[Funland] Tản mạn về trào lưu công nghệ trên TV

--Lamborghini--

Xe lăn
cụ chủ kể cũng có điều kiện.
Chứ cứ như em thì thế nào cũng được.

Dobian

Xe buýt
Còn vụ màn cong nữa cụ.
Em đã bẩu từ nâu òi, nà tiền đấy nàm quả máy chiếu màn rộng 120inch. Ngon choét.
TV chỉ để nghe thời sự và dỗ f1 măm bột thôi ạ. :D
Cụ nói phải. Chính ra đầu tư cái máy chiếu như cụ nói là hay nhất. Xem bóng đá 120 " nó mới chuẩn. :)

Cách đây gần chục năm, em mua 1 TV Sony 3D, hồi đó trào lưu phim 3D lên cao, các nhà SX TV cũng bắt "trend" tích hợp chức năng 3D vào TV....bỏ tiền ra mua cái TV 3D lại phải đầu tư mua 1 cái đầu phát 3D, rồi bỏ tiền mua đĩa phim 3D, tốn 1 mớ tiền....nhưng về xem cũng thích thật.
Tuy nhiên, sau 1 thời gian rồi trào lưu phim 3D cũng hết, rồi cũng chả nhà SX phim nào làm ra phim 3D nữa, ra rạp cũng không thấy phim 3D. Thế là không có đĩa phim 3D mới để mua....Thế là cái TV Sony 3D của em bỏ xó chức năng 3D.

Rốt cục, TV cũng chỉ 2D-full HD là đủ. Em nghĩ thế.

Rồi trào lưu TV 4k xuất hiện, em lại háo hức vì được giới thiệu công nghệ 4K nét hơn full HD 1080 nhiều. OK. Lại đầu tư TV 4K.....mua đĩa phim 4K về xem.....xem thích thật, nét cứ gọi là căng đét ra...
Tuy nhiên, một thời gian rồi cũng chán, lại quay về mua đĩa phim full HD 1080, thấy xem nét thế là được rồi, nét 4K cũng chả thấy hơn gì trên cái màn hình TV nhỏ, có 65 inch thôi mà, chả khác nhau mấy.

Đên nay thì ....rốt cục, TV 3D, 4K cũng chả mấy khi dùng đến 2 chức năng này. Xem TV hàng ngày do các đài TV trong nước và nước ngoài phát trên hàng trăm kênh của K+, FPT Play, My TV của VNPT hay các kênh của truyền hình cáp ....cũng chỉ nét nhất là full HD 1080.

Sắp tới lại rầm rộ ra các đời TV 8K, được cho là có độ nét rất rất cao, và TV 8K cũng có giá rất cao.....Em lại háo hức....Nhưng giờ em sực tỉnh ngay : Ô, mà độ nét cao thế ....để làm gì nhỉ ? Có đĩa phim 8K mà xem không ? :D
Em thì chỉ quan tâm có smart ko và bao nhiêu inch thôi.

s house design

Xe máy
STH 40.18, đường số 4, KĐT Lê Hồng Phong 2, Nha Tr
Website
nhadepshouse.com
cụ cứ yên tâm, sắp tới có màn hình AR , cụ tha hồ vừa xem vừa tương tác với ti vi luôn nhé , công nghệ giờ nó tiến vượt bậc cụ ạ

Cách đây gần chục năm, em mua 1 TV Sony 3D, hồi đó trào lưu phim 3D lên cao, các nhà SX TV cũng bắt "trend" tích hợp chức năng 3D vào TV....bỏ tiền ra mua cái TV 3D lại phải đầu tư mua 1 cái đầu phát 3D, rồi bỏ tiền mua đĩa phim 3D, tốn 1 mớ tiền....nhưng về xem cũng thích thật.
Tuy nhiên, sau 1 thời gian rồi trào lưu phim 3D cũng hết, rồi cũng chả nhà SX phim nào làm ra phim 3D nữa, ra rạp cũng không thấy phim 3D. Thế là không có đĩa phim 3D mới để mua....Thế là cái TV Sony 3D của em bỏ xó chức năng 3D.

Rốt cục, TV cũng chỉ 2D-full HD là đủ. Em nghĩ thế.

Rồi trào lưu TV 4k xuất hiện, em lại háo hức vì được giới thiệu công nghệ 4K nét hơn full HD 1080 nhiều. OK. Lại đầu tư TV 4K.....mua đĩa phim 4K về xem.....xem thích thật, nét cứ gọi là căng đét ra...
Tuy nhiên, một thời gian rồi cũng chán, lại quay về mua đĩa phim full HD 1080, thấy xem nét thế là được rồi, nét 4K cũng chả thấy hơn gì trên cái màn hình TV nhỏ, có 65 inch thôi mà, chả khác nhau mấy.

Đên nay thì ....rốt cục, TV 3D, 4K cũng chả mấy khi dùng đến 2 chức năng này. Xem TV hàng ngày do các đài TV trong nước và nước ngoài phát trên hàng trăm kênh của K+, FPT Play, My TV của VNPT hay các kênh của truyền hình cáp ....cũng chỉ nét nhất là full HD 1080.

Sắp tới lại rầm rộ ra các đời TV 8K, được cho là có độ nét rất rất cao, và TV 8K cũng có giá rất cao.....Em lại háo hức....Nhưng giờ em sực tỉnh ngay : Ô, mà độ nét cao thế ....để làm gì nhỉ ? Có đĩa phim 8K mà xem không ? :D

ZARG

Xe container
Em thì đã xác định Full HD từ đầu. Mà xem trên 75" vẫn ok. Vì em xem phim hài, giải trí nhiều nên không cần quá nét. Cứ to là được.

MiTa

Xe lăn
Đĩa phim 8K thì chắc là sẽ có, nhưng vấn đề là hết trend thì lại xếp xó như các trend kia thôi :D
E hóng hình ảnh từ máy nó phóng lên giường nhìn như người thật giống các phim KHVT mẽo.

hd-vt

Xe container
Cụ nói phải. Chính ra đầu tư cái máy chiếu như cụ nói là hay nhất. Xem bóng đá 120 " nó mới chuẩn. :)
Mỗi xem bóng đá thôi á, sức xem của cụ hẹp nhở :D. Xem trên màn 120 inch, nhiều cái to bất ngờ, đã lắm à nha. :P
Cách đây tuần, em mới đi dán lại nylong mặt tv mất toi 700 ngàn, cái tv Sony lcd 32inch, mua hơn cây vàng cáuch đây mười mấy năm, cụ tin không hehe. Không dán lại, nổ mặt không xem được, cho đồng nát còn bị xem xét mới đau. :D

poiuy

Xe cút kít
Phim 3D mói ở rạp giờ cũng rất ít, thích xem phm 3D chỉ còn 3D cũ, như vậy vẫn cần cái TV 3D. Bây giờ có ai thanh lý TV 3D tầm 65-70 inch để lên 8K thì mua lại cũng tốt.

cocsku

Xe cút kít
Trên cái màn hình TV nhỏ ở nhà em, 65 inch, thì em xem 4K cũng thấy nét như Full HD....thế chứ lỵ. :D
Vớ vẩn nhất là cái trào lưu 3D....làm em tốn 1 mớ tiền mua cả đầu phát đĩa 3D, hic....Đến nay thì hầu như bỏ xó.
Em cũng có cái tv sony 3d mà chưa xem 3d được lần nào. Kính 3d vẫn còn nguyên tem.

tuanva06

Xe tải
Em đang định đổi Smart TV tầm 65", các cụ biết loại nào hợp lý giới thiệu em nhé.