[Funland] Tản mạn trưa đầu tuần

vankhuonthep

Xe tăng
Các cụ ăn chay giỏi thật, e 1 ngày ko có thịt thì thôi khỏi nói, chân ko lê nổi

tranmanhha

Xe điện
Trải qua hơn 10 ngàn năm ăn nhậu, các cụ tổ ngày xưa đã đúc kết được câu Rượu Thịt .. uống rượu là phải ăn thịt.. uống rượu với rau rất nhanh đói và mệt...
Em nhớ thời còn săn bắn hái lượm nhiều hôm đi săn về không được con thú nào các cụ tiền sử uống rượu với rau dưa các cụ bà ở nhà hái lượm được, kết quả say, nửa đêm dậy đói cồn cào và hôm sau mệt không buồn dậy... hôm nào kiếm được thú về thì khỏi nói, uống mấy lít kèm cái đùi nướng thì no đến tận trưa hôm sau.
Hehe.
Theo chiều ngược lại, ăn thịt mà không uống rượu thì có con thú.

niceshot

Xe container
Hôm qua, rằm tháng 2 Giáp Thìn, em nổi hứng ăn chay cả ngày các cụ ạ. Ăn no căng bụng....nhưng cảm giác vẫn thấy thiêu thiếu cái gì đó....:D

Tối đến, do ngẫu hứng, em xúc 3 tấn than cho vợ....sáng nay ngủ dậy, người xanh xao, đói, tụt huyết áp....và thèm ăn thịt kinh khủng.
Sáng em làm 2 tô phở bò đặc biệt, trưa nay lại ăn 2 suất bún chả ( gọi 2 bát, ăn hết 2 phần thịt, còn bỏ 1 phần bún). Đến giờ người mới thấy khỏe các cụ ạ.

Em chợt nghĩ vu vơ....Khổng hiểu tại sao con người ta khi ăn các món ăn chế biến từ thịt động vật lại thấy ngon hơn ăn các món ăn chế biến từ các loại rau củ nhỉ ???
:D
Nhiều cụ đọc xúc 3 tấn than lại cứ nghĩ là cụ ... 3 lần đấy :))