[CCCĐ] Tạm biệt mùa thu Hà Nội! Chúng tôi lên đường chinh phục những vùng đất Phương Nam

Giang Nam

Xe tăng
Cung
Cung hà nội tây nguyên ,đa lạt, nha trang đi ntn hả cụ
Đó cũng là một trong những cung đẹp và đi nhàn hơn cung của em. Cụ đi từ dưới lên hay từ trên xuống đều được. Đoạn từ Bình Định, Phú Yên, Nha Trang cụ cố gắng mò ra đường ven biển nhé. Rất đẹp và nhiều cảm xúc.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Gửi tặng các cụ mợ 4 câu thơ viết về các anh:
Đò lên Thạch Hãn ơi chèo nhẹ

Đáy sông còn đó bạn tôi nằm.

Có tuổi hai mươi thành sóng nước

Vỗ yên bờ, mãi mãi ngàn năm.

[/QUOTE]

Cảm ơn cụ, cái kết hay cho một hành trình đẹp, uống nước nhớ nguồn. Nhẽ cụ học văn hoặc sử phải khá giỏi.[/QUOTE]

Đính chính lại hộ cụ chủ thớt là: 4 câu thơ này của nhà thơ Lê Bá Dương trong bài thơ "Đò lên Thạch Hãn"!

quansr

Xe hơi
Có sức khoẻ và thời gian để được đi khám phá vẻ đẹp của đất nước Việt Nam thì không còn gì bằng...
Ảnh cụ chụp đẹp quá.!

wild nature

Xe điện
Chuyến đi của cụ rất hay và ảnh đẹp. Vk ck tâm đắc đẹp đôi quá. Tiếc là gấu em ko khoái xê dịch kiểu này mà cbir thích đi flight cho nhanh.

E thắc mắc cụ rất chu đáo mà sao trc khi đi ko thay dầu, bảo dưỡng xe và check ĐK tại nhà.

Giang Nam

Xe tăng
Chuyến đi của cụ rất hay và ảnh đẹp. Vk ck tâm đắc đẹp đôi quá. Tiếc là gấu em ko khoái xê dịch kiểu này mà cbir thích đi flight cho nhanh.

E thắc mắc cụ rất chu đáo mà sao trc khi đi ko thay dầu, bảo dưỡng xe và check ĐK tại nhà.
Hì, giải thích với cụ thế này. Xe em vẫn bảo dưỡng, thay dầu trong hãng. Lúc bắt đầu đi, thì căn cứ vào lần thay dầu trước, mới đi được 2000km nên chưa thay được. Mà chuyến này em đi tận 5000km nên phải thay trong hành trình đi đấy ạ :).
Còn vụ đăng kiểm, đợt giữa tháng 10 cũng để ý thấy cuối tháng phải ĐK, nhưng đến lúc chuẩn bị đi lại quên :). Nhưng mà cũng hay vì xe ở Thủ đô mà được đăng kiểm ở cuối đất nước. Mấy bác trong ý cứ tròn xoe mắt nhìn em.

Violet2013

Xe buýt
Cung
Cung hà nội tây nguyên ,đa lạt, nha trang đi ntn hả cụ
Cung này em đã đi 2 lượt:

Lần 1: HN- Đà Nẵng - Kontum - Pleiku - Buôn Mê Thuột - Đà Lạt - Phan Rang - Nha Trang quay về bám đường ven biển

Lần 2 em chạy đường Tây Trường Sơn, vào từ Phong Nha, ra tới Kontum rồi lại tiếp tục Pleiku - BMT - Đà Lạt - NT và hành trình ven biển

Tuy đã chạy 2 lần nhưng vẫn chưa hết chỗ để khám phá các cụ ạ :D

hailuatn

Xe container
Hẹn gặp các cụ mợ vào hành trình tiếp theo của chúng em vào dịp Tết dương lịch 2019, chúng em sẽ đồng hành với anh bạn này trên cung đường Điện Biên để chinh phục tiếp cực Tây của Tổ Quốc.

Em đợi tiếp chuyến chinh phục cực Tây của cụ. Góc chụp của cụ, đặc biệt là cái hốc bánh xe, nhìn Mitsu mà như Mẹc G vậy.

JCOM

Xe buýt

Lần 1: HN- Đà Nẵng - Kontum - Pleiku - Buôn Mê Thuột - Đà Lạt - Phan Rang - Nha Trang quay về bám đường ven biển

Lần 2 em chạy đường Tây Trường Sơn, vào từ Phong Nha, ra tới Kontum rồi lại tiếp tục Pleiku - BMT - Đà Lạt - NT và hành trình ven biển

Vâng em cám ơn cụ. Em đang ấp ủ để đi :D

Giang Nam

Xe tăng

Nể cụ quá! Cụ rất đam mê khám phá!

Giang Nam

Xe tăng
Em đợi tiếp chuyến chinh phục cực Tây của cụ. Góc chụp của cụ, đặc biệt là cái hốc bánh xe, nhìn Mitsu mà như Mẹc G vậy.
Đúng đấy cụ, mắt cụ tinh quái đới :). Em chọn phom này nhìn na ná giống Mec G, thích Mec G nhưng k đủ ĐK chơi nên nên chọn Paj. Mấy cậu bạn đều chung nhận định như vậy và khi chỉnh trang em cố gắng đẩy nó về Mec G.

trinh_iat

Xe tải

Chiếc tổ của những con ong khổng lồ
E cũng chuẩn bị có chuyến xuyên Việt. Muốn hỏi kinh nghiệm cụ các cung đường ven biển từ Bình Định vào Vũng Tầu. Nếu cụ có lưu lại các chăng này trên googlemap thì xin cụ đường link. Cảm ơn cụ

Giang Nam

Xe tăng
E cũng chuẩn bị có chuyến xuyên Việt. Muốn hỏi kinh nghiệm cụ các cung đường ven biển từ Bình Định vào Vũng Tầu. Nếu cụ có lưu lại các chăng này trên googlemap thì xin cụ đường link. Cảm ơn cụ
Mình k lưu ở Google map. Từ Bình Định vào Vũng Tầu: mình tập trung vào những danh lam thắng cảnh ở ven biển, rồi dùng Vietmap để đi đến các điểm đó, đa số nó chỉ đi ra các đường ven biển. Bên cạnh đó cũng tham khảo google map để xác định cho chắc chắn hơn.

trinh_iat

Xe tải
Mình k lưu ở Google map. Từ Bình Định vào Vũng Tầu: mình tập trung vào những danh lam thắng cảnh ở ven biển, rồi dùng Vietmap để đi đến các điểm đó, đa số nó chỉ đi ra các đường ven biển. Bên cạnh đó cũng tham khảo google map để xác định cho chắc chắn hơn.
Các đoạn chạy ven biển cơ bản đường rộng, đẹp chứ cụ??? Thường có phải trở lại đường QL1 rồi lại chay ra lại ko cụ?