[Funland] Tâm linh: Đại thần Thượng thư Đinh Bô Cương (Thế kỷ 15) và câu chuyện tìm mộ của ông!

springsea

Xe container
Đừng có xúc phạm những người vợ lính.
Ko phải vô cớ mà đài báo chính thống phải lên tiếng. Vì cái gì mà đặt niềm tin, cổ suý cho lũ ma quỷ lừa đảo đó? Hằng răng lợn, cậu Thuỷ,...đồng cốt nào dám đối diện với sự thật?

Các ông đi bộ đội, vợ ở nhà đẻ ra tu hú, xét nghiệm ADN đống con cháu đấy chả sai thì sao? Năng lực ngoại cảm là có thật, méo biết thì đừng tỏ vẻ am hiểu rồi phán bậy!

daxong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giải thích tiếp vụ người bị vong nhập hít một phát cả nồi cháo mới nấu lạnh tanh, hay lăn từ trên đỉnh dốc xuống mà lúc đứng dậy người không sao?
Cái mấy cụ gọi là Khoa học đó, chỉ là một hạt cát trong bãi biển tri thức của vũ trụ (giới KH cũng công nhận), nên bí ẩn còn nhiều, rất nhiều. Bên Tây số lượng học giả tin là có Chúa còn nhiều hơn số lượng không tin.
Một vài cụ ở đây bị ảnh hưởng bởi tư tưởng Vô thần của Counter-Strike.
Quan trọng là cụ có chứng kiến ko, hay cũng nghe kể.

hoangdong1269

Xe buýt
Các ông đi bộ đội, vợ ở nhà đẻ ra tu hú, xét nghiệm ADN đống con cháu đấy chả sai thì sao? Năng lực ngoại cảm là có thật, méo biết thì đừng tỏ vẻ am hiểu rồi phán bậy!
Thật lòng cụ có não không nà phát biểu như vậy.

m4s

Xe điện
Thật lòng cụ có não không nà phát biểu như vậy.
Ơ hay, sự thật vốn mất lòng. Ko chỉ về xác suất, mà thực tế thời chiến tranh nuôi con tu hú hơi bị nhiều. Thời nào cũng có những ông nòng nọc yếu/méo có đuôi, thời nào cũng có thằng đổ vỏ. Thế cho nó nhanh!

lạc lối

Xe điện
Cụ giải thích tiếp vụ người bị vong nhập hít một phát cả nồi cháo mới nấu lạnh tanh, hay lăn từ trên đỉnh dốc xuống mà lúc đứng dậy người không sao?
Cái mấy cụ gọi là Khoa học đó, chỉ là một hạt cát trong bãi biển tri thức của vũ trụ (giới KH cũng công nhận), nên bí ẩn còn nhiều, rất nhiều. Bên Tây số lượng học giả tin là có Chúa còn nhiều hơn số lượng không tin.
Một vài cụ ở đây bị ảnh hưởng bởi tư tưởng Vô thần của Counter-Strike.
Cụ chưởi bần lông vàng vẩu ghê quá , cụ hạ volume xíu cho các bạn ý còn nhớn :))

m4s

Xe điện
Đừng có xúc phạm những người vợ lính.
Ko phải vô cớ mà đài báo chính thống phải lên tiếng. Vì cái gì mà đặt niềm tin, cổ suý cho lũ ma quỷ lừa đảo đó? Hằng răng lợn, cậu Thuỷ,...đồng cốt nào dám đối diện với sự thật?
Sao? Cứ là vợ lính, vợ bộ đội đều chính chuyên hết 100% à? Lừa đảo thời nào cũng có, nhưng méo có nghĩa 100% nhà ngoại cảm là lừa đảo, Hai Xuẩn ạ ;))

gis123

Xe điện
Ơ hay, sự thật vốn mất lòng. Ko chỉ về xác suất, mà thực tế thời chiến tranh nuôi con tu hú hơi bị nhiều. Thời nào cũng có những ông nòng nọc yếu/méo có đuôi, thời nào cũng có thằng đổ vỏ. Thế cho nó nhanh!
E thì nghe chuyện chính những cô gái đi xung phong, chiến đấu chửa hoang nhiều hơn cụ ah. Nên single mom nhiều hơn là tu hú của cụ.

Xichlo0banh

Xe tăng

Bác có thể dẫn các thí nghiệm mà giáo sư Phương đã từng công bố "trên" đại chúng cho em thông cáy!

