Thảo luận Tầm này các cụ tránh xa fadil ra không lại mang cục tức vào người

DidiLe

Xe container
Người OF
Em đặt xe vinfast fadil bản full từ tháng 10 mà tới giờ vẫn chưa có xe, bên bán hàng đang dọa đến tháng 4 năm sau mới có xe. Giờ muốn lấy xe thì chỉ lấy bẳn nâng cao trở xuống thôi. Trong khi mình đặt bản full thì được tặng 25 triệu tiền mặt (trừ thẳng giá xe) mà lấy bản nâng cao sẽ ký lại hợp đồng thì coi như mất không 25 triệu (không được tặng nữa). Lúc đặt cọc mua xe thì hứa lên hứa xuống là trong vòng 2 tuần là có xe, lần nào hỏi thì cũng trả lời xe chưa về. Giờ cuối năm rùi thì lại kêu đổi hợp đồng. Không biết bao giờ mới có xe đây. Nói chung là cực kỳ ức chế mà ko biết kêu ai. Ai bảo khách hàng là thượng đế chứ, giờ chạy theo bọn nó cũng đến chết. Các bác tư vấn cho em xem phải làm sao?
Chuyển rắc rối đến AV ngay.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cục đăng kiểm vẫn đăng. Nếu số liệu Vinfast sai, ắt hẳn Đăng kiểm sẽ nhận khiếu nại. Nếu không ai khiếu nại, cụ làm ngay cho tôi nhờ. Nếu cụ làm, đăng kiêm sẽ như vớ được tiền ai đánh rơi ngay. Đúng hay sai biết liền.
Việc dễ vậy mà 5 tháng nay cụ không làm. Cũng quan liêu nhỉ?
Tôi chỉ cần phản chứng: nếu Vinfast đăng sai, ắt hẳn có người lên tiếng chính thức. Có người lên tiếng chính thức thì Đăng kiểm vào cuộc.
Đăng kiểm không (chưa) lên tiếng thì có nghĩa không (chưa) có vấn đề gì.

Cụ chỉ tưởng tượng trong đầu thôi.
Tôi đã bày cách, rất đơn giản, rằng cụ lên tiếng đi. Đứng đơn chính thức đi. Cụ sẽ có cả họ hàng hang hốc số liệu.
Cụ còn chờ gì nữa?
Hay là thôi? Thôi thì phải chấp nhận số liệu Vin cung cấp là xác thực. Vì người bất tín nhiệm Vin đến cùng cực như CỤ mà còn né việc làm rõ chân lý thì hỏi ai làm được?
Hay cụ sợ ánh sáng chân lý đến lượt nó rọi vào cụ?
Sao cụ cứ phải nói nhiều và trọng về giải thích những cái không đâu nhỉ?
Chính cụ nói cục đăng kiểm vẫn đang và tôi chỉ hỏi là là đăng Ở ĐÂU thôi mà?
@-)@-)

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em đặt xe vinfast fadil bản full từ tháng 10 mà tới giờ vẫn chưa có xe, bên bán hàng đang dọa đến tháng 4 năm sau mới có xe. Giờ muốn lấy xe thì chỉ lấy bẳn nâng cao trở xuống thôi. Trong khi mình đặt bản full thì được tặng 25 triệu tiền mặt (trừ thẳng giá xe) mà lấy bản nâng cao sẽ ký lại hợp đồng thì coi như mất không 25 triệu (không được tặng nữa). Lúc đặt cọc mua xe thì hứa lên hứa xuống là trong vòng 2 tuần là có xe, lần nào hỏi thì cũng trả lời xe chưa về. Giờ cuối năm rùi thì lại kêu đổi hợp đồng. Không biết bao giờ mới có xe đây. Nói chung là cực kỳ ức chế mà ko biết kêu ai. Ai bảo khách hàng là thượng đế chứ, giờ chạy theo bọn nó cũng đến chết. Các bác tư vấn cho em xem phải làm sao?
Em nghi gây sốt ảo :D
Ảnh có đội Marketing lắm chiêu lắm !

