[CCCĐ] Tạm biệt mùa thu Hà Nội! Chúng tôi lên đường chinh phục những vùng đất Phương Nam

wild nature

Xe điện
phải đó cụ, không nên chủ quan nhất là khi ta cầm lái đi những cung đường khó như đường Tây trường sơn
theo em biết thì cung đường này rất hiếm cụ chọn để trải nghiệm, nên vẫn còn nhiều bí ẩn
Theo e hiểu thì ko phải khó về đường xá mà do quá ít dân sinh sông và ko có sóng điện thoại, nên cc ấy ko mạo hiểm khi xe có vấn đề (gần 200km ko có sóng, ko gặp dân)

Hóng chuyến đi của cụ chủ.
Klq: tên cụ giống lão Gangnam bcs quá

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Cảm nhận khi đến Bình định là con người ở đây k được thân thiện, từ mọi người làm dịch vụ du lịch ở Eo gió, Kỳ co đến mấy em ở cửa hàng bánh trong thành phố ... Hay là họ biết em là dân Bắc kỳ nên ghét :)
thật ra dân Bắc sống ở đây cũng khá nhiều, và đâu đó vẫn còn có phân biệt
Ghét thì không ai ghét người đi du lịch cả, nhưng bản tính người ở đây vốn mộc mạc nên cụ cảm thấy như vậy
Khác rất nhiều với cảm giác khi cụ đi các điểm du lịch ngoài Bắc được săn đón vồn vã, nhưng đa phần ở đây bề ngoài họ tự nhiên không màu mè, họ sẵn sàng giúp người lạ một cách nhiệt tình vô tư, không hay để ý vặt vãnh

Em theo chân cụ đi xuyên việt một chuyến ngắm cảnh đẹp

vpc

Xe tải
cháu vừa chạy một mạch Hà nội Đà nẵng mệt vãi

Giang Nam

Xe tăng
Theo e hiểu thì ko phải khó về đường xá mà do quá ít dân sinh sông và ko có sóng điện thoại, nên cc ấy ko mạo hiểm khi xe có vấn đề (gần 200km ko có sóng, ko gặp dân

Chắc vậy cụ nhỉ, đo độ mạo hiểm :)

Giang Nam

Xe tăng
thật ra dân Bắc sống ở đây cũng khá nhiều, và đâu đó vẫn còn có phân biệt
Ghét thì không ai ghét người đi du lịch cả, nhưng bản tính người ở đây vốn mộc mạc nên cụ cảm thấy như vậy
Khác rất nhiều với cảm giác khi cụ đi các điểm du lịch ngoài Bắc được săn đón vồn vã, nhưng đa phần ở đây bề ngoài họ tự nhiên không màu mè, họ sẵn sàng giúp người lạ một cách nhiệt tình vô tư, không hay để ý vặt vãnh
Vâng, chắc em gặp lần đầu nên chưa quen

Violet2013

Xe buýt
Ah còn một việc, em nói để các cụ mợ khi đến Eo gió và Kỳ co chơi rút kinh nghiệm. Khi em đến thì các nhà hàng ăn ở đấy thường môi giới mua tua đi 2 điểm này với giá 350k/nguoi (đã bao gồm các phí dịch vụ như xe đưa đón, vé tham quan, và ăn trưa). Trong đó tiền dịch vụ là 250k/ nguoi, tiền ăn 100k/ nguoi. Họ nói là xe tư nhân k được vào Kỳ co nên tất cả phải dùng dịch vụ.
Sau khi em đi thì biết, vào Kỳ co có 2 chặng đi: chặng 1 xe tư nhân được phép vào, chặng 2 trung chuyển bằng xe của Kỳ co. Vé vào cửa Kỳ co là 90k, vé xe trung chuyển là 60k vậy tổng là 150k, như vậy họ chuyển xe một chặng khoảng 5km kiếm 100k/người đấy các cụ.
Em thì k xót tiền nhưng tiếc là k được đi xe riêng lên để tự do đỗ và chụp choạch.
Vé vào Eo gió 50k/ng nữa cụ ah.

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Theo e hiểu thì ko phải khó về đường xá mà do quá ít dân sinh sông và ko có sóng điện thoại, nên cc ấy ko mạo hiểm khi xe có vấn đề (gần 200km ko có sóng, ko gặp dân)

với cung đường rừng hoang vắng cách biệt hẳn với thế giới ta đang sống, chỉ còn người và chiếc xe đồng hành có thể gặp những tình huống bất ngờ bất cứ lúc nào. Trong sự lo sợ cô đơn hoang mang đến cực độ mang lại cảm giác phiêp lưu mạo hiểm chinh phục, cảm giác ấy còn lại mãi khiến cho ta không khỏi tự hào