[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

khaphieu

Xe tải
Nếu đúng con rê bác ĐQT thì chắc là rê út. Nhà bác ấy 3 gái, mà bác trước cũng là thư ký cắp cặp cụ Thượng đấy, ko phải đậu vừa rang

Thanhnguyen92x

Xe máy
Ờ dốt nát. Internet bắt đầu vào VN từ 1997. Thời tôi còn ngồi ghế nhà trường cách đây 15 năm là đã bắt đầu biết mày mò đủ thứ từ đen đến trắng trên mạng rồi. 2006 Trung Quốc về cơ bản hoàn thành dự án Great FireWall. Còn chúng ta đến tận 2020 mới có "nhu cầu" bổ nhiệm chuyên gia CNTT? Thế này thì bao giờ mới tới 4.0 =))

Nói kiểu cụ thì ra những năm trước ngành 4T chưa chuyển đổi số nên ko có việc gì liên quan đến CNTT nữa? =)) Dốt nát
Liên quan cụ. Dự án tường lửa quốc gia Viettel làm mấy năm rồi

tienh1k52

Xe tải
otofun hình như toàn lái xe grab với taxi thì phải, ng ta thành công hơn mình ko phải giỏi mà là con của ai đó, lúc nào cũng sống trong giếng vậy bao giờ mới khá đc
cụ nói chuẩn. Đọc con đường học vấn thì thấy cụ thứ trưởng này giỏi hơn người, bộ trưởng Hùng cũng là 1 người cực kì giỏi và tài năng nên hoàn toàn không có nghi ngờ gì về thực lực cụ thứ trưởng cả. Ai dám bảo bt Hùng không giỏi giơ tay cái?

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Liên quan cụ. Dự án tường lửa quốc gia Viettel làm mấy năm rồi
À tại cụ kia thích gắt với em đó mà. Mà đang nói về tầm nhìn của các bộ ban ngành thôi. Dự án tường lửa của vt em trải nghiệm rồi đây, pỏn húp với một loạt trang khác nhau có vào được bt nữa đâu? Nhưng mà nếu đúng là nhìn được xa thì mấy anh bên CNTT phải làm Bộ trưởng từ 2 khóa trước rồi mới phải.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói chuẩn. Đọc con đường học vấn thì thấy cụ thứ trưởng này giỏi hơn người, bộ trưởng Hùng cũng là 1 người cực kì giỏi và tài năng nên hoàn toàn không có nghi ngờ gì về thực lực cụ thứ trưởng cả. Ai dám bảo bt Hùng không giỏi giơ tay cái?
Buồn cười thật. Cụ lội hết từ #1 đến giờ xem có ai bảo Thứ trưởng mới dốt hay kém không? Mọi người chỉ thắc mắc gia thế bác ấy thôi nhá.

Puma tn

Xe buýt
Người OF
otofun hình như toàn lái xe grab với taxi thì phải, ng ta thành công hơn mình ko phải giỏi mà là con của ai đó, lúc nào cũng sống trong giếng vậy bao giờ mới khá đc
Cậu nói câu này biết là giếng cậu bé rồi ! Tôi nói luôn chế độ này éo bao giờ cất nhắc thằng giỏi mà éo có tiền và thế lực lên cậu a . Nếu có cậu cho tôi ví dụ

UnitedKondoms

Xe điện
Cụ cũng biết anh Duy à. Vậy chắc là dân coltech vnu.
Anh Duy làm quả lật cánh sang trường đội Lê duẩn rồi nhảy về bộ khcn cũng nhanh.
Anh Dũng này lên bên bộ tttt cũng nhanh.
Còn 1 bạn nữa thì trẻ hơn, sinh 83, cũng dân học IT ở coltech rồi đi nghiên cứu sinh ở Mỹ. Cách đây 8 năm đã lật cánh sang bộ ngoại giao và lên cũng nhanh. Dự là 3-4 năm nữa cũng hàm thứ. Có điều cậu này là cccc :))
Mr Duy sang Giám đốc học viện Thanh niên thuộc TWDoan, UVBCH TWDoan, sau đó sang Bộ KHCN làm CVP

s63 AGM

Xe tăng
Đồng chí này là con đồng chí nào ạ.