Còn thầy Đức đúng là có quản Trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người nhưng là trung tâm chỗ Đào Tấn, nổi danh với nghiên cứu lúa nhân điện và khảo sát cô đồng P. Lúa nhân điện sau khi um tỏi lên một thời lại quay về phân gio như cũ. Cô đồng P sau khi bị lạc nội mạc cổ tủ cong thì cũng giảm ấp vong để lo chữa bệnh òi. Vả lại, cụ sang làm cái TT ấy lúc đã về hiu, làm cho vui tuổi già và với trải nghiệm khoa học đi với tâm thế đầy cảm xúc của một người muốn cống hiến đến phút cuối cho quê hương đói rách, ước mơ lúa nhân điện nói lên điều đó.

Và không biết vô tình hay hĩu ý, cụm từ "tiềm năng con người" được 3 cơ quan khác nhau dùng đặt tên và bọn báo chí cũng lập lờ dẫn dắt thành thử cần lao đầu bò cứ tưởng là các vị danh giá khoa học lão thành đứng chung sổ với bọn thầy cúng cỏ cô đồng rác.

Nhưng nói chung, môn ngoại cảm giờ hết vẹo rồi. Từ ngày chú em lên nắm đại cuộc, biết rằng muốn dân giàu nước mạnh thì phải dẹp bớt mấy thứ ma túy tinh thần kia đi còn tập trung thời gian làm ăn. Bây giờ, đứa nào thử le ve thầy bà mê tín xem, báo chí nó xúm vào nó lột cả đến nội y chứ đùa.

Câu chuyện của cụ Phí thật hay, cụ cứ kể tiếp em dự sẽ có cái kết bất ngờ. Tuy nhiên, em thì thấy có một chi tiết vụn nó thể hiện cái trúy tưởng tượng của ông bù đội phục viên là bị ảnh hưởng của dã sử Trung quốc. Đó là chi tiết mộ của hai ông lính hầu bên cạnh mộ cụ. Tục tuẫn táng không có ở bên ta hoặc ít nhất là không có ở hàng các quan lại. Bên ta chỉ dựng tượng lính hầu hay voi ngựa bên cạnh lăng mộ để thể hiện ý niệm phục vụ người quá cố chứ không chôn cả ba ông con người ta sít sìn sịt vào mới nhau như thế.

Năm kia đi lễ Đền Bảo Lộc, em còn gặp ca này người quen với nhau:

• Ơ, cái đục! Thằng T béo, mày làm thầy cúng à?
  • Ơ vâng, anh nói khẽ thôi, ở đây cửa Thánh.
Cả đoàn mấy chục người già trẻ lớn bé may mà đang bận sắp lễ không để ý, tí thì bể mánh thăng cháu họ xa nhà cụ Số xưa làm phụ kho cửu vạn giờ tót phát đeo tay nải làm thầy dẫn dắt tâm linh.
Cứ chịu khó vodka mí phát hiện cụ lào mồm dộng nuốt cả cái chén

gis123

Xe điện
Em chưa trải nghiệm cái nào để cảm thấy " đáng tin" về linh hồn hay cõi âm cả. Khi có 1 việc gì đó "khó giải thích" thì một số người có xu hướng quy kết cho "cõi âm". Nhưng một số người khác lại có xu hướng quy kết hiện tượng cho "cõi dương". Hướng "cõi dương" chưa chứng minh được 100% không có nghĩa là nó thuộc về "cõi âm". Mà chỉ là "cõi dương" chưa đủ thông tin để chứng minh mà thôi.
Em nghĩ cái mình chưa tường thì mình cũng ko đc phép kết luận, chả khác mang cái nhìn từ dưới lòng giếng để miêu tả mọi thứ bên trên.

thattinhvt

Xe buýt
Thôi thớt cụ phí hỏng vì các cụ khác nhảy vào cãi nhau rồi. Đề nghị các cụ cãi nhau lập một thớt riêng, tha hồ chém.

m4s

Xe điện
[Em chen ngang 2 Cụ]
Cụ chưa nắm rõ cách thức xét nghiệm huyết thống bằng pp so sánh ADN thì không nên phán ẩu. Khi lấy mẫu để tách ADN của người thân từ máu, xương, tóc, niêm mạc miệng, các mô tế bào... bao giờ cũng ưu tiên theo trình tự: mẹ ruột> bà ngoại> bố ruột, ông ruột, anh chị em ruột>...
Thường phải lấy vài mẫu ADN của người thân để so sánh với ADN của đối tượng cần xác định huyết thống. Con, cháu...xếp hàng sau cùng nên khó có cơ hội được so sánh ADN mà dẫn đến nhầm lẫn.
Dạ vâng, ý em là đừng dựa 100% vào ADN vì sai là có, vì sai từ gốc. Về xét nghiệm ADN sau khi tìm mộ liệt sỹ, người thân còn lại đang sống vẫn có thể ko phải là anh/chị em ruột của liệt sỹ :)

springsea

Xe container
Đừng có xúc phạm con số 80% người mẹ người vợ có kết quả sai kia. Khốn nạn vừa thôi mà hỉ hả vậy?
Dù ko chủ ý lừa đảo nhưng cũng tiếp tay cho dị đoan. Muốn chứng minh ko lừa đảo hay xét nghiệm ADN.

