Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

truongkhoasan

Xe đạp
Cụ Tân giúp e với, e mới mua Li việt, theo e đc biết thì dòng này bị lỗi vành và nhà sx cam đoan ko ảnh hưởng đến xe và quá trình vận hành nên thi thoảng nó kêu cạch cạch khi bắt đầu lăn bánh e cũng ko để ý lắm.
Nhưng hôm trước e có mang ra bảo dưỡng ở hãng mấy bác nv chạy thử xong bảo đen thì phải thay vành, giá là hơn 2 củ @@ xong tháo vành e ra mài mài cái gì đó xong lại lắp lại ko thay.
Cụ cho e hỏi là Li việt mua về phải thay vành sau mới đi đc à ? Xe e sau khi ở tiệm bảo dưỡng về vẫn kêu nhưng đỡ hơn tí, chỉ lúc tốc độ thấp thôi. Vậy có phải thay vành ko ạ? Cứ để thế đi liệu có hỏng nặng thêm ko ạ ?
Em cảm ơn cụ!

smilingman82

Xe buýt
Sprint 125 của e mấy hôm nay cảm giác galanty to hơn ( ko vặn ga mà cứ như đã vặn tay ga được 1 chút r).còn nữa là khi đang đi ,trả hết tay ga để chạy theo quán tính thì thấy giật giật ( ga đầu vẫn bình thường, khá êm, chỉ hơi bốc 1 tí). Xin nhờ cụ tư vấn cho e 1 chút, hoặc có cách nào giảm ga cho đỡ to k ạ. Thanks cụ

ngo_hn

Xe máy
Chỗ bác Tân có bộ phận sơn ko? Muốn sơn lại e GTS! Bác cho xin giá luôn nhé!

TanPiaggio

Xe buýt
Vâng e cảm ơn cụ hn e qua cụ thay ak.cụ có biếtchỗ nào sơn lại yếm liberty chuẩn k ak.xe e bị xòe lên xước mất mấy chỗ
Chỗ em cũng có sơn mà mợ.

Bác ơi cho em hỏi xe liberty của em lúc nhả hết ga rồi vít lên 1 cái nó có tiếng " thốc thốc" như phát ra từ bô hay gì thì e kô biết. Cứ lúc nào gần như hết ga mà ga lên là cso tiếng ạ
Chắc em phải nghe được tiếng "thốc" đó mới biết được lý do tại sao cụ à.

Cụ Tân tư vấn gấp cho em vụ này với. Con Sprint của em tuần trước có hiện tượng khi đi chậm hoặc đang dừng xe mà ga lên là có tiếng kít kít phía sau (giống như tiếng phanh xe đạp) càng ngày nó càng kêu nhiều và kêu to hơn. Em mang xe ra hãng hôm thứ 7 để kiểm tra thì kỹ thuật bảo phải vệ sinh buồng đốt và vệ sinh kim phun. Em đồng ý để họ làm và đi tong hơn 200k, sau khi xong em lấy xe về và đi vẫn có cảm giác nó kêu mặc dù rất ít. Đến hôm sau thì nó lại bị, và nghiêm trọng hơn là từ khi sửa xe về thì xe em đề rất lâu máy mới nổ :( nếu đang đi nóng máy thì đề 1 phát đc ngay nhưng nếu tắt máy khoảng 30' trở lên thì đề máy cứ xoẹt xoẹt 4, 5 giây sau mới nổ như kiểu xe LX đời cũ vậy. Em lại mang xe ra hãng để kiểm tra, kỹ thuật loay hoay kiểm tra gần 1 tiếng rồi trả xe và bảo em vừa đi vừa theo dõi. Em đi trên đường một lúc thì lại có tiếng kêu và bệnh đề lâu nổ cũng ko đc khắc phục. Rất mong cụ Tân tư vấn cho em biết nguyên nhân và phải làm sao để khắc phục triệt để tình trạng em nêu ở trên chứ đi thế này em thấy xót xe lắm. Cám ơn cụ nhiều
Mùa đông lạnh nên khó đề hơn một chút, tuy nhiên cụ bảo các bạn KTV ở hãng scan lại phần mềm xem có hết không nhé.

