[Funland] Tài xế hất cảnh sát giao thông lên capô

cusao

Xe lăn
Chắc do em không phải XXX nên em sẽ chọn cách làm khác thay vì lấy thân mình chặn xe vi phạm. Ví dụ như
- Dùng công cụ hỗ trợ nóng như súng, gậy.....trong phạm vi được phép
- Dùng thiết bị ghi hình(đc trang bị hoặc cá nhân) ghi lại. báo cáo....có chạy đằng trời.
.......
Cầu mong đừng vì phải khái niệm "mất ăn" mà liều thân như vậy.

VuNgoanMuc

Xe điện
HN cũng nên làm gắt như trên đó đi .. hôm qua từ hàng bia về em vẫn thấy ô tô xe máy tấp nập lắm :D

Cuongnh5256

Xe điện
Ngu người, giờ khéo mất tết và mức phạt nồng độ cồn không đổi =))

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Chuẩn cụ. A e nào đi Đải Lải thì lạ j. Vp luôn duy trì ít nhất 3 chốt thưc hiện chuyên để nồng độ cồn.

Phú thọ quê e thổi ko gắt lắm đâu. Nhất mấy tỉnh miền bắc có lẽ VP & HP

Nồng độ cồn có 0,056 thôi cụ ơi. À mà thêm quả xe quá hạn đăng kiểm mấy ngày nữa. Éo hiểu ông thầy giáo này bị làm sao nữa. Tự nhiên h mất cả đống lo lót. Vớ vẩn lại ăn cái án vào. Mất mịe nghiệp luôn
nổi như này chạy thế nào đc cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Báo với chẳng chí nó mà đâm trực diện đến mức hất thì ông xxx chẳng đóng hòm thì cũng dẹo rồi, cú này là anh xxx phi thân lên cabo xe ngồi cho nó ấm thôi. Mà không hiểu tại sao chẳng lẽ không có cách nào dừng xe khống chế thằng khùng lái xe hay sao mà các anh xxx cứ phải mạo hiểm vậy nhỉ, trang bị súng cho vui à ???, cảm thấy có hành vi chống đối trang bị camera gắn lên người xxx, cho vài khẩu lệnh không chấp hành bắn chết bà nó đi chứ, sao cứ đu cứ đuổi làm gì mà chính các anh xxx và gây nguy hiểm cho người dân tham gia giao thông, không may chết oan cho những pha thế này, cả người anh xxx đu lên che hết kính lái thằng lái nó đang phê nữa thực sự cực kỳ nguy hiểm, vấn đề đu bám này chẳng hay ho gì cũng nên kỷ luật nặng các anh xxx thích đu bám, luật nên cho bắn là tốt nhất, tránh phải đánh đổi 1 thằng ngợm với vài người dân vô tội.
Súng bị đám báo chí tịch thu rồi cụ !

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ. A e nào đi Đải Lải thì lạ j. Vp luôn duy trì ít nhất 3 chốt thưc hiện chuyên để nồng độ cồn.

Phú thọ quê e thổi ko gắt lắm đâu. Nhất mấy tỉnh miền bắc có lẽ VP & HP

Nồng độ cồn có 0,056 thôi cụ ơi. À mà thêm quả xe quá hạn đăng kiểm mấy ngày nữa. Éo hiểu ông thầy giáo này bị làm sao nữa. Tự nhiên h mất cả đống lo lót. Vớ vẩn lại ăn cái án vào. Mất mịe nghiệp luôn
Phú Thọ mà ko gắt thì ở đâu gắt vậy cụ :))
Em về quê thằng bạn Phú Thọ, nhà trong làng, ngồi tới 11h giờ khuya ra xe về khách sạn nghỉ, có 6 chú đứng ngã 3 ngay đầu làng luôn, đường thì vắng vì ở làng, thế mà các chú vẫn miệt mài đứng, dừng và yêu cầu thổi ;))

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em về quê thằng bạn Phú Thọ, nhà trong làng, ngồi tới 11h giờ khuya ra xe về khách sạn nghỉ, có 6 chú đứng ngã 3 ngay đầu làng luôn, đường thì vắng vì ở làng, thế mà các chú vẫn miệt mài đứng, dừng và yêu cầu thổi ;))
Phú Thọ khoán cao lắm cụ ạ ! Đường QL không được đứng, các chú đứng toàn chỗ hiểm đảm bảo ATGT đêm khuya.

