Tâm sự về quá trình mua nhà của các cụ mợ

freakingprime

Xe buýt
Em bán một căn chung cư, co gặp và mặc cả, kỳ kèo, yêu cầu em giảm mấy chục triệu, em đồng ý chốt giá, cò nói giá anh và em chốt như vậy, nhưng em sẽ báo giá tăng lên với khách, kết quả chỉ trong một ngày, cò làm của mình 30 triệu, ăn chêch của khách 50 triệu và 10 triệu tiền môi giới của người mua nửa. Bảo sao ghét cò
Thuận mua vừa bán, bác bán, cò mặc cả, bác đồng ý, done. Đây là kiểu bán hàng xong chửi khách đây.

tay_ngang

Đi bộ
nhà em gặp thằng cò c hó,trả đủ ko thiếu 1 xu mà nó đi nói với người khác là em bớt tiền cò của nó, chưa gặp cò nào bẩn thỉu như nó.lại là chỗ biết nhau mới đểu
Các bác toàn dính phốt cò nhỉ ^:)^ có cụ nào ngã ngựa khi nhận nhà chưa ?

Em hiện cũng không làm trung gian môi giới cụ ạ. Em đang xây 1 trang đánh giá Dự án với đánh giá môi giới. Tại em thấy hiện tại các web về giới thiệu dự án đều chỉ mang thông tin 1 chiều, còn cò thì làm việc may rủi nguy hiểm. ^:)^
Cụ nào có tâm giúp hay trước khổ với mấy vấn đề này đi qua thì cho em xin góp ý nhé :>(*)
Còn cụ thì đang làm cái gì ?

Jacaranda Tran

Xe tải
Thuận mua vừa bán, bác bán, cò mặc cả, bác đồng ý, done. Đây là kiểu bán hàng xong chửi khách đây.
Em nghĩ cò mặc cả, kỳ kèo cho khách, nào ngờ nó dìm giá xuống để ăn chênh của bên mua. Tất nhiên, nhưng lần sau giao dịch em không báo giờ nhờ cò đó nữa. Nghĩ tiếc cho bên mua thôi

ngothuy45

Xe hơi
E rò tin trên mạng rất ưng, thực địa xem rất ưng. Đến khi hỏi một số người xung quanh thì biết nhà ấy có người chết vì treo cổ. E chạy mất dép 8-x
Hàng xóm đang nhăm nhe mua nên 'dìm hàng' thì sao ?! Nhà em đăng cho thuê , khách đến hỏi hàng xóm toàn bảo này nọ, hoặc bảo cho thuê rồi....

uland

Xe máy
Website
uland.com.vn
Các bác toàn dính phốt cò nhỉ ^:)^ có cụ nào ngã ngựa khi nhận nhà chưa ?

Còn cụ thì đang làm cái gì ?
Em đang build 1 cơ sở dữ liệu về các dự án BĐS và môi giới tư vấn cụ à, cùng với đánh giá và rating của những người dùng/khách hàng. Em đang tìm 1 con đường giúp mọi người giải quyết tình trạng cò và chủ đầu tư lái ẩu cụ à

tay_ngang

Đi bộ
Em đang build 1 cơ sở dữ liệu về các dự án BĐS và môi giới tư vấn cụ à, cùng với đánh giá và rating của những người dùng/khách hàng. Em đang tìm 1 con đường giúp mọi người giải quyết tình trạng cò và chủ đầu tư lái ẩu cụ à
Nghe đã thấy khó rồi cụ ơi. :)) mua nhà rồi đánh giá dự án thì em có thể đánh giá được, nhưng môi giới em nghĩ việc đánh giá nó cũng hạn chế.
Mà sao cụ không làm với nhà đất ?