Cụ Tân báo giá giúp em đôi lốp Maxi của Liberty Việt đời IE với, lốp cũ xe em vẫn còn chân đinh cơ mà bị phồng rộp cả 2 lốp rồi chả còn cách nào khác ngoài thay thế cả :( và cách sử dụng lốp sao cho đỡ bị phồng rộp nhất có thể ? vì mỗi lần em đi rửa xe em đều bảo thợ bơm cho ít khi vào vì trông lốp như kiểu non hơn và có thể lấy tay bóp đc nên kỹ thuật mới báo là do a bơm lốp căng quá khi đi đường dài thì ma sát lớn tác động nên lốp + khí bên trong căng quá mức cho phép nên gây ra hiện tượng phồng rộp viễn viền hoa trên lốp có hiện tượng vỡ nữa.
Lốp thì cụ ra ngoài thay cho nó rẻ, vào hãng sẽ bị cộng thêm chi phí quản lý... nên sẽ đắt hơn đấy.

bên mình có dầu lap eni cho li ko cụ ơi? chai 1l giá thế nào, (hoặc bên cụ có loại 1l dầu láp nào)?

cảm ơn cụ!
Bên em chỉ có dầu máy ENI thôi cụ à.

Bác Tân xe em sprint bị tai nạn giờ bánh trước bị bể cả niềng và vỏ xe . Bác cho e hỏi giá nguyên 1 cái bánh trước bao nhiêu tiền .
Xin lỗi cụ bên em hết vành trước của spint rồi.

Cụ Tân giúp e với, e mới mua Li việt, theo e đc biết thì dòng này bị lỗi vành và nhà sx cam đoan ko ảnh hưởng đến xe và quá trình vận hành nên thi thoảng nó kêu cạch cạch khi bắt đầu lăn bánh e cũng ko để ý lắm.
Nhưng hôm trước e có mang ra bảo dưỡng ở hãng mấy bác nv chạy thử xong bảo đen thì phải thay vành, giá là hơn 2 củ @@ xong tháo vành e ra mài mài cái gì đó xong lại lắp lại ko thay.
Cụ cho e hỏi là Li việt mua về phải thay vành sau mới đi đc à ? Xe e sau khi ở tiệm bảo dưỡng về vẫn kêu nhưng đỡ hơn tí, chỉ lúc tốc độ thấp thôi. Vậy có phải thay vành ko ạ? Cứ để thế đi liệu có hỏng nặng thêm ko ạ ?
Em cảm ơn cụ!
Xe cụ còn bảo hành thì cứ yêu cầu họ giải quyết cho đến khi nào hết thì thôi. Cách kiểm tra vành bị lỗi: cụ dựng chân chống giữa lên nổ máy và ga lên, nếu nghe thấy tiếng roẹt roẹt rõ ràng phát ra thì mới bị lỗi.

Sprint 125 của e mấy hôm nay cảm giác galanty to hơn ( ko vặn ga mà cứ như đã vặn tay ga được 1 chút r).còn nữa là khi đang đi ,trả hết tay ga để chạy theo quán tính thì thấy giật giật ( ga đầu vẫn bình thường, khá êm, chỉ hơi bốc 1 tí). Xin nhờ cụ tư vấn cho e 1 chút, hoặc có cách nào giảm ga cho đỡ to k ạ. Thanks cụ
Cụ thử mang đi vệ sinh bảo dưỡng lại bộ côn xem thế nào nhé.

Chỗ bác Tân có bộ phận sơn ko? Muốn sơn lại e GTS! Bác cho xin giá luôn nhé!
Bên em có nhận sơn cụ nhé, nhưng bọn em không được phép báo giá ở đây.

