[Funland] Tản mạn về cuộc sống tại CH Séc

auto BMW

Xe tải
Câu của bác lại nhớ lần lên Phố thủ đô chơi nhà ông anh quen qua qua, ổng bảo lên thành phố sướng hơn ở quê, trong khi ông làm từ sáng đến tối, ko thú vui ko gì hết, còn động viên thằng em cố mà lên Phố. :))
Trên trung tâm Praha ngoài 6 tiếng để ngủ ra ,không còn thời gian cho việc khác,chỉ hơn bên ngoài không phải đi bê vác hàng và được ngắm chân dài từ khắp quả đất hội tụ về.

wave-tau

Xe container
Trên trung tâm Praha ngoài 6 tiếng để ngủ ra ,không còn thời gian cho việc khác,chỉ hơn bên ngoài không phải đi bê vác hàng và được ngắm chân dài từ khắp quả đất hội tụ về.
Em ở quê ít gái nên mỗi mấy món này thoai, nghèo cơ mà bình yên hơn mấy bác trên thủ đô. :D

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Em ở quê ít gái nên mỗi mấy món này thoai, nghèo cơ mà bình yên hơn mấy bác trên thủ đô. :D
Cuối tuần trên em khách thư thả, lại có 1 mình em nên cứ vừa làm vừa chém gió với khách. Có bà khách đang độc thân, chắc tầm hơn 50, ngồi tám chẳng hiểu sao lại nói tới phim Công chúa Arabela. Thế là nghe bà ấy kể lại về bộ phim, những trường đoạn mà bà ấy thích. Sau đó đòi đổi sang sơn móng màu hồng cho giống công túa ;))

Rảnh rỗi nên em mát xa tay với vai, cổ cho bà ấy. Bà ấy kêu, giá mà ngày nào tao cũng được vậy thì tốt. Em nghĩ giá mà bà trẻ tầm chục tuổi là tôi mát xa miễn phí hàng ngày cho đấy ;))

Đang dịch dã, thôi thì chém gió cho đời nó tươi, rồi tới đâu thì tới, cụ nhỉ :)

auto BMW

Xe tải
Cuối tuần trên em khách thư thả, lại có 1 mình em nên cứ vừa làm vừa chém gió với khách. Có bà khách đang độc thân, chắc tầm hơn 50, ngồi tám chẳng hiểu sao lại nói tới phim Công chúa Arabela. Thế là nghe bà ấy kể lại về bộ phim, những trường đoạn mà bà ấy thích. Sau đó đòi đổi sang sơn móng màu hồng cho giống công túa ;))

Rảnh rỗi nên em mát xa tay với vai, cổ cho bà ấy. Bà ấy kêu, giá mà ngày nào tao cũng được vậy thì tốt. Em nghĩ giá mà bà trẻ tầm chục tuổi là tôi mát xa miễn phí hàng ngày cho đấy ;))

Hồi nhà cháu còn làm ở nhà máy ,cứ sờ được vào người các em tóc vàng là kiểu gì cũng có bài ,tôi nay sinh nhật tao ,mày đến chỗ tao uống rượu nhé ,có ông 1 tháng có tới mấy lần sinh nhật :D

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Tại Slovakia, Thủ tướng Matovič, vừa tuyên bố sẽ tiến hành test Covid-19 cho toàn bộ tất cả người dân, có thể là ngoại trừ trẻ em nhỏ tuổi. Các cuộc xét nghiệm sẽ diễn ra trong vòng hai tuần.

Cộng hòa Séc có 50.740 trường hợp nhiễm Covid-19 mới trong tuần qua. Với gần 475 trường hợp trên 100.000 dân, Cộng hòa Séc là quốc gia có tỷ lệ nhiễm cao nhất so với các nước láng giềng (Slovakia, Balan, Đức và Áo).

wave-tau

Xe container

Gặp mấy cô làm văn phòng mà giữ dáng da vẫn mịn lém, chưa kể các đoạn khác thịt chắc nịch. :))
Nói chung có cơ hội nên thưởng thức cụ, đôi khi thực sự nó vì vẻ đẹp chứ ko vì nhục dục. =))

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Gặp mấy cô làm văn phòng mà giữ dáng da vẫn mịn lém, chưa kể các đoạn khác thịt chắc nịch. :))
Nói chung có cơ hội nên thưởng thức cụ, đôi khi thực sự nó vì vẻ đẹp chứ ko vì nhục dục. =))
Dịch dã mà khách lại cứ tới làm, thành ra tới tận chiều em mới rảnh tay. Đúng lúc có vợ chồng cô chú em mới quen từ khi chuyển về vùng này, nói là có cái nồi chiên không dầu bị hỏng, nên cô chú mua cái mới. Cháu có lấy cái hỏng về xem có sửa được không? Nếu sửa được thì để mà dùng.

