[Funland] Tâm sự: Lần đầu với 1 em tiếp viên quán hát

dvhung243

Xe điện
Mới ăn lô 2 tr và không biết làm gì đây

Xin số và pass nhé cụ chủ thớt. Hứa là xong về có review

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em rất ngại đọc mấy cái bài dài nhưng lần này chuyện của cụ thớt hay quá nên em đã đọc đủ. :D

atcamerica

Xe hơi
163 cụ đang ngó thớt này @.@. Liêu trai chí dị phiên bản 2017 cơ mà hấp dẫn các cụ nhỉ!

Ms.Bui

Xe buýt
Kính cụ 1 ly. Cụ nói cũng đúng nhưng hơi quá, em cũng có trách nhiệm với gia đình. Vợ em thì không đẹp nhưng em tôn trọng vợ vì vợ em hiền lành và thương chồng con cũng như hy sinh cho gia đình. Đó là lý do em cảm thấy có lỗi. Em mà là 1 tay sành sỏi thì abc xong rồi thì thôi, bận tâm suy nghĩ làm gì cho khổ hả cụ
Vấn đề nó ở chỗ này ý cụ, thà abc xong rồi thì thôi, chứ cụ tương tư em ý mãi đến khi về nhà với vợ vẫn nghĩ đến em đó, mà vợ cụ không biết thì thấy vợ cụ càng đáng thương đó.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cụ đi cả ngày vất vả rồi, Cụ nghỉ đi E đem qua trả hộ Cụ cho

Vấn đề nó ở chỗ này ý cụ, thà abc xong rồi thì thôi, chứ cụ tương tư em ý mãi đến khi về nhà với vợ vẫn nghĩ đến em đó, mà vợ cụ không biết thì thấy vợ cụ càng đáng thương đó.
thế chả lẽ em kể cho vợ ạ :(. Thôi, cứ coi như nó là một bí mật đi cụ. Em sẽ tỉnh táo hơn và gạt bỏ những suy nghĩ vớ vẩn

andycuong

Xe hơi
TV: Tội của anh là rất đẹp trai, ai bảo đẹp trai cơ
Em: khuyên em ý quay đầu lại, tìm 1 cv tốt hơn, em có thể kiếm cho em ý 1 công việc chân chính blabla
Chỉ tính riêng thành phố cụ đang ở, khách đến cái quán đấy gặp đc em ấy, có không đến dưới 1 trăm thằng nhìn ngon, bảnh, có sự độ lượng ( không biết là thật hay giả tạo ) bằng thậm chí là hơn cụ. Vì vậy cụ nên tin lời các bậc trưởng lão đã nói đi

sontranvu

Xe điện
Lạ thì phải 3 cái.:)
2 tặng 1.

Ms.Bui

Xe buýt
thế chả lẽ em kể cho vợ ạ :(. Thôi, cứ coi như nó là một bí mật đi cụ. Em sẽ tỉnh táo hơn và gạt bỏ những suy nghĩ vớ vẩn
Ối, cụ đừng có mà kể, sống để bụng, chết mang theo, kể cho từng này cụ là đủ rồi nhá. Chúc cụ có bản lĩnh vươt qua được cám dỗ.

hungboy

Xe buýt
Bình thường TV cũng là người mà :)

Chỉ tính riêng thành phố cụ đang ở, khách đến cái quán đấy gặp đc em ấy, có không đến dưới 1 trăm thằng nhìn ngon, bảnh, có sự độ lượng ( không biết là thật hay giả tạo ) bằng thậm chí là hơn cụ. Vì vậy cụ nên tin lời các bậc trưởng lão đã nói đi
Cái này thì em nghĩ cụ đúng ạ. em không có gì đặc biệt, ngoại hình thì ko tự đánh giá được, ăn mặc thì đơn giản, xe cộ thì đi con AB ghẻ, trong ví thì không bao giờ có nhiều tiền, nên chắc chắn không thể ngon được. Nếu so sánh với khách vào quán đó thì em cũng có thể gọi là quê. Nói thật ko phải vì công việc thì em cũng chả bao giờ vào những chỗ đó, hát hò được 1 lúc thì đi cả tháng lương

