Tam Đảo Belvedere Resort - Một vài cảm nhận!

Một cái villa, cái này có view nhìn thẳng ra thung lũng rất đẹp. Nếu lần sau có đi thì các cụ nên chọn chỗ này mà ở. Hôm đặt phòng em chả biết để đặt, về cứ tiếc..

Từ khu em ở đi thẳng là đến một chiếc cầu treo, cái này là cả nhà em ai cũng thích này. Hay nhất là qua cầu treo thì vào luôn đến một cánh rừng be bé có vài ba loại hoa bướm sâu bọ ngộ nghĩnh phết. Cái này em chấm điểm 10 cho chất lượng.

Đi hết cánh rừng nhỏ là đến một vườn xu xu to hoành tráng, chỉ có một bác lớn tuổi đang cặm cụi làm giàn..

Cách tưới nước cho rau của người dân nơi đây..

Do có cây cầu nên bọn em nghĩ kiểu gì chả có cái thác nước ở dưới, thế là trên đường luồn rừng quay trở lại khách sạn, nhà em cố tìm một con đường xuống thác. Ai dè có luôn một con đường nhỏ. Nhưng lạ ở chỗ có vẻ như con đường này không ai đi bao giờ, cây cối mọc ngang đường chắn lối, cỏ mọc rậm rì, là khô rơi phủ kín hết lối mòn...

Cảm giác hồi hộp của cả nhà khi khám phá một con đường mới có phần tăng dần khi gấu nhà em nhất quyết không đi đầu nữa mà chuyển nhiệm vụ nặng nề này sang cho em, em vẫn có cái trò lang thang ở cuối để chụp hoa lá cành tí. Thế là em lân cầm đầu mở đường đi xuống thác. Vừa đi mắt vừa dáo dác xem có rắn rết gì không, kinh phết...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Một con đường hoang vắng...

Cả nhà em có lúc phải đi qua cả những con đường chưa có dấu chân người như này đấy...
Cái gì sẽ chờ đợi gia đình em ở cuối con đường này.. ?? Câu hỏi chưa có lời giải đáp...

Vanquish

Xe buýt
Trước em cũng đi qua cái cầu treo nhưng thấy hoang vu quá, nhát chết không dám đi nữa. Cụ gan dạ thật, em sợ rắn rết nó thơm lắm.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cái Belvedere bé tẹo mà cụ cũng cho thành cái phóng sự ly kỳ được. Cụ tài thật.
Hôm nào em phải mời cụ về cái nhà nghỉ của em làm quả phóng sự cho nó đắt khách. :))

Em lót dép hóng tiếp....
Cảm ơn cụ, em xin tiếp tục để hầu các cụ ngay ợ..

Trước em cũng đi qua cái cầu treo nhưng thấy hoang vu quá, nhát chết không dám đi nữa. Cụ gan dạ thật, em sợ rắn rết nó thơm lắm.
Nói thật chứ lúc đấy mà gấu không bắt em đi thì em cũng về cho lành, ai lại đưa cả nhà vào chỗ thâm sơn cùng cốc không có đường đi thế, giờ nghĩ lại vẫn thấy dại.. Nhỡ mà có chuyện gì thì chả ai biết mình ở đấy... Chỗ đấy vừa xa vừa sâu lại vừa hoang vu..

Cái Belvedere bé tẹo mà cụ cũng cho thành cái phóng sự ly kỳ được. Cụ tài thật.
Hôm nào em phải mời cụ về cái nhà nghỉ của em làm quả phóng sự cho nó đắt khách. :))
Vấn đề là cách nhìn thôi cụ, em thì nhìn cái gì cũng thành chuyện nên nó thế. Nhất định bữa nào sẽ lên thăm nhà cụ, nếu được em sẽ mời chi hội bên em đi ở lại một đêm thì vui..

Sau một hồi vừa đi vừa dò dẫm, kêu gào các F1 cẩn thận, em thì cũng nghiến răng tự nhủ phía trước đẹp lắm cố đi xem thế nào...

Những phiến đá đầy rêu phong ven đường đi..

Một vài vũng nước nhỏ bắt đầu xuất hiện khiến cả nhà lạc quan hơn vì đang lại gần với nước...

Cuối cùng, trời không phụ lòng người, sau một thời gian khá lâu vượt rừng vượt đá, cuối cùng một cảnh đẹp như trong tranh dần hiện ra với tiếng suối chảy róc rách.. Không biết tả thế nào nên đành dùng hình ảnh thay lời nói...

Chỗ này giống như là lưng chừng núi, đúng chính giữa dòng thác từ đầu nguồn đổ xuống. Lúc này mà chẳng may lũ về thì coi như không còn gì để nói.. :))

Sau một hồi cả nhà đứng ngắm cảnh, thưởng thức hương vị núi rừng và dòng nước trong mát chán chê thì em bắt đầu quay lại với thực tại làm nhiệm vụ ghi lại những cảnh đẹp xung quanh..

Đá phủ đầy rêu chứng tỏ lâu lắm không có dấu chân người đến đây..

Lá rụng đầy trên mặt nước nằm trên mép triền đá...

hungbm

Xe điện
Khu này quá đẹp cho một mùa hè nóng nực, vị trí lại gần HN. Em đánh dấu để n/c

Khu này quá đẹp cho một mùa hè nóng nực, vị trí lại gần HN. Em đánh dấu để n/c
Chỗ này hay ở cái là hôm đó đúng ngày lễ, toàn bộ thị trấn đang chìm ngập trong biển người, các danh lam thắng cảnh ở nơi đâu cũng chen chúc nhau đến ngột ngạt thì ở nơi đây vẫn còn những cảnh đẹp hoang sơ yên tĩnh, lắng nghe tiếng suối chảy, tiếng lá rừng xào xạc, chim kêu líu lo.. ( thiếu tiếng vượn hú thôi.. )