[Funland] Tâm linh: Xem nhà về, thấy mùi thối thoảng ở mũi.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đây, em lại tiếp nhé.
Lúc vợ em lên trên mái phơi quần áo, ở trong bếp còn em và con gái em, phòng ngoài thì ông kễnh con vẫn đang chưa hài lòng lắm, ngồi ở chiếu.
Em ở trong đang nấu ( em cungz thi thoảng nấu ăn tí ) thoảng lại có mùi như chuột chết bốc lên, em thấy lạ, vợ em bảo rác ngày hôm nay chưa đổ, thì em đoán chẮc không phải mùi rác, nhưbg cẫn cứ cẩn thận, nhìn ngó thùng rác, và không lại nhấc lên kiểm, và cảm nhận thử.
Quả nhiên k phải mùi từ thùng rác, vì trong đó toàn có giấy lộn với lại ít cậng rau ở trong đó thôi, có cả ít túi bóng mà buổi sáng em làm, vứt hết vào đó.
Lúc này em thấy khó chịu rồi, vì cái tần suất " mùi" thoảng lên nhiều hơn.
Em bắt đầu kiểm tra gian bếp, các ngóc ngách, sau tủ lanh, máy giặt, bới tung khu bếp lên, để tìm và ngửi.
Lạ thật, không thấy gì bất thường cả, lại vào nấu ăn.
Thế là vẫn k xác định được mùi thoảng kia ở đâu.
Khoảng 10 giờ kém, nhà em với xong xuôi, em giục bọn trẻ con đi rửa tay rồi ăn cơm tối ( nay chén muộn quá, hic, may bọn trẻ ở nhà đã lót dạ cơm và miếng chả vợ em mua để làm phở cuấn. )

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
À, em mô tả lại nhịp độ diễn biến của phim truyền hình Ấn Độ thôi :D
Chân thành xin lỗi cụ nếu cụ cảm thấy sự đùa này là không phù hợp.
Mong Cụ tiếp mạch truyện, anh em đang hóng như thời Người giàu cũng khóc đây
Lão dâm lắm đấy nhá =))
Em vẫn phọt tiếp mà

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

Rivers

Xe container
Tầm này khứu giác vị giác còn đủ là mừng rồi cụ :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em coa thói quen nấu ăn, rửa tay mấy lần, và nấu xong lại rửa lại phát nữa.
Nhưng, đang ăn, miếng phở cuấn ngon, làm hớp bia, thì lại thoảng có mùi đó, hic
Em bắt đầu nhìn quanh nhà, em bảo vợ.
- Hay quần áo em đi đường bắn cái gì vào.
- Có mà quần áo anh ý.
- Anh nay ở quê lên, tắm rửa thay hết quần áo mới, làm gì có mùi gì,
Thế là vợ con cứ ăn, em đứng lên lấy chai nước muối vệ sinh mũi, xịt mấy phát một bên, và xì mũi ra, rửa mặt, nước ấm, nhìn gương thấy mọi cái chắng dính cái gì.
Chạy xuống chén tiếp, ngồi xuống vợ lại bảo, hay quần áo anh, thế là em tháo tất ra ngửi, chạy lên thay cả quần áo khác.
Xuống ngồi ăn tiếp.
Ăn được một lúc lại thấy mùi thoảng kia.
Tới lúc này em với nhìn vợ.
- em có nhớ câu chuyện, đi đêm về thấy mùi thối là gì không?
- Anh làm em sợ đấy.
-
Chạy lên tầng lấy cho anh cái mẶt phật ở trên lầu cô xuống đây.
- Anh lên lấy đi,
Thế là bắt đầu em thấy có điều không hay rồi, lúc đấy em nghĩ, mặt phật trên tầng 4, mà em mới xin về, hôm M7 trong chỗ Chùa Thầy, mới nên chắc chưa đảm bảo.
Em nghĩ ngay, ra xe, lấy dây có hình Quan Âm, em treo trên xe, trước nhớ năm 2017 em gửi ở chùa chỗ Chợ Viềng, đeo vào người.
Quái lạ, đeo vào, em vào nhà vợ em cứ nhìn, kiểu sợ nhẹ. Nhưng em vẫn tỏ thái độ cứng rắn và điềm tĩnh, mặc dù cũng suy nghĩ linh tinh về căn phòng kia.

DuongHL

Xe container
Tuy nhiên từ trường của Quỷ làm cho người khó chịu đặc biệt em bé thì người có công phu tu hành thì Quỷ cũng rất ngại từ trường của người này. Trong phẩm thứ 8- Địa Tạng Bồ Tát Bổn Nguyện Kinh Giảng Kí, Hoà thượng Tịnh Không có giảng về việc này

Cũng trong Phẩm thứ 8 này, Hoà thượng cũng có giảng và giải thích về tự nhiên ngửi thấy mùi hương rất lạ :

Suốt ngày tào lao, bớt u mê đi cu.

