[Funland] Tâm sự của người đàn ông .....

duytrong

Xe lăn
Cụ không thấy đầy trường hợp sau khi biết người đang nuôi nấng không phải là bố đẻ, đứa con vẫn không hề thay đổi tình cảm với bố nuôi và còn không màng gì đến bố đẻ nữa kia, nếu đứa trẻ được nuôi dạy đàng hoàng và cụ quý nó thật sự thì cụ không phải lo đâu.

LLY

Xe máy
Đọc chuyện của cụ mà tưởng như mình đang ở trong thế giới cổ tích. Ước gì mình cũng là một cái gì quan trọng đến thế với ai đó, không chút so đo, tính toán. Chúc cụ một cái kết thật đẹp

DurexXL

Tháo bánh
Thưa cccm!!!!!
Nick chính của em thì dùng để chém gió với hẹn hò, mua bán trao đổi thôi, bên em xin phép lập nick này để tâm sự chuyện đời...
Thưa cccm, em năm nay 36t là kỹ sư cầu đường, so với bạn bè trang lứa thì em chỉ ở mức trung bình xét về mặt địa vị hay kinh tế. Nhưng hôm nay em không nhắc về vấn đề ấy mà nói về chuyện gia đình.
Em kết hôn mới gần 2 năm, vợ em vốn là cô gái em yêu thầm từ hồi mới ra trường. Trớ trêu thay khi em cưới cô ấy là lúc cô ấy vừa có thai với người khác, 1 người đàn ông đã có gia đình và chối bỏ trách nhiệm. Hồi ấy em vừa lếch thếch trong Quảng Ngãi về, gặp cô ấy bụng mang dạ chửa, hỏi chuyện thì em mới biết tình cảnh. Không hiểu do vẫn yêu, hay do sĩ gái, em đến tìm thẳng gã kia tại cơ quan hắn trên phố Chùa Láng rồi đấm toác mồm gã ấy. Em nhớ năm ấy cũng là gần Tết, em dẫn thẳng cô ấy về quê gặp bà già, kết quả em bị cả họ phản đối, riêng mẹ em không nói gì. Hai đứa lại đưa nhau về HN đợi đẻ. Không bỏ cuộc em lại về xin phép mẹ em, suốt 1 tuần bà im lặng khiến em tuyệt vọng. Hôm ấy, em tính ngủ sớm để sáng mai về HN thì mẹ em chuẩn bị cho em 1 combo đầy đủ cho gái đẻ, kèm theo lời dặn dò, e mừng rơi nước mắt cảm ơn mẹ rồi lao nhanh về HN.
Đầu năm sau em cưới và 1 tháng sau thằng bé ra đời, nó mang họ em và em luôn coi nó như con. Có 2 mẹ con em cũng tu chí hơn, quyết tâm mua xe, mua đất và giờ đang làm nhà. Em cũng chủ động xin về làm gần nhà, ít phải đi xa để dc gần gia đình, thỉnh thoảng cùng anh em làm công trình ngoài để thêm thu nhập. Thời gian cứ trôi đi, thằng bé lớn lên trong vòng tay của 2 vợ chồng, em yêu thương 2 mẹ con vô điều kiện và coi gđ là cả cuộc sống.
Nhưng cứ nhìn con lớn lên em lại nghĩ đến cảnh sau này con sẽ biết sự thật về nguồn cội và sẽ đi tìm về nguồn theo bản năng là em thấy rối bời. Dù biết sự thật là ko thể che dấu nhưng em vẫn muốn ngày ấy càng muộn càng tốt. Em cũng chưa muốn sinh thêm vì muốn con lớn thêm chút nữa và em lo thêm về kinh tế. Giờ cứ nhìn con, nhìn vợ em lại thấy rối, vì đấy là những người rất quan trọng với cđ em.
Cụ chủ thớt Đàn ông, Đàng hoàng và Tuyệt vời
Mẹ cụ chủ thì Vị tha và Nhân hậu vô bờ

Chúc Bà và Gia đình cụ Chủ luôn mạnh khỏe, bình an

Anhmphap

Xe hơi
Cứ sống hạnh phúc với những gì mình đang có thôi. Good luck!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt là người hiếm có. Trong đời 1 người đàn ông, làm được như cụ cũng đáng ngẩng đầu. Mẹ cụ cũng là người hết lòng vì con và bao dung độ lượng hiếm có.
Trong thớt này, có vài ông cay nghiệt và hẹp hòi hiếm có.
Cuộc sống này chẳng có gì nói mạnh đc. Nhiều đôi đến với nhau trong trạng thái hoàn hảo nhưng rồi vẫn chia ly tan tác.
Bởi vậy, hoàn toàn có thể có những cặp đôi đến với nhau trong đắng cay nhưng cái kết lại ngọt ngào.
Cơ bản là phải có niềm tin vào cuộc sống, vào con người, tin vào những điều đúng đắn mà mình đã lựa chọn.
Với người như cụ, em tin cuộc đời sẽ đáp lại cụ bằng nhiều quả ngọt.
Là 1 người mẹ có 2 con trai, em chưa biết sau này con em lựa chọn những gì, nhưng câu chuyện của cụ và mẹ cụ cho em nhiều suy ngẫm về những điều tốt đẹp trong cuộc đời vốn quá nhiều lừa lọc bon chen.
Em thì lại ko cho rằng các cụ đó là hẹp hòi, mà có cái nhìn khá là góc cạnh và đáng suy ngẫm!