Em chạy qua lấy về, tưởng hỏng con cầu chì, ai dè bị đứt dây vào mai so. Nên em phải thay dây mới. Thế là lại chạy ngon phè phè :) Giờ tự nhiên có cả lò nướng điện lẫn nồi chiên không dầu. Mai mốt học cụ, em làm mấy món thịt nướng với cá hồi bỏ lò xem nó ra làm thao ;)

wave-tau

Xe container
Dịch dã mà khách lại cứ tới làm, thành ra tới tận chiều em mới rảnh tay. Đúng lúc có vợ chồng cô chú em mới quen từ khi chuyển về vùng này, nói là có cái nồi chiên không dầu bị hỏng, nên cô chú mua cái mới. Cháu có lấy cái hỏng về xem có sửa được không? Nếu sửa được thì để mà dùng.

Em chạy qua lấy về, tưởng hỏng con cầu chì, ai dè bị đứt dây vào mai so. Nên em phải thay dây mới. Thế là lại chạy ngon phè phè :) Giờ tự nhiên có cả lò nướng điện lẫn nồi chiên không dầu. Mai mốt học cụ, em làm mấy món thịt nướng với cá hồi bỏ lò xem nó ra làm thao ;)

Cụ cũng lọ mọ phết nhờ. :D
Cái này phải quả 3 chỉ nường giòn mới chuẩn bài, hay gà cũng ok, còn ngan phải bỏ lò chậm giống bà tây cho cụ hôm nọ ý, vài tiếng với hơn trăm độ, sau mới tăng lấy mầu , lúc ý ngan thơm ngon mà ko hoi.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng lọ mọ phết nhờ. :D
Cái này phải quả 3 chỉ nường giòn mới chuẩn bài, hay gà cũng ok, còn ngan phải bỏ lò chậm giống bà tây cho cụ hôm nọ ý, vài tiếng với hơn trăm độ, sau mới tăng lấy mầu , lúc ý ngan thơm ngon mà ko hoi.
Em vẫn còn món gà rang từ hôm qua, phải chén hết đã, rồi em sẽ thử mấy món cụ tư vấn.

Em vẫn còn 1 khúc cá hồi và một khúc cá chép đóng đá trong ngăn đá. Đến mai nếu em chén hết món gà rang, thì em sẽ triển một trong hai khúc này trước cho rộng tủ ;)

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình căng quá CC ạ!
Namestovo, Orava, Slovakia

Em vừa đọc tin thấy Séc thông báo là nếu tình hình bệnh viện tại Séc quá tải, thì chính phủ Đức sẽ hộ trợ bằng cách tiếp nhận bệnh nhân nhiễm Covid-19 sang Đức điều trị. Theo em được biết thì ở các bệnh viện của nước Đức giáp với biên giới Séc, có khá nhiều bác sỹ và y tá Séc làm việc và đi về Séc hàng ngày.

Truyền thông Đức cũng đưa tin, Đức sẵn sàng tiếp nhận bệnh nhân nhiễm Covid-19 từ các nước khác thuộc Liên minh Châu Âu để điều trị, nếu khả năng cho phép. Bộ trưởng Ngoại giao Đức Heiko Maas hôm thứ 7 cho biết điều này trong một cuộc phỏng vấn với nhóm truyền thông RND.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay cũng có 1 khách đúng tiêu chí của cụ :) Cô ấy muốn vẽ mấy cái lông gà lên móng. Em mới bẩu, lông gà không đẹp, để tôi vẽ cho cô mấy cái lông ngỗng màu sắc sặc sỡ sẽ đẹp hơn. Nhưng mà hơi mất thời gian đấy. Cô ấy đồng ý thế là em hý hoáy thêm nửa tiếng mới xong được bộ móng.

