Tam mã xuyên Việt ănt tết Giáp Ngọ với em Cam hành trình: HCM- Hà Nội

Cruzeltz1.6

Xe máy
con cruze xám là nhà cháu ợ, đang post hình trên OS trước, sẽ copy qua hầu các cụ sau..

Cruzeltz1.6

Xe máy
quang cảnh đường phố Tuy Hòa sáng sớm...

tiếp tục hành trình qua Quy Nhơn, Quảng Ngãi để tới Đà Nẵng

ngang qua đầm O Loan..

những cánh đồng lúa thẳng tắp, những dòng sông thơ mộng trên đường thiên lý...

chuẩn bị đến đường tránh đèo Cù Mông, QL 1D

con đường đẹp nhất từ đầu hành trình..

dừng chân nghỉ, chụp hình biển Quy Nhơn

trên đường ra lại QL1, vẫn có những đoạn đang làm đường rất bụi và xấu

nhưng QL1 thì đường đẹp, vắng và phong cảnh hữu tình

tới Tam Kỳ thì trời đã tối...

nissan CFR

Xe tăng
Chuyến này có vẻ hay đây, e oánh dấu hóng phát

LoveCar&Girl

Xe tải
Mấy tháng trước em cũng làm tour HN-Cần Thơ nhưng lúc về ngại quá xe em gửi tàu ra HN. Cụ chủ quay và chụp nhiều nhỉ.

Ncgroup

Xe tải
Mấy tháng trước em cũng làm tour HN-Cần Thơ nhưng lúc về ngại quá xe em gửi tàu ra HN. Cụ chủ quay và chụp nhiều nhỉ.
Vừa về quê ăn tết vừa du lịch mà cụ. Chứ nếu cứ hùng hục đi thì chắc cũng không đến 4 ngày đâu ạ. Việt Nam mình nhiều cảnh đẹp, không dừng lại làm vài kiểu thì thấy thật là phí

Ncgroup

Xe tải
[FONT=&quot]VIDEO TỔNG HỢP HÀNH TRÌNH NGÀY 2:[/FONT]

[FONT=&quot][youtube]hLoWs6OohAE[/youtube][/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Ngày 2: 25/1 (25 âm lịch) : Tuy Hòa – Đà Nẵng: 400 km[/FONT]

[FONT=&quot]6h30: Khởi hành, ăn sáng dọc đường, tiếp tục theo QL1A đi Quy Nhơn,[/FONT]

Quy Nhơn là thành phố tỉnh lị tỉnh Bình Định và là một trong 8 đô thị loại 1 trực thuộc tỉnh của Việt Nam.Là một thành phố ven biển miền Trung,trung tâm kinh tế,chính trị,văn hoá,khoa học kĩ thuật và du lịch của tỉnh Bình Định.Trước khi thuộc về Việt Nam,Quy Nhơn là đất của người Chăm-pa.Các di tích của người Chăm vẫn còn ở thành phố biển trẻ trung này.
Là một thành phố ven biển miền Trung,trung tâm kinh tế,chính trị,văn hoá,khoa học kĩ thuật và du lịch của tỉnh Bình Định

[YOUTUBE]D22rxO040zM[/YOUTUBE]

[FONT=&quot]Không khí tết cũng đã tràn ngập trên đường , chúng tôi dừng lại mua Mai tết trên một đoạn đường với sắc hoa rực rỡ.[/FONT]

[YOUTUBE]bNGyGcwQg6k[/YOUTUBE]

[FONT=&quot]Đến Bình Định, chúng tôi đi đường QL 1D tránh đèo Cù Mông, qua Xuân Cảnh[/FONT]

[FONT=&quot]11h30[/FONT][FONT=&quot]: ăn trừa tại thị xã Tam Quan, không thực hiện được kế hoạch ăn bên bờ sông Trà Khúc[/FONT]

[FONT=&quot]16h25:[/FONT][FONT=&quot] đến Quảng Ngãi[/FONT]

