Tầm tiền < 4 tỏi, mua chung nào 03 phòng ngủ, khu vực Thanh Xuân, Cầu Giấy hợp lý các cụ ơi?

moitapdi

Xe hơi
Cũng đang tìm nhà chung cư mạn trục Lê Văn Lương vì vk làm ở Láng Hạ . Tầm 4 ty full , hoặc 3ty5 thô -3 phòng ngủ ( có bể bơi 4 mùa , khuôn viên chơi , gần trường cấp 1 vì f1 sang năm đến tuổi ). Đang nghiêng về imperia , mà nay tìm hiểu thì có vẻ bql chung cư không đc lòng dân cư dù phí đóng cao.
Lại phải tìm tòi, CCCM có lòng xin cho ít kinh nghiệm. Nhất là CCCM nào đang ở Imperia.
Thanks all
Em đang ở Imperia đây cụ. Em mua từ đầu qua CĐT nên thấy giá khá hợp lý so với các dự án xung quanh, thi công nội thất tốt có thương hiệu (thiếu tủ bếp). Nhược lớn nhất không phải là giá dịch vụ (10.2k/m2/thg, có vườn giữa khá thoáng, giá này em nghĩ hơi cao chút nhưng chấp nhận được) mà là tắc đường ngày 2 lần (em đi xe bus + đi bộ đi làm nên ko đáng ngại, có 3 cổng vào khu nên có thể lựa đường đi) và thiếu chỗ để xe ô tô (2 hầm chỉ đáp ứng được tầm >30% số căn, nếu cụ mua phải chọn căn có chỗ để xe). Một vài năm nữa ko biết cq có mở rộng đường Nguyễn Tuân đoạn thắt nút chai cho dân đỡ khổ.

zitaicrazy

Xe buýt
Cụ tham khảo Vin Smart City or Vin Westpoin Phạm Hùng, ngay sát bảo tàng Thủ Đô ạ.

Green life 8

Xe máy
Em đang ở Imperia đây cụ. Em mua từ đầu qua CĐT nên thấy giá khá hợp lý so với các dự án xung quanh, thi công nội thất tốt có thương hiệu (thiếu tủ bếp). Nhược lớn nhất không phải là giá dịch vụ (10.2k/m2/thg, có vườn giữa khá thoáng, giá này em nghĩ hơi cao chút nhưng chấp nhận được) mà là tắc đường ngày 2 lần (em đi xe bus + đi bộ đi làm nên ko đáng ngại, có 3 cổng vào khu nên có thể lựa đường đi) và thiếu chỗ để xe ô tô (2 hầm chỉ đáp ứng được tầm >30% số căn, nếu cụ mua phải chọn căn có chỗ để xe). Một vài năm nữa ko biết cq có mở rộng đường Nguyễn Tuân đoạn thắt nút chai cho dân đỡ khổ.
Sao cuối năm ngoái e hỏi thì phí dịch vụ là 13,5k, vậy là mới xuống ah cụ. Đường Nguyễn Tuân thì đã có thông báo phá dỡ các công trình thuộc diện quy hoạch làm đường hơn tuần nay rồi

zacknguyen255

Xe tải
Sao cuối năm ngoái e hỏi thì phí dịch vụ là 13,5k, vậy là mới xuống ah cụ. Đường Nguyễn Tuân thì đã có thông báo phá dỡ các công trình thuộc diện quy hoạch làm đường hơn tuần nay rồi
lâu nay 10.3k đó cụ, còn cái văn bản mở rộng đường Nguyễn Tuân thì lâu lâu lại có 1 bài, chắc là có dự án mới chuẩn bị bán :D gần đó đang có 2 thằng đang xây

chanquayxoan

Xe buýt

Chắc có làm đg NT thật trong năm nay, vì anh bí thư mới lên. Nhưng cũng sẽ có vài anh xin đc giấy phép xây chung cư.

maximax903

Xe điện
Cụ Bí kiêm Chủ tịch quận TX vừa lên GĐ Sở Tài chính nên dân cũng hy vọng nhiều.