Được lời cảm ơn và cảm nhận được sự mãn nguyện của khách hàng, cũng thấy ấm lòng trong thời dịch bệnh :)

auto BMW

Xe tải
Em vừa đọc tin thấy Séc thông báo là nếu tình hình bệnh viện tại Séc quá tải, thì chính phủ Đức sẽ hộ trợ bằng cách tiếp nhận bệnh nhân nhiễm Covid-19 sang Đức điều trị. Theo em được biết thì ở các bệnh viện của nước Đức giáp với biên giới Séc, có khá nhiều bác sỹ và y tá Séc làm việc và đi về Séc hàng ngày.

Truyền thông Đức cũng đưa tin, Đức sẵn sàng tiếp nhận bệnh nhân nhiễm Covid-19 từ các nước khác thuộc Liên minh Châu Âu để điều trị, nếu khả năng cho phép. Bộ trưởng Ngoại giao Đức Heiko Maas hôm thứ 7 cho biết điều này trong một cuộc phỏng vấn với nhóm truyền thông RND.
Lúc tầm 11h trưa quảng trường con gà ,con ngựa công an chống bạo động nhiều hơn dân chúng đi lại , 14h bắt đàu biểu tình ,hy vọng không có ẩu đả và đập phá.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Lúc tầm 11h trưa quảng trường con gà ,con ngựa công an chống bạo động nhiều hơn dân chúng đi lại , 14h bắt đàu biểu tình ,hy vọng không có ẩu đả và đập phá.
Em cũng đang xem tường thuật trực tiếp vụ này đây. Đa số đều là cổ động viên của bóng đá với hockej trên băng, biểu tình phản đối chính phủ không cho phép các giải thể thao được thi đấu do dịch Covid-19. Em để ý thấy đa số mọi người không đeo khẩu trang :(

Ở một diễn biến khác, lực lượng cảnh sát Séc mỗi ngày vừa rồi đều có khoảng 200 người phải cách ly vì dương tính với Covid-19. Tình hình đang căng dần.

auto BMW

Xe tải
Nhà cháu đang ở cách đó 200m ,chỉ dám ngồi nhà xem live.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đang ở cách đó 200m ,chỉ dám ngồi nhà xem live.
Lúc nãy em cũng xem trực tiếp, cảnh sát dàn quân dẹp loạn. Em thấy mấy mống đang nằm đất rồi, xe cứu thương chạy vào quảng trường để đưa đi bệnh viện. Nói chung chống đối lại đội chống bạo loạn là dại. Giờ thì hình như đỡ hơn cách đây 1 tiếng nhiều rồi :)

auto BMW

Xe tải
Lúc nãy em cũng xem trực tiếp, cảnh sát dàn quân dẹp loạn. Em thấy mấy mống đang nằm đất rồi, xe cứu thương chạy vào quảng trường để đưa đi bệnh viện. Nói chung chống đối lại đội chống bạo loạn là dại. Giờ thì hình như đỡ hơn cách đây 1 tiếng nhiều rồi :)

Những người biểu tình ôn hoà về qua chỗ nhà cháu mua bia uống rồi ,chỉ còn đám quá khích ở lại so găng với cảnh sát thôi.
Một holigan còn tặng nhà cháu cái này.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Những người biểu tình ôn hoà về qua chỗ nhà cháu mua bia uống rồi ,chỉ còn đám quá khích ở lại so găng với cảnh sát thôi.
Một holigan còn tặng nhà cháu cái này.
View attachment 5567843
Holigan Banik Ostrava thì phải gặp Holigan của Sparta Praha thì mới đủ đô 😆

Em xem cũng thấy mấy chú đầu mào gà anh dũng chiến với vòi rồng của cảnh sát. Chắc dịch Covid-19 không được đi cỗ vũ bóng đá với hockey nên cuồng tay cuồng chân ;))

Mỗi người ghé qua chỗ cụ làm lon bia là cũng ấm úng nhiều cụ nhỉ :)

auto BMW

Xe tải
Holigan Banik Ostrava thì phải gặp Holigan của Sparta Praha thì mới đủ đô 😆

Em xem cũng thấy mấy chú đầu mào gà anh dũng chiến với vòi rồng của cảnh sát. Chắc dịch Covid-19 không được đi cỗ vũ bóng đá với hockey nên cuồng tay cuồng chân ;))

Mỗi người ghé qua chỗ cụ làm lon bia là cũng ấm úng nhiều cụ nhỉ :)
Vừa bán vừa ghê ,sợ các anh í chơi dopinh rồi phá phách ,giờ thì ổn rồi ,nhưng trực thăng vẫn bay vần vũ trên trời.