[Funland] Tao là giảng viên đại học thủ đô

Huthasa

Xe container
Em thì lại cảm nhận trên góc khác, góc của những bức xúc cá nhân với thực trạng xã hội hoặc phản ứng tự nhiên trước văn hóa đường phố mà cái cậu quay clip thể hiện. Nói thật cả xã hội loài người chả ai là thánh mãi được, có những coment chê bai, chế giễu, cười cợt, chửi bới nhưng nếu đặt ai đó vào vị trí như nhân vật chính trong clip có khi còn những phản ứng xốc hơn thế. Chiếc áo không làm nên thầy tu và ngược lai những phát ngôn của bác ấy tại thời điểm như trong clip không đủ đánh giá hết được bản chất con người, tiêu đề thớt này và sự công kích từ cá nhân cũng là điều cần suy ngẫm trước khi phán xét một nhân cách con người
P/s : Em không quen biết hay họ hàng gì nhân vật chính trong clip nhé 🙏 8->
Các cụ ý chửi theo tình huống thôi cụ. Mai thằng này nhẩy sông cứu nét thì lại đc khen thôi, chả sao cả.

telefunken

Xe tải
Tại sao có các hiện tượng vừa rồi cccm nhể , số người chống đối không phải chỉ có mấy ông bà đi dép lê ngồi đầu cầu đâu , có đủ công chức , viên chức , giáo viên....vv
Nhìn vấn đề để thấy cả 2 mặt của nó nữa chứ cũng không đơn giản phán xét 2 chiều . Iem xin kể hầu cccm 1 chuyện của chính mình
Hôm rồi đưa gấu đi tiêm , còn mình chờ ở ngoài khuôn viên một bệnh viện , để tránh nguy cơ lây nhiễm chéo , mình lui vào một góc khuất và lôi đt lên of chém gió
Đang post bài về nhân cách và đạo đức thì nghe có tiếng hỏi giật giọng " Anh kia , anh làm gì ở đây đấy ? "
Ngẩng lên là 1 đ/c bảo vệ , mình ngơ ngác " a hỏi gì đấy " ?
Tôi hỏi anh đứng đây làm gì ?
Ơ tiên sư bố khỉ , mình nghĩ bụng , ông này có quyền éo gì mà hỏi mình nhể , éo ai vào bệnh viện đi chơi cả
Ông muốn gì ? mình bắt đầu nóng mặt
Chỗ này không cho ai vào , anh đứng ra chỗ khác
Ôi trời , nói mẹ nó ngay từ đầu hoặc cắm cái biển là xong , mình rời khỏi vị trí , trong đầu thì nghĩ , đôi khi sự việc nó chỉ bắt đầu từ cái rất nhỏ

EPL

Xe tăng
GIảng viên đh thì làm sao, em chưa hiểu thằng lợn này ý nó thế nào

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chốt tại Trần Cung,Bắc từ liêm hôm nay
Các thám tử offun xem bố say rượu này có đúng là gv đại học Thủ đô Hn ko?
Nếu đúng thật thì con người này dạy dỗ sinh viên gì hả trời @-)
cái kết chắc là lên phường, đôi ba củ

longdelta

Xe tăng
Hôm trước em cũng phải search thông tin trường này vì giáo chủ nhiệm F1 học trường này luôn.
Giờ đại học ở VN lắm trường tên lạ hoắc

emphailamsao

Xe tăng
Áo vàng: mày ra đây tao bảo!
Áo xanh lễ phép đi ra nghe luôn. Khó hiểu thật
:))

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
các cụ xưa nói thời thế tạo anh hùng, có thể đúng nhưng áp vào đây là sai, chắc vì có loại này nên mới cần bộ đội vác AK;

Suny39

Xe buýt
Em thì lại cảm nhận trên góc khác, góc của những bức xúc cá nhân với thực trạng xã hội hoặc phản ứng tự nhiên trước văn hóa đường phố mà cái cậu quay clip thể hiện. Nói thật cả xã hội loài người chả ai là thánh mãi được, có những coment chê bai, chế giễu, cười cợt, chửi bới nhưng nếu đặt ai đó vào vị trí như nhân vật chính trong clip có khi còn những phản ứng xốc hơn thế. Chiếc áo không làm nên thầy tu và ngược lai những phát ngôn của bác ấy tại thời điểm như trong clip không đủ đánh giá hết được bản chất con người, tiêu đề thớt này và sự công kích từ cá nhân cũng là điều cần suy ngẫm trước khi phán xét một nhân cách con người
P/s : Em không quen biết hay họ hàng gì nhân vật chính trong clip nhé 🙏 8->
Em đồng ý với quan điểm của cụ. Không ai là thánh mãi được. Đúng như trường hợp ở cơ quan em. Ngày mới vào còn trẻ nghe đ/c bí thư căn dặn chỉ bảo toàn những lời khuân vàng thước ngọc. Trong công việc cụ là người mực thước chuẩn chỉ, vậy mà sau khi về hưu, cụ bị ốm nằm liệt giường, anh em đến thăm và thật ngạc nhiên như một con người khác luôn. Miệng luôn chửi bới tục tĩu rồi la hét. Người nhà cũng ngại nên bọn em xin phép ra về sớm.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
May mà vừa kết thúc thay đổi nguyện vọng, không thì năm nay trường này chả có mấy SV mới.