Quảng Ngãi là một tỉnh ven biển nằm ở vùng Duyên Hải Nam Trung Bộ, Việt Nam. Đường bờ biển Quảng Ngãi có chiều dài khoảng 129 km[2], với vùng lãnh hải rộng lớn 11.000 km2, có 6 cửa biển, giàu nguồn lực hải sản với nhiều bãi biển đẹp. Quảng Ngãi nằm trong vùng kinh tế trọng điểm miền Trung được Chính phủ chọn khu vực Dung Quất để xây dựngnhà máy lọc dầu đầu tiên của Việt Nam[2]. Tỉnh Quảng Ngãi được tái lập vào ngày 1 tháng 7 năm 1989, trên cơ sở tách tỉnh Nghĩa Bình thành 2 tỉnh Quảng NgãiBình Định[3].
[FONT=&quot]
[/FONT]
[YOUTUBE]Za8aWdnP8mc[/YOUTUBE]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Do dừng đèn đỏ, mất tín hiệu bộ đàm nên 2 tốp bị lạc nhau, phải chờ đợi mất 20p[/FONT]

[FONT=&quot]21h00[/FONT][FONT=&quot] : Đến Đà nẵng, không kịp để tắm biển và tham quan thành phố Đà Nẵng[/FONT]

[FONT=&quot]Đà Nẵng[/FONT][FONT=&quot] là một [/FONT][FONT=&quot]thành phố[/FONT][FONT=&quot] thuộc vùng [/FONT][FONT=&quot]Nam Trung Bộ[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Việt Nam[/FONT][FONT=&quot]. Đây là trung tâm kinh tế, văn hoá, giáo dục, khoa học và công nghệ lớn của khu vực [/FONT][FONT=&quot]miền Trung[/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]Tây Nguyên[/FONT][FONT=&quot]. Đà Nẵng hiện là một trong 13 [/FONT][FONT=&quot]đô thị loại 1[/FONT][FONT=&quot] đồng thời là một trong 5 [/FONT][FONT=&quot]thành phố trực thuộc Trung ương[/FONT][FONT=&quot] ở [/FONT][FONT=&quot]Việt Nam[/FONT][FONT=&quot].[/FONT][FONT=&quot][3][/FONT][FONT=&quot].[/FONT]
[FONT=&quot]Nguồn gốc từ "Đà Nẵng" là biến dạng của từ Chăm cổ "DAKNAN", nghĩa là vùng nước rộng lớn [/FONT][FONT=&quot][4][/FONT][FONT=&quot] hay "sông lớn", "cửa sông cái"[/FONT][FONT=&quot][5][/FONT][FONT=&quot].[/FONT]
[FONT=&quot]Cầu sông Hàn[/FONT][FONT=&quot] là một trong những cây cầu bắc qua [/FONT][FONT=&quot]sông Hàn[/FONT][FONT=&quot] ở [/FONT][FONT=&quot]Đà Nẵng[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]miền Trung[/FONT][FONT=&quot]Việt Nam[/FONT][FONT=&quot]. Cầu được khởi công ngày [/FONT][FONT=&quot]2 tháng 9[/FONT][FONT=&quot] năm [/FONT][FONT=&quot]1998[/FONT][FONT=&quot], khánh thành ngày [/FONT][FONT=&quot]29 tháng 3[/FONT][FONT=&quot] năm [/FONT][FONT=&quot]2000[/FONT][FONT=&quot][2][/FONT][FONT=&quot]. Đây là cây cầu quay đầu tiên do kỹ sư, công nhân [/FONT][FONT=&quot]Việt Nam[/FONT][FONT=&quot] tự thiết kế và thi công, và là cây cầu quay duy nhất ở [/FONT][FONT=&quot]Việt Nam[/FONT][FONT=&quot] hiện nay[3].[/FONT]
[FONT=&quot]Cầu là vạch nối liền hai trục đường chính của [/FONT][FONT=&quot]thành phố[/FONT][FONT=&quot] là đường [/FONT][FONT=&quot]Lê Duẩn[/FONT][FONT=&quot] ở bờ Tây và đường [/FONT][FONT=&quot]Phạm Văn Đồng[/FONT][FONT=&quot] ở bờ Đông. Cầu có chiều dài 487,7 [/FONT][FONT=&quot]mét[/FONT][FONT=&quot], rộng 12,9 [/FONT][FONT=&quot]mét[/FONT][FONT=&quot], gồm 11 nhịp, mỗi nhịp dài 33 [/FONT][FONT=&quot]mét[/FONT][FONT=&quot], kết cấu bê tông cốt thép dự ứng lực và 02 nhịp dây văng có tổng chiều dài 122,7 [/FONT][FONT=&quot]mét[/FONT][FONT=&quot], kết cấu dầm và tháp cầu chính bằng [/FONT][FONT=&quot]thép[/FONT][FONT=&quot], bản mặt cầu bằng bê tông cốt thép[/FONT][FONT=&quot][2][/FONT][FONT=&quot].[/FONT]
[FONT=&quot]Hằng ngày, vào khoảng 1 giờ khuya, phần giữa của cây cầu quay [/FONT][FONT=&quot]90 độ[/FONT][FONT=&quot] quanh trục và nằm dọc theo dòng chảy của dòng [/FONT][FONT=&quot]sông Hàn[/FONT][FONT=&quot] để mở đường cho tàu lớn đi qua. Khoảng 4 giờ cầu sẽ quay trở lại như cũ[4].[/FONT]

