[Funland] Tam tòng có phải đã chuyển cho đàn ông ?

Nguyên Đán

Xe buýt
Gọi điện chúc tết cho mấy thằng hỏi han gđ, vk con. Trong đám bạn đều đã ngoài 40, điều đặc biệt là tụi nó toàn độc đinh hoặc trưởng nam và rất độc lập về tài chính và tự mua nhà ở HN. Hỏi 10 thằng thì có tới 6 thằng than tết này vk nó ko muốn về nội mà chỉ thích đi du lịch hoặc về ngoại hay ở lại HN chơi. Thực ra làm thằng đàn ông, tết nhất mà ko có vk con về quê cùng sẽ rất khổ tâm hoặc ko có lý do j để thanh minh vs gđ, ng thân, làng xóm. Ngoại Em có 2 nữ thì thằng cọc chèo cũng gđ bảo vk ck nhà E cãi nhau kịch liệt mà nó chỉ chịu về có 1 ngày. Còn gấu nhà Em tỏ thái độ ko thích, Em tống 2 nhóc lên car chạy thẳng 1 mạch về quê ko cần nghe giải thích. Mặc dù trên này đã có thớt than việc vk ko chịu về quê ck ăn tết, nhưg qua đây Em vẫn hỏi cc: liệu chị em hiện nay vào mạng đọc nhiều, biết lắm, nảy sinh tâm lý đòi dân chủ 1 cách quá chớn, chỉ cần làm những điều họ thích. Thậm chí áp đặt ý muốn của mình cho ck.(E xl ko có ý vơ đũa cả nắm cho all cm, nhưg chứng kiến quá nhiều) Chữ “tam tòng” hiện nay có khi chuyển sang áp dụng cho đàn ông thì phù hợp hơn cc nhỉ?

hieuorbis

Xe buýt
Cụ lạc hậu bỏ mẹ, sao cụ không về quê vợ ăn tết đê mà bắt vợ về quê ck. Quan điểm của em là độc lập, chỉ chơi nội ngoại là ổn

kouongruou

[Tịch thu bằng lái]
Em thì tỷ số 3-3 cho cả nội và ngoại

LandRover2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nhiều tiền là gấu nó nghe hết. Còn ko nghe đổi gấu trẻ đẹp hơn ngay và luôn.

Tầm tiền bạn cụ chắc chỉ nhỉnh hơn gấu chút nên power ko mạnh là đúng rồi. Cứ gấp 100 lần xem nó dám ý kiến ko?

Chỉ sợ tiền ko có chứ có tiền bảo Phật cũng phải dạ vâng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lạc hậu bỏ mẹ, sao cụ không về quê vợ ăn tết đê mà bắt vợ về quê ck. Quan điểm của em là độc lập, chỉ chơi nội ngoại là ổn
Cụ có phải là ông Văn Minh trong tác phẩm Số Đỏ của văn sỹ Vũ Trọng Phụng ???

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Nên chia ra nội ngoại mỗi nơi 1 chút thời gian. Hoặc đi du lịch xa thì đi ngay từ đầu

15cm45p

Xe điện
Gọi điện chúc tết cho mấy thằng hỏi han gđ, vk con. Trong đám bạn đều đã ngoài 40, điều đặc biệt là tụi nó toàn độc đinh hoặc trưởng nam và rất độc lập về tài chính và tự mua nhà ở HN. Hỏi 10 thằng thì có tới 6 thằng than tết này vk nó ko muốn về nội mà chỉ thích đi du lịch hoặc về ngoại hay ở lại HN chơi. Thực ra làm thằng đàn ông, tết nhất mà ko có vk con về quê cùng sẽ rất khổ tâm hoặc ko có lý do j để thanh minh vs gđ, ng thân, làng xóm. Ngoại Em có 2 nữ thì thằng cọc chèo cũng gđ bảo vk ck nhà E cãi nhau kịch liệt mà nó chỉ chịu về có 1 ngày. Còn gấu nhà Em tỏ thái độ ko thích, Em tống 2 nhóc lên car chạy thẳng 1 mạch về quê ko cần nghe giải thích. Mặc dù trên này đã có thớt than việc vk ko chịu về quê ck ăn tết, nhưg qua đây Em vẫn hỏi cc: liệu chị em hiện nay vào mạng đọc nhiều, biết lắm, nảy sinh tâm lý đòi dân chủ 1 cách quá chớn, chỉ cần làm những điều họ thích. Thậm chí áp đặt ý muốn của mình cho ck.(E xl ko có ý vơ đũa cả nắm cho all cm, nhưg chứng kiến quá nhiều) Chữ “tam tòng” hiện nay có khi chuyển sang áp dụng cho đàn ông thì phù hợp hơn cc nhỉ?
Cụ trên làm theo hướng dẫn cụ dưới.
Cụ cứ nhiều tiền là gấu nó nghe hết. Còn ko nghe đổi gấu trẻ đẹp hơn ngay và luôn.

Tầm tiền bạn cụ chắc chỉ nhỉnh hơn gấu chút nên power ko mạnh là đúng rồi. Cứ gấp 100 lần xem nó dám ý kiến ko?

Hàng Rong

Xe hơi
Em thì em thấy cụ cũng siêu gia trưởng :D Chúc tụng có thể chúc tụng cả năm, không hẳn vin vào tết cụ ah.

