[Funland] Tài xế lùi đè chết cháu bé, rồi giấu xác

Kbe Bui

Xe hơi
Từng rất nhiều lần đi đường phải dừng lại đứng trông hộ, *** hiểu sao con cái mới 1, 2 tuổi mà bố mẹ để ngồi trên xe 4 bánh nhỏ rồi sổ dốc từ trên vỉa hè xuống đg mà ko có ng lớn trông#:-s. Cứ phải dừng xe lại đứng vịn đứa nhỏ ngó nghiên chờ ng lớn ra mới dám chạy tiếp.

Bandodaugia

Xe máy
Em mà trong hoàn cảnh này chắc em k sống nổi quá
về quê bh chị của em nhìn héo rồi, ko còn sức sống.. nhà chị em nghiệp chướng cũng nặng... từ đời ông của cháu.. nhưng thôi. em cũng chỉ qua chơi động viên chứ ko làm được gì

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
về quê bh chị của em nhìn héo rồi, ko còn sức sống.. nhà chị em nghiệp chướng cũng nặng... từ đời ông của cháu.. nhưng thôi. em cũng chỉ qua chơi động viên chứ ko làm được gì
Tóc bạc tiễn tóc xanh. K héo hon mới lạ. Em hiểu mà

Bandodaugia

Xe máy
Như điềm báo trước cụ nhỉ. Thương cháu quá. Gấu em năm 2008 bị tai nạn giao thông 50/50. Nhờ trời và các Cụ Tổ Tiên gấu em giờ đi lại nguây nguẩy rồi.
tai nạn giao thông nó ko báo trước, em ra đường cứ tránh 4 loại :
ninja
người già
tàn tật
trẻ con
tránh từ xa mà vẫn bị ninja phang cho 2 lần :)) còn quay lại chửi đi như đầu b :)) em chả hiểu chỉ cười thôi.. lớ mồm chửi lại giống chị Dương ở TB thì toang

Bandodaugia

Xe máy
Tóc bạc tiễn tóc xanh. K héo hon mới lạ. Em hiểu mà
em cám ơn, cái hình ảnh nó ám ảnh lắm,
ngồi bệt xuống sàn bệnh viện, cứ nhìn ra xa xăm.. mà mặt nhăn lại, ở quê 1 nắng 2 sương khổ chịu quen rồi, 60 tuổi mà nhìn như 80 phát chán, ko làm thế nào khuyên đc, đẻ mãi mới ra thằng con trai , mặt đẹp như Phật, da trắng môi đỏ, mắt tinh anh... mỗi tội giời bắt đi là phải đi

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
em cám ơn, cái hình ảnh nó ám ảnh lắm,
ngồi bệt xuống sàn bệnh viện, cứ nhìn ra xa xăm.. mà mặt nhăn lại, ở quê 1 nắng 2 sương khổ chịu quen rồi, 60 tuổi mà nhìn như 80 phát chán, ko làm thế nào khuyên đc, đẻ mãi mới ra thằng con trai , mặt đẹp như Phật, da trắng môi đỏ, mắt tinh anh... mỗi tội giời bắt đi là phải đi
Cảm giác mất mát em hiểu. Chỉ là nỗi đau k xót xa bằng anh chị cụ thôi

Arabia

Xe tăng
Các cụ làm 1 đề nghị, chính quyền đi kiểm tra hết các ngõ ngách, cứ đứa bé nào dưới 10 tuổi, đi chơi ngoài ngõ, không có bố mẹ đứng nhìn, thì bắt bố mẹ nó đi tù luôn đi.

Chỉ có làm như vậy mới tránh được thảm họa nhỉ !?

Chứ về quê trẻ con chơi đầy đường làng à. Đường này cũng chỉ như đường làng thôi.

