[Funland] Tấn công Facebook, hành vi nguy hại.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thông tin cũng là 1 mặt trận, mỗi người có internet cũng là 1 chiến sĩ (em chưa nói và CHƯA đưa quan điểm của em). Cụ chủ có thể chỉ giúp NẾU THẰNG TRỌNG TÀI NÓ BẮT SAI THEO Var mọi ngườu đang nhìn thấy (bóng chạm châm trước) thì facebooker VN nên nói gì? Theo cụ thì bọn "bạn bè quốc tế" nó giúp được gì cụ thể, lượng hóa trong việc này?
P/S: Nếu chứng minh pha đó xứng đáng (theo luật handball của FIFA theo quy định) bị thẻ và Pen thì mời bọn "bạn bè CUỐC TẾ" đưa ra dẫn chứng.

Chỉnh sửa cuối:

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chốt 1 câu Việt Nam 10 năm nữa cũng chưa cấm được fb nhé...

Antoni

Xe tải
Thông tin cũng là 1 mặt trận, mỗi người có internet cũng là 1 chiến sĩ (em chưa nói và CHƯA đưa quan điểm của em). Cụ chủ có thể chỉ giúp NẾU THẰNG TRỌNG TÀI NÓ BẮT SAI THEO Var mọi ngườu đang nhìn thấy (bóng chạm châm trước) thì facebooker VN nên nói gì? Theo cụ thì bọn "bạn bè quốc tế" nó giúp được gì cụ thể, lượng hóa trong việc này?
P/S: Nếu chứng minh pha đó xứng đáng (theo luật handball của FIFA theo quy định) bị thẻ và Pen thì mời bọn "bạn bè CUỐC TẾ" đưa ra dẫn chứng.
Trọng tài bắt sai ta có quyền khiếu nại lên Fifa, và trong bóng đá bắt sai là chuyện bình thường cụ nhé. Tình huống hwa nhiều chuyên gia ta đã khẳng định trọng tài bắt đúng. Bây giờ giả sử cụ có một hành động gì đó sai (chưa nói là đúng nhé) với nhà hàng xóm, mấy thằng trẻ con nhà nó thấy thế kéo sang nhà cụ chửi bới, lăng mạ cụ rồi ném sh.it vào mặt cụ thì cụ có chấp nhận đc k. Bạn bè quốc tế nó ko giúp đc gì vậy tại sao ta phải tốn bao công sức, tiền của qua các kênh (truyền thông, đối ngoại...) để quảng bá một nước VN yêu chuộng hoà bình với những con người thân thiện, dễ nến. Thân thiện, hiền lành, văn minh là thế này sao?

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Trọng tài bắt sai ta có quyền khiếu nại lên Fifa, và trong bóng đá bắt sai là chuyện bình thường cụ nhé. Tình huống hwa nhiều chuyên gia ta đã khẳng định trọng tài bắt đúng. Bây giờ giả sử cụ có một hành động gì đó sai (chưa nói là đúng nhé) với nhà hàng xóm, mấy thằng trẻ con nhà nó thấy thế kéo sang nhà cụ chửi bới, lăng mạ cụ rồi ném sh.it vào mặt cụ thì cụ có chấp nhận đc k. Bạn bè quốc tế nó ko giúp đc gì vậy tại sao ta phải tốn bao công sức, tiền của qua các kênh (truyền thông, đối ngoại...) để quảng bá một nước VN yêu chuộng hoà bình với những con người thân thiện, dễ nến. Thân thiện, hiền lành, văn minh là thế này sao?
Khiếu nại lên trọng tài quốc tế, theo cụ ai làm việc này và lamd có thay đổi KQ không?

ngocbaominh

Xe buýt
Nó là vấn đề dân trí, cái này e nghĩ nó thuộc về sự giáo dục của gia đình, nhà trường, cộng đồng và ý thức tự giác bản thân mỗi người thôi =)) khi quá rảnh rỗi và cay cú. Điều đó chứng tỏ những thành phần đó có cs không hạnh phúc và bị chèn ép nhiều phải lên mxh để xả.

29S2929

Xe tăng
Cứ mỗi khi trọng tài có quyết định bất lợi cho ĐTVN, bất kể đúng sai, sau trận đấu các trẻ trâu xứ ta lại ầm ầm kéo nhau vào tấn công FB trọng tài với những lời lẽ, hình ảnh vô cùng thô tục, mất dạy. Trước đây khi TT Sing buột miệng nói ko hay về VN, các con giời cũng thi nhau lăng mạ, chửi bới vị nguyên thủ này, rồi còn đòi mang quân sang giải phóng nước họ luôn. Có thể nói thái độ hung hăng, mất dạy của thanh niên nhà ta đang làm nhục quốc thể trong mắt bạn bè quốc tế. Thiết nghĩ các cơ quan chức năng, ban ngành, đoàn thể nên có biện pháp.
Sản phẩm này từ đâu ra môi trường hay bản chất.
cái gì cũng cơ quan chức năng cũng không ổn cụ à