Halomua

Xe tải
Nhà em 50-50

Năm đầu Tết nội 30-1-2 / ngoại 3-4-5
Năm sau Tết ngoại 30-1-2 / nội 3-4-5

Sau nữa có cháu, Tết ấm áp cho cháu về quê, Tết mưa rét thì ông bà nội ngoại thay nhau lội lên thăm cháu. Hai bên gia đình thống nhất ưu tiên trẻ con hàng đầu.
Được cái nội ngoại xấp xỉ 70 và đều khỏe, tư tưởng thoáng. Ông bà thăm cháu 1-2 ngày rồi cũng ngược xuôi đi QN, HP du xuân, thăm họ hàng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vợ nó không nghe là do cụ.
Cả Tết gấu em chủ yếu ở nhà Ngoại, nhưng tối phải ngủ nhà nội mí em :P
Nhà nội cúng đơm là phải có mặt chuẩn bị.
Mình thoải mái nhưng cái gì cũng phải có nguyên tắc chứ.

Ơ, nhà em ăn Tết bên ngoại 2 lần rồi, chưa ăn Tết bên nội lần nào, toàn ở SG hoặc đi du lịch. Mà không phải tại em, Tết em rủ chồng về nội hẳn hoi, xã nói thôi để hè. Em gọi cho mẹ chồng bảo tụi con về ăn Tết nhé, bà gạt luôn: úi con ơi, Tết ngoài Bắc vừa rét vừa lắm thủ tục, rồi phải đi chúc Tết các kiểu, các con các cháu được nghỉ có mấy ngày về khổ lắm, chả được nghỉ ngơi. Nghe mẹ đừng về, mẹ gửi bánh chưng quà Bắc vào cho ăn, cứ chơi cho sướng, đến hè ấm áp cả nhà về đây chơi bời ăn uống thoải mái. Bố mẹ ở đây bà con hàng xóm qua luôn, vui lắm, không phải về, nhé.

Em thật, bố mẹ rồi cả anh chị chồng em là tâm lý nhất quả đất ấy. Lấy chồng gần 20 năm rồi vẫn được mọi người thương. :)

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn

Đây này, cứ có tiền thì cụ thích nó nằm úp hay ngửa nó cũng phải nghe theo.
Than thở éo gì

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mạnh về kinh tế ắt mạnh về chính trị. E có hai thằng, cũng luôn giáo dục tư tưởng phải là trụ cột kinh tế. Còn nếu k làm dc, thì nên bình đẳng, năm nay ngoại thì sang năm nội.

Nguyên Đán

Xe buýt
30 và 1 E đã ăn tết ngoại roài. Riêng E đã tập cho quen rồi nên gấu nhà k về E cho qua, nhưg nghe mấy thằng bạn thấy rầu quá khi vk chúng nó ko chịu về mà thằng nào cũng xe riêng rước vk tận cửa nhà.

Nguyên Đán

Xe buýt
Ơ, nhà em ăn Tết bên ngoại 2 lần rồi, chưa ăn Tết bên nội lần nào, toàn ở SG hoặc đi du lịch. Mà không phải tại em, Tết em rủ chồng về nội hẳn hoi, xã nói thôi để hè. Em gọi cho mẹ chồng bảo tụi con về ăn Tết nhé, bà gạt luôn: úi con ơi, Tết ngoài Bắc vừa rét vừa lắm thủ tục, rồi phải đi chúc Tết các kiểu, các con các cháu được nghỉ có mấy ngày về khổ lắm, chả được nghỉ ngơi. Nghe mẹ đừng về, mẹ gửi bánh chưng quà Bắc vào cho ăn, cứ chơi cho sướng, đến hè ấm áp cả nhà về đây chơi bời ăn uống thoải mái. Bố mẹ ở đây bà con hàng xóm qua luôn, vui lắm, không phải về, nhé.

Em thật, bố mẹ rồi cả anh chị chồng em là tâm lý nhất quả đất ấy. Lấy chồng gần 20 năm rồi vẫn được mọi người thương. :)
Nhứt Mợ đó, quá là happy khi có mẹ ck nv.

AT76

Xe điện
Tết này em ăn tết nhà ngoại. Nhà em luân phiên thôi, về nhà này thì mùng 2 về nhà kia. Mình về đâu thấy hợp lý thì về, sao phải giải thích với ai?

XPQ

Xe lăn
Tam tòng tam tiếc gì rách việc, cứ gần Tết làm quả đầu đít, đứa nào thua phải chấp nhận.

phuongpt12

Xe tải
Quan trọng là hệ tư tưởng của các cụ. Mạnh dạn thay đổi một lần sẽ có lần hai!

Nguyên Đán

Xe buýt
Hầu hết mấy thằng bạn E ko bảo đc gấu về quê nội ăn tết đều tỏ ra rất chán nản và thất vọg. Chúng nó chốt lại câu: “chỉ có nh thằng đàn ông mới đ đến cho nhau niềm vui.
Quan trọng là hệ tư tưởng của các cụ. Mạnh dạn thay đổi một lần sẽ có lần hai!
Hầu hết mấy thằng bạn E ko bảo đc gấu về quê nội ăn tết đều tỏ ra rất chán nản và thất vọg. Chúng nó chốt lại câu: “chỉ có nh thằng đàn ông mới đem đến cho nhau niềm vui. Hì