Tâm sự của 1 thèng mua xe

NgocTuyen09

Xe hơi
Em mới quất em morning slx 2010 đây. Em hầu các cụ chuyện của e. Đúng là người dùng. Nếu bán cũng ức đi mua cũng cay. E search chợ tốt và nhiều nơi. Xem nhiều xe mà toàn xe hủi. Hôm thứ 6 thấy có xe bảo chính chủ nữ dùng. Ảnh đẹp gọi điện đúng nữ. Máu quá e và thằng bạn lên đường giữa trưa. Đến xem thì xe éo như hình. Kêu và rung như công nông. Xe thì vừa spa ghế rách tả tơi. Công tơ tua nhưng nó quên mẹ cái thẻ xe nhắc bảo dưỡng 10 vạn. Bạn e bảo về, éo xem nữa. E thì máu cứ nán nghĩ xem nhiều nản. Chuyện vui bắt đâu. E vừa cầm khoá mở xe là bà kia điện thoại liên tục. Đại ý chị bán cho e e ko bớt đồng nào. E kệ coi như ko nghe thấy. Vào nhà nói chuyện hỏi thì xe ko chính chủ ( ảo rồi). Đòi đúng giá bớt 2tr. E bảo 260 cho slx 2010. Từ đâu chồng mò về ầm ĩ lên. Nào e éo biết gì éo biết giá. Em éo mua được xe a đâu. A ko muốn nc với e. E về đi. Bà vợ thì can nói chồng xong bảo để chú ý nói. E bảo e éo biết gì xe. Đẹp thì e chốt giá rồi đi check. Con vợ đuổi thằng chồng đi để làm giá. Bạn e thì cứ giục về. E thì máu nghĩ thôi tìm nhiều chán. Mua cho nhanh. Ok nó bớt 2 tr nữa là 273. Xong giá bảo đi check. Nó bảo chị mệt ko đi được. Với lại bọn gara nó toàn nói đểu. Ôi dcm lúc này e tỉnh hẳn. Thằng bạn e chắc thấy e ngu quá đà. Nó bảo e dcm tao có việc. Mày về cho tao rồi chiều quay lại mà lấy xe. Em tỉnh hẳn nên bảo thôi bạn e bận e về chiều quay lại. Mặt con vợ ngắn tũn lại. Xong bảo tuỳ em, thợ còn trả chị 268. Có người bảo ko thèm bớt của chị. Chẳng qua nắng mà e đi chị bớt cho cái lệ phí.
Chạy thoát thằng bạn bảo xe kêu và rung. ABs ko sáng, xe vừa spa công tua. Xe thợ gửi dân rồi. Mà gửi xe lỗi. Bọ nó diễn trò mà mày ngu vãi mứt.
Chán lại về. Nghĩ bảo éo mua nữa cứ 2b đi thôi. Có tiền mua mới cho lành. Về chán chẳng tìm. Chiều vào nét vu vơ thấy có salon giao bán xls 2010. Gọi thử xem sao.
Bên kia: alo
Em: em hỏi morning slx 2010
- xe đó e rao hộ thôi của chị em. A gọi cho chị ấy mà mua
Lấy số e gọi thì bên bán nghe máy: a bận lắm lúc nữa gọi lại. ( ôi éo đc rồi). E làm cốc trà đá mấy bi thuốc lào thuốc lá. Coi như nay éo tìm được xe. Chán chê, tự nhiên ngứa tay gọi lại bên kia alo a xong rôi. Em xem qua chỗ này mà xem. Nghe giọng thấy tin tưởng. 4h em bốc thằng bạn lên được. Đường đông, tắc mãi mới đến. Thấy a bán ngồi cà phê. Ok em cũng ngồi. Chém gió nửa tiếng hỏi xe. Bảo vợ a đi chợ. Ok thấy a cũng ok e chém tiếp. 6 giờ chị vợ về. Bảo đông đi lâu. Đưa luôn chìa khoá bảo các a cứ xem. Anh chồng thì cứ cafe. Chị vợ thì về nấu cơm. Ngay tiếp xúc hai vợ chồng e đã cảm tình. Nhìn xe e ưng luôn. Thằng bạn lái thử bảo ok. E quay sang bảo e lấy luôn. Chồng tiền lấy xe. A chị ấy mắt chữ o mồm chữ a. Thôi a ok bán cho e. Nhưng hôm khác lấy lo gì. E bảo ko e lấy luôn. Nhân viên của a chồng gọi giục đi họp cháy máy. 7h tối trời mưa to. Vừa bận họp, vừa bán xe. Em thì đòi lấy. E bảo e còn chưa thèm làm hợp đồng cứ lấy xe. Châc thấy e điên quá a ấy bảo chở e về nhà. Em với chị thanh toán. A đi làm. Ok vào đưa tiền lấy xe. Bảo hôm nào anh chị bố trí đi ký hợp đồng với e sau e cứ lấy đã.
Ngon choét 2010 chính chủ đi ít. Xe mới, chắc nịch. Về ông anh biết xe xem bảo quá chất.
Đây a chủ còn bảo e từ từ. A bán ko vội e mua vội thế. Xem nhiều xe đi, còn phải check nữa mà. Em chẳng cần. Nc thích rồi, xe thích rồi là khênh. Chẳng bù buổi sáng xe lỗi đắt mà nó còn ko cho đi check.
Thế mới thấy bắt vợ 2 kì công vất vả lắm. Ah mà xe em còn toàn làm hãng nữa chứ. Duyên vãi
Cụ lấy giá bn thế, em cũng đang tìm e này

