[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

vneseman

Xe lăn
Anh nay tuổi trẻ tài cao trèo nhanh. 37t em còn làm thuê bm, giờ vẫn làm thuê =))

Wave cùi bắp

Xe điện
Năm ngoái em làm bên mảng dịch vụ nội thất gia đình, có 1 khách VIP

Nhân viên bên em lên thực hiện xong, Mợ VIP lớn tuổi cực kỳ khắt khe, yêu cầu trăm thứ. Em cũng cho nhân viên cố gắng đáp ứng hết
Nhưng mãi vẫn chưa làm Mợ ấy vừa lòng, nhân viên về khóc dở mếu dở

Em đành trực tiếp đến. Mợ ấy ở nhà, em vừa thò vào là Mợ ấy bùng nổ luôn, chỉ ra đủ các cái này cái kia ...bla bla...
Nguyên tắc Thượng đế luôn đúng, em vâng hết, quyết để lấy tiền về :D

Đang cơn bão thì ông xã mợ ấy về, em nhận ra Bác ấy là 1 Bộ trưở.ng đã nghỉ hưu
Mợ ấy không nhìn, chỉ đạo luôn mấy việc, bác ấy cười cười, thực hiện nhanh nhẹn đâu ra đấy :D

Mợ lại tiếp tục bài ca với em (có những yêu cầu không có trong hợp đồng, và rất không khả thi ví dụ như cái đèn chùm 7 năm phải sáng choang như ảnh trong catalogue)
Xong bài ca, Mợ ấy chốt: Không thanh toán. Rồi xách túi đi thẳng, đi qua sảnh lại giao nhiệm vụ 1 loạt cho ông bác đang ở đó

Em tần ngần quay ra, đi qua sảnh thấy Bác ấy đang hí hoáy thực hiện nhiệm vụ :D, bèn chào rồi về
Bác gọi lại hỏi: Xong hết chưa?
Rồi ạ
Thanh toán chưa?
Chưa ạ
Bao nhiêu?
xxxxxxxxx ạ
Bác mở cặp, lôi ra đếm, đưa cho em bảo: bên cậu làm được đấy, lần sau lại làm nhé

Chuyện thật 100%
Tiện mồm sao cụ ko hỏi bác mần đầy tớ vip lương tháng được nhiu mà xây nhà hoành tráng thế ạ

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Giỏi làm toán, giỏi lập trình nhưng chưa chắc đã giỏi trong kỹ trị trong hoạch định chính sách. Hy vọng bạn này được cả hai.
giỏi thì có thể giỏi với người thường, cái chính là có giỏi và phù hợp với cái ghế mình đang và sẽ ngồi ko, cứ đợi thời gian.

Kể cả cái ông to hơn ấy, cũng chưa chắc đc gọi là giỏi ở cái vị trí ông ấy đang chịu trách nhiệm đâu. Giỏi so với cụ em mình thôi.

em lan man tý vì trong bài hình như ko nhắc đến chữ giỏi.
Em hóng các ọp phơ vào chê cán bộ :D

cadan

Xe container
Đọc thấy anh ấy học chuyên toán phổ thông, học Đại học bách khoa, đóng góp nhiều cho bộ.
"Hôm nay là ngày vui của cả ngành TT&TT, đặc biệt là giới CNTT, bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT", Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng chia sẻ như vậy tại lễ công bố Quyết định số 1818/QĐ-TTg của Thủ tướng diễn ra chiều 17/11.

Ông Nguyễn Huy Dũng sinh năm 1983, là cựu học sinh khối phổ thông chuyên Toán - Trường ĐH Sư phạm Hà Nội, cựu sinh viên Trường ĐH Bách khoa Hà Nội.

Khi đang là sinh viên, ông Dũng đã nhận được học bổng toàn phần để theo học chuyên ngành Công nghệ thông tin tại Đại học NTU (Singapore). Ông cũng là một trong 10 gương mặt thanh niên tiêu biểu nhận Giải thưởng Quả cầu Vàng năm 2010 do Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tổ chức.
Trong suốt quá trình 13 năm công tác tại Bộ TT&TT (trước đó là Bộ Bưu chính, Viễn thông), ông Dũng lần lượt trải qua các vị trí: Chuyên viên, Phó Trưởng phòng, hàm Trưởng phòng, Thư ký Lãnh đạo Bộ, Phó Cục trưởng Cục An toàn thông tin, Cục trưởng Cục An toàn thông tin và Cục trưởng Cục Tin học hoá.

