Tam Đảo ngày trong tuần của HorsePower.

HorsePower

Xe container
Vâng cụ, em mới lấy bằng nên chưa được tự tin lắm.
Em cũng rất muốn ngày nào đó đưa gia đình lên Tam Đảo, cho bọn trẻ ngắm núi rừng, sáng ngủ dậy thấy sương sớm bao quanh mình, ra ngoài chợ cóc ăn gà nướng...
4 năm trước, bên em đi team buiding trên này, cảm giác thật thú vị .
Cụ nói thế là biết cụ rành tam đảo. Nơi này hợp với nghỉ dưỡng và tổ chức những lớp tập thể như cụ đã trải nghiệm,
Đấy là lý do bên Tây người ta hay đưa những lớp họp tập trung cao lên vùng núi vắng vẻ. Để toàn tâm, toàn ý với mục đích, để gắn bó chia sẻ với nhau. Sau khi học hành căng thẳng lại có mục đi bộ dạo rừng. Tuy nhiên đấy là điều kiện lý tưởng hiếm thấy. Tam đảo 1 lát nữa sẽ đông lắm. Xe từ Hn, Vĩnh Phúc sẽ rất đông, lại sẽ đi chợ, ăn uống, đi dạo tấp nập, chẳng còn tinh thần phố núi nữa. Ngày cuối tuần thì sẽ giống như hành xác hơn. Đường sá bé tí mà xe hơi đỗ kín, tìm chỗ ăn ở cũng khó, và đăt đỏ. Thực tế sẽ dần tồi đi chứ không tốt lên.

HorsePower

Xe container
Với độ cao khoảng 1000 m TD luôn có nhiệt độ thấp hơn đồng bằng 10 độ (Lên cao 100m giảm 1 độ)
Cái app này phát huy tác dụng

Song Bé

Xe hơi
Văn hóa cổng chào...đâu đâu cũng có.
Tĩnh Vĩnh phúc còn là tỉnh giàu, chứ có nơi cổng to tướng, hoành tráng mà vào thị trấn lèo tèo vài noc nhà.

Về vấn đề này, có lần chở F1 đi chơi nó cũng hỏi sao gặp nhiều cổng văn hóa quá, e đơ luôn xxx trả lời thế nào

HorsePower

Xe container
Cây ôn đới tốt tươi.

HorsePower

Xe container
Về vấn đề này, có lần chở F1 đi chơi nó cũng hỏi sao gặp nhiều cổng văn hóa quá, e đơ luôn xxx trả lời thế nào
Đúng rồi cụ.
Lại còn Địa phuơng này kính chào quí khách, đi ra thì chúc thượng lộ bình an.
Ở Mộc châu còn có Mộc Châu Wellcome.
Văn hóa lễ nghĩa là tốt, nhưng phải đo thực chất.
Vừa bước chân vào da chào hỏi râm ran....hoi mua chai nước thì chặt đẹp giá đắt mấy lần, rác thì đầy đường....hỏi chào hỏi làm gì cho mệt.
Giá trị thẩm mỹ thấp, giá trị Văn hóa đáng nghi ngờ, giá trị lãng phí cao....kaka..
Tiện em sưu tầm nhanh mấy cái cỗng chào.

adidas_hn_man

Xe tăng
Không phải đâu cụ. Cây này nhiều. Ở khắp nơi đều có. Có 1 cây rất to trong khách sạn Mela.
Cây này em chụp ở nhà em ở.
chém cho vui mà cụ.. mấy năm nay năm nào nhà e cũng mò lên đấy 1-2 ngày. tuần rồi e vừa ở đó từ 6- cn. cụ đi hôm nào???có duyên gặp cụ thì vui biết mấy.....