FUKCLU3

Xe tải
Sao cụ cứ phải nói nhiều và trọng về giải thích những cái không đâu nhỉ?
Chính cụ nói cục đăng kiểm vẫn đang và tôi chỉ hỏi là là đăng Ở ĐÂU thôi mà?
@-)@-)
Cụ cứ bình tĩnh. Các báo khi đăng đều "theo số liệu từ cục đăng kiểm". Có 2 trường hợp. Báo nói láo và đăng kiểm bị mù. Báo nói đúng và đăng kiểm không có lý do gì ý kiến thêm.
Nào đến lượt cụ. Theo cụ thì điều gì đang xảy ra?

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ bình tĩnh. Các báo khi đăng đều "theo số liệu từ cục đăng kiểm". Có 2 trường hợp. Báo nói láo và đăng kiểm bị mù. Báo nói đúng và đăng kiểm không có lý do gì ý kiến thêm.
Nào đến lượt cụ. Theo cụ thì điều gì đang xảy ra?
Tôi đọc thì những tháng gần đây hoàn toàn không có:
"theo số liệu từ cục đăng kiểm" như cụ nói. Có thì cụ cho cái nguồn.
Hay nguồn lại mật?
#-o

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

FUKCLU3

Xe tải
Đọc lại rồi. Trước hết cụ chứng minh cái này đi đã:

(:| (:|
Chỗ này cụ đúng. Việc dẫn "theo số liệu từ đăng kiểm" không phải là mọi lúc.
Tôi xin rút chữ "đều", xin lỗi cụ chỗ này nghiêm túc.
Tuy nhiên số liệu đăng kiểm thì luôn có. Và họ không lên tiếng có nghĩa là chưa ai đặt vấn đề nghi ngờ số liệu của Vinfast.
Nếu cụ nghi ngờ, hãy hỏi. Hỏi không được thì chất vấn, khiếu nại...
Chứ cụ nói ở đây chỉ = lời dèm pha.
Hiệu quả của nó chỉ tác dụng với ai thù ghét sẵn Vin.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này cụ đúng. Việc dẫn "theo số liệu từ đăng kiểm" không phải là mọi lúc.
Tôi xin rút chữ "đều", xin lỗi cụ chỗ này nghiêm túc.
Tuy nhiên số liệu đăng kiểm thì luôn có. Và họ không lên tiếng có nghĩa là chưa ai đặt vấn đề nghi ngờ số liệu của Vinfast.
Nếu cụ nghi ngờ, hãy hỏi. Hỏi không được thì chất vấn, khiếu nại...
Chứ cụ nói ở đây chỉ = lời dèm pha.
Hiệu quả của nó chỉ tác dụng với ai thù ghét sẵn Vin.
Cái này cụ lại nhầm. Chúng ta không nói đến chất lượng hay con số gì của xe Vin.
Em chỉ có thắc mắc là tại sao cái số liệu đăng kiểm cả năm 2020 lúc đực, lúc cái, dc đâu 2-3 tháng, số còn lại đâu ạ? Hay là cục đăng kiểm làm việc theo thời tiết?
8->

hd65

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đọc thì những tháng gần đây hoàn toàn không có:
"theo số liệu từ cục đăng kiểm" như cụ nói. Có thì cụ cho cái nguồn.
Hay nguồn lại mật?
#-o
Nếu có nguồn số liệu nào tin cậy hơn thì show ra chứng minh số liệu của VinFast là nói láo. Không có nguồn nào tin cậy để chứng minh thì câm mồm vào.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có nguồn số liệu nào tin cậy hơn thì show ra chứng minh số liệu của VinFast là nói láo. Không có nguồn nào tin cậy để chứng minh thì câm mồm vào.
Có nguồn của cục đăng kiểm đấy, mà chỉ có khi tháng nào mát trời thôi nhé. Mà nhiệm vụ của tôi không phải show số liệu tin cậy, đó phải là Vin.
Ai tin thì tin, tôi thì không tin thằng nào tự đưa số cả. Không phải Vin, không TC,..
:))

hd65

[Tịch thu bằng lái]
Em nghi gây sốt ảo :D
Ảnh có đội Marketing lắm chiêu lắm !
Có nguồn của cục đăng kiểm đấy, mà chỉ có khi tháng nào mát trời thôi nhé. Mà nhiệm vụ của tôi không phải show số liệu tin cậy, đó phải là Vin.
Ai tin thì tin, tôi thì không tin thằng nào tự đưa số cả. Không phải Vin, không TC,..
Mà y không tin thì kệ mà y thôi. Mà y tin thì VinFast bán được nhiều xe hơn chắc ?ảo tưởng bản thân quá à. Nghĩ ý kiến của mình nhiều người để ý quá à.

