[Funland] Tản mạn về ngày nhà giáo Việt Nam 20/11

thtvuf

Xe điện
Cụ ơi, em nó còn đang học, mình biết mình chỉ bảo các em thôi
Cô họ Tú bà kia nếu không hại em cụ, sẽ hại rất nhiều thế hệ trẻ khác, em cực kỳ quan ngại với sự việc cụ nêu....

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Hi các cụ mợ!
Ngày nhà giáo Việt Nam sắp đến, nhìn F1 chuẩn bị bích báo, viết lời chúc tặng thầy cô làm em nhớ về tuổi thơ của mình quá. Ngày xưa ấy, bọn trẻ háo hức dự lễ kỉ niệm, sau đó đóng tiền mua vài quyển sổ, vài cái bút bi, rồi thêm bó hoa, tất cả lớp tập trung đi đến từng nhà thầy cô chúc mừng. Vui và hạnh phúc.
Có một nghề bụi phấn dính đầy tay
Người ta bảo là nghề trong sạch nhất
Có một nghề không trồng cây trên đất
Lại nở cho đời những đóa hoa thơm.
Vẫn biết xã hội ngày càng phát triển, vẫn biết thời gian sẽ làm thay đổi mọi thứ, nhưng từ đáy lòng mình, xin gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến các thầy cô nhân ngày nhà giáo Việt Nam. Cụ mợ nào chung dòng cảm xúc thì vào đây chia sẻ nhé.
Haizzzz ! Tuổi thơ đầy khó khăn nhưng tình cảm mộc mạc , giản dị đầy ắp tình người
Hãy nhìn nhận nghề giáo như một nghề bình thường.
Ngày xưa, thời bao cấp, nghề giáo là nghề hưởng định mức dinh dưỡng thấp nhất. Bù lại người ta hót cho thầy cô lên mây xanh kiểu "nghề cao quý" "trồng người" .v.v.v.
Giờ nghề giáo không đói nữa. Hãy coi họ như các nghề khác đi các cụ :)
Vầng ! Báo để Cụ vui là năm nay anh tư lệnh ngành ra công văn chỉ thị rồi nhé : Không tổ chức mít tinh kỉ niệm , không tặng quà thăm hỏi và đặc biệt nhất các bạn giáo viên sẽ không được nghỉ ngày 20 /11 /2018 ( Như một ngày sinh hoạt ngoại khóa mà mọi năm vẫn làm ) mà vẫn phải đi dạy bình thường .

timeout

Xe điện
Lại nói chuyện cũ, ngày 20/11 thường gọi là ngày hiến cam các nhà giáo ợ.
Tụi trẻ lớp 3 bọn em góp tiền rồi đi bộ từ Hào Nam ra chợ Phan Phù Tiên mua được bó hoa và 2kg cam Vinh để đến chơi nhà cô giáo ở trong ngõ Hàng Bột. Đến nhà cô rồi dấm dúi đếch thằng nào dám vào gọi, cãi nhau loẻn xoẻn bên ngoài ngõ nhà cô :D , may sao bác hàng xóm thấy thế vào gọi cô giáo ra. Cả lũ vào chơi rồi cô lại lôi cam ra cắt cho ăn hết mới cho về. Chuyện gì chả nói, toàn khen nhà cô nhiều đồ đẹp này nọ...:) Buồn cười nhất là có phụ huynh một đứa trong lớp cũng đến chơi, biếu cô miếng vải hoa để may áo, bữa sau thằng đó bị cả lũ bọn em quây lại trêu là đồ đút lót. Đến lượt mẹ em biếu cô miếng vải xanh tím than Liên Xô (phải có người nhà đi Liên Xô về mới có ợ), ngay hôm sau em cũng bị mấy đứa trong bêu tên. Mãi sau mới biết là trong lớp có đứa con gái nhà cùng ngõ nhà cô, nó chính là đứa chuyên hóng hớt đưa tin này nọ.lol

Haizzzz ! Tuổi thơ đầy khó khăn nhưng tình cảm mộc mạc , giản dị đầy ắp tình người

Vầng ! Báo để Cụ vui là năm nay anh tư lệnh ngành ra công văn chỉ thị rồi nhé : Không tổ chức mít tinh kỉ niệm , không tặng quà thăm hỏi và đặc biệt nhất các bạn giáo viên sẽ không được nghỉ ngày 20 /11 /2018 ( Như một ngày sinh hoạt ngoại khóa mà mọi năm vẫn làm ) mà vẫn phải đi dạy bình thường .
Nhiều lúc em thấy thương nghề cầm phấn trắng lắm lắm cụ ạ.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Cô họ Tú bà kia nếu không hại em cụ, sẽ hại rất nhiều thế hệ trẻ khác, em cực kỳ quan ngại với sự việc cụ nêu....
Em cũng hốt hoảng, ngăn chặn và bảo cô em nc khéo với 2 bạn kia để giúp đỡ bạn, xong cả 2 bạn kia lúc ý mới hiểu ra và cùng ko dám đi. Chỉ có 1 đứa cô cho làm chim mồi thì vẫn đi

