[Funland] Tán sỏi ngược dòng.

xedop89

Xe đạp
E đi siêu âm kl: thận trái giãn độ 1 nhóm đài trên có sỏi kt 4mm.Niệu quản giãn đoạn 1/3 trên có vài viên sỏi viên lớn nhất kt 5,7×15,6m.đăng đau muốn chết.Các cụ làm ơn tư vấn em đi tán luôn hay uống thuốc ạ.

kenny13

Xe hơi
Lại là em quay lai hỏi các cụ đây. Sau một thời gian uống thuốc đủ các kiểu đông nam thì anh em vẫn phải tán sỏi. Quyết định tuần sau tán qua da ở BVBĐ. Có cụ nào có kinh nghiệm tán sỏi ở BVBĐ không cho em xin chút với. Em thấy bảo bác Trung hay gợi ý sang BV Hưng Việt nhưng anh em thì muốn làm ở BĐ hơn.

altis8629sl

Xe hơi
Lại là em quay lai hỏi các cụ đây. Sau một thời gian uống thuốc đủ các kiểu đông nam thì anh em vẫn phải tán sỏi. Quyết định tuần sau tán qua da ở BVBĐ. Có cụ nào có kinh nghiệm tán sỏi ở BVBĐ không cho em xin chút với. Em thấy bảo bác Trung hay gợi ý sang BV Hưng Việt nhưng anh em thì muốn làm ở BĐ hơn.
Trước em cũng làm bs Trung ở BV Hưng Việt. Nói chung là cũng như ở BVBĐ cụ ạ. Nhưng bây giờ thấy nhiều cụ làm ở BV E. Em tán ngược dòng từ 2017 đến giờ. Lại có sỏi tiếp. Đang hóng thêm là nên làm ở đâu sau 5 năm.

xuânbenem

Đi bộ
Cụ làm chua .ngưoi nhà e mới tán đây xong

Vvtvvt

Xe tải
Em đã từng tán sỏi ngược dòng 2 lần. Lần đầu 2015 tại bv Việt đức do pgs Long thực hiện . Năm 2017 bị tái phát lúc đó bs Tùng ở bv Bưu điện dưới Định công tán ngoài cơ thể 2 lần nhưng k hết và sau tán ngược dòng.Tán sỏi thận ngược dòng bây giờ chắc đơn giản( bên cạnh nhiều cách tán khác do bs chỉ đinh) mà nhiều bv làm dc. Thời gian tán khoảng 30p gây mê tuỷ sống. Sau tán theo dõi và ra viện ngay hôm sau . Về ống JJ thì rút sau khoảng 20 ngày. Giờ cụ qua bv Bưu điện cả 2 cơ sở đều thực hiên tán sỏi và nhiều bs viện Bưu điện làm tốt điều này. Cụ vào kênh Tịktok của Bs Tùng viện Bưu điện hay chia sẻ các ca thực hiện lắm

sieunhan_me

Xe tải
Vào bưu điện làm Ok. Vợ e cũng giải quyết ở đây. Không cần thiết phải gặp Trung, trong đó Bs Quốc Anh làm cũng ok. Trái tuyến bảo hiểm hình như đc 70%
Ng nhà e mới lam bs trung này .làm lần 1 còn xót ở niệu quản j đấy .3 tháng sau làm lại mất toi gần 50 củ mà 1ww còn đái ra máu .noia chúng nếu đc chọn lại e nghĩ sang đh y

kenny13

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. EM mới làm xong ở BVBĐ, ở đó CSVC thì được nhưng BS thì có lẽ đông do PR tốt chứ em thấy làm vội vàng và cũng chẳng tư vấn hỗ trợ gì nhiều. Hỏi han cũng trả lời nhát gừng lắm. Chút kinh nghiệm thực tế cho các cụ tham khảo.

altis8629sl

Xe hơi
Em đào lại thớt này vì đợt dồi đi khám sức khoẻ, em lại phát hiện có sỏi ở niệu quản phải và trên thận trái. Mỗi bên 1 viên. Giờ dịch vụ và tay nghề ở đâu ổn vậy cccm. Cho em tham khải với. Cơ địa sỏi chán kinh. Em mới làm ở tay Trung viện bưu điện cách đây 5-6 năm (nhưng chỉ ra viện Hưng Việt để thực hiện, xong ko hiểu sao lại mất tiền thuê thiết bị, biết thế vào viện chọn dịch vụ chắc sẽ rẻ hơn khoản thuê máymocs này)