Tam Đảo Belvedere Resort - Một vài cảm nhận!

henry.vn

Xe đạp
Tam đảo đẹp quá, tiếc là em chưa có dịp đi :)

Emchaien

Xe buýt

Một số loại côn trùng trong cái rừng nhỏ xinh đó. Con này hình như là con bướm thì phải..

Con này là con bướm cụ ạ, em lạ gì cái trò mò ve ở cây xà cừ, hồi bé em mò suốt.
Đây là con ve mà cụ, em thề với cụ đây là con ve, hồi bé em ăn ngủ với nó nên không thể nhầm được, cụ lên google tìm chữ ve sầu thì ra cả đống con ve sầu kiểu này. Đây em tìm hộ cụ luôn

Em gọi gấu nhà em ra hỏi đây là con gì, gấu nhà em cũng bảo ve. Em xin lỗi vì lôi thớt này lên nhưng tại tính em dở hơi thấy cụ bảo con bướm là em lại không chịu được :))

Trần Điện

Xe tăng
Cụ chuyển đến các khu du lịch vừa làm hướng dẫn viên, vừa làm nhiếp anh gia được đấy. Volka cho cụ.

kduc

Xe container
Em oánh dấu cái, cụ chủ thật chi tiết và giọng văn rất có hồn :D

vdtung

Xe tải
Trước tiên em xin cám ơn cụ Michaeljo đã ghé Bel nhà em và có bài phóng sự rất hay và chi tiết và đồng cảm tạ các cụ khác cũng chia sẻ cho em rất nhiều cao kiến.
Trong thời gian tới em rất mong gặp các cụ tại Bel để được trực tiếp được nghe những lời vàng ngọc của các cụ Offer nhà mình chỉ giáo để em và toàn thể NV học tập rút kinh nghiệm đặng phục vụ các cụ tốt hơn.
Có gì các cụ cứ alo phone trực tiếp cho em ạ
N.T.Tuấn 0989067292
Chúc các Cụ/Mợ khỏe
Hóa ra là hôm qua em gọi cho cụ , cụ làm đoàn nhà em hí hửng hụt cứ tưởng có discount gì.
Dù sao em cũng xin góp ý một chút là cụ nên chú ý đến khía cạnh an toàn:
- 4 cái đèn bằng kính ở khu lễ tân rất nguy hiểm: mấy cái góc vừa nhọn vừa ngang tầm mắt trẻ con.
- Đường lên sân Tennis và xung quanh hồ nước ko có lan can chắn rất dễ ngã, nguy hiểm
- Cầu thang từ khu nhà xuống bể bơi ăn cụ kê thanh đá granit lên trên khung sắt, đá đã gãy vỡ nhiều, nếu nó gãy tiếp thì em ko dám tưởng tượng
- Bể bơi có mấy chỗ ở khu vầy của trẻ con đá sắc ngọn: 1 e bé đoàn nhà em bị xước bụng 1 đoạn dài
Đoàn em có 5 em bé mà ko nhà nào dám thả cho tự do đi chơi cả.

Còn về vui chơi giải trí thì hơi ít , không Wifi, có mỗi 1 bàn Bi-a mà bàn ko chuẩn, găng vừa hôi vừa bẩn, mấy cây cơ toét đầu, mất tiền mà khách phải tự xếp bóng hết, sân tennis 550k/h + 100k nhặt bóng cho một sân rách lưới và chói đèn em thấy cũng không hợp lý lắm.

rockbui

Xe đạp
Giá phòng ở đây vẫn tăng qua mỗi năm mà nghe chừng dịch vụ và chất lượng phòng chẳng thay đổi gì cả. 2/9 này em cũng lên đó chơi có cụ nào cũng đi dịp này gặp gỡ nhau tí ạ?!

