[Funland] Tâm sự nợ nần cuối năm

Running Safety First

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nợ nhưng cụ còn trăn trở với khoản nợ đó, em có 2 "ông anh" vay thì ngọt như mía nướng mấy năm nay ỉm luôn có vẻ như muốn chạc không trả - thật lòng chỉ muốn chọc cho phát chết bà nó đi!
Ấy đừng manh động cụ nhóe

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E còn bị thằng bạn giàu có đi 2 con Mec nhờ vay hộ, tiền lãi 18tri nó trả có 8tri còn 10 tri E phải bỏ ra trả cho chủ nợ, gọi nó bảo gọi ít thì mất 10tri chứ gọi nhiều còn mất luôn cả nó sợ quá

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
em đang phải đi vay ngân hàng hộ một thằng mà nó không có tí thành ý nào trả nợ, nghĩ mà akay, chẳng lẽ xiên nó phát, dkm cay

annika

Xe buýt
Mọi sai lầm đều phải trả giá. Em năm nay cũng không còn trẻ nữa. 35 tuổi rồi. Cuối năm mà khủng hoảng áp lực nợ nần kinh khủng, tối nằm ngủ ko đc luôn. Đang có 1 khoản vay bank mà giải ngân lại hụt mất 100 củ. Đây lại là khoản mượn nóng, người quen cả thôi. Mà sang khất họ nhất định ko chịu nói mình lừa đảo. Chắc gọi cho cả sếp em để nói rồi. Qua nay xoay tứ tung để trả ng ta mà chưa được
Đúng là chuyện vay mượn khổ cả ng vay lẫn ng cho vay. Mình đi mượn tiền mới biết. Ng muốn giúp mình thì không có khả năng. Còn chỉ có anh em ruột thịt mới giúp đc nhau. Đúng là tình cảm bạn bè quan hệ xã hội đừng bao giờ đụng đến tiền bạc vay mượn lẫn nhau. Nếu không sẽ ko còn tình cảm như xưa. Người mà mình nghĩ sẽ đưa tay ra cứu mình trong lúc khó khăn thì lại ko như mình hi vọng. Cuộc sống mà, chỉ trách mình quản lý tài chính, làm ăn quá dở thôi.
Giờ làm sao để đứng dậy bước tiếp
Cuối năm áp lực nợ nần tâm sự với các bác 1 tý cho nhẹ lòng.
Làm khổ vợ con gia đình quá rồi
thôi cố trả đi. TPHCM đây . tụi đòi nợ nó thiêu sống. báo chính thống nhé

Chỉnh sửa cuối:

Quán Mau 16

[Tịch thu bằng lái]
ây da, hôm nay 5 cụ ở SG chết oan vì bọn đòi nợ ném xăng vào cửa cháy xe máy, nhà ko có đường thoát hiểm, có 20p bị ngạt khói mà toi cả gia đình

annika

Xe buýt
ây da, hôm nay 5 cụ ở SG chết oan vì bọn đòi nợ ném xăng vào cửa cháy xe máy, nhà ko có đường thoát hiểm, có 20p bị ngạt khói mà toi cả gia đình
cái gì ko có đường thoát hiểm . tụi gây án nó khóa cửa ngoài luôn sao mà chạy :(
"Liên quan đến vụ hỏa hoạn nghiêm trọng này, một cán bộ Công an quận 9 xác nhận khả năng đây là vụ phóng hỏa giết người có chủ đích. Theo điều tra hiện trường xác định, ngôi nhà bị khoá trái và bị phóng hoả. "

Quán Mau 16

[Tịch thu bằng lái]
cái gì ko có đường thoát hiểm . tụi gây án nó khóa cửa ngoài luôn sao mà chạy :(
"Liên quan đến vụ hỏa hoạn nghiêm trọng này, một cán bộ Công an quận 9 xác nhận khả năng đây là vụ phóng hỏa giết người có chủ đích. Theo điều tra hiện trường xác định, ngôi nhà bị khoá trái và bị phóng hoả. "
căng quá cụ nhỉ, vụ này ko rõ băng nhóm nợ lãi nào làm, chắc ra nhanh thôi, dọa nạt bằng mắm tôm thôi chứ làm ăn kiểu này lại gây thương đau cho a em chủ các ngân hàng cột điện và các băng nhóm Thừa phát lại khắp cả nước rồi, sau vụ 5 người chết này chắc CA cả nước sẽ tổng lực đánh các ngân hàng cột điện trên toàn quốc, to nhỏ gì sắp đi viện hết.

Chỉnh sửa cuối:

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đến khổ cảnh tiền nong... theo em nghĩ kế hoạch kiếm từng đồng rồi nghỉ ngơi sẽ tốt hơn là đau khổ cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
E cũng đang nợ 100 củ. Hi vọng mai nổi tiền trong tài khoản còn vác đi trả. Ko thì đành qua tết :((

tieunhupha

Xe điện
Ng muốn giúp mình thì không có khả năng. Còn chỉ có anh em ruột thịt mới giúp đc nhau.
Ko có khả năng thì họ mới muốn giúp vụ vay nợ cụ ạ. Giờ ai cho vay thì cụ nhớ ơn còn thì coi như mọi người ko có điều kiện cho nhẹ nhõm cụ ạ. Người trong gia đình có những ràng buộc để họ thấy "phải" giúp mình nhưng mình đừng buộc họ "phải" giúp cụ ạ.

carefreeracer

Xe tải
E thì đang đi đòi nợ con xe máy với mấy triệu bạc thôi mà cũng akay vcđ ạ

The Tank

Xe điện
Theo thống kê cụa em thì vay xong tự giác trả chỉ khoảng 15%. :((

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Gần tết nhiều ông bỏ nhà đi, tắt điện thoại lắm cụ ơi. Chỗ em tết nay cũng có 2 -3 vụ rồi.