kdomino

Xe máy
Ranh giới giữa bình thường và điên, liều rất mong manh, nên đôi khi có những hành động đi rất xa
Nên cần luyện cho cái tâm tĩnh, cái đầu lạnh

ngocvt

Xe buýt
tỉnh e làm căng bao năm nay rồi, tối nào cũng có chốt

nguyentoanland

Xe tăng
Ông lái xe thì rượu lái, còn ông XXX thì có vẻ chán sống. Chắc chỉ có mỗi xxx VN là hay nhảy lên nắp capo ntn

Kiên Khùng

Xe điện
Tạm giữ hình sự Phó giám đốc trung tâm giáo dục thường xuyên hất CSGT lên nắp ca pô...
...
Như tiêu đề bài viết, các cụ có tin được việc một ông P.Giám đốc một trung tâm giáo dục lại có thể thường xuyên hất CSGT lên nắp capo như vậy không?
Luật pháp để đâu?
Chính tả để đâu?
Cải cách chính tả để đâu?
Nói không ngoa, Tiếng Việt với hệ thống ngữ pháp chữ viết như hiện nay là lý do các cụ tranh cãi không bao giờ dứt, với mọi chuyện luôn.
Có lẽ khi các ông cố đạo I pha nho tìm cách latin hoá tiếng Việt hồi thế kỷ 15, cốt chỉ để truyền đạo cho nhanh. Không quan tâm đến việc dùng nó sâu rộng như ngày nay.
Ác 1 điều, cái gì bất hợp lý có thể sửa, chứ chữ viết là thứ rất khó sửa, vì nó lăn qua hàng thế kỷ, hàng triệu văn bản, vào từng nếp nghĩ, thói quen viết.
Thôi kệ, bên kia đường có tiệm tạp hoá đang treo biển "khuyến mãi: chỉ trong hôm nay bán thịt trẻ em giá rẻ".
Tranh thủ qua đùm 1 đùm về theo lời vợ dặn đã.

Dung TOYOTA

Xe tăng
:)) "thường xuyên" là còn may. lại biến thành "có sở thích" hoặc "đam mê" là toang ạ =))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là ma dẫn nên xử lý vội vàng !
Mức nồng độ cồn (theo báo viết) thì là khung nhẹ nhất, cộng cả tiền phạt nồng độ cồn + hết đăng kiểm + giam xe thì chưa quá 20 củ. Còn đã có quyết định tạm giữ hình sự 3 ngày thì sợ là mất cả con xe biển 19N (khoảng đời 2009).
* Phú Thọ bản em thì chặt và thổi đến 24 giờ đêm, trước bọn em hay gọi taxi và trả tiền 2 lái, còn giờ ở Việt Trì có dịch vụ lái xe về nhà cho khách uống rượu bia.
E thấy PT thổi nồng độ bên Việt Trì là chủ yếu. Chứ quốc lộ ít. E về quê bị gọi vào thổi đúng 1 lần đoạn trường cấp 3 Tam Nông.
Ơ e về quê suốt chỉ gặp chốt trong đường làng bắt xe lỗi kiểu như ko gương, kẹp 3, ko mũ... công nhận bị khoán cao nên xxx đứng từ sáng đến đêm

Mr.Alo

Xe lăn
hn đợt này thổi cũng ác , qua em vừa ra khỏi nhà thì bị vịn ( đi 2b ) , đợt này thẩy em thấy dùng loại không thay rồi ( thổi từ xa không tạn )

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tạm giữ hình sự Phó giám đốc trung tâm giáo dục thường xuyên hất CSGT lên nắp ca pô...
...
Như tiêu đề bài viết, các cụ có tin được việc một ông P.Giám đốc một trung tâm giáo dục lại có thể thường xuyên hất CSGT lên nắp capo như vậy không?
Luật pháp để đâu?
Chính tả để đâu?
Cải cách chính tả để đâu?
Nói không ngoa, Tiếng Việt với hệ thống ngữ pháp chữ viết như hiện nay là lý do các cụ tranh cãi không bao giờ dứt, với mọi chuyện luôn.
Có lẽ khi các ông cố đạo I pha nho tìm cách latin hoá tiếng Việt hồi thế kỷ 15, cốt chỉ để truyền đạo cho nhanh. Không quan tâm đến việc dùng nó sâu rộng như ngày nay.
Ác 1 điều, cái gì bất hợp lý có thể sửa, chứ chữ viết là thứ rất khó sửa, vì nó lăn qua hàng thế kỷ, hàng triệu văn bản, vào từng nếp nghĩ, thói quen viết.
Thôi kệ, bên kia đường có tiệm tạp hoá đang treo biển "khuyến mãi: chỉ trong hôm nay bán thịt trẻ em giá rẻ".
Tranh thủ qua đùm 1 đùm về theo lời vợ dặn đã.
Trung tâm giáo dục thường xuyên vs trường bổ túc văn hóa có phải là một không cụ nhỉ?