Cuoihn

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi, bà chị em có 1 em Lx nhập, giờ muốn bảo dưỡng làm mới lại cụ có nhận không ạ? chủ nhật em mang qua chỗ cụ

Huongdigital

Xe đạp
Cụ tân ơi xe e đi bị giật giật .hôm vừa rồi e qua bên bác bảo dưỡng thay bộ bi côn Rồi .về đi chưa được 1 tháng lại có hiện tượng giật giật .và đi vào chỗ sóc 1 tý là đầu rung cứ bần bật .nv là sao cụ

Cực ngố

Xe tải
TanPiaggio : Em mới chuyển công tác vào sài gòn nên còn nhiều lạ lẫm. Nếu cụ biết chỉ em mấy tiệm sửa xe uy tín với. Con của em là GTS 125ie. Cảm ơn cụ nhiều.

SHvsGts150

Xe đạp
Cho em hỏi 1 tí về gts ạ!
Xe em mới mua đi dc 500km nhưng từ lúc mua xe cứ đi vô ổ gà hoặc đường xấu 1 tí là nghe khu vực bánh sau như ly tách va đập vào nhau ạ. Em có hỏi ktv bên piaggio họ nói là dòng gts nó thế. Nhưng khu nhà em đi toàn vespa nhưng k ai bị cat chỉ mỗi mình em đi gt. Bác cho em tí ý kiến với ạ!
Xe mà có vấn đề e quậy banh cái topcom Nam Kỳ. Mong bác giúp ạ

Leequan191

Xe đạp
Bác Tân giúp e cái:)
E mới xúc Li abs đc hơn tuần. Gần đây e mới để ý lúc e dắt bộ thì thấy có tiếng ma sát phát ra từ xe,cụ thể là từ đĩa phanh trước, dắt lùi thì tiếng ma sát to hơn. Bác cho e hỏi là do e bị bó phanh hay bt đều thế ạ

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho hỏi, mình có con liberty việt, có lần xe báo thiếu dầu mình bận ko đi thay đc nên đi cố, sau lần ấy xe mình cứ đi đc tầm 2-3 km là bắt đầu có tiếng kêu tè tè trong máy to dần lên. Lúc mới nổ máy đi thì ko sao nhưng đi đc một lúc mới bắt đầu có tiếng kêu đó. Ai biết nguyên nhân và cách sửa ko ạ :(

giahuy156

Xe buýt
Cụ cho em hỏi xe liberty 125 nhập chưa có ie của em khi đi khoảng trên 60 máy bị gằn từng đợt rất khó chịu. Ko tăng toíc lên đc nữa là bị sao ạ. em xin cảm ơn

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi, bà chị em có 1 em Lx nhập, giờ muốn bảo dưỡng làm mới lại cụ có nhận không ạ? chủ nhật em mang qua chỗ cụ
Giờ em mới vào không biết cụ đã qua chưa ạ ?

Cụ tân ơi xe e đi bị giật giật .hôm vừa rồi e qua bên bác bảo dưỡng thay bộ bi côn Rồi .về đi chưa được 1 tháng lại có hiện tượng giật giật .và đi vào chỗ sóc 1 tý là đầu rung cứ bần bật .nv là sao cụ
Mợ mang xe quay lại để bọn em kiểm tra xem thế nào nhé.

TanPiaggio : Em mới chuyển công tác vào sài gòn nên còn nhiều lạ lẫm. Nếu cụ biết chỉ em mấy tiệm sửa xe uy tín với. Con của em là GTS 125ie. Cảm ơn cụ nhiều.
Quả thật là em cũng không rõ lắm, cụ cứ mang vào hãng đi cho nó yên tâm.

Cho em hỏi 1 tí về gts ạ!
Xe em mới mua đi dc 500km nhưng từ lúc mua xe cứ đi vô ổ gà hoặc đường xấu 1 tí là nghe khu vực bánh sau như ly tách va đập vào nhau ạ. Em có hỏi ktv bên piaggio họ nói là dòng gts nó thế. Nhưng khu nhà em đi toàn vespa nhưng k ai bị cat chỉ mỗi mình em đi gt. Bác cho em tí ý kiến với ạ!
Xe mà có vấn đề e quậy banh cái topcom Nam Kỳ. Mong bác giúp ạ
Cụ mang ra chỗ cũ yêu cầu bạn KTV trưởng kiểm tra lại, e rằng bạn KTV trước chưa đủ kinh nghiệm để xử lý cho cụ.