HorsePower

Xe container
Thị trấn TD dưới lăng kính.....ipad...máy móc kồng kềnh em để hết ở nhà. Ảnh chỉ có vậy nhé các Cụ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trước em lên được dụ ăn thịt sóc. Nhưng em e đó là chuột :^o

HorsePower

Xe container
Mấy năm trước em lên được dụ ăn thịt sóc. Nhưng em e đó là chuột :^o
Hôm qua e cũng được mời thịt sóc, thịt chim, thịt, treo, thịt...các kiểu.
Em rõ ràng luôn. Chỉ ăn Gà.
Và ăn uống như ăn cơm nhà, ngọn su, quả su....đi chơi du lịch, nhẹ bụng, khỏe khoắn...ăn nhiều là cơ thể nó mất công tiêu đống thức ăn bổ dưỡng là đâm mệt hơn.

soledad88

Xe buýt
Hôm qua e cũng được mời thịt sóc, thịt chim, thịt, treo, thịt...các kiểu.
Em rõ ràng luôn. Chỉ ăn Gà.
Và ăn uống như ăn cơm nhà, ngọn su, quả su....đi chơi du lịch, nhẹ bụng, khỏe khoắn...ăn nhiều là cơ thể nó mất công tiêu đống thức ăn bổ dưỡng là đâm mệt hơn.
cụ có thể kể chi tiết hơn lịch trình của cụ được không?
độ tháng nữa em rảnh nên có kế hoạch đi tam đảo bằng 4b 2ngày 1 đêm, đi 4người lớn + 2 F1
mà chưa biết ăn ở thế nào, nghỉ qua đên ở đâu và đi dạo chỗ nào?
cụ hoặc cụ nào đi rồi hướng dẫn em mới/
em cám ơn (b)(b)

HorsePower

Xe container
cụ có thể kể chi tiết hơn lịch trình của cụ được không?
độ tháng nữa em rảnh nên có kế hoạch đi tam đảo bằng 4b 2ngày 1 đêm, đi 4người lớn + 2 F1
mà chưa biết ăn ở thế nào, nghỉ qua đên ở đâu và đi dạo chỗ nào?
cụ hoặc cụ nào đi rồi hướng dẫn em mới/
em cám ơn (b)(b)
Cụ có thời gian thì vào bài này của em mấy năm trước, bài cũ nhưng có thể có ích cho cụ.
http://www.otofun.net/threads/388338-tam-dao-saturday?highlight=
Còn lịch trình thì Tam Đảo cụ không phải quá cặn kẽ.
Và e cũng không biết cụ đi từ đâu.
Nếu từ Hanoi thì cụ đi mất khoảng chưa đến 2g đồng hồ.
Leo dốc khoảng cỡ hơn 10 km đoạn sát Tam Đảo.
Tam Đao không phỉa chỗ chơi nên chả có gì nhiều để chơi.
Nhà thờ đá, Thác Bạc, chợ...là hết.
Ăn thì giờ TD đã thuơng mại nên nhìn chung giâ cả đắt. Mấy năm trước có chợ đêm ăn uống bán giá: 150k lon nước. 1tr con gà.
Nhưng giờ bị dẹp rồi. Nói vậy để cụ lưu ý ăn uống nên chọn hàng và xem giá cả trước. Thịt thú rừng em không biết vì không phải fan của âm thực hoang dã, nhưng em nghĩ cái thị trấn bé tím có 1 con đường độc đạo lên núi, khách du lịch đông hơn dân bản địa thì cụ hình dung ra nguồn thực phẩm ở đâu ra và ăn uống thế nào.
Nhà em hay ăn ở quán quen. Rất sạch sẽ và rẻ, 5 năm nay chưa thay đổi giá. Chút nữa em tìm cái ảnh địa chỉ rồi gửi cụ. Hoặc cụ xem bài sẽ dần dần thấy.
Khách sạn phôt biến ở mức 500k, 700k và có cả 1,5 đến 2tr. Tuy nhiên sẽ phụ thuộc vào ngày giữa tuần hay cuối tuần.
Kể tên 1 vài ks lâu năm: Mela (có bể bơi riêng rất to), Thế giới xanh, Hương rừng. Belvedere (4sao).
Khách sạn Gia Lê (Của chủ tịch xã Mễ trì) to nhất thị trấn. Giá phòng 900 đến 1,3tr.
Và rất nhiều Motel, Guest House giá cả cũng có khi rất rẻ.
Riêng em thì có người quen cho mượn căn nhà nên không phải đi thuê. Ở cũng tạm tuy không thật đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Thất vọng khi thăm nhà thờ.
Ngay dưới chân đã có biên trông xe tự phát. Biết là của mấy anh chị tự ý dựng lên, em đỗ lùi lại chút để khỏi mất tiền và cái chính không muốn ủng hộ cai chỗ nào cũng thu tiền tiền.
Cầu thang lên là bãi toàn rác

Sân nhà thờ đã bắt đầu có hàng rong.