berryfun

Xe điện
Em nghĩ là ma dẫn nên xử lý vội vàng !
Mức nồng độ cồn (theo báo viết) thì là khung nhẹ nhất, cộng cả tiền phạt nồng độ cồn + hết đăng kiểm + giam xe thì chưa quá 20 củ. Còn đã có quyết định tạm giữ hình sự 3 ngày thì sợ là mất cả con xe biển 19N (khoảng đời 2009).
* Phú Thọ bản em thì chặt và thổi đến 24 giờ đêm, trước bọn em hay gọi taxi và trả tiền 2 lái, còn giờ ở Việt Trì có dịch vụ lái xe về nhà cho khách uống rượu bia.
Phú thọ thời anh giám đốc ca cũ "giờ a về bộ rồi" bạn anh bị thổi nồng độ anh mang tiền ra nộp phạt thay bạn. Bạn a giám đốc nào có hay.

zinhaicau

Xe điện
Báo với chẳng chí nó mà đâm trực diện đến mức hất thì ông xxx chẳng đóng hòm thì cũng dẹo rồi, cú này là anh xxx phi thân lên cabo xe ngồi cho nó ấm thôi. Mà không hiểu tại sao chẳng lẽ không có cách nào dừng xe khống chế thằng khùng lái xe hay sao mà các anh xxx cứ phải mạo hiểm vậy nhỉ, trang bị súng cho vui à ???, cảm thấy có hành vi chống đối trang bị camera gắn lên người xxx, cho vài khẩu lệnh không chấp hành bắn chết bà nó đi chứ, sao cứ đu cứ đuổi làm gì mà chính các anh xxx và gây nguy hiểm cho người dân tham gia giao thông, không may chết oan cho những pha thế này, cả người anh xxx đu lên che hết kính lái thằng lái nó đang phê nữa thực sự cực kỳ nguy hiểm, vấn đề đu bám này chẳng hay ho gì cũng nên kỷ luật nặng các anh xxx thích đu bám, luật nên cho bắn là tốt nhất, tránh phải đánh đổi 1 thằng ngợm với vài người dân vô tội.
Vụ này e ở gần nhà hóng được thì: Bác lái xe ko thể bào chữa được gì về khoản húc và chạy tiếp khi có cồn( dù là độ cồn thấp) do trưa đó có uống rịu. Xong lại đánh xe đi đăng kiểm, gặp CA và xảy ra vụ việc trên. Còn về phía cu em bám capo cũng vừa đc điều chuyển phường khác sang, chắc được học nghiệp vụ "kỹ quá" nên bám khi xảy sự việc, người khác chắc né nhẹ nhàng, còn cu em bám rất chắc, lại thêm hiệu ứng báo chí nữa nên sự việc càng đình đám, cả gia đình hiện rất hoảng loạn. Bởi bản tính ông lái xe ko như " hung thần" giống báo miêu tả. Mà ở khu chỗ bác tài ở cũng đúng ngày này 3 năm trước có 1 vụ cũng đình đám lắm... chả nhẽ...

Kiên Khùng

Xe điện
Mình
Trung tâm giáo dục thường xuyên vs trường bổ túc văn hóa có phải là một không cụ nhỉ?
Mình đùa thôi. Thấy tiêu đề ngứa mắt.
Nếu viết được như tiếng Anh: "Deputy director of Continuing Education Center" thì muốn hiểu sai cũng khg được.
Tiếng Việt (văn viết) là một ngôn ngữ hở hang về logic, về ngữ pháp, khó diễn đạt chính xác điều muốn diễn đạt, từ vựng không được "chế biến" để đặt vào câu văn là hiểu chính xác ý nghĩa. Do đó, Tiếng Việt ở dạng ngôn ngữ viết là loại rất dễ hiểu nhầm .

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Dư luận luôn mong xử lý đúng người đúng tội theo qui định của pháp luật. Nhưng thường thì lại rơi vào hoàn cảnh. "....dễ thế thì nói làm gì..."
Ví dụ như tai nạn em hs ở 1 tỉnh miền trung (chưa nhớ ra). Cả người vi phạm lẫn cơ quan điều tra, lẫn người làm chứng, cơ quan giám định....đều cố tình làm sai để phục vụ lợi ích của mình. Có thế mới gây chuyện ầm ỹ