hienlove2009

Xe máy
E cũng đã mua 1 con LX 2010 và cũng rơi vào tình cảnh như của cụ nhưng không thê thảm bằng đồng cảm với cụ

bong07

Xe container
E chơi cave chưa dọn về làm cho chắc cú!đỡ ko cave giá dân!

anhducbn86

Xe hơi
Cụ cho ít ảnh lên ae ngắm chút nào

autoviet.vn

Xe hơi
Bẩm các cụ là e tích cóp được hơn 2 trăm, quyết định lên đời, ngâm cứu mãi đi đến quyết định em morning slx 2008, trước tết thời gian gấp quá có đi xem vài e mà chưa quyết được e nào, ra giêng e lại công cuộc tìm kiếm, xe dân thì ít chủ yếu toàn thợ, thợ cũng được miễn là xe ngon.Vừa rồi e có chung kết 1 e slx 2008 , xe đẹp đều theo thời gian, xác định mua cao hơn 1 chút cũng ok, e quất hơn 2 đồng 2 tí, quay ra quay vào thằng chủ xe nó tháo mịa quả sub gầm ghế lúc nào ko hay, công nhận bọn này bẩn thật, gọi điện đòi thì chối đổ tại cho thợ lấy trộm mất, cù nhầy mãi e cũng éo thèm nữa, từ lần sau bố cạch mặt:) .Mua về thì hết ô này chê đắt đến ô kia chê , bảo con này chỉ 160tr thôi, a xem trên mạng toàn 150tr là cùng 160tr là ngon lắm rồi.Ông thì bảo thế ko bảo a, bạn a vừa bán có 140tr mà a ko lấy.Chán chả buồn nói luôn.Hôm sau e làm mấy mâm khao con xe cỏ, ông nào hỏi e cũng chỉ dám bảo e mua đắt những 160tr cho đỡ đau đầu:)
Thường những người không am hiểu về xe, chưa trực tiếp đi mua xe, chỉ nghe nói hoặc nghe qua câu chuyện nghĩ xe cũ quá rẻ thôi. Các cụ có câu tiền nào của đấy. Mức giá cụ mua với đời xe như vậy không phải xe Taxi, tai nạn, xe van thì tương đối phù hợp với giá của thị trường chung.
Từ ngày mua xe về cụ đi ổn chứ, đi trời mưa, gió và nắng nóng mới thấy giá trị của xe ô tô.

anhtuan4284

Xe hơi
Cụ lấy giá bn thế, em cũng đang tìm e này
e lấy 269 cụ ạ. màu trắng. về e thay luôn 4 quả lốp, bảo dưỡng 4 vạn trong hãng luôn. mất thêm 10 củ đi chẳng làm sao. xe chỉ nát cản trước do va quệt gãy chốt, ra hàng nó bôi nhựa gắn lại. máy móc khung gầm e ko phải làm gì

anhtuan4284

Xe hơi
Thường những người không am hiểu về xe, chưa trực tiếp đi mua xe, chỉ nghe nói hoặc nghe qua câu chuyện nghĩ xe cũ quá rẻ thôi. Các cụ có câu tiền nào của đấy. Mức giá cụ mua với đời xe như vậy không phải xe Taxi, tai nạn, xe van thì tương đối phù hợp với giá của thị trường chung.
Từ ngày mua xe về cụ đi ổn chứ, đi trời mưa, gió và nắng nóng mới thấy giá trị của xe ô tô.
đung cụ ạ. nghe đồn xe rẻ nhưng đi mua mới thấy tiền nào của nấy thôi. mà tự tìm xe cực lắm, đi lại nhiều mà đã chắc gì gặp xe ngon