doctor103

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Hội NoU này là hội mong muốn kiếm thẻ xanh ở bển mà. Từ thằng Quang A trở xuống có làm đc j đâu. Giờ làm mạnh r. Chả dám ra bờ hồ như trước. Thằng A mặt đeo kính nhưng trông rất ngu!
Cụ thế là không biết rồi, ko xét về mặt chính trị thì Cụ chả tuổi gì mà nhận xét ông Quang A đâu

Dan du an

Xe cút kít
Hành vi của ông này trong Clip thì không chấp nhận được rồi. Nói chính xác là phải lên phường không có gì bàn cãi. Tuy nhiên chúng ta chỉ xem được một đoạn clip khó biết tại sao người ta tự nhiên là giảng viên đại học lại bất chấp tất cả văng bậy như vậy, cảm giác có súng chắc anh này cũng giơ lên lên đạn ngay. Còn nếu đã bức xức từ lâu và gặp dịp bùng ra thôi thì cũng chả oan gì vì đấy là lựa chọn của họ. Trong xã hội luôn có những người thích đi ngược chiều kể cả họ biết rõ như thế nguy hiểm cho chính họ và có thể là cả gia đình họ.

TONGIA

Xe lừa
Anh em chốt độ này tóm được nhiều ông vi phạm đưa lên phục vụ cộng đồng mạng giải trí.

Isu_zu

Xe container
Tại sao có các hiện tượng vừa rồi cccm nhể , số người chống đối không phải chỉ có mấy ông bà đi dép lê ngồi đầu cầu đâu , có đủ công chức , viên chức , giáo viên....vv
Nhìn vấn đề để thấy cả 2 mặt của nó nữa chứ cũng không đơn giản phán xét 2 chiều . Iem xin kể hầu cccm 1 chuyện của chính mình
Hôm rồi đưa gấu đi tiêm , còn mình chờ ở ngoài khuôn viên một bệnh viện , để tránh nguy cơ lây nhiễm chéo , mình lui vào một góc khuất và lôi đt lên of chém gió
Đang post bài về nhân cách và đạo đức thì nghe có tiếng hỏi giật giọng " Anh kia , anh làm gì ở đây đấy ? "
Ngẩng lên là 1 đ/c bảo vệ , mình ngơ ngác " a hỏi gì đấy " ?
Tôi hỏi anh đứng đây làm gì ?
Ơ tiên sư bố khỉ , mình nghĩ bụng , ông này có quyền éo gì mà hỏi mình nhể , éo ai vào bệnh viện đi chơi cả
Ông muốn gì ? mình bắt đầu nóng mặt
Chỗ này không cho ai vào , anh đứng ra chỗ khác
Ôi trời , nói mẹ nó ngay từ đầu hoặc cắm cái biển là xong , mình rời khỏi vị trí , trong đầu thì nghĩ , đôi khi sự việc nó chỉ bắt đầu từ cái rất nhỏ
Chuẩn cụ. Nhìn xóm em các lối ra vào ngăn barier phát nản, con vius nó bằng nào mà đòi ngăn nó bằng tôn với dây thừng. Tất cả những nơi công cộng, nhà hàng, chỗ ăn chơi đều đã đóng cửa, dân ra đường không có việc chả lẽ đi chơi? mỗi lần tới cơ quan qua 3 cái chốt, mấy thằng nghiện hút giờ thành dân phòng cầm gậy xét giấy tờ, lại thêm nguy cơ lây bệnh. Đã xảy ra trường hợp 1 người vừa dân phòng canh chốt, vừa trong đội phát túi cứu trợ, lúc bị sốt đi XN PCR mới biết là F0, làm hơn 100 người liên quan thành F1, chưa kể những hộ nhận túi cứu trợ từ người này và người đi qua chốt!
Chốt liên tỉnh liên huyện thì cần, nhưng loại chốt hẻm chốt ngõ thì đúng lợi bất cập hại, nên rất ức chế, vì chỉ cần 1 thằng F0 là mình thành F1 oan ức ngay. Mà nói thật, bây giờ bị bế đi cách ly, khả năng lây chéo là cực kỳ cao!
Hôm qua nhìn biển người ở các chốt trên đường chờ xét giấy mà rùng mình, nếu trong đám đó có F0 thì tuần tới là căng như dây đàn guitar!

believeyou

Xe máy
dịch nổ ra mới thấy dân mình học thức cao vãi đãi, em ra chốt trực khảo sát có tí mà thấy ko được qua chốt là toàn " tao là nhà báo a, b, c, tao là luật sư x, y ,z , cấm thấy có ông nông dân, công nhân nào.

chantv

Xe hơi
Chốt tại Trần Cung,Bắc từ liêm hôm nay
Các thám tử offun xem bố say rượu này có đúng là gv đại học Thủ đô Hn ko?
Nếu đúng thật thì con người này dạy dỗ sinh viên gì hả trời @-)
lại mượn lời các cụ: "thầy dốt thì trò ngu" thôi, chẳng có gì để xoắn, haiz nhưng cám cảnh cho cái sự suy đồi của đạo đức.

Fiat2007

Xe buýt
Èo mịa, từ khi Chu tổng trấn về thành, ông biến luôn HN thành cái làng "chiến đấu xưa". Phường phường lập chốt, tổ dân phố lập chốt, ngõ lập chốt, khu lập chốt...cháu thấy nó bô nhếch quá cơ. Kìm dân trong khu chốt mãi bẩu sao dễ phát sinh cáu giận. Chưa khi nào cháu thấy HN xuyên không trở về quá khứ như bây giờ. Nản!

Leopard 2A7

Xe hơi
Hôm trước có ông tiến sỹ, nay lại có ông giảng viên. Buồn thay :(