thì cháu ko nói nhé vì kiểu gì cũng hút sót mà đi thì mất nhiều thời gian, lực hút thì kém :D

Khánh Ngọc

Xe container
Em thì ưng nhất thớt này toàn người dùng vào ý kiến. Mặc dù chỉ dùng 1 loại nhưng mà là cảm nhận thật. Chứ mấy ông bán hàng vào thấy mệt lắm. Cửa hàng các ông ý có còn nào thì khen con đó thôi. Em lướt qua vài thớt tương tự rồi.
Thực lòng cám ơn các CM. Em hóng tiếp.

doping113

Xe tải
Đừng dùng Irobot i7 nhé, tôi mua 11/2019, đến nay ngày nào cũng báo eror, stuck, ... Đem sửa 2 lần, vẫn không back về dock sạc được; phải đặt tay. Đặt tường ảo vẫn phi lung tung.
Cuốn Lõi cao su mềm nên khi tóc quấn rách nát rất nhanh.
Report ngày nào cũng lỗi...

Chỉnh sửa cuối:

Khánh Ngọc

Xe container
Đừng dùng Irobot i7 nhé, tôi mua 11/2019, đến nay ngày nào cũng báo eror, stunk, ... Đem sửa 2 lần, vẫn không back về dock sạc được; phải đặt tay. Đặt tường ảo vẫn phi lung tung.
Cuốn Lõi cao su mềm nên khi tóc quấn rách nát rất nhanh.
Em cám ơn Cụ ạ

Ca phê thôi

Xe tăng
Nhà mình dùng cái irobot roomba i7 thấy ổn, hút mạnh, sạch sẽ.

puck2015

Xe máy
Xiaomi gen1 thấy bảo phòng thiếu sáng hút ngu phải không các cụ?

Violong

Xe tăng
1. Lực hút càng khỏe càng tốt.
2. Phải có tính năng smart.
3. Nhìn thấy chất liệu cùi bắp, trâu chóa. Cùng cao su với nhựa nhưng hàng ngon nó trông khác hẳn.

Nhà em đang dùng Qihoo s6, rất trâu bò, chim ưng. Đang tính nâng cấp lên xiaomi (?) max v vì thấy nó khỏe và có tính năng né vật nhỏ (nhà iem nuôi chóa :)) ).

Traubotube

Xe điện
Đới. Em đang nghĩ như lão. Mà nghe xong các cụ tư vấn thì đã đổi ý rồi đó.
Vì em sd loại dưới 10 củ nên k rõ loại hơn 10 củ ntn. Nhưng đúng là nhà mà bẩn thì lau kém lắm. Lý do: miếng tam giác nó bẩn con pet vẫn kéo quanh nhà.
Còn về hút bụi mịn thì em nghĩ sd máy lọc không khí ổn hơn.
Tóm lại theo em nghĩ con Pet này có tác dụng ở chỗ nhà phải cơ bản sạch,gọn thì mới có tác dụng.
Nói về lau thì nó thua cụ thật. Nhưng về hút bụi thì cụ quét còn chạy dài theo nó đấy. Rác thì có thể ít nhưng bụi mịn thì nó hút đóng thành tảng. Nên dùng thử chứ ko chỉ nhìn và đoán cụ ạ :). Còn mấy con ngu ngu đi bừa và ko có map thì cháu ko nói nhé vì kiểu gì cũng hút sót mà đi thì mất nhiều thời gian, lực hút thì kém :D

haunt86

Xe tăng
Vì em sd loại dưới 10 củ nên k rõ loại hơn 10 củ ntn. Nhưng đúng là nhà mà bẩn thì lau kém lắm. Lý do: miếng tam giác nó bẩn con pet vẫn kéo quanh nhà.
Còn về hút bụi mịn thì em nghĩ sd máy lọc không khí ổn hơn.
Tóm lại theo em nghĩ con Pet này có tác dụng ở chỗ nhà phải cơ bản sạch,gọn thì mới có tác dụng.
Thì tớ bảo là lau thì ko ăn thua so với mình làm mà vì nó chỉ có tấm vải nhỏ dưới bụng đc làm ẩm, khi di chuyển nó chạm vào sàn nên làm sao sạch đc bằng tay mình tì. Nhưng về hút bụi thì tuyệt vời. Nhà đi ko cảm thấy sạn hay gì luôn. Mình quét sẽ có độ vung nên bụi còn bay khắp nhà, chứ nó hút thì vào hộp luôn, dọn xong xem sẽ bất ngờ đấy :D. Bụi này là bụi bám dưới sàn chứ ko phải bụi lơ lửng nên máy lọc kk ko làm gì được. Tớ thì dùng cả lọc kk nữa :D

Patriots

Xe lăn
Mợ túm hơi bị nhanh, em like 😅.Trước em gần1 năm lăn tăn giữa xiaomi với irobot. Đã đặt hàng mỹ 20 củ nhưng bị delay nên em cacel và bê luôn gen 1 của xiaomi. Ngoài nó chạy hơi ồn và năng phải cắt tóc quấn thì không có gì phải phàn nàn so với hàng irobot của mỹ mà đỡ được ối tiền cùng phụ kiện thay rẻ và sẵn.
Irobot cũng sx China thôi cụ, design do kỹ sư nasa thì phải