Ông Dũng đã tham gia nghiên cứu, tham mưu, chủ trì biên tập và tổ chức triển khai các văn bản chỉ đạo của Đảng, pháp luật của Nhà nước, hoàn thiện hành lang pháp lý, hệ thống tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về an toàn, an ninh mạng của Việt Nam. Trong đó, tiêu biểu là Luật An toàn thông tin mạng và các văn bản hướng dẫn thi hành.

Ông Dũng cũng là người tham mưu, chủ trì biên tập và tổ chức triển khai Chương trình Chuyển đổi số quốc gia đến năm 2025, định hướng đến năm 2030 và giúp Việt Nam tăng 50 bậc trên bảng xếp hạng toàn cầu về an toàn thông tin trong giai đoạn 2017-2019.

Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng cho rằng, đây là một cán bộ trẻ, phẩm chất tốt, có nhiều khát vọng cống hiến, học giỏi và được đào tạo bài bản.

Bởi có tuổi đời còn trẻ, nhiều người sẽ kỳ vọng, bản thân tân Thứ trưởng cần phải thể hiện tốt hơn nữa để đáp ứng lại sự tin tưởng của Đảng và Chính phủ.

Nhiều bộ, ngành đang coi chuyển đổi số như một lời giải để thúc đẩy lĩnh vực của mình. Với nhiệm vụ dẫn dắt chuyển đổi số quốc gia, trách nhiệm của Bộ TT&TT và Thứ trưởng Nguyễn Huy Dũng vì thế sẽ rất lớn.

13 năm công tác tại Bộ TT&TT (trước đó là Bộ Bưu chính, Viễn thông), ông Dũng lần lượt trải qua các vị trí: Chuyên viên, Phó Trưởng phòng, hàm Trưởng phòng, Thư ký Lãnh đạo Bộ, Phó Cục trưởng Cục An toàn thông tin, Cục trưởng Cục An toàn thông tin và Cục trưởng Cục Tin học hoá.

...

Có 1 điểm chung trong tgian gần đây là các sêp đi lên từ vị trí TK và đoàn đội ngày càng nhiều

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

Sherk

Xe buýt
Làm công nghệ thông tin mà không giỏi thực sự thì anh em nó cười cho nên chắc bạn này là người giỏi chuyên môn
Các cụ lói thế nào chứ ngày xưa anh cục trưởng cục chống tội phạm công nghệ cao mà ko biết sử dụng Computer cũng lập công ầm ầm đó sao.

AT76

Xe điện
37 tuổi thì không biết anh này là con cụ nào nhỉ? Có bác nào xì thông tin được không?
Mà nghe BT phát biểu câu này thấy chán hẳn:"bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT " - Nó vô tình làm bật lên những cơ chế "hổng hiểu nổi" của VN ta. Ủa vậy dân CNTT từ trước tới giờ có vấn đề gì mà ko vào được bộ 4T? Thiếu đức chăng? Còn các vị hiện tại của bộ 4T có gì để ngồi vào đây quản lý? Gương mẫu à? =))
Phát biểu thật cụ lại kêu chán là sao? Vì sao trước đây dân CNTT không làm lãnh đạo ở Bộ này thì cụ hỏi người khác nhé, còn Bộ trưởng chỉ nêu thực trạng là ...nó như thế thôi, có phải lỗi của ông ấy đâu.

redcode

Xe điện
Không phải con cụ nào thành ra không có Hồng phúc à?
Em vẫn hi vọng thời gian tới trẻ hóa đội ngũ lãnh đạo. Giảm bớt ba mớ lý luận sáo rỗng đi là dân cũng được nhờ rồi.