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Em cũng hốt hoảng, ngăn chặn và bảo cô em nc khéo với 2 bạn kia để giúp đỡ bạn, xong cả 2 bạn kia lúc ý mới hiểu ra và cùng ko dám đi. Chỉ có 1 đứa cô cho làm chim mồi thì vẫn đi
Mốt mà Cụ , nhưng có lẽ mất dạy nhất là cái lũ tú bà tú ông của Ngành . Đáng trách hơn là nhận thức của một bộ phận không nhỏ lấy đó làm tự hào trong việc "hối lộ " cái ấy nhằm mưu cầu lợi ích vật chất và công danh trong khi biết thừa đó là hành vi không nên làm

Mốt mà Cụ , nhưng có lẽ mất dạy nhất là cái lũ tú bà tú ông của Ngành . Đáng trách hơn là nhận thức của một bộ phận không nhỏ lấy đó làm tự hào trong việc "hối lộ " cái ấy nhằm mưu cầu lợi ích vật chất và công danh trong khi biết thừa đó là hành vi không nên làm
Xã hội phát triển và hệ lụy mặt trái của sự phát triển đó cụ nhỉ.

Cu Đơ.

Xe hơi
Cháu tốt nghiệp Sư phạm, ra trường chưa đứng lớp giây phút nào. Chỉ được gọi là thầy trong tg 3 tháng thực tập, giờ nghĩ lại tgian đấy vẫn cảm thấy thực sự bồi hồi :)

Cháu tốt nghiệp Sư phạm, ra trường chưa đứng lớp giây phút nào. Chỉ được gọi là thầy trong tg 3 tháng thực tập, giờ nghĩ lại tgian đấy vẫn cảm thấy thực sự bồi hồi :)
Ôi, ngày xưa bọn em yêu quý các thầy cô sinh viên thực tập lắm ạ. Thần tượng họ lắm ý. Lúc các thầy cô thực tập chia tay đứa nào trong lớp cũng rơm rớm nước mắt cụ ạ. Vô tư và hồn nhiên vô cùng.

Cu Đơ.

Xe hơi
Ôi, ngày xưa bọn em yêu quý các thầy cô sinh viên thực tập lắm ạ. Thần tượng họ lắm ý. Lúc các thầy cô thực tập chia tay đứa nào trong lớp cũng rơm rớm nước mắt cụ ạ. Vô tư và hồn nhiên vô cùng.
Đúng rồi cụ ơi, ngày chia tay tụi học trò khóc huhu. Thầy CN còn bảo a CN tụi nó 3 năm rồi nó chạ khóc lần nào, anh dạy nó 3 tháng mà nó khóc vậy đấy :)

hòn dấu

Xe buýt
E cũng nhà giáo, đồng tình với cụ. Nhưng cũng nên để lương nhà giáo bằng CA và quân đội mới công bằng
Hãy nhìn nhận nghề giáo như một nghề bình thường.
Ngày xưa, thời bao cấp, nghề giáo là nghề hưởng định mức dinh dưỡng thấp nhất. Bù lại người ta hót cho thầy cô lên mây xanh kiểu "nghề cao quý" "trồng người" .v.v.v.
Giờ nghề giáo không đói nữa. Hãy coi họ như các nghề khác đi các cụ :)

O Muong Te

Xe điện
Chủ thớt lại làm em nhớ thời chung tiền mua hoa làm bằng phim đến chúc mừng thầy cô. Thấm thoắt mà đã 3,40 năm, đã có thầy ra đi mãi.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Từ nhỏ đến lớn em học lớp chọn nhưng em thấy thầy cô nào cũng vì chữ học sinh giỏi, để được nâng lương nhanh hơn, có tí danh để dạy thêm :D Ví dụ môn Toán thì cứ chăm chăm gọi mấy thằng đội Toán, mặc dù chúng quá giỏi rồi.

Đôi khi em nghĩ, thấy tội quá, tội cho giảng viên (em ko dùng chữ thầy), cái nghèo, cái đói nó ko làm ra cái thằng người nữa, không kể ai. Chả ra thể thống gì.

Nếu thầy thực sự, thì phải không phân biệt các khối, dạy hs kém nhiều hơn là hs đã khá rồi. Thấy nhiều bạn đi học, mà thực sự ko có cơ hội vươn lên.

