[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Đêm hôm mắt đang díp lại thấy bài mới vào ngó. Cá nhân em thì nghĩ mình sinh ra là đàn ông, cho dù có xảy ra chuyện gì ai sai, ai đúng, ai tốt, ai xấu thì lẳng lặng chấp nhận hết và không nên kể những cái xấu của vợ của gia đình vợ " Cái mà em cũng như mọi người đọc đều không biết và chứng thực " đi cụ. Còn đọc thì thấy cụ cũng không phải không còn tình cảm, nhưng có lẽ có quá nhiều hệ lụy như cụ nói, nhất là mối bất hòa giữa các phụ huynh. Vì vậy nếu có hàn gắn cũng rồi lại tiếp tục xảy ra những chuyện trên mà thôi, theo em thì nên giải thoát cho nhau khi còn trẻ để càng có tuổi lại càng khổ nhau!
chuẩn luôn, kể lể mấy cái này nghe kỳ cục
CỤ chủ cũng xem xét lại bản thân, và gái ngành nào chả thế, ngân hàng cũng chỉ là 1 cơ quan thôi mà

Tít Hóng Hớt

Xe tải
Lúc cụ trade vào Phan Sào Nam cụ có nghĩ tới vợ đang sml đi làm k ?

Trang Nguyen

Xe điện
Nói thật là bố mẹ ông với vợ ông chả có quan hệ mẹ gì. Chả qua nó yêu quý ông thì nó về thăm bố mẹ ông. Giờ nó ghét ông như đổ mẻ lại bảo nó về thăm ông bà, có mà điên.
=))=))=))
Cụ thớt cụ ấy đang trăm mối tơ vò nên rối trí nói năng lung tung, cụ làm câu phũ quá (dưng mà e thích =))=))=)))

Hoacomay17

Xe tăng
Em tưởng hùn vốn làm ăn hay dùng tiền cho công việc. Chứ bài bạc thì đúng là đáng chết.
Đọc lại thớt kia em nghĩ ông này bị làm sao, 1 lúc nói 1 kiểu, lúc thì kêu là làm ăn thua, lúc thì kêu đầu tư sản xuất, lúc lại kêu bài bạc. Em đoán lập thớt câu view thôi.
Cụ không nhanh nhạy rồi
Trên of giờ có một bộ phận không nhỏ :D chuyên đi lập thớt thời sự tý để làm gì thì em không biết, nhưng họ cố tạo ra các tình huống để lập thớt. Em biết 2 mợ từng tâm sự với em về mấy thớt mợ ấy tạo cho vui. Nào là đại loại chuyện gia đình, chuyện cv... nên chém thì cứ chém cho vui chứ không nên tâm huyết quá cụ nhé

tungtran12345

Xe buýt
Thứ 1: Là đàn ông đã ko lo đc cho vợ con đầy đủ còn để đi ở trọ thì cụ không có gì để thanh minh cả.
Thứ 2: Đã đến nước này thì cụ không thể sống nổi với 2 mẹ con bên ngoại kia đc, cứ li thân rồi đến lúc tìm đc người khác thì li dị.

Em có cảm nhận là vợ cụ chỉ thực dụng thôi chứ không phải hạng lăng nhăng, lăng loàn hay có mới nới cũ. Giờ cụ muốn cứu vãn bằng mọi giá thì chỉ có cách phấn đấu kiếm nhiều tiền thôi. Còn nếu cụ cứ bình bình 1-2 chục củ 1 tháng thì vợ cụ với tố chất 1 người thực dụng, mưu cầu giàu sang mãnh liệt (hơn cả hạnh phúc gia đình) sẽ tiếp tục chì chiết đay nghiến cụ đến lúc mọi chuyện nát bấy ra và không còn có thể hàn gắn. Lúc đó nhìn nhau như kẻ thù.
Gớm cụ chủ mà kiếm đc 1-2 chục củ 1 tháng thì đã ko nên chuyện :D
Cụ ý làm nhà nc làng nhàng chắc lương khoảng 6-7tr là khá rồi ?
Em chả biết khuyên cụ gì nhưng em thấy sự việc gđ cụ liên quan gì đến nghề ngân hàng đâu, nghe động chạm phết ;;) Vợ cụ làm nghề khác đi chăng nữa mà lương vẫn cao và cụ vẫn 3 cọc 3 đồng thì tình hình cũng đâu có gì thay đổi ???

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ không nhanh nhạy rồi
Trên of giờ có một bộ phận không nhỏ :D chuyên đi lập thớt thời sự tý để làm gì thì em không biết, nhưng họ cố tạo ra các tình huống để lập thớt. Em biết 2 mợ từng tâm sự với em về mấy thớt mợ ấy tạo cho vui. Nào là đại loại chuyện gia đình, chuyện cv... nên chém thì cứ chém cho vui chứ không nên tâm huyết quá cụ nhé
Khổ quá cơ ~X( trước giờ em làm gì cũng tâm huyết. Thôi em rút kinh nghiệm.