Myth01

Xe máy
Nhà cũ thì chuyện có mùi là rất có khả năng.

Các đường ống thoát nước xả cũng như bể phốt nó vỡ với rò rỉ thì cứ xác định là không bao giờ tìm ra được

buicongchuc

Tháo bánh
Có thể trong nhà có quỷ:
ĐÂY LÀ DO TRONG CĂN NHÀ MÌNH Ở CHẲNG ĐƯỢC SẠCH SẼ, NÓI 1 CÁCH KHÁC THÌ LÀ TRONG NHÀ CÓ QUỶ
TRÍCH Địa Tạng Bồ Tát Bổn Nguyện Kinh Giảng Kí
Hoà thượng Tịnh Không giảng tại Tịnh Tông Học Hội Singapore

Phàm là người khi ngủ bị bóng đè đều là do yểm quỷ gây nên. Yểm quỷ cũng là 1 trong 8 bộ quỷ thần chúng ta thường thấy trong Kinh. Tám bộ quỷ thần gồm có: Trời, Rồng, Dạ Xoa, Càn Thát Bà, A Tu La, Ca Lâu La, Khẩn Na La, Ma Hầu La Già.
PHÀM LÀ NGƯỜI KHI NGỦ BỊ BÓNG ĐÈ ĐỀU LÀ DO YỂM QUỶ GÂY NÊN.

Người khi bị bóng đè trong tâm nhận biết rất rõ ràng, mà toàn thân thì chẳng thể động đậy, rất muốn thoát ra nhưng lại không cách nào thoát ra được. Đây là do trong căn nhà mình ở chẳng được sạch sẽ, nói 1 cách khác thì là trong nhà có quỷ. Tại sao trong nhà lại có quỷ? Vì tâm hành của những người trong nhà không chánh nên chiêu cảm những quỷ thần này đến. Những quỷ thần này ở trong nhà chờ đợi thời cơ, khi thấy người nào trong nhà mà vận khí không tốt, tức là vận khí đang bị suy kém thì họ liền ra tay để gây khó dễ, để hiếp đáp người đó.

Khi gặp những chuyện bị bóng đè này hơn phân nửa là vì vận của mình đang hồi suy kém, nên những quỷ thần này mới đến chọc phá, nếu vận của mình đang thời kỳ hưng vượng thì những quỷ thần này chẳng dám đến chọc phá. Đặc biệt là những người tu học chân chánh, những quỷ thần này chẳng những không dám đến chọc phá mà còn sợ hãi lánh xa. Cho nên khi bị bóng đè thì chúng ta phải biết lúc này vận khí của chính mình đang không tốt, nên mới bị quỷ thần đến hiếp đáp. Tại sao vận khí lại không tốt? Là do ta chẳng y pháp mà tu hành nên công phu chẳng đắc lực, các loại nghiệp chướng thi nhau hiện tiền nên làm cho vận khí của ta suy kém đi. Vì thế hãy mau mau hồi đầu y theo những gì trong Kinh Phật dạy đó mà nổ lực tu hành, có như vậy thì vận khí của chính mình mới có thể hưng vượng lên.

Có thể nói hầu như người nào trong đời cũng đều ít nhiều gặp phải hiện tượng này. Tuy nhiên, đối với người chân thật học Phật thì sau khi học Phật rồi những hiện tượng này sẽ dần giảm bớt đi. Đại khái trong 10 năm đầu học Phật thì thỉnh thoảng vẫn còn, nhưng sau 10 năm đầu thì hiện tượng này sẽ hết. Do đó, trong việc tu học muốn biết mình có công phu thật sự hay không, công phu có đắc lực không thì hãy so sánh với những hiện tượng lúc bạn chưa học Phật hay lúc bạn mới học Phật gặp phải thì liền biết được.

So sánh thế nào đây? Lúc trước mỗi khi nằm ngủ thường hay bị bóng đè, hoặc nằm mộng đều gặp phải ác mộng như đi trên đường hiểm, hay bị những người đã chết đến hiếp đáp, hay thấy mình bị những người không quen biết đuổi giết, hay thấy mình cùng các quỷ thần dạo chơi...tuy nhiên trong những cảnh mộng này tâm thái rất tán loạn, rất sợ hãi, không tự chủ được. Sau 1 thời gian nổ lực tu hành, tuy rằng cũng có nằm mộng nhưng trong mộng lại rất tỉnh táo, mọi hoạt động đều giống như trong sinh hoạt hằng ngày vậy, không còn gặp ác mộng nữa, thì đây là công phu có tiến bộ rất nhiều. Còn nếu thường nằm mộng thấy Phật, Bồ Tát, hoặc thấy mình làm các việc Phật sự, hay mình đang tu hành thì đây đều là chuyện tốt do công phu tu hành đắc lực mà chiêu cảm được.
Cách đây hơn 6 năm, có khách nên em bán nhà đất, trong khi đợi nhận bàn giao nhà chung cư em đã thuê nhà ở gần một năm. Thời gian ở đấy em rất hay bị bóng đè, em phải dụng ý trí để vùng dậy rồi ngủ tiếp. Trước đó em không bị, và khi chuyển về nhà mới đến nay em không bị lần nào nữa.