Freeandfree

Xe đạp
Hì, em giống cụ chủ thớt cũng đi Tam Đảo 2 lần roài, Em rất thích!!!!

kduc

Xe container
Hì, em giống cụ chủ thớt cũng đi Tam Đảo 2 lần roài, Em rất thích!!!!
Đi Tam đảo có cái hay lúc lái xe, lên đó thì mát mát được tý, nói chung tối lên chơi, ngủ lại, sáng hôm sau đi loanh quanh rồi xuống núi là chuẩn.

bảo châu

Xe điện

Cánh cổng cũng đã xuống cấp theo năm tháng..

Túm lại là chả có cái gì đáng xem, em chỉ khuyên các cụ mợ là nếu có đi Tam Đảo thì đừng lên đây làm gì mà rước thêm cái bực vào mình vì đi từ dưới chân núi lên đây nếu nhanh cũng phải mất hơn 1 tiếng trèo liên tục.
Lại nhớ lại lúc em gần lên đến đỉnh, thấy mấy F1 kêu gào quá nên hỏi mấy bác nông dân đang trên đường xuống, rằng sắp đến chưa các bác? Các bác ý bẩu, còn tí nữa thôi, lên đấy xem xiếc, có xiếc khỉ đấy.
Thế là cắm đầu đi lên, đến nơi mới biết mình là khỉ... :))
Cụ may mắn còn được vào trong :D. Nhà cháu đợt trước cách đây chục năm, leo đến nơi, cửa khoá đóng im ỉm không cho vào. Tất cả lên nhìn cái cửa khoá này rồi leo xuống. Từ đó lên TĐ, em không bao giờ có ý định quay lại tháp truyền hình lần thứ hai.
P/s: Cụ chụp ảnh thật là đẹp. Tks cụ.

noobiii

Xe hơi
1 lần lên Tam Đảo e cạch luôn, ăn con gà nhà hàng quát 900k. Chơi bời cũng không có gì ngoài chụp ảnh ở Nhà thờ, đi 1 vòng phố và ăn trứng nướng, khoai nướng. Không hiểu sao một địa điểm có tiềm năng như vậy mà lại có cách làm du lịch thiếu chuyên nghiệp đến thế.

rockbui

Xe đạp
1 lần lên Tam Đảo e cạch luôn, ăn con gà nhà hàng quát 900k. Chơi bời cũng không có gì ngoài chụp ảnh ở Nhà thờ, đi 1 vòng phố và ăn trứng nướng, khoai nướng. Không hiểu sao một địa điểm có tiềm năng như vậy mà lại có cách làm du lịch thiếu chuyên nghiệp đến thế.
Thông cảm thôi cụ ạ, dù sao ở TĐ họ cũng chỉ làm du lịch theo mùa vụ, ko phải quanh năm lúc nào cũng đông khách, nên đến đấy chơi chủ yếu là hưởng không khí, đi cùng bạn bè thì vui vẻ. Còn lại về chất lượng dịch vụ thì chép miệng thôi!

Má Lúm

Xe tăng
hxhx, từ nãy đến giờ xem ảnh chuyến đi của các cụ, thớt nào cũng nói thích lắm, muốn lắm :((
em lên Tam Đảo mấy lần nhưng toàn đi kiểu chơi quanh thị trấn :D cả lũ tụ tập hết vào 1 phòng oánh bài đêm rồi hôm sau đi về,
giờ thích kiểu "tận hưởng cuộc sống" như các cụ quá đi, hihihi

Deplov

Xe buýt
Có cụ nào lượn sang Tam Đảo 2 chưa ạ ? Em biết đường đi bắt đầu từ chỗ barie chắn, xuyên rừng sang nhưng chưa có dịp đi bao giờ

jason_dang

Xe hơi
hay cụ ạ nhưng mà em ứ vốt cụ được nữa

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khu nghỉ tuyệt vời thật, giá cả đắt không cụ

star797979

Xe máy
tam đảo đẹp quá ....................................

smart_phone

Xe hơi
o_O e up cho đủ trăm bài