Sao? Cứ là vợ lính, vợ bộ đội đều chính chuyên hết 100% à? Lừa đảo thời nào cũng có, nhưng méo có nghĩa 100% nhà ngoại cảm là lừa đảo, Hai Xuẩn ạ ;))

cdcn

Xe điện
Dạ vâng, ý em là đừng dựa 100% vào ADN vì sai là có, vì sai từ gốc. Về xét nghiệm ADN sau khi tìm mộ liệt sỹ, người thân còn lại đang sống vẫn có thể ko phải là anh/chị em ruột của liệt sỹ :)
Biết thì thưa thốt!

Xichlo0banh

Xe tăng
Biết thì thưa thốt!
Biết thì thưa thốt!
Thế mới có kiểu nói chuyện cứ khơi khơi, mặt cứ nhơn nhơn. Dẫn dắt bă lăng nhăng tràng Giang đại hải xong kết luận đeo ăn khớp với câu trước xong bị hỏi xoáy quay sang doạ mí nị tấn công cá nhân xong lái sang vấn đề gần giống nhau kiểu mê tín với tưởng nhớ tổ tiên... Ái chà chà bài cũ xào đi xào lại làm nhuều cụ chán đeo' bắt nhời lại tưởng mình tài lắm, hê hê.

m4s

Xe điện
Đừng có xúc phạm con số 80% người mẹ người vợ có kết quả sai kia. Khốn nạn vừa thôi mà hỉ hả vậy?
Dù ko chủ ý lừa đảo nhưng cũng tiếp tay cho dị đoan. Muốn chứng minh ko lừa đảo hay xét nghiệm ADN.
Thằng nào hỉ hả? Hai Xuẩn hả? Đừng có ra rả điệp khúc hãy xét nghiệm ADN, lấy nó làm kim chỉ nam. Méo có huyết thống gì với nhau cứ đòi ADN!

springsea

Xe container
Cố dùng cái trên cổ đi. 80% trường hợp vợ liệt sỹ hủ hoá có phải là sự xúc phạm ko? Xét nghiệm ADN đối chiếu với người thân cha mẹ, anh em ... đâu phải với mỗi con đẻ? Ko biết nghĩ hay vì cái gì mà ra sức bao biện cho lũ lừa đảo, không biết nhục sao?
Lừa đảo mang xương lợn, xương trâu bò...để thay hài cốt liệt sỹ kiếm tiền là sự tận cùng khốn nạn.
Thằng nào hỉ hả? Hai Xuẩn hả? Đừng có ra rả điệp khúc hãy xét nghiệm ADN, lấy nó làm kim chỉ nam. Méo có huyết thống gì với nhau cứ đòi ADN!

springsea

Xe container
Thằng mất dạy nào bảo các trường hợp ADN sai do vợ lính ko chính chuyên? Nó có biết đọc ko khi người ta nói rõ 80% các trường hợp xét nghiệm ADN kết quả tìm mộ liệt sỹ bằng ngoại cảm cho kết quả sai. Lũ khốn nạn đó ngoài đổ cho vợ liệt sỹ còn lý do nào khác nữa để bao biện cho sự dối trá? Quá ghê tởm, ma quỷ đội lốt người.

Ơ thằng ngẫn này thích gắp lửa bỏ tay người với nhét chữ vào mồm ng khác thế nhỉ? Tao bảo 80% vợ liệt sỹ hủ hoá bao giờ?

HaiBlue

Xe tải
Tóm lại chủ thớt vứt bừa, một lố các cụ vào chửi nhau để bảo vệ quan điểm. Nên xóa thớt.

m4s

Xe điện
Thằng mất dạy nào bảo các trường hợp ADN sai do vợ lính ko chính chuyên? Nó có biết đọc ko khi người ta nói rõ 80% các trường hợp xét nghiệm ADN kết quả tìm mộ liệt sỹ bằng ngoại cảm cho kết quả sai. Lũ khốn nạn đó ngoài đổ cho vợ liệt sỹ còn lý do nào khác nữa để bao biện cho sự dối trá? Quá ghê tởm, ma quỷ đội lốt người.
Bố nói việc xét nghiệm ADN với con tu hú thì lấy gì ra mà đúng, méo nói 80% với 100% gì nhé thằng ngẫn. Bỏ cái kiểu chụp mũ, nhét chữ vào mồm ng khác đi. Cái loại vỗ tay cho bom đạn rơi vào đầu người khác như mày thì ko phải ma quỷ, nhỉ :))