Chủ thớt lại làm em nhớ thời chung tiền mua hoa làm bằng phim đến chúc mừng thầy cô. Thấm thoắt mà đã 3,40 năm, đã có thầy ra đi mãi.
Một thời để nhớ cụ nhỉ.

Supper_Dream

Xe buýt
E cũng là giáo viên, lúc học năm 4 lần đầu tiên đủ can đảm về thăm lại thầy cô :)
Gặp ngay ông hiệu phó kêu lại hỏi: giờ mày học gì? Dạ e theo nghiệp thầy!
Thầy bảo: mày sẻ làm hư một vài thế hệ đó xon ạ!?! Giờ th cũng gần 80 về thăm vẫn khỏe mạnh và bá đạo như xưa :))

Sonyentrangminh

Xe điện
Hi các cụ mợ!
Ngày nhà giáo Việt Nam sắp đến, nhìn F1 chuẩn bị bích báo, viết lời chúc tặng thầy cô làm em nhớ về tuổi thơ của mình quá. Ngày xưa ấy, bọn trẻ háo hức dự lễ kỉ niệm, sau đó đóng tiền mua vài quyển sổ, vài cái bút bi, rồi thêm bó hoa, tất cả lớp tập trung đi đến từng nhà thầy cô chúc mừng. Vui và hạnh phúc.
Có một nghề bụi phấn dính đầy tay
Người ta bảo là nghề trong sạch nhất
Có một nghề không trồng cây trên đất
Lại nở cho đời những đóa hoa thơm.
Vẫn biết xã hội ngày càng phát triển, vẫn biết thời gian sẽ làm thay đổi mọi thứ, nhưng từ đáy lòng mình, xin gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến các thầy cô nhân ngày nhà giáo Việt Nam. Cụ mợ nào chung dòng cảm xúc thì vào đây chia sẻ nhé.
Mừng đếu giề hôm nay e nộp mịa mất 1 củ rồi

O Muong Te

Xe điện
Mừng đếu giề hôm nay e nộp mịa mất 1 củ rồi
Cụ lãng nhách. Cụ có thể lập thớt kể lể, khóc than cho 1 củ của cụ. Thớt này dành cho những người nhớ về thầy cô mình với tình cảm trân trọng, củ với triệu với họ chả nghĩa lý gì.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ngày xưa em học, thầy trò quấn quýt, trò có gì thầy nhẹ nhàng chỉ bảo giúp trò.
Nhưng bây giờ thì loạn quá rồi.
Vụ việc là em có cô em đang học đh năm 2, hình thức xinh gái. Cô giáo dậy bộ môn rất hay nhìn nó, và rồi cô kín đáo nhờ nó và vài bạn nữa đi chơi 2 ngày 2 đêm lên 1 resort để tiếp một số quan chức và đại gia, cô còn bảo ko cần học, mọi việc cô lo. Có đứa cần làm một số giấy tờ vớ vẩn, cô bảo cứ lên tiếp khách các ông ý sẽ lo cho. Mà em biết mấy thứ giấy tờ đó ko cần phải nhờ vả gì, cứ ra làm bình thường là đc. Cô lừa cả học trò của mình đi tiếp khách. Đặc biệt, cô chỉ chọn vài bạn xinh gái mà thôi. Cô còn dụ dỗ chúng nó đi 2 ngày 2 đêm.
Em biết và ngăn cản kịp thời. Vụ việc vừa xẩy ra chiều hôm qua 14-11.
Đấy, tình thầy trò bây giờ nó đc cô giáo thể hiện ra như thế này đây.
Em có bằng chứng, tin nhắn của cô cho mấy đứa đầy đủ luôn
Chuyện thật thì buồn quá.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sợ thật ạ. X_X
Ah thì em cũng quậy cũng hơi hơi thôi :)). Thầy chủ nhiệm cấp 2 của em là 1 người dữ khủng khiếp, tất cả học sinh đều sợ thầy. Chỉ cần thầy ho 1 tiếng là cả lớp im phăng phắc. Thầy có cái tội nghiện thuốc lá nặng, hút cả trong lớp. Một ngày đẹp trời, em nhặt mẩu thuốc thầy hút dở, dán lên bảng, khoanh tròn gạch chéo: NO SMOKING. Em vẫn nhớ lúc thầy hằm hằm vào lớp, nhìn lên bảng xong cười 1 cái (Em ở trong đội tuyển toán của thầy nên thầy lạ gì nét chữ em đâu). Sau hôm ý thì chấm dứt tình trạng mùi thuốc lá trong lớp :D. Em hay bày trò trêu giáo viên. Em bắt cả con sâu xồm to đùng dọa thầy thể dục, nhìn mặt thầy ý sợ lắm rồi mà ko làm gì đc =)). ..