Taiwan Express

Ở Kaohsung nó có cái chùa rất lớn ngoài cổng có một bức tượng phật đứng cực to quay mặt ra ngoài và dân ở đó nói là khi trong chùa làm lễ thì tượng quay mặt vào trong, ko biết có đúng ko. Em chỉ ấn tượng là chùa ở đấy chỗ nào cũng lắp điều hòa, sư thì có cả cả mắt xanh tóc vàng mới phí chứ, riêng món cơm chay thì ngon tuyệt. Ngoài ra, Kaohsiung chả có gì đẹp. Cái tòa nhà cao nhất TG thì em thấy rất là xấu, trông như khúc tre gộc ấy, gớm ghiếc lắm.

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
2snguyen nói:
Ở Kaohsung nó có cái chùa rất lớn ngoài cổng có một bức tượng phật đứng cực to quay mặt ra ngoài và dân ở đó nói là khi trong chùa làm lễ thì tượng quay mặt vào trong, ko biết có đúng ko. Em chỉ ấn tượng là chùa ở đấy chỗ nào cũng lắp điều hòa, sư thì có cả cả mắt xanh tóc vàng mới phí chứ, riêng món cơm chay thì ngon tuyệt. Ngoài ra, Kaohsiung chả có gì đẹp. Cái tòa nhà cao nhất TG thì em thấy rất là xấu, trông như khúc tre gộc ấy, gớm ghiếc lắm.
Cái chùa ấy nổi tiếng lắm bác ạ nhưng chuyện tượng Phật quay vào chỉ là truyền thuyết thôi. Thực sự KaoShiung chỉ là một thành phố công nghiệp ồn ào bụi bặm chả có gì đặc sắc.

Cái cây tre mà bác nói ở Taipei chứ không phải KaoShiung, tòa nhà cao nhất KaoShiung cùng khá đặc biệt, nhìn xa như xếp gạch vậy. Em ngủ 2 đêm trên tầng 63 của tòa nhà đó, sáng ra ngồi ăn sáng uống cafe nhìn ra cảng KaoShiung cũng thú lắm

hoanglinhmo

Xe tải
Cái tòa Sky Tower 85 tầng ấy cũng thú ấy chứ bác. Em với vợ lên ngồi ngắm từ lúc hoàng hôn đến tối, phố xá lên đèn hẳn, cũng đẹp mà.

74hangb2

Xe tải
Cái tòa Sky Tower 85 tầng ấy cũng thú ấy chứ bác. Em với vợ lên ngồi ngắm từ lúc hoàng hôn đến tối, phố xá lên đèn hẳn, cũng đẹp mà.
Kinh nhể. :77:
Cũng đến 3 năm. Cụ này cũng giỏi khai quật thật.:P

hoanglinhmo

Xe tải
Nhưng bác có công nhận với em là không hiểu sao gái Đài rõ xấu không? Thua xa chị em con rồng cháu tiên nhà mình.:)
Chắc bác ở Tainan, Puli, Nantou hay sao mà thấy gái Đài xấu, bác lên Taipei chỗ nào các em ấy đi bộ nhiều thử xem, chợ đêm chẳng hạn, chân dài thẳng tắp trắng muốt mà đang 90% đang diện mốt quần với váy ngắn tủn.