ngominh

Xe tăng
Cụ đã bao giờ xem ảnh chụp ở bển chưa mà nói vậy. Chính sách hay các ngôi sao khi làm j ng dân, hâm mộ chả thích thì người ta cũng ko khác mình đâu. Có chăng số lượng nó ít hơn ra thôi. Tất nhiên em ko ủng hộ cho kiểu đó nhưng bảo họ làm thế sai thì em chả tin. Sai thì cảnh sát bên đó họ bắt chỉ vài phút sau!
2 vấn đề khác nhau hoàn toàn. Cụ bày tỏ qua điểm cụ chửi trên trang cá nhân của cụ thoải mái. Còn kéo sang trang người khác chửi là hành động vô văn hóa.
Em ủng hộ VN làm sạch mạng XH và giới giải tri như TQ . Nhiều đứa rất ngu và hống hách, vd như thằng hề này

Antoni

Xe tải
Khiếu nại lên trọng tài quốc tế, theo cụ ai làm việc này và lamd có thay đổi KQ không?
Ko thay đổi đc kết quả nhưng nếu sai trọng tài sẽ bị kỷ luật. Phải hành xử theo luật cho nó văn minh ra. Chửi nta như thế có thay đổi đc kết quả, có làm gì đc trọng tài ko, hay chỉ làm ô uế chính mình mà thôi?

Antoni

Xe tải
2 vấn đề khác nhau hoàn toàn. Cụ bày tỏ qua điểm cụ chửi trên trang cá nhân của cụ thoải mái. Còn kéo sang trang người khác chửi là hành động vô văn hóa.
Em ủng hộ VN làm sạch mạng XH và giới giải tri như TQ . Nhiều đứa rất ngu và hống hách, vd như thằng hề này
Thằng hề này người của công chúng mà còn viết bậy như vậy thì xứng đáng bị "a e" vào hỏi thăm quá.

Goonner

Xe đạp
Có thể mọi người không tin, nhưng dù có làm mạnh như TQ, thì những "nghệ sĩ" kiểu này sẽ vẫn thăng tiến nhanh. Kẻ kích động ảo tưởng ngạo nghễ --> sẽ được tung hô.
Những NS bị phong sát sẽ là người nào lỡ mồm nói ra cái nào còn yếu kém.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Dẹp là chuẩn. Fb giờ là đống rác mạng chứ có được cái gì?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ko thay đổi đc kết quả nhưng nếu sai trọng tài sẽ bị kỷ luật. Phải hành xử theo luật cho nó văn minh ra. Chửi nta như thế có thay đổi đc kết quả, có làm gì đc trọng tài ko, hay chỉ làm ô uế chính mình mà thôi?
Theo mạch của cụ ví dụ thid nhà cụ đang có tiệc, thằng hãng xóm nó ném sh.it vào mâm cỗ nhà cụ làm gì?
- Vui vẻ không nói gì?
- Ra phường viết giấy tố cáo?
- Đanh/ chửi nó 1 trận (như dân mạng đang làm với thằng TT)?

cairong_2011

Xe container
Em nghĩ các Fan của các đội bóng bên Tây cũng thế, vì nó là phản ứng tự nhiên của thói ganh đua trong mỗi người. Nhưng chẳng qua chỉ báo lá cải mới tung hô thôi và nó xẹp ngay. Còn nhà ta hầu hết các báo đều đưa đi đưa lại, thậm chí cả trên VTV. Thế là cổ vũ rồi còn gì ?

Antoni

Xe tải
Theo mạch của cụ ví dụ thid nhà cụ đang có tiệc, thằng hãng xóm nó ném sh.it vào mâm cỗ nhà cụ làm gì?
- Vui vẻ không nói gì?
Cụ ngu thật hay cố tình ngu thế? Dù là trường hợp nào thì tôi cũng ko muốn nói chuyện với cụ nữa đâu nhé. Còn cứ bào chữa, cổ suý cho lối hành xử vô văn hoá đó thì sớm muộn sẽ có ngày cụ bị trẻ con nó sang nhà ném **** vào mặt, hoặc con cái cụ sau này cũng cứ đi chửi đổng, ném **** vào mặt ng khác thế thôi. Bye.

ckoto

Xe hơi
- Vui vẻ không nói gì?
Cụ tranh luận như vậy là ko ổn, nên xem lại.

toyennha

Xe lăn
Hình như cái này zalo hay hơn FB. Phải ko có tên trong danh bạ là ko xem được nội dung của người trên zalo của bạn mình phải ko các cụ( cái này em hỏi thật vì em ko zalo và FB nhiều nên ko rành )