Trước khi kết hôn, em đi làm công trình thì em thường ở luôn công trường. Các ctr bệnh viện, trường học, khách sạn, đê, kè, ... nhiều nơi đào thấy quan tài, tiểu, xương vụn, ... nhưng em chưa khi nào bị bóng đè.

gnud_ht

Xe buýt
Nhà cháu hóng mà cụ kể như cô dâu 8 tuổi :((

DurexXL

Xe lăn
Giải pháp nhanh gọn nhẹ tặng Cụ chủ thớt:

1/Mở toang tất cả các cửa, lau sạch sẽ nhà, bật hết đèn và tận dụng hết ánh sáng trời
Rất may, cách đây 1 tiếng gió đã về và HN tạnh mưa, hết nồm, khô ron

2/ Ra chợ làm 1 kg bồ kết khô, 1 ít cồn khô, chia làm nhiều bát, cho mỗi bát chục quả, 1 cục cồn, đốt lên đồng thời để khắp nhà, càng xó xỉnh càng để. Làm 2, 3 lượt hoặc thích nhiều thì làm hết 1 kg luôn

3/ Sau khi làm 2 bước trên, nếu kỹ, Cụ chủ thớt ra mua ít trầm, về đốt các góc như bồ kết

Xong

Em thề là chủ thớt sẽ không thấy mùi gì nữa
Nếu vẫn còn, chủ thớt tắm rửa, giặt toàn bộ quần áo, mua 1 chai Xisat về xịt rửa mũi

Nếu vẫn còn có mùi, thì đi Viện TMHTW khám xem sao

.Xukthal

Xe container

1/Mở toang tất cả các cửa, lau sạch sẽ nhà, bật hết đèn và tận dụng hết ánh sáng trời

2/ Ra chợ làm 1 kg bồ kết khô, 1 ít cồn khô, chia làm nhiều bát, cho mỗi bát chục quả, 1 cục cồn, đốt lên đồng thời để khắp nhà, càng xó xỉnh càng để. Làm 2, 3 lượt hoặc thích nhiều thì làm hết 1 kg luôn

3/ Sau khi làm 2 bước trên, nếu kỹ, Cụ chủ thớt ra mua ít trầm, về đốt các góc như bồ kết

Xong

Nếu vẫn còn, chủ thớt tắm rửa, giặt toàn bộ quần áo, mua 1 chai Xisat về xịt rửa mũi

Gặp phải ông Thôi Chấn Long thì thua luôn =))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Xong

Theo cách của cụ thì chưa ăn thua, nếu cần thì thuê kho dọn đồ sang, làm mới lại nhà có khi còn triệt để hơn. :))

khausao

[Tịch thu bằng lái]

Xong

Nhà nó rò rỉ đường ống bể phốt, cống, nắp ga, bồn cầu... hoặc thành viên gia đình có người trở bệnh hở van dạ dày, mồm thối, hôi nách trở nặng, v.v... thì có đốt cả kg trầm hay xịt thuốc diệt gián cũng vô ích ;))

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Bác này kén quá.
Bao nhiêu người xem thuê nhà, chỉ thấy vài người hỏi hướng cửa, mà họ cũng không quan trọng lắm, kiểu ý bớt vì định ở lâu dài.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nó rò rỉ đường ống bể phốt, cống, nắp ga, bồn cầu... hoặc thành viên gia đình có người trở bệnh hở van dạ dày, mồm thối, hôi nách trở nặng, v.v... thì có đốt cả kg trầm hay xịt thuốc diệt gián cũng vô ích ;))
Covid bác ý tự sướng.
Mấy hôm nữa đi học đi làm đông nghịt, ở ngõ có nhà kho cá, vẫn thơm như nước hoa

m4s

Xe điện
Đây, em đang ngồi tại Supper Coffe No10 Phan Kế Bính, 1 quán quen của ae Oto fun, để nhâm ly cf nóng rồi thong thả kể cụ nghia heniken nghe.
Cụ ngồi đây thì ngay ngõ 35 Kim Mã Thượng có 1 loạt tập thể để hỏi xem có nhà nào cho thuê: Tập thể H1, H2 gần đường KMT, tập thể X2, tập thể Ban Vật giá. Hoặc loanh quanh đó cũng 3-4 khu tập thể ở Phan Kế Bính, Linh Lang cũng nhiều mà :) Tầm 5-7 triệu chắc vẫn có cho thuê.