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ chủ khéo vãi. Mới cấp bằng, lại đánh đúng độ hóng của of trong lĩnh vực này để lập thớt là chuẩn roài :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Câu chuyện của cụ chủ hoàn toàn có thật. Câu chuyện của em gái kia cũng rất thật tuy nhiên để thay đổi hoặc giúp em hoàn lương là điều rất khó khả thi.
em đã từng có 1 thời gian làm 1 dự án hỗ trợ các em hoàn lương bằng việc đạo tạo nghề và giới thiệu việc làm hoặc hỗ trợ các em set up cửa hàng kinh doanh nhưng tỷ lệ thành công rất ít với lý do như sau:
1. Tất cả các em dưới 25 tuổi ở trong các quán đã phần khá xinh thì được bảo kê rất kỹ ko có cửa để thoát được ( thu nhập của các em khoảng 200-300tr tháng nhưng các em cũng chỉ nhận về khoảng 1/3 thôi nhé, trong 1/3 đó đầu tư cho quần áo thuốc... gần như chẳng dư dả được mấy)
2. bênn em có làm cuộc khảo sát thì 70-80% các bạn sau 25 rơi vào nghiện ngập, ma túy và nhiểm HIV nên lưu ý các cụ khi đi khách đảm bảo an toàn cho mình thì nên dùng biện pháp bảo vệ mặc dù về lý thuyết thì nam giới khả năng lây nhiễm là thấp hơn.
3. Việc rời bỏ nghề chỉ với các bạn sau 30 , tuy nhiên việc rời bỏ hoàn toàn cũng rất khó thỉnh thoảng các bạn cũng vẫn đi với khách quen hoặc người nào mình thích.... Với nhóm này thì tỷ lệ hoàn lương cao hơn và chuyển đổi nghề nghiệp cũng khá ổn hơn.
4. Một đặc điểm chung của các bạn này là độ tin tưởng rất kém chắc khoảng 10%. Mặc dù hoàn cảnh để sa vào con đường này đúng là rất đáng thương ( Bố mẹ ly dị, bị bố dượng xâm hại tình dục, bị lây nhiễm HIV từ chồng nên chán đời, bị lừa đi ra HN, SG xin việc tốt hơn ở quê, môt số bạn thì gia đình khá giả nhưng bố mẹ mải làm ăn hoặc bố/mẹ ngoại tình... ...
Cháu đã tiếp xúc với các bạn ý hơn 3 năm, cũng hiểu được ngóc ngách của họ, có thông cảm nhưng thành thực để tin thì hên xuôi lắm.

Một đôi lời để các cụ thêm thông tin.
Cụ kể thêm chi tiết những lần thọc sâu vào trong cuồn chúng trong tgian đó cho mn nghe chút đê ;;)

ckvnvtbd

Xe buýt
Mai kiểu gì lều báo cũng biên lại cho xem =))

andycuong

Xe hơi
Cái này thì em nghĩ cụ đúng ạ. em không có gì đặc biệt, ngoại hình thì ko tự đánh giá được, ăn mặc thì đơn giản, xe cộ thì đi con AB ghẻ, trong ví thì không bao giờ có nhiều tiền, nên chắc chắn không thể ngon được. Nếu so sánh với khách vào quán đó thì em cũng có thể gọi là quê. Nói thật ko phải vì công việc thì em cũng chả bao giờ vào những chỗ đó, hát hò được 1 lúc thì đi cả tháng lương
Có thể ở cụ có 1 cái gì đấy hiền hiền, ngố ngố, hoặc thậm chí là giống thằng người yêu đầu tiên của e đấy nên đc em ấy chú ý, e nghĩ cụ nên suy nghĩ chơi là chơi, đừng dây dưa tình cảm, vì ăn vụng khéo đến mấy cũng ko lau sạch mồm đc. Đến lúc gấu cả nó biết đc lại mệt đầu.

khonglo

[Tịch thu bằng lái]
Ngay từ đầu cụ bỏ 2 triệu thì có phải giờ khỏe không. Tiếc chi 1 triệu để rồi giờ nhức đầu