Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

pngocthang

Xe đạp
bác Tân ơi, mấy xe đời mới chạy iget có ổn k bác? Ý e là có nhiều người sửa k ấy ạ~

kenta9x

Xe máy
bác Tấn e hỏi tý, thay cái dây công tơ mét của liberty nhập thì bao nhiêu tiền ạ ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân ơi. Cho e hỏi xe zip của e đk năm 2015 (bdtb 5000 km) bây giờ cũng đi đc 11.000km. Xe e bh có hiện tượng.
-Kim chỉ tốc độ k giữ nguyên ở 1 tốc độ nhất định nó cứ bị lủng lẳng, số km đã đi đc thì nó vẫn chạy bình thường.
-Còn về phần bánh xe sau khi kéo chân chống giữa lên. E dùng tay đẩy vào bánh sau nó cứ kêu lạch cạch và khi đi ga lên nó cũng kêu như thế ạ.
Cụ phán bệnh giúp e vs ạ .
Em đoán xe cụ bị lỗi cuộn dây từ trong cụm đồng hồ CTM và lỗi vành sau. Xe cụ còn bảo hành thì cứ quay lại hãng họ thay miễn phí cho (quay lại đúng chỗ mua thường nhanh hơn).

Cụ Tân cho em hỏi lót sàn em Medley có chưa cụ? giá rổ thế nào ạ? Em muốn lắp thêm tìm xe trong bãi cho em Medley, liệu có ảnh hường gì không cụ? cho em xin giá luôn nhé
Bên em chưa có loại này cụ à.

Hi cụ Tân, em có con xe nhập Fly đk 2008, xe thay dầu thường xuyên và mới bảo dưỡng thay ắc quy các kiểu chưa đc 1 năm. 1 tháng nay xe đi hay bị chết máy giữa đường nên hàng sửa xe đầu ngõ chỗ em họ đã chỉnh garranti và vệ sinh bộ chế hòa khí, nhưng sáng nay vẫn thấy đang đi thì vẫn chết máy, cảm giác xe đi yếu, hơi trôi, em phải đi chậm vì sợ đang đi nhanh nó chết.
Cụ có tạm phán đc bệnh giúp em ko ạ, tại trong tuần em ko đem xe đi kt cẩn thận đc :(
Cụ cho đi kiểm tra cái IC không từ xem sao nhé.

Cụ Tân cho em hỏi, xe en là li nhập 2011, em tháo lọc gió ra thi thấy có nhiều dầu, miếng mút cũng đẫm dầu luôn, như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ.
Xe cụ bị đổ nên dầu máy chảy ngược lên làm ướt mút lọc gió, vệ sinh là ok.

Bác Tân cho e hỏi là xe e thay nồi bố ba càng thì có bị mất bảo hành của hãng ko bác. E chạy qua 3 đời pi rồi dòng nào cũng bị giật mãi ko hết bực mình quá nên muốn thay mà lại ngại vụ bảo hành. :(
Với xe có nên thay ko bác?
Xe giật thì định kỳ tháo hết bộ côn ra vệ sinh là ok, không cần phải thay đâu cụ. Vì bộ côn được làm mát bằng gió ngoài nên hay bị bụi bẩn chui vào, cụ đi đường nhiều đất cát thì nhanh phải vệ sinh thôi.

bác Tân ơi, mấy xe đời mới chạy iget có ổn k bác? Ý e là có nhiều người sửa k ấy ạ~
Khá ổn đến thời điểm này cụ à, em chỉ thấy xe vào thay dầu chứ chưa phải làm cái gì cả.

bác Tấn e hỏi tý, thay cái dây công tơ mét của liberty nhập thì bao nhiêu tiền ạ ?
Dây CTM li nhập khá đắt, cụ thay bằng dây của Fly Việt cho nó rẻ khoảng hơn trăm tí.

nambean

Xe đạp
Bên anh có dịch vụ kéo xe không ạ. Em ở Cầu giấy mà không biết đẩy cục tạ lên kiểu gì đây nhà toàn trẻ nhỏ vs người già :( Xe em Li việt xăng không phun lên được, đèn vàng động cơ sáng mãi không tắt, không nổ máy đc ạ :(

dibo_91

Xe máy
Cụ ơi cho em hỏi em định lấy xe zip thì thấy giá 34tr , thì xe đấy ở hãng là zip nhập hay nội vậy cụ? Em cảm ơn cụ tân.

TanPiaggio

Xe buýt
Bên anh có dịch vụ kéo xe không ạ. Em ở Cầu giấy mà không biết đẩy cục tạ lên kiểu gì đây nhà toàn trẻ nhỏ vs người già :( Xe em Li việt xăng không phun lên được, đèn vàng động cơ sáng mãi không tắt, không nổ máy đc ạ :(
Cụ gọi cho em xem thế nào nhé, nếu đơn giản thì em cho người đến xử lý tại chỗ. Còn phức tạp chắc phải thuê xe chở về xưởng, dạo này mấy anh cơ động lượn nhiều quá nên bọn em không dám đẩy từ xa.