UnitedKondoms

Xe điện
Mr Dũng năm nay 37 tuổi bổ nhiệm Thứ trưởng
Nếu tuần tự, thì 5 năm, tầm này nhiệm kỳ tới luân chuyển đi Phó BT Tỉnh ủy, lúc đó 42
Thêm 4 năm, cuối nhiệm kỳ tiếp thì kiện toàn Bí thư, vào Trung ủy lúc 46
48 Đại hội về làm Bộ trưở.ng, Trung ủy
Lên Phó Ttg khoảng 51-52
Thuận buồm xuôi gió thì Ttg tầm 55-56-58

Nếu express thì các nấc ngắn hơn
40 đi Phó BT T.uy
43-44 BT T.uy - Trung ủy
46-47 Phó ban Đ - Trung ủy
48-50 Trưởng Ban - BCT
55 vào Top 4

Đại loại thế

sonvg

Xe điện
Trưởng bộ này phải biết công nghệ TT thế giới, trong nước hiện nay thế nào, nói chung dek biết về công nghệ mà lên, thì bọn dân IT coi không khác gì mấy bạn mới ra trường.

tt1dks

Xe hơi

gnud ad25

Xe buýt

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bảo kê tần số cả nước, thâu tiền xâu theo số thuê bao. Cụ nghĩ nó thế nào? Giờ em không biết nhưng trước nó là cục thơm nhất Bộ đấy.
Theo em biết tin vỉa hè thời đó cụ Nốt nhạc thì không được xây trụ sở mới nữa kiểu có rồi không đập đi xây lại được, nên báo cáo kỹ thuật tu sửa nhưng xin được vốn .... to quá nên sửa sang trang trí lại nó mới đẹp như này :D con này và con ở Dương Đình Nghệ nữa, chả biết thực hư thế nào các cụ trong ngành và liên quan cho ý kiến, chỉ sợ người biết lại im thít :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
https://mic.gov.vn/Pages/TinTuc/144025/Thu-truong-Pham-Anh-Tuan-giu-chuc-Bi-thu-dang-uy-Bo-TT-TT-nhiem-ky-2020---2025.html

Hơi hơi có tí liên quan tới bộ 4T này cho e hỏi: Cụ Hero đương kim trưởng bộ mà lại không phải Bí thư bộ kì này, Cụ ý sinh hoạt bên ban tuyên giáo hay là cơ cấu đi chỗ khác các cụ nhỉ
Cụ tìm hiểu tới Bí thư đảng ủy mà ko chịu tìm hiểu tiếp. Hầu hết thứ xịn là bí thư đảng ủy còn bộ chửng là bí thư ban cán sự Đ, là kiểu trên đưa người về (TW đưa về bộ) còn tay BÍ thư đ ủy bộ là tay thứ, chủ công của bộ - bên dưới TW cơ cấu nó vậy :D
mời cụ làm bài tập tiếp với đề bài:
Các bộ thuộc Đảng ủy khối cơ quan TƯ mà sao: To nhất bộ lại bằng to nhất Đảng ủy khối CQ TW, đúng ra bét nhất ông Tổng đảng ủy TW cũng phải hàm BBT đổ lên cho phải phép chứ nhể.
một câu hỏi khác: Mặt trận tổ quốc to cỡ nào? Dưới nó là các cơ quan nào? Bộ QP có dưới không?