TuanBanhBao

Xe tăng
lâu nay 10.3k đó cụ, còn cái văn bản mở rộng đường Nguyễn Tuân thì lâu lâu lại có 1 bài, chắc là có dự án mới chuẩn bị bán :D gần đó đang có 2 thằng đang xây
Không làm thì cái cổng Impe phía Nguyễn Tuân chiều nào cũng vãi tè ra, nút thắt. Cạnh đó có thằng VIhaComplex 107 Nguyễn Tuân đang làm.

moitapdi

Xe hơi
Trước đây là 1
Trước đây giá 11k/m2/tháng cụ nhé, sau đó hội nghị cư dân họp xong giảm xuống chút đỉnh. Trong các đối tác làm dịch vụ ở đây, em thấy Eden làm khá tốt, biết lắng nghe ý kiến cư dân. Còn về quy hoạch mở rộng đường đã có từ lâu, nhưng các hộ dân ở đấy treo biển phản đối khá nhiều (không rõ lý do là gì). Nếu giải phóng xong đoạn này chắc lại mọc thêm mấy cái chung cư nữa. :))

mdthmd

Xe tải
Thanks cụ đã trả lời. Đúng là chỗ gần rẽ vào Imperia lối từ LVL vào ( chỗ quán phở ) hiện đang thắt cổ chai. Đúng hôm trưa em đưa vk vào đó xem không gian thì lúc đến đó 2-3 xe buýt đang làm tắc, vk em đã kêu sao đường bé thế, em kêu là sắp mở đường rồi. Muốn tìm khu chung cư mạn trục LVL để vk sau đi làm cho tiện ( ra đường LVL đi thẳng lên Láng Hạ, biết là cũng có đoạn tắc thôi nhưng dù gì nó cũng gần ) Tìm hiểu thì quanh đó thì Imperia và River park là ổn
Mà bác cho em hỏi là Imperia ở đó thang máy ko xuống tận hầm để xe à ? Xuống hầm để xe rồi thang bộ lên sảnh mới vào thang máy phải không cụ ?

mdthmd

Xe tải
Có dự án gần Imperia - 123m 3 phòng ngủ, căn góc, ánh sáng và gió tự nhiên tràn ngập các phòng, thiết kế rất đẹp, Nội thất hoàn thiện cơ bản - Giá chưa đầy 4 tỷ đã full VAT và bảo trì. Cụ qt thì inbox em nhá :)
Thanks cụ, nhà mình muốn xem chỗ đã ở hoặc hoàn thiện cơ bản . Ưng là lấy luôn chứ ko muốn chờ đợi xây xong.

biển xanh06

Xe điện
[QUOTE
Mà bác cho em hỏi là Imperia ở đó thang máy ko xuống tận hầm để xe à ? Xuống hầm để xe rồi thang bộ lên sảnh mới vào thang máy phải không cụ ?
[/QUOTE]
Mua Imperia giá các căn khác nhau theo tầng, cao hay thấp, hướng mát hay nóng, căn góc.. khá là nhiều. Có căn góc chênh căn bán góc bên cạnh 600 tr. Cụ nên đi thăm quan tối và ngày để cảm nhận. Sảnh đẹp, thang máy nhiều. Có toà tỷ lệ thang 54 căn/ thang. Thang thiết kế lỗi như cụ hỏi bên Việt Đức complex, imper thiết kế xuống tận hầm.

maximax903

Xe điện
[QUOTE
Mua Imperia giá các căn khác nhau theo tầng, cao hay thấp, hướng mát hay nóng, căn góc.. khá là nhiều. Có căn góc chênh căn bán góc bên cạnh 600 tr. Cụ nên đi thăm quan tối và ngày để cảm nhận. Sảnh đẹp, thang máy nhiều. Có toà tỷ lệ thang 54 căn/ thang. Thang thiết kế lỗi như cụ hỏi bên Việt Đức complex, imper thiết kế xuống tận hầm.
[/QUOTE]
Chênh mà đến 600 củ chắc căn ít tiền hơn phốt phiếc gì đấy hả cụ? Em chưa vào các căn penhouse cũng như các căn chủ nhà đã sửa lại nội thất. Em vào căn 2 ngủ tầng 2x toà C cho thuê, ban công ĐN nhưng cảm nhận của em là chất lượng cơ bản là rất bình thường. Có 1 PN mà mở cửa ra chắn lối vào nhà VS trong phòng ấy. Được cái nhân viên AN có vẻ được