Cụ ơi cho em hỏi em định lấy xe zip thì thấy giá 34tr , thì xe đấy ở hãng là zip nhập hay nội vậy cụ? Em cảm ơn cụ tân.
Giá xe Zip chênh nhau giữa các đại lý chắc chỉ vài trăm thôi, nên cụ tiện đâu lấy đấy. Xe trong hãng bây giờ là xe nội địa cụ à (ngày trước nhập thì nhập từ chỗ anh Tập khựa, giờ ghét khựa rồi nên ko nhập nữa).

AnhHiep

Xe đạp
Các cụ cho cháu hỏi dầu láp và dầu máy xe Piaggio Lx 3V Ie chính xác là bao nhiêu ạ?

alpharemeo

Xe hơi
Hnay e mang con li rêu sang bên bác Tấn thay dầu lần đầu luôn, chả muốn bảo dưỡng bên topcom, trong sbh ghi 1000km mới thay, mà 500 là e thay luôn cho nó mát máy, cứ làm luôn từ đầu đời xe bên bác Tấn cho yên tâm. Lại được chính tay bác thay cho luôn, hơi bị thích

Thanhson1305

Xe đạp
Cụ cho e hỏi mua zip việt thì nên mua ở đâu với thak cụ trươc

FrankMuller

Xe hơi
Cụ cho em hỏi em có xe liberty nhập mà giờ cái bộ vỏ ở đâu nó bong nhựa thì có keo hay gì gắn khít lại được không ạ. với cả là e muốn bảo dưỡng lại xe thì thời gian và mất bao nhiêu tiền ạ. vì e đi làm nên hỏi kỹ có gì tranh thủ em qua làm ạ TanPiaggio

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi dầu láp và dầu máy xe Piaggio Lx 3V Ie chính xác là bao nhiêu ạ?
Dầu láp khoảng 200ml, dầu máy 1 lít là thay ok rồi cụ nhé.

Hnay e mang con li rêu sang bên bác Tấn thay dầu lần đầu luôn, chả muốn bảo dưỡng bên topcom, trong sbh ghi 1000km mới thay, mà 500 là e thay luôn cho nó mát máy, cứ làm luôn từ đầu đời xe bên bác Tấn cho yên tâm. Lại được chính tay bác thay cho luôn, hơi bị thích
Cảm ơn cụ đã tin tưởng !

Cụ cho e hỏi mua zip việt thì nên mua ở đâu với thak cụ trươc
Giá xe Zip chênh lệch không nhiều giữa các đại lý, vì thế cứ chỗ nào gần và thuận tiện thì cụ mua.

Cụ cho em hỏi em có xe liberty nhập mà giờ cái bộ vỏ ở đâu nó bong nhựa thì có keo hay gì gắn khít lại được không ạ. với cả là e muốn bảo dưỡng lại xe thì thời gian và mất bao nhiêu tiền ạ. vì e đi làm nên hỏi kỹ có gì tranh thủ em qua làm ạ TanPiaggio
Xe của cụ chắc cũng đã cũ nên chắc cũng phải chi phí một ít nó mới ngon lành được. BDTB chỗ em là 180K, phụ tùng thay thế gì thì tính riêng. Bảo dưỡng xe cũng mất khoảng đôi ba tiếng gì đó, cụ nên mang đến đầu giờ sáng hoặc chiều cho nó tiện. Cái bộ vỏ nhựa bọn em cần kiểm tra trực tiếp rồi mới tư vấn được cho cụ.

Thang N.

Xe tăng
Cụ Tân cho hỏi giá bóng đèn cho GTS nhập, xe em chết bóng cost và pha nhé. Thứ 7 em mang qua cụ thay và làm một số thứ nữa nhé.

AAnh

Xe tải
xe 3v ie chạy máy hú ooooooooooooooooooooo là sao vậy các cụ

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
He lô CCCM,

Em vừa được cho 1 em Vespa 125ie, móa ơi sao nó tốn xăng thế?

1 ngày em đi khoảng 50km hết khoảng 1,8L; vì cứ 2 ngày em phải đổ 50K tiền xăng (tương đương 3,45L)

Mà đi ỳ kinh khủng.

CCCM nào đã đi rồi có cách nào hay hay chỉ cho nhà em với.

Riệu em có sẵn nhiều lắm nhá.

anhson8668

Xe buýt
Cụ mang ra hãng ktra lại, e thích đang bọn piagio này Tk đẹp còn lại sợ vđ ái

AAnh

Xe tải
cụ đi kiểm tra thử xem. Chứ xăng kiểu này chắc mua được cái gì luôn rồi :P

Trạng thái
Thớt đang đóng