MINHKD

Xe điện
Thế là tiến bộ các cụ à, người trẻ sẽ nhanh nhạy, tiến bộ, cởi mở hơn lớp già. VN hóa dồng đến nơi rồi.
Vào các cơ quan nhà nước mới thấy lớp trẻ con cháu chúng nó thật kinh khủng và trắng trợn. Chắc sắp hóa dồng thật cụ ạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tống Giang đến thằng nha lại còm nó cũng bắt sống.
Nhưng suất lĩnh 108 giang hồ hung ác.

Đầu lĩnh tầm đấy ko nhất thiết phải giỏi võ.
Tất nhiên giỏi cả võ thì quá tốt
Ai cũng hiểu cơ bản như cụ có phải tốt :D
Cụ nhà ta tiền ít nhất tơm :D sức khỏe thì yếu dồi mà 200 giang hồ còn phải nem nép : ))

Chúc mừng đảng và chính phủ có thêm nhân tài tuổi trẻ. Hy vọng sẽ có nhiều sự đổi mới trong nền CNTT nước nhà.

qddt

Xe tăng
Trụ sở Cục tần số vô tuyến điện gần Grand Plaza chức năng như nào mà xây hoành tráng thế các cụ nhỉ? Có khi còn đẹp hơn cái KS bên cạnh
Bảo kê tần số cả nước, thâu tiền xâu theo số thuê bao. Cụ nghĩ nó thế nào? Giờ em không biết nhưng trước nó là cục thơm nhất Bộ đấy.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
37 tuổi thì không biết anh này là con cụ nào nhỉ? Có bác nào xì thông tin được không?
Mà nghe BT phát biểu câu này thấy chán hẳn:"bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT " - Nó vô tình làm bật lên những cơ chế "hổng hiểu nổi" của VN ta. Ủa vậy dân CNTT từ trước tới giờ có vấn đề gì mà ko vào được bộ 4T? Thiếu đức chăng? Còn các vị hiện tại của bộ 4T có gì để ngồi vào đây quản lý? Gương mẫu à? =))
Cụ lại khái quát hóa lên rồi, cụ Hùng đang nói là thứ trưởng xuất thân từ CNTT mà. Chứ bộ đâu có thiếu người dân CNTT. Mà lên lãnh đạo cao thế thì do trình độ quản lý chứ ko hẳn là do chuyên môn như CNTT chẳng hạn.

Clear

Xe buýt
Giỏi thì làm chuyên môn mới, chứng minh, phát huy đc khả năng. Thế này thì phí quá, trc nay bao người giỏi hơn cũng im lìm như chìm vào lũ quét

qddt

Xe tăng
Vì CNTT mới nổi lên khoảng 20 năm nay. Trước nó chỉ là 1 nhánh nhỏ trong điện tử viễn thông, còn chưa có cái tên CNTT. Giờ nó lớn mạnh thành 1 ngành lớn cùng với sự phát triển của Internet. Thế hệ 20 năm trước bắt đầu tập tễnh vào ngành, bon chen đến bây giờ mới lên được lãnh đạo chứ sao, thế còn là sớm đấy.

Cụ nhiều khi cứ nặng nề quá.

Chỉnh sửa cuối:

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại khái quát hóa lên rồi, cụ Hùng đang nói là thứ trưởng xuất thân từ CNTT mà. Chứ bộ đâu có thiếu người dân CNTT. Mà lên lãnh đạo cao thế thì do trình độ quản lý chứ ko hẳn là do chuyên môn như CNTT chẳng hạn.
Thì em đang thắc mắc là chúng ta hô hào CNTT tối thiểu từ 15 năm trước (là em đã thấy các bài báo, rồi các tuyên bố nọ kia về tiềm năng ngành này). Đáng lẽ bộ 4T mà thực sự có tầm nhìn xa về mảng này thì đã trọng dụng dân CNTT từ lâu rồi.

Chính vì cái sự "hổng hiểu nổi" của cơ chế nên mới đẻ ra những "huyền thoại" như tướng Nguyễn Thanh Hóa cục trưởng C50 khai trước tòa "Iem có biết xài máy tính đâu?" https://dantri.com.vn/phap-luat/xu-duong-day-danh-bac-cuu-tuong-cong-an-khai-lon-xon-do-vet-thuong-tren-dau-20181122204458011.htm

Trạng thái
Thớt đang đóng