Buồn quá

Xe hơi
Em nghĩ đã có thai với người khác thì không nên cưới.Thứ nhất ,chắc gì đã yêu mình hay cần thằng đổ vỏ.Thứ hai,sống thế phức tạp bỏ mẹ ,lấy vợ tử tế còn không ăn ai nữa là có bầu thằng khác.Thứ ba,sau này thằng bố nó đòi con về thì cụ càng đau lòng,khéo mất cả vợ cả con.

stephanie

Xe tải
Vấn đề là vk cụ! Nếu sau này vk cụ mà muốn cho nó nhận bố ruột thì cụ có cản cũng ko đc, Còn nếu vk cụ đồng lòng với cụ thì Cá vào ao ai người đấy hưởng thôi! lớn rồi nhờ vk cụ phân tích cho nó hiểu là đx

pkhcsht

Xe điện
Thưa cccm!!!!!
Nick chính của em thì dùng để chém gió với hẹn hò, mua bán trao đổi thôi, bên em xin phép lập nick này để tâm sự chuyện đời...
Thưa cccm, em năm nay 36t là kỹ sư cầu đường, so với bạn bè trang lứa thì em chỉ ở mức trung bình xét về mặt địa vị hay kinh tế. Nhưng hôm nay em không nhắc về vấn đề ấy mà nói về chuyện gia đình.
Em kết hôn mới gần 2 năm, vợ em vốn là cô gái em yêu thầm từ hồi mới ra trường. Trớ trêu thay khi em cưới cô ấy là lúc cô ấy vừa có thai với người khác, 1 người đàn ông đã có gia đình và chối bỏ trách nhiệm. Hồi ấy em vừa lếch thếch trong Quảng Ngãi về, gặp cô ấy bụng mang dạ chửa, hỏi chuyện thì em mới biết tình cảnh. Không hiểu do vẫn yêu, hay do sĩ gái, em đến tìm thẳng gã kia tại cơ quan hắn trên phố Chùa Láng rồi đấm toác mồm gã ấy. Em nhớ năm ấy cũng là gần Tết, em dẫn thẳng cô ấy về quê gặp bà già, kết quả em bị cả họ phản đối, riêng mẹ em không nói gì. Hai đứa lại đưa nhau về HN đợi đẻ. Không bỏ cuộc em lại về xin phép mẹ em, suốt 1 tuần bà im lặng khiến em tuyệt vọng. Hôm ấy, em tính ngủ sớm để sáng mai về HN thì mẹ em chuẩn bị cho em 1 combo đầy đủ cho gái đẻ, kèm theo lời dặn dò, e mừng rơi nước mắt cảm ơn mẹ rồi lao nhanh về HN.
Đầu năm sau em cưới và 1 tháng sau thằng bé ra đời, nó mang họ em và em luôn coi nó như con. Có 2 mẹ con em cũng tu chí hơn, quyết tâm mua xe, mua đất và giờ đang làm nhà. Em cũng chủ động xin về làm gần nhà, ít phải đi xa để dc gần gia đình, thỉnh thoảng cùng anh em làm công trình ngoài để thêm thu nhập. Thời gian cứ trôi đi, thằng bé lớn lên trong vòng tay của 2 vợ chồng, em yêu thương 2 mẹ con vô điều kiện và coi gđ là cả cuộc sống.
Nhưng cứ nhìn con lớn lên em lại nghĩ đến cảnh sau này con sẽ biết sự thật về nguồn cội và sẽ đi tìm về nguồn theo bản năng là em thấy rối bời. Dù biết sự thật là ko thể che dấu nhưng em vẫn muốn ngày ấy càng muộn càng tốt. Em cũng chưa muốn sinh thêm vì muốn con lớn thêm chút nữa và em lo thêm về kinh tế. Giờ cứ nhìn con, nhìn vợ em lại thấy rối, vì đấy là những người rất quan trọng với cđ em.
Cụ là người tốt và giờ đã qua cái thời gian để suy nghĩ rồi, cụ phải bc đi tiếp ko đắn đo nữa. Cứ cho là sau này nó sẽ đi tìm bố nó, nhưng nó vẫn sẽ coi cụ là bố của nó. Số phận đã định cụ phải gắn bó với nó. Chúc cụ nhiều niềm vui.