hd65

[Tịch thu bằng lái]
Mịa số liệu nó ảnh hưởng đến danh tiếng, ảnh hưởng đến lòng tin của người tiêu dùng vào hãng xe. VinFast nói láo số liệu bọn hyundai bị ngồi lên đầu, bị mất danh tiếng xe bán chạy nhất phân khúc nó chả khui ra cho bằng được chứ dễ gì nó bỏ qua cho thích đưa số liệu bao nhiêu thì đưa. Nói ngu nó cũng phải vừa thôi chứ.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Mà y không tin thì kệ mà y thôi. Mà y tin thì VinFast bán được nhiều xe hơn chắc ?ảo tưởng bản thân quá à. Nghĩ ý kiến của mình nhiều người để ý quá à.
Mịa số liệu nó ảnh hưởng đến danh tiếng, ảnh hưởng đến lòng tin của người tiêu dùng vào hãng xe. VinFast nói láo số liệu bọn hyundai bị ngồi lên đầu, bị mất danh tiếng xe bán chạy nhất phân khúc nó chả khui ra cho bằng được chứ dễ gì nó bỏ qua cho thích đưa số liệu bao nhiêu thì đưa. Nói ngu nó cũng phải vừa thôi chứ.
Tưởng gì, thành phần trẻ trâu vô văn hoá như này em xin phép không tiếp thêm.

Doun

Xe điện
Cái này thì em thông tin cho cụ. Cái anh Cục ĐK nó không có nghĩa vụ phải công bố số liệu đăng kiểm, dù nó luôn có sẵn và không phải bí mật gì. Thích thì anh ấy nói, không thích thì anh ấy bẩu chưa tổng hợp được số liệu. Thế nên việc số liệu bập bõm là đúng. Hãng nào muốn PR thì đến anh ý xin số liệu rồi xì cho báo nó viết bài khi doanh số mình cao và lờ đi khi mình thấp. Có thể có hãng nó ếch cần cái bài PR này, vì nó là ông nhớn, số liệu của nó, của đối thủ nó biết là được.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì em thông tin cho cụ. Cái anh Cục ĐK nó không có nghĩa vụ phải công bố số liệu đăng kiểm, dù nó luôn có sẵn và không phải bí mật gì. Thích thì anh ấy nói, không thích thì anh ấy bẩu chưa tổng hợp được số liệu. Thế nên việc số liệu bập bõm là đúng. Hãng nào muốn PR thì đến anh ý xin số liệu rồi xì cho báo nó viết bài khi doanh số mình cao và lờ đi khi mình thấp. Có thể có hãng nó ếch cần cái bài PR này, vì nó là ông nhớn, số liệu của nó, của đối thủ nó biết là được.
Thế thì chứng tỏ em nói đúng về Vin rồi còn gì nữa cụ. Tự nhiên có mấy tháng nhảy đâu ra cái có con số từ cục đăng kiểm. Mà sao VF phải làm thế nhỉ? Nhiều cụ trong này cãi sống chết là số liệu Vin tự đưa chính xác 1000% không thì sở thuế, cảnh sát v.v.v nhảy vào cuộc ngay cơ mà?
>:) >:)

Hưng galanzer

Đi bộ
Nói chung là không ai biết bao giờ giao đc xe fadil

datto70

Xe điện
Hôm nay em nhận xe rùi cụ ạ, mặc dù vậy vẫn không vui!
hy vọng cụ sử dụng nó, ưng cái chất của nó, và giảm dần nỗi buồn,....... :D biết đâu lâu sau tăng dần niềm vui,đổi fadil lên em hạng C của Vin.