biển xanh06

Xe điện
[/QUOTE]
Chênh mà đến 600 củ chắc căn ít tiền hơn phốt phiếc gì đấy hả cụ? Em chưa vào các căn penhouse cũng như các căn chủ nhà đã sửa lại nội thất. Em vào căn 2 ngủ tầng 2x toà C cho thuê, ban công ĐN nhưng cảm nhận của em là chất lượng cơ bản là rất bình thường. Có 1 PN mà mở cửa ra chắn lối vào nhà VS trong phòng ấy. Được cái nhân viên AN có vẻ được
[/QUOTE]. Căn cụ là căn 04 rồi. Giá chênh đó bên B, giá gốc chủ đầu tư. E choáng khi biết giá chênh như thế, nhưng người mua họ vẫn hài lòng 🤣. Mà bên A và B thì chất lượng nội thất, thiết kế thoáng hơn C và D, giá cao hơn.

maximax903

Xe điện
Thanks cụ đã trả lời. Đúng là chỗ gần rẽ vào Imperia lối từ LVL vào ( chỗ quán phở ) hiện đang thắt cổ chai. Đúng hôm trưa em đưa vk vào đó xem không gian thì lúc đến đó 2-3 xe buýt đang làm tắc, vk em đã kêu sao đường bé thế, em kêu là sắp mở đường rồi. Muốn tìm khu chung cư mạn trục LVL để vk sau đi làm cho tiện ( ra đường LVL đi thẳng lên Láng Hạ, biết là cũng có đoạn tắc thôi nhưng dù gì nó cũng gần ) Tìm hiểu thì quanh đó thì Imperia và River park là ổn
Em ko phải sale mà chỉ là dân quanh quanh khu này góp ý với cụ:
Với tầm tài chính của cụ từ 3.5-4.0 đồng mua căn 3 ngủ, full, có cảnh quan nội khu, sân đi dạo, có chỗ để ô tô, chưa kể có ra được sổ đỏ hay ko em chưa bàn.
Cụ đã tìm hiểu khá kỹ quanh khu này vì vợ cụ làm bên Láng Hạ đúng ko? Cụ đi dọc LVL bắt đầu từ Khuất Duy Tiến vào trong phố xem dự án nào thoả mãn được tiêu chí cụ đưa ra là cực ít nếu ko muốn nói là ko có, kể cả bên số chẵn hay số lẻ đường LVL. Tầm tiền như cụ ý, cụ hỏi các chung cư Ban cơ yếu, Times Tower, Handiresco, Hanoi center point, The Golden Palm, Star City bên số lẻ. Còn bên số chẵn cụ tìm Golden Palace, Diamond Flower, mấy khu tái định cư & 18T, qua cầu vượt là Sky City 88 LH. Còn nếu nhánh 2 của trục LVL (NNKT-LVT) cụ tìm The Legend (tầm tiền cụ chắc khó mua căn 3N mặc dù chỗ này tốt, ko bị tắc lắm, để xe còn đầy chỗ), Stellar Garden, 24T3 số 6 LVT (chỗ này thông sang toàn khu Hapulico & thông ra mặt 85 VTP nên nội khu rất rộng.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
[/QUOTE]. Căn cụ là căn 04 rồi. Giá chênh đó bên B, giá gốc chủ đầu tư. E choáng khi biết giá chênh như thế, nhưng người mua họ vẫn hài lòng 🤣. Mà bên A và B thì chất lượng nội thất, thiết kế thoáng hơn C và D, giá cao hơn.
[/QUOTE]
Vâng cụ, đó chính là căn 04 toà C. Mở cửa rẽ phải là bếp thông ra lô gia đặt cục nóng điều hoà Mitsu multi + máy giặt. Căn 04 được cái cả phòng khách & 2 PN đều có cửa sổ hướng ĐN

alceste

Xe điện
Các cụ cho em hỏi trên đường Láng Hạ có cái toà của HD Mon trong ngõ, đấy là dự án gì và đã bán chưa ạ?
Nhà em cũng đang ngắm nghía cái nhà trong vành đai 3, có khuôn viên, nhưng mà chưa tìm được, cũng không cần ở gấp mà 1 - 2 năm nữa giao nhà cũng ok vì h vẫn có chỗ ở. Chỉ là tương lai muốn ở gần trung tâm hơn đi làm cho đỡ mệt và ở rộng hơn (lý tưởng là trên 100 - 120m2 tuỳ vào giá, còn rộng hơn cũng tốt nếu được trả theo tiến độ).
Đên h thấy ngoài dự án của ông Vin ở Nguyễn Trãi ra ko biết bao h xây, kiểu này chắc phải 2023 các cụ nhỉ. Em xem thấy có 93 Láng Hạ thì giá quá cao, 60 - 68M/m2, căn nhà em định xem nó sẽ rơi vào 9 - 10 tỉ mà lại vướng cái cầu vượt ngay trước mặt, nghe xong cũng hơi hốt.

maximax903

Xe điện
Các cụ cho em hỏi trên đường Láng Hạ có cái toà của HD Mon trong ngõ, đấy là dự án gì và đã bán chưa ạ?
Nhà em cũng đang ngắm nghía cái nhà trong vành đai 3, có khuôn viên, nhưng mà chưa tìm được, cũng không cần ở gấp mà 1 - 2 năm nữa giao nhà cũng ok vì h vẫn có chỗ ở. Chỉ là tương lai muốn ở gần trung tâm hơn đi làm cho đỡ mệt và ở rộng hơn (lý tưởng là trên 100 - 120m2 tuỳ vào giá, còn rộng hơn cũng tốt nếu được trả theo tiến độ).
Đên h thấy ngoài dự án của ông Vin ở Nguyễn Trãi ra ko biết bao h xây, kiểu này chắc phải 2023 các cụ nhỉ. Em xem thấy có 93 Láng Hạ thì giá quá cao, 60 - 68M/m2, căn nhà em định xem nó sẽ rơi vào 9 - 10 tỉ mà lại vướng cái cầu vượt ngay trước mặt, nghe xong cũng hơi hốt.
HD Mon ngõ 9 LH trước em cũng quan tâm nhưng cuối cùng ko có thông tin gì. Về sau thấy bẩu xin chuyển đổi thành chung cư, chả biết đến giờ như nào. Vị trí chỗ ấy thì cũng tạm được dù trong ngõ hơi lòng vòng 1 chút, mỗi tội nghe tên CĐT là HĐ nổi tiếng khu Mỹ Đình nên cũng ren rén. Nếu cụ ko vội có thể chờ thêm chỗ ngã 4 trên đấy 1 đoạn ngắn. Hoặc cụ ngó mấy chung cư cũ phố Ngọc Khánh thôi. Chỗ 93 LH đưa ra giá cao thế để về sau rút xuống cho hợp lý, hoặc do môi giới cò mồi tâng giá lên thế chứ chỗ ấy diện tích khu đất bé tí, bị cầu vượt chắn ngang mặt thì nên chọn 88 LH còn hơn

moitapdi

Xe hơi
Thang máy xuống tận tầng H1, H2 chứ cụ. Hầm để xe thì khá là thoáng (khoảng cách các xe đủ rộng), sạch sẽ. Quan trọng là có xuất để xe hay không. Căn số 04 tòa C cửa sổ hướng Đông Nam thì đắt là phải, nếu cụ không quá quan trọng hướng có thể xem các căn từ 06 đến 10 của tòa C, D cũng ổn (hướng tây nam hơi nắng chéo chút buổi chiều nhưng vẫn có gió).

nam134562

Xe hơi
Các cụ thông thái cho em hỏi giá căn 3 ngủ ở rivera park tầm bao tiền /m2 ạ. Em cảm ơn các cụ