My Hao

Xe điện
Nói thật đàn bà mà làm ra tiền hơn chồng quá nhiều thì 10 đứa đến 9 đứa không tôn trọng chồng nữa, đứa còn lại nó cần chồng để làm bình phong cho cuộc đời nó thôi. Thớt đã thua kém vợ về thu nhập lại mắc sai lầm gây hậu quả lớn như thế thì e rằng khó mà vợ chồng hàn gắn lại được, cho dù thớt đã biết lỗi và thay đổi. Giờ chỉ có cách là thớt chứng tỏ cho vợ thấy mình có khả năng kiếm tiền bằng hoặc hơn vợ thì may ra. Thực ra trên này đầy cụ mắc sai lầm nghiêm trọng hơn thớt về tiền bạc, thậm chí thêm tội bồ bịch, nhưng họ vẫn giữ được gia đình vì họ có sự nghiệp và kiếm tiền hơn thớt.
Thôi thì sai cũng đã sai rồi, thớt nên đến gặp vợ và nói chuyện thẳng thắn một lần. Nếu không thể hàn gắn được thì chấp nhận chia tay thôi. Rút kinh nghiệm lần sau đừng lấy vợ kiếm nhiều tiền hơn mình.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật đàn bà mà làm ra tiền hơn chồng quá nhiều thì 10 đứa đến 9 đứa không tôn trọng chồng nữa, đứa còn lại nó cần chồng để làm bình phong cho cuộc đời nó thôi. Thớt đã thua kém vợ về thu nhập lại mắc sai lầm gây hậu quả lớn như thế thì e rằng khó mà vợ chồng hàn gắn lại được, cho dù thớt đã biết lỗi và thay đổi. Giờ chỉ có cách là thớt chứng tỏ cho vợ thấy mình có khả năng kiếm tiền bằng hoặc hơn vợ thì may ra. Thực ra trên này đầy cụ mắc sai lầm nghiêm trọng hơn thớt về tiền bạc, thậm chí thêm tội bồ bịch, nhưng họ vẫn giữ được gia đình vì họ có sự nghiệp và kiếm tiền hơn thớt.
Thôi thì sai cũng đã sai rồi, thớt nên đến gặp vợ và nói chuyện thẳng thắn một lần. Nếu không thể hàn gắn được thì chấp nhận chia tay thôi. Rút kinh nghiệm lần sau đừng lấy vợ kiếm nhiều tiền hơn mình.
Vợ làm nhiều tiền vớ phải ông chồng ít tiền mà lại hay tự ái , sĩ diện với cả ghen tuông nữa thì xong phim ;)).

Thớt biết điều thì thỉnh thoảng nịnh nọt nó, nó đi làm về mệt thì bóp vai, đấm lưng, pha cốc nước chanh, chiều chuộng tí là ổn thôi. Việc nhà cũng chăm chỉ làm vào, nó đi làm về mệt sức đâu mà việc nhà nữa. Như thế nhà cửa mới yên ổn được

roboss07

Xe buýt
cụ thớt lập nhiều thớt khác nhau cùng nội dung nhưng giọng văn lại trước sau bất nhất , cụ ko trung thực thế này thì cccm trên này cũng ko coi trọng đâu . >:D<

Dragon Carp

Xe máy
Cụ ơi, vợ với mẹ vợ gây áp lực, bảo e là đàn ông phải là trụ cột, quẫn lên e mới theo Phan Sào Nam, mà cụ biết Phan Sào Nam là ai ko
Là 1 thằng đàn ông mà cụ để mẹ vợ với vợ gây áp lực rồi đi theo con đường xấu thì bản lĩnh cụ thấp quá. Chả trách đc bên kia. Em thật

katenguyen

Xe điện
Bố khỉ ông thớt, 1 năm 365 ngày lập 4-5 cái thớt kể lể gia đình. Đàn ông kém cỏi như này lấy vợ đẻ con chi cho mấy người đó khổ?

thermos

Xe tải
Thằng thớt chắc chưa gái ngân hàng không đổ nên vào bỉ bôi "gái ngành" à. Đờ mờ, làm thằng đàn ông không tán gái này thì tán gái khác, sao phải sinh hận ngồi bôi xấu người khác thế?

Minx

Xe hơi
Đàn ông cũng vậy cụ ạ. Đàn ông làm ra nhiều tiền cũng tự cho mình cái quyền được đi gái gú bồ bịch, nếu vợ mà đi thì chết với họ. Nên tốt nhất lấy người tương đương về học vấn, khả năng kiếm tiền ngang nhau sẽ tôn trọng nhau và chung thủy hơn

hood_hood

Xe buýt
Xem lại mình đi đã cụ ơi

mikeng

Xe đạp
Gớm cụ chủ mà kiếm đc 1-2 chục củ 1 tháng thì đã ko nên chuyện :D
Cụ ý làm nhà nc làng nhàng chắc lương khoảng 6-7tr là khá rồi ?
Em chả biết khuyên cụ gì nhưng em thấy sự việc gđ cụ liên quan gì đến nghề ngân hàng đâu, nghe động chạm phết ;;) Vợ cụ làm nghề khác đi chăng nữa mà lương vẫn cao và cụ vẫn 3 cọc 3 đồng thì tình hình cũng đâu có gì thay đổi ???
Em đọc kỹ lại thì thấy cụ chủ thớt chơi bet bóng các kiểu. Thế thôi em không muốn nghe lời kể 1 phía từ cụ ấy nữa. :D

mmxhung

Xe điện
Loại loser như ông chủ thớt này không bị vợ bỏ hơi phí. Cờ bạc phải bán nhà trả nợ, khiến cả gia đình khánh kiệt nhưng vẫn không nhận thấy nguyên nhân đổ vỡ do bản thân, chỉ đổ lỗi cho lòng người bạc bẽo với mình.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Thường không con vợ nào nó chấp nhận đâu, trừ trường hợp cụ làm nó cực thỏa mãn trên giường
Tát phát chết luôn! Mình là đàn ông không làm ra tiền nhưng vân là trụ cột gia đình .
Như em ăn không ngồi rồi đêm chém gió sáng 10 giờ dậy loanh quanh chiều ngồi uống trà , tối uông bia không đụng chân đụng tay vào bất cứ việc nhà nào cũng không dám hỗn với em