Mẹt cơm phơi ngay sân nhà thờ

Lovestory1008

Xe tăng
;) Sáng mai cụ về HN rồi à :D
Ở TĐ được cái không khí trong lành.
Sáng dậy , hòa mình vào sương :D

soledad88

Xe buýt
Cụ có thời gian thì vào bài này của em mấy năm trước, bài cũ nhưng có thể có ích cho cụ.
http://www.otofun.net/threads/388338-tam-dao-saturday?highlight=

Và e cũng không biết cụ đi từ đâu.
Nếu từ Hanoi thì cụ đi mất khoảng chưa đến 2g đồng hồ.

Nhà em hay ăn ở quán quen. Rất sạch sẽ và rẻ, 5 năm nay chưa thay đổi giá. Chút nữa em tìm cái ảnh địa chỉ rồi gửi cụ. Hoặc cụ xem bài sẽ dần dần thấy.
.
vầng cám ơn cụ. em đi từ hải dương ợ. có gđ em và gđ cô bạn, 2F1 được 3 và 4 tuổi.
cụ có biết nhà hàng hay quán ăn nào ngon rẻ cụ chỉ em mới. em lái thì ok nhưng vẫn đang mù tịt về khoản ăn uống ngủ nghỉ ạ :D

buonnon

Xe buýt
Tuần trước e cũng độc hành lên đó nghỉ 2 ngày 1 đêm tại KS xanh. Được mỗi cái khí hậu mát mẻ còn chẳng có gì ấn tượng cả, giá cả thì chặt chém đắt đỏ.

HorsePower

Xe container
;) Sáng mai cụ về HN rồi à :D
Ở TĐ được cái không khí trong lành.
Sáng dậy , hòa mình vào sương :D
Cụ lãng mạn nhỉ. Đúng với cái tên lovestory.
Chất lượng không khí thì khỏi bàn, đêm e ngủ mở cửa sổ, đắp chăn và sáng dậy khoan khoái lạ kỳ. Chợt thấy trước đến giờ nằm phòng bí, sang dậy phờ phạc vì thiếu dưỡng khí....
Trưa e cũng đánh 1 giấc 1 cách xa xỉ.
Mời cụ lovestory cùng đồng hành tiếp.

HorsePower

Xe container
vầng cám ơn cụ. em đi từ hải dương ợ. có gđ em và gđ cô bạn, 2F1 được 3 và 4 tuổi.
cụ có biết nhà hàng hay quán ăn nào ngon rẻ cụ chỉ em mới. em lái thì ok nhưng vẫn đang mù tịt về khoản ăn uống ngủ nghỉ ạ :D
Cụ đi từ Hải Dương thì cũng tuơng đối xa, hơn 100 km.
Đường thì chắc cụ rành rồi.
Em search hộ cụ khách sạn nhé.
Đây là những ks đắt nhất ở TD.
Còn rất nhiều loại cứ thế này lùi xuống để cụ lựa chọn.
Theo như giá trên Agoda này thì rẻ hơn nếu cụ đến tận nơi đặt phòng

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Tuần trước e cũng độc hành lên đó nghỉ 2 ngày 1 đêm tại KS xanh. Được mỗi cái khí hậu mát mẻ còn chẳng có gì ấn tượng cả, giá cả thì chặt chém đắt đỏ.
Độc hành lên đây, rồi ngủ 1 đêm trong cảnh núi rừng u tịch, xa rời thế giới hỗn mang....keke....
Chắc hẳn cụ phải có 1 tâm trạng đặc biệt!