Booong

Xe tăng
Thực sự rất cảm phục cụ chủ và bà cụ. Chúc cụ chủ và bà luôn mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn, Trời, Phật sẽ phù hộ cho cụ chủ và gia đình.

hannhi

Xe đạp
Đọc tâm sự của Cụ mà chỉ biết Cảm Phục và Thấy cụ là người tuyệt vời. Những khoảnh khắc mà cụ chăm và yêu thương con trẻ nó sẽ giúp Cụ có nhiều động lực hơn. Đây là một bài học về lòng vị tha và thương yêu con trẻ. Chúc cụ thật nhiều Sức Khỏe! Sau này con lớn Cụ kể cho nó nghe về quá khứ. Lúc đó con Cụ nó sẽ càng Yêu và Trân trọng cụ nhiều hơn đấy! :)

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
tấm lòng bao dung quá. Như tôi thì ko làm được việc nặng cảm xúc như cụ. Người không vì mình trời tru đất diệt. Mong gia đình cụ hạnh phúc.

havimex

Xe hơi
cảm phục cụ quá. Chúc gia đinh cụ luôn tràn ngập hạnh phúc ạ

lalala1122

Xe tải
Có 1 câu chuyện thật ngoài đời, xảy ra trong một gia đình vai vế - e xin phép k nói tên. Gđ ấy có 2 gái 1 trai, ông bố vừa về hưu thì có ng đến xin nhận 1 trai 1 gái của nhà đấy là con ruột. Bà vợ chỉ biết “xin lỗi anh, ngàn lần xin lỗi anh”. Ông bố cũng tai biến luôn may gđ có điều kiện nên tương đối hồi phục. Nói về bạn con trai, bạn ấy đã ko nhận ông bố đẻ kia. Tuy nhiên csong sau đó cũng k trở lại bình thường đc như trước. Mang một nỗi niềm khó chia sẻ nên bạn ấy hay tìm về cõi phật, có khi sang cả mấy nc như Nepal cả tháng.
K biết khuyên cụ chủ thế nào, e chỉ kể câu chuyện e biết như vậy.
Câu chuyện cụ khác hoàn toàn vì cụ chủ chủ động
Còn nv chính trên thì bị động hoàn toàn ko biết gì
Dù gì cũng chúc chủ thớt nhận đc những gì tốt đẹp

Kính cụ một ly ạ. Rất chân thành ạ. Theo em cụ đừng nghĩ nữa. Con cụ rồi thì chả ai cướp được nó khỏi cụ đâu. Cụ có tất cả rồi mà nó mang họ cụ rồi cụ còn nghĩ ngợi gì.

Em nghĩ đã có thai với người khác thì không nên cưới.Thứ nhất ,chắc gì đã yêu mình hay cần thằng đổ vỏ.Thứ hai,sống thế phức tạp bỏ mẹ ,lấy vợ tử tế còn không ăn ai nữa là có bầu thằng khác.Thứ ba,sau này thằng bố nó đòi con về thì cụ càng đau lòng,khéo mất cả vợ cả con.
Vấn đề là vk cụ! Nếu sau này vk cụ mà muốn cho nó nhận bố ruột thì cụ có cản cũng ko đc, Còn nếu vk cụ đồng lòng với cụ thì Cá vào ao ai người đấy hưởng thôi! lớn rồi nhờ vk cụ phân tích cho nó hiểu là đx
Nếu như việc đứa bé lớn lên mà muốn nhận bố đẻ thì nên chấp nhận ạ. Việc nuôi dưỡng thì đã được xã hội và pháp luật công nhận là nó quan trọng hơn sinh thành nhiều ạ. Em tin là dù đứa bé nó lớn lên thì trong lòng nó ai là bố đẻ nó thì nó tự hiểu.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Như trên OF này lâu nay có theo dõi topic của bác SubaruLover về việc vợ chồng bác ấy nhận nuôi một cô con gái hoàn toàn không dính dáng máu mủ ruột rà gì đấy thôi. Trồng một cái cây, cứu giúp một con vật đã là việc thiện giúp ích cho đời. Huống hồ ở đây lại là số phận của 2 con người. Thế nên cứ sống thôi bạn ạ. Mình tin là cuộc đời công bằng.

Crazy Car VN

Xe tải
Chả biết nói gì ngoài câu "cụ là người tuyệt vời". Tôi tin 1 điều, sau này nếu cháu có biết về cội nguồn nó cũng không quay về nơi đó, vì sao? Vì đó không phải là người cha của nó, không phải là gia đình của nó.
Chúc cụ hạnh phúc
Không phải đâu cụ. Nó vẫn sẽ đi tìm người cha dòng máu nhưng chỉ để là than trách và nhìn mặt để thỏa lòng thôi. Còn người mà nó yêu thương vẫn là người nuôi nấng chăm sóc hàng ngày cùng nó lớn lên vui đùa. Do vậy, cụ hãy cứ sống vui khỏe và tiếp tục yêu thương gia đình nhé.

colangxxi

Xe buýt
Vụ này em chỉ hóng vì không biết nói gì

xenu

Xe đạp
E chưa đủ kinh nghiệm sống để có bàn luận hay khuyên nhủ, chia sẻ gì với cụ. Chúc gia đình cụ hạnh phúc!