Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
Bác tân ơi e giúp bác ghi điểm nhé,e định lấy gts 125 đời 2015 ,trung bình 1 ngày đi khoảng 15km.theo bác e đi trong 3 năm đầu xe có hay lỗi vặt không.e ngồi đợi lời khuyên của bác
Nếu cụ chỉ đi như thế thì cứ định kỳ thay dầu bảo dưỡng đúng hạn thì 3 năm đầu (khoảng 1 vạn rưỡi cây) chả có cái gì hỏng được đâu ạ.

hoanganhcloud

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi giờ vẫn chưa có phụ kiện bịt gương cho con Primavera ạ

Duskdown

Xe hơi
Nếu cụ chỉ đi như thế thì cứ định kỳ thay dầu bảo dưỡng đúng hạn thì 3 năm đầu (khoảng 1 vạn rưỡi cây) chả có cái gì hỏng được đâu ạ.
Múc ngay gts đi. Chạy mê luôn

phucdiep

Xe tăng
Cảm ơn bác tân nhé,xe thì e không ngại lỗ.kể cả sau 5 năm bán được 35 % thì e cũng ok.vì e đang sử dụng 4 bánh thì chi phí cho hai bánh e không tính làm gì

Blackpuck

Đi bộ
Bác Tân cho hỏi chút
Tôi có con Lbty việt giờ bị bệnh đề lúc được lúc không như kiểu chân chống chưa gạt hết.
Thứ hai khi đang đi dù đang giữ tay ga nhưng ga không đều.
Bác tư vấn giúp bị bệnh gì vậy

toking

Đi bộ
Bác Tân cho em hỏi với, em có con lx 2010 trước đi hao xăng mà sau khi bảo dưỡng ở Xuân Cầu lượng xăng ăn ít đi hẳn, khoảng 1/4 j đó. Nếu thay chế hòa khí lọc gió thì ăn ít xăng đi nữa đúng không ạ

Katori Vũ

Xe tải
chào cụ chủ top :D cụ có địa chỉ nào sơn và gò xe uy tín ko chỉ giúp e với! e có 1 e ET8 mới làm lại đầu năm nhưg hôm rồi gấu bị xòe nên xước và móp cốp cả cái má trc chỗ đèn xinhan :D cụ giúp e vụ này đc ko ạ :D cả cụ có hàng ET8 ko ạ? e cần đôi đèn xinhan trc vì nó cũng bị vỡ lun :-<

hạng best

Xe hơi
Chỗ này e thấy khen cũng nhiều , chê cũng nhiều. Trước VP e ở hang chuối thi thoảng có dắt bạn đến sửa LX nói chung là chưa hài long lắm. PX thấy ô Hân hàn thuyên gt đến làm tạm được

thanhduy1987

Đi bộ
Bác Tân cho em hỏi thêm câu. Em thấy quảng cáo thay Bugi iridium vào thì xe chạy bốc hơn và tăng tốc nhanh hơn, tiết kiệm xăng hơn Bugi zin ạ ??. EM định thay cho con Liberty nhập vì đi được 1,8 vạn rồi, ga thì hơi ì và hay hụt ga lúc khởi động. Bác tư vấn hộ em với ạ. Em cảm ơn !

xekhongdangki

Xe đạp
Chào cụ ạ
Tình hình là lib của cháu mới dc 400km. Khi đi bóp phanh trước thì cứ có tiếng rè rè đi càng nhanh tiếng càng to. Đi chập thì bóp ko thấy gì ạ. Vậy cháu muốn hỏi cụ là nó làm sao a để hôm đi thay dầu cháu chém gió với bọn hãng ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Bác Tân cho hỏi chút
Tôi có con Lbty việt giờ bị bệnh đề lúc được lúc không như kiểu chân chống chưa gạt hết.
Thứ hai khi đang đi dù đang giữ tay ga nhưng ga không đều.
Bác tư vấn giúp bị bệnh gì vậy
Cụ nên cho vào hãng để scan phần mềm xem nó lỗi ở đâu nhé.

Bác Tân cho em hỏi với, em có con lx 2010 trước đi hao xăng mà sau khi bảo dưỡng ở Xuân Cầu lượng xăng ăn ít đi hẳn, khoảng 1/4 j đó. Nếu thay chế hòa khí lọc gió thì ăn ít xăng đi nữa đúng không ạ
Vệ sinh chế là ok rồi không cần phải thay bộ chế làm gì đâu ạ.

chào cụ chủ top :D cụ có địa chỉ nào sơn và gò xe uy tín ko chỉ giúp e với! e có 1 e ET8 mới làm lại đầu năm nhưg hôm rồi gấu bị xòe nên xước và móp cốp cả cái má trc chỗ đèn xinhan :D cụ giúp e vụ này đc ko ạ :D cả cụ có hàng ET8 ko ạ? e cần đôi đèn xinhan trc vì nó cũng bị vỡ lun :-<
Sơn thì cụ cứ tiện đâu làm đó, bên ngoài cũng có nhiều nơi sơn khá ổn giá hợp lý vào hãng thì giá sẽ cao hơn chút vì chịu nhiều chi phí quản lý. Bên em có đủ đèn xi nhan màu vàng lẫn trắng cho ET cụ nhé.

Chỗ này e thấy khen cũng nhiều , chê cũng nhiều. Trước VP e ở hang chuối thi thoảng có dắt bạn đến sửa LX nói chung là chưa hài long lắm. PX thấy ô Hân hàn thuyên gt đến làm tạm được
Để làm hài lòng tất cả khách hàng là một việc cực kỳ khó, nhưng bọn em sẽ cố hết sức.

Bác Tân cho em hỏi thêm câu. Em thấy quảng cáo thay Bugi iridium vào thì xe chạy bốc hơn và tăng tốc nhanh hơn, tiết kiệm xăng hơn Bugi zin ạ ??. EM định thay cho con Liberty nhập vì đi được 1,8 vạn rồi, ga thì hơi ì và hay hụt ga lúc khởi động. Bác tư vấn hộ em với ạ. Em cảm ơn !
Thay buzi loại này có hiệu quả hơn chút síu nhưng cũng khó cảm nhận lắm. Xe cụ nên cho vệ sinh lại bộ chế, lọc gió chắc ok đấy.

Chào cụ ạ
Tình hình là lib của cháu mới dc 400km. Khi đi bóp phanh trước thì cứ có tiếng rè rè đi càng nhanh tiếng càng to. Đi chập thì bóp ko thấy gì ạ. Vậy cháu muốn hỏi cụ là nó làm sao a để hôm đi thay dầu cháu chém gió với bọn hãng ạ
Cụ cho đi kiểm tra lại cái má phanh trước xem có bị bung ra không nhé.

Katori Vũ

Xe tải
Cám ơn cụ tư vấn nhé ạ! E sẽ qa cụ 1 ngày sớm nhất để bảo duỡng;)

LeoNg

Xe đạp
chào cụ Tấn, nhà cháu định mạ crome cho 2 cái viền 2 bên của em GTS nhưng được biết là bằng nhựa nên không mạ được, cụ có cao kiến gì không ạ.

hungthor

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi dè trước Vespa Gts Super125 giá bao nhiêu ạ? Cám ơn các cụ đã tư vấn !

phamhoangnam

Xe đạp
Bác cho e hỏi con lx 3vie của e ms sử dụng dc 1 năm dc 7500km mà phanh sau của e đã thấy k ăn mấy . E có tẳng ở dưới r nhung có vẻ k đỡ mấy . Bác cho e xin giai phap

TanPiaggio

Xe buýt
Cám ơn cụ tư vấn nhé ạ! E sẽ qa cụ 1 ngày sớm nhất để bảo duỡng;)
Vâng rất hân hạnh được phục vụ cụ !

chào cụ Tấn, nhà cháu định mạ crome cho 2 cái viền 2 bên của em GTS nhưng được biết là bằng nhựa nên không mạ được, cụ có cao kiến gì không ạ.
Xử lý được chỗ đó quá mua cái mới cụ à.

Bác cho e hỏi con lx 3vie của e ms sử dụng dc 1 năm dc 7500km mà phanh sau của e đã thấy k ăn mấy . E có tẳng ở dưới r nhung có vẻ k đỡ mấy . Bác cho e xin giai phap
Đơn giản là tháo hẳn ra vệ sinh thôi cụ.

hoantop

Đi bộ
các cụ ơi xe em lx 125 .
có hiện tượng chảy dầu ở bánh sau , làm bánh xe bị đảo .
phanh sau kèm theo đó là không ăn
các cụ giúp em là bây giờ phải sửa cái gì ạ

phamhoangnam

Xe đạp
thanh cụ hnao rảnh sẽ qua chỗ cụ ktra . mà tiện cho e hỏi bóng đèn trc LX 3vie nhiêu hả bác.
và cho e xin cái thời gian làm việc ở tiệm luôn ak

Liberty125iehe

Xe máy
Bác ơi cho e hỏi, đứng trên cương vị là ng am hiểu dòg piaggio, thì theo bác nên thay dầu nào cho liberty. Theo khuyến cáo thì nên thay agip, mà e thay loại motul le 2000km thì có đc k. Bác cho e ý kiến vs ạ, càg chi tiết càng tốt. Về dầu máy thay loại nào ?Km, dầu lap loại nào, và cốc lọc dầu. Bác inb cho em giá thì tốt qá ạ

smilingman82

Xe buýt
Mang ra hàng luôn cho nhanh bác ơi, chờ khám bệnh qua thư thì đến bao giờ, up hộ bác

Trạng thái
Thớt đang đóng