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
đất sổ hồi xưa sổ ghi 100m2, bán 100m2 theo sổ, khách mua kì kèo mặc cả cuối cùng đồng ý bán ... khách mua rất cẩn thận, nhờ địa chính đo lại đất trước khi giao dịch, đi đo đất lên 130m2. :V:V:V đợt tới các cụ sẽ thấy em rao bán 130m2 đất nhé :V:V:V

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cách đây 2 năm em đi tìm mua nhà đất , đã nói rõ yêu cầu với môi giới rồi mà mấy thằng khùng dẫn đi xem toàn ba lăng nhăng mất thì giờ , nản . Sau tự tìm lại nhanh :))
đất sổ hồi xưa sổ ghi 100m2, bán 100m2 theo sổ, khách mua kì kèo mặc cả cuối cùng đồng ý bán ... khách mua rất cẩn thận, nhờ địa chính đo lại đất trước khi giao dịch, đi đo đất lên 130m2. :V:V:V đợt tới các cụ sẽ thấy em rao bán 130m2 đất nhé :V:V:V
Đợt 2008 em mua 1 miếng , chủ cũ bảo 68m . Ok mua bán song lúc địa chính đo để làm sổ thì lòi đâu ra 2m nữa thành 70m :))
Giờ em đang rao bán chính miếng đó mà chưa bay đây :( chính chủ em bán chứ ko co vạc gì :(

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Cách đây 2 năm em đi tìm mua nhà đất , đã nói rõ yêu cầu với môi giới rồi mà mấy thằng khùng dẫn đi xem toàn ba lăng nhăng mất thì giờ , nản . Sau tự tìm lại nhanh :))

Đợt 2008 em mua 1 miếng , chủ cũ bảo 68m . Ok mua bán song lúc địa chính đo để làm sổ thì lòi đâu ra 2m nữa thành 70m :))
Giờ em đang rao bán chính miếng đó mà chưa bay đây :( chính chủ em bán chứ ko co vạc gì :(
:Đ của cụ mới là 1,xxx% còn của em dôi lên ~33% :Đ, mà trên này ít cụ mua lắm cụ ấn lên mấy trang fay ấy :Đ

mackmyta

Xe tăng
trc em làm cò bđs 1 thời gian ( 2 năm )
Xong em thấy mình ko thể nói dối giỏi được nên đành chia tay.
Chuyện cũng được gần chục năm rùi......

ThuongVCB

Xe đạp
Dạo trước chưa có kinh nghiệm, em đi tìm nhà đất chán chê. Được một cái khá ưng về suy nghĩ 2 hôm sau gọi lại chủ nhà bảo chốt bán rồi. Buồn nguyên tháng!

quanvnu

Xe tải
Phải có công ty môi giới nào uy tín chút chứ nhỉ??

Phì phò

Xe hơi
Dạo trước chưa có kinh nghiệm, em đi tìm nhà đất chán chê. Được một cái khá ưng về suy nghĩ 2 hôm sau gọi lại chủ nhà bảo chốt bán rồi. Buồn nguyên tháng![/QUOTE
Nhà đất thiếu gì, biết đâu lại gặp con ngon hơn, tội gì buồn cho mệt người, ngựa Tái ông cụ ơi. Cụ muốn mua đâu cứ pm em, em mách nước, ko hề làm cò hay lấy phí tư vấn

sam_sports

Xe máy
Các cụ có vẻ hay dính phiền bên môi giới phết nhỉ :-/~o)
Em đi tìm hiểu nhà toàn tự bơi là chính, qua trực tiếp chủ đầu tơ. Cơ mà giờ vẫn chưa đâu vào đâu [-O<[-O<
Mỗi loại đều có kiểu của nó cụ ạ, nhà đất thì cò vạc nhiều,vẽ ra thì rất đẹp song đến thì toàn đc 70-80% như lời nói là may, cc thì muôn kiểu kéo khách, giá thì rẻ đẹp tuyệt vời, thực tế thì nào là căn ấy hết r, nào là giá ấy là chưa thuế thủng các kiểu con đà điểu... e cũng đag tìm mua cc, đến khổ :((

sam_sports

Xe máy
trc em làm cò bđs 1 thời gian ( 2 năm )
Xong em thấy mình ko thể nói dối giỏi được nên đành chia tay.
Chuyện cũng được gần chục năm rùi......
Vậy cụ chia sẻ thật những gì cò hay nói dối khách đi cụ :) tiện thể cụ chia sẻ luôn kinh nghiệm về bđs của cụ cho mọi ng được thông đi cụ : kinh nghiệm xem đất,nhà,cc,...kinh nghiệm mặc cả tránh mua phải giá cao,....

Drifter

Xe buýt
Em chính chủ mà bán cái nhà đang phát mệt đây. Hình như không được vía bán nhà. Chán quá mà chả nhẽ cứ để không đấy lâu thì hỏng nhà. Cho thuê thì ngại phức tạp.