Bác Tân giúp e cái:)
E mới xúc Li abs đc hơn tuần. Gần đây e mới để ý lúc e dắt bộ thì thấy có tiếng ma sát phát ra từ xe,cụ thể là từ đĩa phanh trước, dắt lùi thì tiếng ma sát to hơn. Bác cho e hỏi là do e bị bó phanh hay bt đều thế ạ
Chắc chạm vào đâu rồi chứ bt sao lại thế.

Các bác cho hỏi, mình có con liberty việt, có lần xe báo thiếu dầu mình bận ko đi thay đc nên đi cố, sau lần ấy xe mình cứ đi đc tầm 2-3 km là bắt đầu có tiếng kêu tè tè trong máy to dần lên. Lúc mới nổ máy đi thì ko sao nhưng đi đc một lúc mới bắt đầu có tiếng kêu đó. Ai biết nguyên nhân và cách sửa ko ạ :(
Cụ để xe thiếu dầu mà vẫn chạy cố thì nhanh đi bộ biên lắm.

Cụ cho em hỏi xe liberty 125 nhập chưa có ie của em khi đi khoảng trên 60 máy bị gằn từng đợt rất khó chịu. Ko tăng toíc lên đc nữa là bị sao ạ. em xin cảm ơn
Cụ cho đi vệ sinh lọc gió, chế xem có đỡ không nhé.

NSEA

Xe tải
Giờ em mới vào không biết cụ đã qua chưa ạ ?

Mợ mang xe quay lại để bọn em kiểm tra xem thế nào nhé.
Cái vành xe Vespa LX của em thấy lớp sơn bị bong từng mảng rất lớn, bây giờ phải tháo ra sơn lại toàn bộ hay ntn cụ nhỉ? Sơn mất khoảng bao lâu và giá rổ thế nào cụ?

nguyenducdung

Xe buýt
tay phanh phải giá rổ thế nào cụ ơi
cảm ơn cụ!

mazda929

Xe tăng
Lần đầu vào thớt cụ chủ hỏi tư vấn về xe và bất ngờ phát hiện tên cụ giống với tên e ngoài đời: cụ Tân tư vấn e vụ lắp thêm chíp từ cho xe lx nhà e vì xe nhà e đời đầu năm 2009 lúc đó chưa có chíp từ đi kèm theo xe. Nếu bh lắp thêm thì hết bao nhiêu sèng...?

hoangspik

Đi bộ
Em cũng đang lăn tăn nhưng là lựa chọn GTS 125 hay 150. Một ngày em đi xe nhiều, đi từ Tân Phú về quận 3 thường xuyên, gặp kẹt xe cũng nhiều, hay chở đồ (bao hàng).

Ra đại lý thì sale kêu đi 125 thôi vì 150 dành cho đường trường, chạy tốc độ chậm (<20km/h) gây ì, dễ hư nồi, chi phí bão dưỡng cao hơn. Trao đổi với thằng bạn em (đang chạy LX 125 3vie) thì nó kêu mua luôn 150 vì mấy lý do kia không đúng, với lại sau này xuống máy thì 150 còn kéo nỗi chứ 125 thì sẽ ì ạch như xe nó đang dùng. Lúc chạy thử thì em và sale 2 tên cũng ~150kg chạy 125 thì xe vọt đi nhẹ nhàng, êm, em rất thích thành ra do dự.

- Các bác tư vấn giúp em nên chọn 125 hay 150 ạh ? Có chuyện chạy chậm (20km/h) thì dễ hư nồi không ?
- Với lại cho em hỏi phuộc sau của GTS là phuộc đôi đúng ko ? Phuộc đơn 1 bên như Lib em không thích ạh :D. Bên sale kêu tất cả các dòng Vespa đều phuộc đơn 1 bên (giống vísion hay lead Honda), chỉ có GTS là phuộc đôi (giống AB, SH) không biết đúng không ?
- Có nên thay Bugi loại Iridium không ?

Mong các bác trả lời giúp em :D

V.A.T

Xe đạp
Cụ cho nhà cháu hỏi là e Liberty ie nhà cháu khi đề nổ máy thỉng thoảng bị ra khói đen là bị làm sao ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng