[Funland] Tân binh Hà Nội nhập ngũ

huneu

Xe tải
Một mùa tuyển quân mới, thôi thì các cháu lên đường mạnh giỏi

MotoG

Xe tăng
CA nghĩa vụ thường là đi CĐ và bảo về lăng. Xóm em có thằng nhõi cũng đi bảo vệ lăng. Thỉnh thoảng chụp ảnh đăng fb làm những cháu gái tin tin không biết gì cứ suýt xoa suốt
Cũng toàn hội cao to, đẹp mã mới được gác mà cụ.

LongLH

Xe điện
Chúc các cháu lên đường mạnh giỏi, những cái bịn rịn không làm yếu lòng khi hai tháng tân binh đang chờ. Em thì thích các hình ảnh trai tráng độc lập lên đường hơn. Vì tính em độc lập từ bé. Thi ĐH cũng tự đi, nhập học tự đi, bao lần đi công tác nước ngoài cả năm mới về, kể cả lần đầu tiên cũng tự bắt xe bus lên Nội Bài, khi về cũng chẳng cần ai đón.

Leanh65

Xe container
E cứ yêu người khác đi. Vì a biết kiểu gì e cũng phản bội anh. :))
Ngày xưa lúc huấn luyện 3 tháng đầu tân binh bọn em hay nghêu ngao :

Ngày trở về,
Chân kéo lê trên quãng đường đê.
Sau lũy tre, nắng vàng hoe vườn rau trước nhà chào đón người về.
...
Ngày trở về, anh đến gặp em
Em ngoảnh mặt đi.
Thế thì thôi còn yêu đương gì thôi hết mặn nồng.
Chỉ cười ..
Thôi nhé,
Hẹn sang kiếp sau....
Mới thế mà ngày mai là đã tròn 38 năm. Như một giấc ngủ trưa. Tg trôi nhanh như chó chạy là có thật.😂

Xe nội lước

Xe container
View attachment 5950386

Người cất bước, kẻ quay về, =((
Sắc son giữ mãi lời thề yêu nhau. :x
Nhìn hình thật chẳng thấy đau, [-X
mà vui, dẫu có thấm màu chia ly. :P
Đầu xuân bao trẻ phân kỳ,​
Chân vui, cất bước cùng vì nước non. =D>
Cách xa, giờ chuyện còn con:​
Zalo, Face chat chẳng còn khó khăn! :))
Bác Quang một chín bảy mươi.
Có tài nhìn ảnh chụp người phọt thơ.

Pathfinder2003

Xe tải
Ngày xưa lúc huấn luyện 3 tháng đầu tân binh bọn em hay nghêu ngao :

Ngày trở về,
Chân kéo lê trên quãng đường đê.
Sau lũy tre, nắng vàng hoe vườn rau trước nhà chào đón người về.
...
Ngày trở về, anh đến gặp em
Em ngoảnh mặt đi.
Thế thì thôi còn yêu đương gì thôi hết mặn nồng.
Chỉ cười ..
Thôi nhé,
Hẹn sang kiếp sau....
Mới thế mà ngày mai là đã tròn 38 năm. Như một giấc ngủ trưa. Tg trôi nhanh như chó chạy là có thật.😂
Bọn em thì hay lầm bầm :
Năm năm du học em chờ
Ba năm nghĩa vụ em vờ anh luôn...
Mới đó mà đã 40 năm rồi. Hồi đó chỉ sợ chết mà ko biết tay con gái nó nóng lạnh ra sao. :))

trungduong2211

Xe điện
Thanh niên/nữ chỉ có nghĩa vụ quân sự (= quân đội) chứ công an nghĩa vụ là sao nhỉ? VN đang triển khai thực thi chính quy hóa CA tới cấp xã ==>> CA nghĩa vụ là diện CA dự bị ? và có khác biệt gì với lực lượng bảo an cơ sở/dân phòng à Kụ ???:-/
Lính phòng cháy chữa cháy, bảo vệ mục tiêu toàn ca nghĩa vụ đó cụ. Các em vào đó làm bước đệm, 2 năm nghĩa vụ tranh thủ học thi an ninh cảnh sát, cu nào trượt thì về đi cày tiếp.

Cap nhi tan

Xe buýt
Thanh niên/nữ chỉ có nghĩa vụ quân sự (= quân đội) chứ công an nghĩa vụ là sao nhỉ? VN đang triển khai thực thi chính quy hóa CA tới cấp xã ==>> CA nghĩa vụ là diện CA dự bị ? và có khác biệt gì với lực lượng bảo an cơ sở/dân phòng à Kụ ???:-/
Chẳng chịu đọc luật gì cả...

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Hunter

Xe container
Thằng cu cháu vợ em mới mấy tháng trước thôi , anh trai nó cưới vợ nên nó giả ốm đi viện xong trốn về nhà dự đám . Về đến nhà đã có 2 đồng chí đang ngồi nói chuyện với phụ huynh xong bế lên đơn vị
Lên đv lại đi xúc phưn rửa chuồng lợn tưới rau 1 tuần. Tưới bằng xô thì thường quá. Gánh đôi lọ penicilin đi tưới cả vườn rau nó mới nhớ =))

trungduong2211

Xe điện
Bảo vệ lăng là quân đội chứ nhỉ?
Cả 2 cụ ạ, gồm Bộ Tư lệnh bảo vệ Lăng bên quân đội và trung đoàn cảnh vệ 375 bên công an. Lính Cảnh vệ đương nhiên toàn nghĩa vụ, tuyển các cháu khỏe khoắn cao đều. Các cháu miền Trung theo nhiều lắm.
Chẳng có nhiều thế đâu ạ
Đông như quân nguyên. Tất cả lính PCCC, lính cơ động, lính bảo vệ mục tiêu đều nghĩa vụ. Đơn giản chỉ lính bảo vệ mục tiêu, cụ đi đường HN thấy các cháu gác ngân hàng, đại sứ quán, các cơ quan Đảng, Cp, NN, các cơ quan đơn vị trong diện cần bảo vệ đều là các cháu nghĩa vụ. Em dân hành chính sn cq cũ có cả 1 đại đội bv riêng, mới thì cả trung đoàn. Các cháu cứ 2 tiếng thay ca 1 lần, đứng nghiêm không động đậy. Mình k quen kiểu đó chỉ nghĩ tới thôi cũng đã hãi.

Trang Nguyen

Xe điện
Thằng cu cháu vợ em mới mấy tháng trước thôi , anh trai nó cưới vợ nên nó giả ốm đi viện xong trốn về nhà dự đám . Về đến nhà đã có 2 đồng chí đang ngồi nói chuyện với phụ huynh xong bế lên đơn vị
Vậy xin nghỉ đàng hoàng là ko đc hả cụ?

Cap nhi tan

Xe buýt
Đi lính nghĩa vụ cơ bản không về phép cụ ạ ( có nhưng trường hợp rất đặc biệt mới có thể đc nghỉ), sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp cũng có phép năm, cơ bản llvt là người của công chúng, cất cái riêng ở nhà...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lính nghĩa vụ thì chịu thôi mợ !
Khi xưa ông cụ nhà em trốn về nhà chơi có mấy phút cũng bị bế lên đơn vị , he he . Nhà cách đơn vị 200m mà cũng nhớ nhà trèo tường về :))