NgocTuyen09

Xe hơi
e lấy 269 cụ ạ. màu trắng. về e thay luôn 4 quả lốp, bảo dưỡng 4 vạn trong hãng luôn. mất thêm 10 củ đi chẳng làm sao. xe chỉ nát cản trước do va quệt gãy chốt, ra hàng nó bôi nhựa gắn lại. máy móc khung gầm e ko phải làm gì
Cuối cùng em cũng mua xe cùng đời với cụ, tuy ko chính chủ nhưng xe vẫn còn chất, em ra hãng chech đã đi 8,3v, xe còn nguyên bản. E làm hdmb nhưng không sang tên. Mua vê em thay luôn dầu và cốc lọc, bugi, lọc xăng, lọc gió, lọc điều hòa. Cuối tuần em đi dán kính lái và độ loa sup gầm cho quên đi cái ồn của xe.

anhtuan4284

Xe hơi
Cuối cùng em cũng mua xe cùng đời với cụ, tuy ko chính chủ nhưng xe vẫn còn chất, em ra hãng chech đã đi 8,3v, xe còn nguyên bản. E làm hdmb nhưng không sang tên. Mua vê em thay luôn dầu và cốc lọc, bugi, lọc xăng, lọc gió, lọc điều hòa. Cuối tuần em đi dán kính lái và độ loa sup gầm cho quên đi cái ồn của xe.
cụ mua bao nhiêu đấy ạ. e cung thay như cụ gầm bệ chắc e không làm gì. em còn thay luôn 4 quả lốp hankook Hàn luôn. xe em thì ODD có 4 vạn. e không rõ thế nào kệ, cứ ngon đã

NgocTuyen09

Xe hơi
cụ mua bao nhiêu đấy ạ. e cung thay như cụ gầm bệ chắc e không làm gì. em còn thay luôn 4 quả lốp hankook Hàn luôn. xe em thì ODD có 4 vạn. e không rõ thế nào kệ, cứ ngon đã
Em mua 258 bim tỉnh vì em ở tỉnh nên biển ko quan trọng. Mà cụ thay 4qủa lốp hết bn vậy.

hoangminhquang

Xe tải
Gía đó là giá xe chuẩn đấy. Còn từ 140-180tr là xe dịch vụ từ taxi trở lên...

anhtuan4284

Xe hơi
Em mua 258 bim tỉnh vì em ở tỉnh nên biển ko quan trọng. Mà cụ thay 4qủa lốp hết bn vậy.
Vâng e hà nội nên cao hơn cái biển. E thay hết 5.2 tr hankook hàn quốc. Cụ xem lốp lâu chưa. Ko thì mình đi cho mình thay luôn cụ ạ. Nếu cụ thay là như hệt em đắp vào xe. Khoảng 7-10 tr

NgocTuyen09

Xe hơi
Vâng e hà nội nên cao hơn cái biển. E thay hết 5.2 tr hankook hàn quốc. Cụ xem lốp lâu chưa. Ko thì mình đi cho mình thay luôn cụ ạ. Nếu cụ thay là như hệt em đắp vào xe. Khoảng 7-10 tr
Xe em nhìn cũng giật mình một qủa mới còn 3 qủa date 14,15. Xe chủ cũ toàn đi chợ đưa f1 đi học. Ghế cụ còn nguyen ko, ghế e vẫn nguyên bản, 4bóng khí.

anhtuan4284

Xe hơi
Xe em nhìn cũng giật mình một qủa mới còn 3 qủa date 14,15. Xe chủ cũ toàn đi chợ đưa f1 đi học. Ghế cụ còn nguyen ko, ghế e vẫn nguyên bản, 4bóng khí.
của em ghế còn đẹp. nhưng lại có 1 túi khí. xe e cũng lốp 3 quả 2014 1 quả 2016. trông thì vẫn ngon. mà em thay luôn cho đồng bộ

khanhnguyen133

Xe hơi
chuẩn cụ,xe cũ thì giá cả nó vô vàn.có khi mua rẻ lại hoá đắt