[YOUTUBE]5QEjLXTuuic[/YOUTUBE]

[FONT=&quot]UPDATE HÌNH ẢNH NGÀY 2[/FONT]

quang cảnh đường phố Tuy Hòa sáng sớm...

tiếp tục hành trình qua Quy Nhơn, Quảng Ngãi để tới Đà Nẵng

ngang qua đầm O Loan..

những cánh đồng lúa thẳng tắp, những dòng sông thơ mộng trên đường thiên lý...

chuẩn bị đến đường tránh đèo Cù Mông, QL 1D

con đường đẹp nhất từ đầu hành trình..

dừng chân nghỉ, chụp hình biển Quy Nhơn

trên đường ra lại QL1, vẫn có những đoạn đang làm đường rất bụi và xấu

nhưng QL1 thì đường đẹp, vắng và phong cảnh hữu tình

tới Tam Kỳ thì trời đã tối...

[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

taylaihanoi

Xe tăng
Ái chà...đang lười làm thì gặp ngay cụ. Nhớ trả tiền bản quyền cho em nhé....
Em sẽ hỗ trợ cụ vài cái hình chi tiết.
Em cũng muốn hầu các cụ hành trình chuyến HN-SG mà một phần không biết up hình, một phần cũng không rảnh rỗi lắm. Em có hình bên Flick mà không biết làm sao để cho lên đây. Cụ nào chỉ em, em kính diệu ngay là luôn, đồng thời hầu các cụ chuyến ngược HN-SG.

taylaihanoi

Xe tăng
Chuyến đi của cụ hoành tráng quá. Mấy cái xe cụ đi nếu không mang vào SG thì để cho em nhé.:D:D Em không thấy hành trình chạy HN - SG.
Hành trình bọn em là SG-HN-SG cụ ạ.:x

Kit07

Xe hơi
Cụ chủ có chuyến đi hay quá, Hóng tiếp ảnh đẹp của cụ,...

Kế toán ĐV

Xe hơi
Hóng ảnh cụ. CHúc cụ có chuyến đi thú vị ^^

TrongDuc_HP

Xe tải
Cụ chạy khoẻ thật . Em mới làm chuyến hải phòng - Huế -hải phòng về hôm 8 Tết mà về đau hết cả Người.
Ngày chạy khoẻ nhất từ Hà Tĩnh về Hải Phòng gần 380 cây mà oải quá. Đường xấu ,xe đông lúc nào cũng căng thẳng.