Mong người nhà các cụ không rơi vào cảnh vì nhỡ trông thiếu sát sao mà con chết, bố mẹ bị chửi, đấu tố....
Ở Tây là bố mẹ cũng bị phạt tù, thậm chí là tước quyền nuôi con. Bên nó chỉ cần nuôi con chó con mèo mà không chăm cũng bị khép tội ngược đãi động vật chứ đừng nói con trẻ. Khi xã hội phát triển lên thì mình cũng nên thế. Câu "chỉ có làm vậy mới tránh được thảm họa" là không đúng, làm vậy để gia tăng thêm 1 tầng an toàn cần thiết.

Giờ điều kiện mình chưa được như thế thì các bố mẹ nhìn vào đấy mà tự có bài học. Xã hội nó có nguy cơ thì mình nên tự bảo vệ bằng hành động để giảm nguy cơ.

Caobanlong

Xe tải
Vô ý làm chết người thôi, trong lúc hoảng loạn thì làm vậy để che dấu thôi

sjmple

Xe hơi
Sợ thật, nhà e gần đường lũc nào cũng phải dặn bọn nhỏ cẩn thật

Dancingwiththewind

Xe điện
Đọc xong em trách cha mẹ ông bà là nhiều, con em cũng bằng tuổi cháu bé. Nhà em gần đường lại có ao em thật Ko dám rời mắt khỏi con 1 giây phút nào vì chỉ 1 giây lơ đãng thôi là có chuyện xảy ra rồi. Nhà em có đứa bé hàng xóm 8 tuổi hay sang chơi với bé nhưng Ko thể tin tưởng vào 1 đứa trẻ nên em trông cả 2 đứa luôn
Giống nhà mình, con học lớp 3 xin đc cho bạn đến chơi mà mình trông hai đứa mệt phờ phạc. Chúng nó trèo giường tầng, ra hàng lang, xuống sảnh sân chung cư chạy, minhg đc bữa chạy theo mướt mải. Sau đó mình phải bảo con mình là thôi mẹ không trông đc nữa đâu nhé, con và bạn con quá nghịch. Sáng sớm hôm sau bố bạn ấy đã gọi điện xin cho con sang chơi mà mình phải từ chối.
Mình không dám đọc và xem clip, quá xót xa cho em bé.

Saukhoai2019

Xe tải
tài xế còn là họ hàng xa với nạn nhân, nhìn thương tâm quá, con trẻ.

Buileduytoan

Xe tải
Vụ này gần khu vực em ở nè. Điều mất nhân tính ở chỗ là clip camera ghi lại thời điểm tai nạn khoảng hơn 1 phút thì lái xe khi phát hiện cán chết cháu bé thì lập tức xuống xoá dấu vết. Hành động diễn ra trong chốc lát như lập trình, không hề chứng kiến một động thái hoang mang, sợ hãi, đau thương nào.
Đúng là trách người trông nom trước tiên (ông bà ngoại không giữ cháu cẩn thận) sau đó là lên án hành động vô nhân tính của lái xe. Cuộc sống đã khép lại vs cháu bé, cũng đồng nghĩa khép lại vs tài xế và kéo theo khổ đau của bao nhiêu người. 2 gia đình lại có quan hệ họ hàng nữa chứ.

hai.tranhr

Xe container
Coi cờ líp này em bị ám ảnh, lúc lui trúng làm cháu bé bị ngã, 2 bánh sau chèn từ chân lên đến đầu, nổ bộp phát máu văng tung tóe, rồi lại đến bánh trước. Khủng khiếp

Hatha Yoga

Xe tăng
tai nạn giao thông nó ko báo trước, em ra đường cứ tránh 4 loại :
ninja
người già
tàn tật
trẻ con
tránh từ xa mà vẫn bị ninja phang cho 2 lần :)) còn quay lại chửi đi như đầu b :)) em chả hiểu chỉ cười thôi.. lớ mồm chửi lại giống chị Dương ở TB thì toang
Ninja thì kinh rồi ạ, em là em sợ nhất loại này.