[Funland] Tâm sự nợ nần cuối năm

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Update: đt hết pin, hồi chiều e cầm qua gửi trước 50 rồi các cụ ạ. Đúng là khi hoạn nạn mới biết ai là bạn.
Mọi sai lầm đều phải trả giá. Em năm nay cũng không còn trẻ nữa. 35 tuổi rồi. Cuối năm mà khủng hoảng áp lực nợ nần kinh khủng, tối nằm ngủ ko đc luôn. Đang có 1 khoản vay bank mà giải ngân lại hụt mất 100 củ. Đây lại là khoản mượn nóng, người quen cả thôi. Mà sang khất họ nhất định ko chịu nói mình lừa đảo. Chắc gọi cho cả sếp em để nói rồi. Qua nay xoay tứ tung để trả ng ta mà chưa được
Đúng là chuyện vay mượn khổ cả ng vay lẫn ng cho vay. Mình đi mượn tiền mới biết. Ng muốn giúp mình thì không có khả năng. Còn chỉ có anh em ruột thịt mới giúp đc nhau. Đúng là tình cảm bạn bè quan hệ xã hội đừng bao giờ đụng đến tiền bạc vay mượn lẫn nhau. Nếu không sẽ ko còn tình cảm như xưa. Người mà mình nghĩ sẽ đưa tay ra cứu mình trong lúc khó khăn thì lại ko như mình hi vọng. Cuộc sống mà, chỉ trách mình quản lý tài chính, làm ăn quá dở thôi.
Giờ làm sao để đứng dậy bước tiếp
Cuối năm áp lực nợ nần tâm sự với các bác 1 tý cho nhẹ lòng.
Làm khổ vợ con gia đình quá rồi

Chỉnh sửa cuối:

Lonestar

Xe điện
Nếu Cụ muốn thật lòng trả mang đồ đạc gì có thế bán đi bán lấy tiền trả trước một ít hẹn họ thời gian trả tiếp theo qua Tết là bao giờ.
Chủ nợ có thể thông cảm được cho Cụ

maymua

Xe máy
Chia sẻ với cụ, cụ còn có tâm chán, nhiều thằng khốn nó vay xong đi lạy nó còn trơ trơ ra không trả cơ.

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Em qua khất đến mùng 10 mà ko cho. Nếu trả đc 1 phần 30 mà họ cũng nhất định không chịu. Đúng là muối mặt thật

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ trả đều hàng tháng cho người ta, quan trọng là mình thái độ ntn thôi cụ ạ.
Vay xong chả chịu trả dần, cứ vô trách nhiệm thì ai chả ghét.

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trả đều hàng tháng cho người ta, quan trọng là mình thái độ ntn thôi cụ ạ.
Vay xong chả chịu trả dần, cứ vô trách nhiệm thì ai chả ghét.
Mới đầu lúc vay dự định vài ngày là trả thôi. Mà giờ lâm vào tình huống kẹt ntn ng ta nói mình nói ko giữ lời hứa. Mà trong cs phải giữ lấy chữ tín.

luyenok

Xe điện
cụ đừng buồn, nhiều người đi đòi nợ còn thấy nhục và mặc cảm ko kém đâu. Cuối năm rồi Em cũng cực kỳ cần tiền mà đòi nợ ko đc, cảm giác nó thật chán.

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
cụ đừng buồn, nhiều người đi đòi nợ còn thấy nhục và mặc cảm ko kém đâu. Cuối năm rồi Em cũng cực kỳ cần tiền mà đòi nợ ko đc, cảm giác nó thật chán.
Cảm ơn cụ. Vẫn biết là thế, vẫn biết có cty lớn nợ nần chây ì. Nhưng vô hoàn cảnh mới biết. Ko phải ng ta nợ nần mà vui đc đâu, thế nên mới có cảnh ng nợ nần nhiều chịu ko đc phải tự tử hoặc bỏ xứ ra đi. Còn nếu ai cũng thông cảm đc thì đã ko có chuyện. Mà ng cho vay ng ta cũng phải đòi gắt gao mới thu hồi đc tiền. Nếu ng ta cũng du di thì lại nhiều nợ bị khất lại.

Babetta6868

Xe tăng
Cụ nợ nhưng cụ còn trăn trở với khoản nợ đó, em có 2 "ông anh" vay thì ngọt như mía nướng mấy năm nay ỉm luôn có vẻ như muốn chạc không trả - thật lòng chỉ muốn chọc cho phát chết bà nó đi!

sandisk35

Xe tăng
Em thì thấy mình thật may mắn. 2 năm trước nghỉ làm công để làm chủ. Làm nên đống nợ, cũng may giờ trả gần hết nhẹ cả người.
Em thì ngược với Cụ, anh em gia đình ko vay mượn được, một phần vì ko có, một phần ko muốn cho mình vay :D. Nhưng anh em ngoài xã hội cho vay ko lãi, lúc nào có thì trả. Nhưng đột xuất gia đình có việc cần tiền. May em cũng xoay được trả đúng hẹn.
Em cũng 35t làm nên đống nợ giờ đỡ hơn rồi. Tết nhất lạc quan nên, sang năm là đổi vận mà Cụ ơi :)

zonda82

Xe container
Không nợ nần thì có phải vui không.

longdelta

Xe tăng
Em còn 2 tháng lương công ty cũ, bỏ dở việc dọn nhà sắm tết đi đòi mà như đi xin chúng nó. Đến nhục :(( :((

PCI for car

Xe tăng
Nay cụ chủ mới nói thì khá muộn rồi, em bê sổ đỏ vào ngân hàng để trang trải xong trước 23 rồi ạ, ngẫm cũng cay con nợ của mình, dưbg mình còn giữ uy tín với chủ nợ để sang năm vay tiếp ạ.

mega_fun

Xe điện
Giải ngân thế nào mà lại hụt mất 100 củ nhỉ.

Chia sẻ với bác, tết nhất rồi, vui vẻ ăn tết đã, ra giêng tính tiếp.

Pvsc

Xe ba gác
Em còn phải bẻ sim chặn inbox đây cụ

Taihoatu

Xe lăn
Mọi sai lầm đều phải trả giá. Em năm nay cũng không còn trẻ nữa. 35 tuổi rồi. Cuối năm mà khủng hoảng áp lực nợ nần kinh khủng, tối nằm ngủ ko đc luôn. Đang có 1 khoản vay bank mà giải ngân lại hụt mất 100 củ. Đây lại là khoản mượn nóng, người quen cả thôi. Mà sang khất họ nhất định ko chịu nói mình lừa đảo. Chắc gọi cho cả sếp em để nói rồi. Qua nay xoay tứ tung để trả ng ta mà chưa được
Đúng là chuyện vay mượn khổ cả ng vay lẫn ng cho vay. Mình đi mượn tiền mới biết. Ng muốn giúp mình thì không có khả năng. Còn chỉ có anh em ruột thịt mới giúp đc nhau. Đúng là tình cảm bạn bè quan hệ xã hội đừng bao giờ đụng đến tiền bạc vay mượn lẫn nhau. Nếu không sẽ ko còn tình cảm như xưa. Người mà mình nghĩ sẽ đưa tay ra cứu mình trong lúc khó khăn thì lại ko như mình hi vọng. Cuộc sống mà, chỉ trách mình quản lý tài chính, làm ăn quá dở thôi.
Giờ làm sao để đứng dậy bước tiếp
Cuối năm áp lực nợ nần tâm sự với các bác 1 tý cho nhẹ lòng.
Làm khổ vợ con gia đình quá rồi
Em năm nay cũng như bác, đi vay hộ. đến sát nút người nhờ mình vay hộ lặn một hơi không thấy sủi tăm. lương thưởng tết mới trả được một nửa.
Còn một nửa chả biết nói sao với người mình vay nữa. May cũng là đứa em gái nên cười xòa khất nợ nó được. Nhưng khó nhất và ăn nói với gia đình, đành bảo với gia đình năm nay chẳng làm ăn đc gì. Quá nhọ mà ko biết tâm sự với ai!

nguyenhuy2210

Xe điện
Ăn tết vui vẻ cái đã ra giêng tính tiếp thôi cụ. Đúng là chuyện nợ nần dễ làm tổn hại tình cảm nhất dù là ae bb gì đi nữa