Ncgroup

Xe tải
Cụ chạy khoẻ thật . Em mới làm chuyến hải phòng - Huế -hải phòng về hôm 8 Tết mà về đau hết cả Người.
Ngày chạy khoẻ nhất từ Hà Tĩnh về Hải Phòng gần 380 cây mà oải quá. Đường xấu ,xe đông lúc nào cũng căng thẳng.
Bọn em đi có bộ đàm nên đã thông báo cho nhau những tình huống trên đường trước rồi, chạy cũng đỡ căng thẳng hơn

TrongDuc_HP

Xe tải
Hôm quay về em có rẽ vào động Thiên Đường rồi theo đường HCM về Hà Tĩnh. Đang đi thì gặp 2 xe đỗ bên đường vẫy lại bảo cầu phía trứơc có bẫy. 1 xe Biển 89l và 1 xe biển 29. Em tấp xe vào , phía trứơc là 1 xe đỗ lấn bên phải đường mà nếu ko để ý lách qua sẽ đè vạch chia cầu. Xa xa là 1 xe xxx. Sau khi cả bọn làm ầm ĩ , giả vờ gọi điện cho bộ CA thì lái xe xuất hiện và đánh xe qua cầu cho chúng em đi. 3 xe hí hửng qua cầu những vẫn bị xxx tuýt lại. Em và Bác 89 l xuống xe, Bác 29 đi sau cùng tranh thủ lúc xxx ko để ý vọt mất. Xxx đòi kiểm tra giấy

TrongDuc_HP

Xe tải
Nhưng em nhất quyết ko cho đòi đưa hình ảnh vì xxx nói vi phạm lỗi tốc độ. Xxx già rút điện thoại gọi nói xe em lỗi 48/30 hình ảnh rõ. Hài. Em cãi to ầm lên đòi hình ảnh. .. Sau cùng xxx ko đưa ra đuọc phải cho em và Bác 89 l đi. Xxx quảng bình nắn gân đầu Xuân đây.

Ncgroup

Xe tải
Nhưng em nhất quyết ko cho đòi đưa hình ảnh vì xxx nói vi phạm lỗi tốc độ. Xxx già rút điện thoại gọi nói xe em lỗi 48/30 hình ảnh rõ. Hài. Em cãi to ầm lên đòi hình ảnh. .. Sau cùng xxx ko đưa ra đuọc phải cho em và Bác 89 l đi. Xxx quảng bình nắn gân đầu Xuân đây.
Vâng, xxx đoạn này rất hay nắn gân. Em dính ở Phú bài ở ngày 3, cũng kêu là 57/50, bảo là có ảnh. Bên em thì cũng bảo là có cam hành trình, mấy bác ý ngó nghiêng tí rồi cho đi, chẳng thấy ảnh ọt đâu

Cruzeltz1.6

Xe máy
tiếp tục ngày 3 khởi hành đi Hà Tĩnh
e check out ks gần biển Mỹ an

tới hầm xuyên đèo Hải Vân...

...là tới tt Lăng Cô...

..đèo Phước Tượng

..trên đường, ko tránh khỏi những cảnh tai nạn thế này..

Cruzeltz1.6

Xe máy
e đi đường tránh Huế,đẹp và vắng..tranh thủ chộp hình..

tới địa phận Quảng Trị rồi..ghé thăm thành cổ...

bữa trưa ở tp Quảng Trị, kinh nghiệm là cứ nhắm chỗ nào đông xe ( ko phải là xe khách) là tấp vô

tiếp tục khởi hành, tụi e chạy qua 1 di tích lịch sử khác là cầu Hiền Lương

Cruzeltz1.6

Xe máy
điểm đến tiếp theo là mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp, Quảng Bình

rời Vũng Chùa khi hoàng hôn buông xuống..