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
https://mic.gov.vn/Pages/TinTuc/144025/Thu-truong-Pham-Anh-Tuan-giu-chuc-Bi-thu-dang-uy-Bo-TT-TT-nhiem-ky-2020---2025.html

Hơi hơi có tí liên quan tới bộ 4T này cho e hỏi: Cụ Hero đương kim trưởng bộ mà lại không phải Bí thư bộ kì này, Cụ ý sinh hoạt bên ban tuyên giáo hay là cơ cấu đi chỗ khác các cụ nhỉ
Bí thư Đảng ủy Bộ thì thường là 1 Thứ trưởng thôi, Đảng ủy Bộ chỉ thực hiện công tác Đảng, Đảng vụ thuần túy
Quyền lực Đảng ở Bộ, Ngành, Đoàn thể là Ban Cán sự (Bộ, Ngành) hoặc Đảng Đoàn (Tổ chức Đoàn thể)
Bộ trưởng luôn là Bí thư Ban Cán sự
Ban Cán sự gồm Bộ trưởng, các Thứ trưởng, Vụ trưởng Vụ tổ chức cán bộ và 1 số vị trí khác nếu có

gnud ad25

Xe buýt
Cụ tìm hiểu tới Bí thư đảng ủy mà ko chịu tìm hiểu tiếp. Hầu hết thứ xịn là bí thư đảng ủy còn bộ chửng là bí thư ban cán sự Đ, là kiểu trên đưa người về (TW đưa về bộ) còn tay BÍ thư đ ủy bộ là tay thứ, chủ công của bộ - bên dưới TW cơ cấu nó vậy :D
mời cụ làm bài tập tiếp với đề bài:
Các bộ thuộc Đảng ủy khối cơ quan TƯ mà sao: To nhất bộ lại bằng to nhất Đảng ủy khối CQ TW, đúng ra bét nhất ông Tổng đảng ủy TW cũng phải hàm BBT đổ lên cho phải phép chứ nhể.
một câu hỏi khác: Mặt trận tổ quốc to cỡ nào? Dưới nó là các cơ quan nào? Bộ QP có dưới không?
Bí thư Đảng ủy Bộ thì thường là 1 Thứ trưởng thôi, Đảng ủy Bộ chỉ thực hiện công tác Đảng, Đảng vụ thuần túy
Quyền lực Đảng ở Bộ, Ngành, Đoàn thể là Ban Cán sự (Bộ, Ngành) hoặc Đảng Đoàn (Tổ chức Đoàn thể)
Bộ trưởng luôn là Bí thư Ban Cán sự
Ban Cán sự gồm Bộ trưởng, các Thứ trưởng, Vụ trưởng Vụ tổ chức cán bộ và 1 số vị trí khác nếu có
tks 2 cụ. em là em tình cờ đọc ra thấy thắc mắc thôi chứ e cũng k muốn đi sâu

hatza

Xe tải

Các Đảng bộ của các Bộ được coi là các đảng bộ cấp huyện. Cấp trên của các đảng bộ này là Đảng ủy Khối cơ quan TW - đảng bộ cấp tỉnh. Các đảng bộ này, vai trò chính để quản lý các công tác đảng, sinh hoạt đảng của các đảng viên trong đảng bộ, phối hợp với Vụ tổ chức cán bộ của Bộ trong trong công tác cán bộ, chứ không tham gia vào các công tác chuyên môn, chuyên ngành của Bộ - điều này là điểm khác với các đảng ủy cấp huyện của các địa phương khi Huyện ủy có thể có ý kiến với UBND trong một số vấn đề chuyên môn, chuyên ngành tại địa phương.

Tuan Can

Xe container
Cụ nghĩ Thứ trưởng là đã có thể làm trụ cột gia đình sao? Lắm ông Bộ trưởng về nhà lỡ mồm cãi láo 1 câu vợ nó cho ngay cái dép vào mặt kìa. Tề gia còn khó gấp mấy lần trị cuốc, bềnh thiên hạ nhé.
Ô, thế là cái ghế ông ông là do vợ ông đóng cho ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng