[Funland] Tầm này đi tầm soát ưng thư vòm họng ở đâu là an toàn nhất?

Diễm.

Xe tải
Cụ qua bệnh viện K tân triều là ok hoặc cụ ra Medlatech Nghĩa Dũng Hay trích sài . Chết toàn ưng thư thôi ... vào viện K đông như quân nguyên.... có Kinh tế nên đi kiểm tra 1 năm 1 lần ,GĐ 1 con sử lý đc... 3 hay 4 chỉ kéo dài thôi !
Vâng e cám ơn cụ

Diễm.

Xe tải
Cụ gọi cho trung tâm xét nghiệm y học phân tử, quân y viện 103, BS Thọ 024 6670 0100 chuyên xét nghiệm ung thư vòm họng, hình như còn có dịch vụ lấy máu tại nhà, chúc cụ tai qua nạn khỏi
Vâng ạ để e xem nếu cần e gọi lấy mẫu. Em vẫn muốn đi khám và soi để yên tâm hơn. Em cảm ơn cụ nhiều ạ

Diễm.

Xe tải
Mợ ơi đến viện giờ đều test nhanh covid mới cho vào khám, k lo đâu mợ đi đi ạ, cho yên tâm. Chúc mợ an lành ạ
E cám ơn mợ. Nhưng hiện giờ nơi đâu cũng có F0 ẩn nấp. Vào viện sao e thấy đáng sợ lắm. Chắc em qua phòng khám tư thôi mợ ah. Nếu nghiêm trọng thì em liều chết đến viện.

bsquangtoan

Xe hơi
Cụ ơi, K3 là bệnh viện K Tân Triều ạ ? Em cũng muốn đi khám chuyên khoa. Em đã khám viện Nội tiết chỗ Thái Thịnh, bs bảo không sao nhưng mà lâu rồi do dịch nên em chưa đi khám lại chỗ đó. Giờ đã đi thì đi hẳn chỗ chuyên để khám mấy bộ phận luôn thể.
Vâng cụ ạ!

phuongchi

Xe buýt
Em chúc mợ chủ thăm khám có kết quả tốt, không bệnh tật gì.
Em đợt này cũng đang sút mất 4kg trong 2 tháng nên cũng đang lo lắng quá, nhưng chắc em đợi hết dịch thì đi khám vậy vì cũng chưa có triệu chứng gì rõ ràng cả.
Có cụ nào có kinh nghiệm vụ sụt cân này tư vấn thêm cho em với nhé.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Lời khuyên chân thành và chân thực quá
Cảm ơn cụ, đôi khi e nói hơi thô nhưng rất thật đi thẳng vào trọng tâm vấn đề.
Giả sử 1:1 thì ko sao nhưng 1:10 e nghĩ nên hạn chế.

phuongmit

Xe cút kít
Em chúc mợ chủ thăm khám có kết quả tốt, không bệnh tật gì.
Em đợt này cũng đang sút mất 4kg trong 2 tháng nên cũng đang lo lắng quá, nhưng chắc em đợi hết dịch thì đi khám vậy vì cũng chưa có triệu chứng gì rõ ràng cả.
Có cụ nào có kinh nghiệm vụ sụt cân này tư vấn thêm cho em với nhé.
Sụt cân nhanh thì nên test tiểu đường đầu tiên. K bị thì mới kiểm tra cái khác

Diễm.

Xe tải
E cám ơn các cụ mợ rất nhiều vì đã quan tâm và chia sẻ với em.

Sáng nay em đi khám về rồi ạ.Bác sĩ Dũng ở viện K đó nhưng em qua phòng khám tư. Bác bảo em bị viêm do trào ngược, và hiện tại không thấy biểu hiện của Ung thư.

E cảm thấy may mắn vì chưa bị. Nhưng cũng sẽ luôn để ý sức khoẻ và chủ động đi tầm soát khi hết dịch.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cccm lắm tiền, ăn u linh tinh quá nên nhìu dấu hiệu bệnh. Thêm cái tham sống, sợ chết, tiêc mình vừa giàu nên cứ nổi cái mụn nhỏ là ung thư ám ảnh kéo về.

E cứ đồ luộc xơi, ít rau hoa quả, ít nc trà thoi thóp qua ngày nên chả nghĩ ngợi j. Đến viện bs hỏi: a chơi môn j à mà nhìn khỏe nhỉ. E bảo: chỉ ăn thôi. Vâng, ăn ít thôi cccm nhé. Bệnh vào từ miệng =))

bsquangtoan

Xe hơi
Cccm lắm tiền, ăn u linh tinh quá nên nhìu dấu hiệu bệnh. Thêm cái tham sống, sợ chết, tiêc mình vừa giàu nên cứ nổi cái mụn nhỏ là ung thư ám ảnh kéo về.

E cứ đồ luộc xơi, ít rau hoa quả, ít nc trà thoi thóp qua ngày nên chả nghĩ ngợi j. Đến viện bs hỏi: a chơi môn j à mà nhìn khỏe nhỉ. E bảo: chỉ ăn thôi. Vâng, ăn ít thôi cccm nhé. Bệnh vào từ miệng =))
Cũng không hẳn a ạ! Có nhiều nguyên nhân gây ung thư, khi đã có điều kiện hoặc quan tâm đến sức khoẻ của mình thì nên đi khám, bởi Ung thư " Biết sớm trị lành". Không may bị ở giai đoạn sớm khả năng điều trị khỏi hoàn toàn cao, ở giai đoạn muộn thật sự vất vả ạ

lanhpham

Xe điện

Sáng nay em đi khám về rồi ạ.Bác sĩ Dũng ở viện K đó nhưng em qua phòng khám tư. Bác bảo em bị viêm do trào ngược, và hiện tại không thấy biểu hiện của Ung thư.

E cảm thấy may mắn vì chưa bị. Nhưng cũng sẽ luôn để ý sức khoẻ và chủ động đi tầm soát khi hết dịch.
Trào ngược dạ dày giống e cũng bị,mợ nên chữa sớm đi ko để lâu bị ung thư đấy,chưa kể nó sẽ ảnh hưởng đến dạ dày

phuongchi

Xe buýt

Chúc mừng mợ nhé. Điều lo sợ nhất may mắn ko xảy ra, tối nay phải làm lễ quốc Khánh tưng bừng mợ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

saphia2008

Xe tải
Cách đây gần 1 tháng em có thấy đau nhói bên cổ bên trái, ngay dưới họng. Lúc đó cảm giác đau và nuốt vướng.

Em định đi khám nhưng nghĩ để qua dịch đã

Giờ bùng dịch, em tự dưng cảm thấy có vấn đề 1 bên họng. Cũng chỗ đau ngày trước đó, bị sổ mũi cũng chỉ 1 bên đó, bị đau ngứa cũng chỉ đúng 1 bên đó...Em đọc dấu hiệu sao giống với dấu hiệu của Ung thư vòm họng giai đoạn đầu quá các cụ ah. Mỗi cái là em chưa thấy u cục thôi.

Dù đang dịch, nhưng e rất lo lắng và muốn mai đi làm tầm soát luôn các cụ ah. Nhưng vào viện giờ này nguy hiểm quá :(
Khả năng cụ chỉ bị sỏi tuyến nước bọt thôi, cụ qua 108 khám giờ là ngon vì ở đó phân tuyến tốt cụ ah

Diễm.

Xe tải

Chuẩn đấy cụ. Bệnh từ miệng. Ăn uống ít đỡ sợ. Em cũng muốn tập thói quen ăn uống như cụ mà bh đồ ăn hấp dẫn quá

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dính Covid cũng có triệu chứng như thế thì phải: mệt mỏi, sốt nhẹ, họng hơi đau.