[Funland] Tao là giảng viên đại học thủ đô

ducvt8x

Xe tăng
Ông GV thần kinh kia cũng thuộc loại ăn tục nói phét, chém gió quen mồm rồi nên có tí dấm vào là không nhịn được mồm! :))
Còn nói là giảng viên hay giáo viên không được nói tục thì cũng khó. Em biết có những GV, trên bục giảng cực kỳ chuẩn chỉnh, đúng mực. Nhưng khi ngồi bàn nhậu thì cũng như ai thôi, chém tơi bời.
Ô này có tí dấm nhỡ mồm chửi bậy lại được quay clip thì về trường bị kỷ luật chắc cụ ạ!

An_Vi

Xe điện
Ai cũng nghĩ như cụ thì con cụ thất học ạ? Với lương giảng viên giờ ko có mấy triệu đâu cụ ạ :))
Trường tư thục thì không xét đến, nhưng hệ thống trường công giờ cũng không phải thấp đâu cụ nhỉ. Bình quân cũng phải 2 con số đấy. Mấy cụ OFfer - giảng viên có thể xác nhận điều này! :))

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ căng thẳng rồi, OF ko cho phép bàn chuyện chính trị, việc nghịch quan điểm là bình thường của xã hội, ngoài việc này ra thì ông A cũng ko phải loại người Cụ gọi là thằng đâu, việc ứng cử cũng là quyền bình thường Cụ và E cũng có thể ứng cử nếu muốn, chỉ là chắc chắn không trúng thôi, vì ở mình nó khác.
Chúng ta không nên dùng những từ ngữ mạt sát với những người trái quan điểm, nó tầm thường lắm
Hành động của thằng đó phần nhỏ là trái quan điểm phần lớn là muốn bước ra vũ đài chính trị. Không muốn bước ra vũ đài chính trị thì tranh cử làm gì cụ? Nếu muốn tranh cử thì em có quyền mạt sát không? Có chứ và cụ đừng làm mất quyền của em.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Hành động của thằng đó phần nhỏ là trái quan điểm phần lớn là muốn bước ra vũ đài chính trị. Không muốn bước ra vũ đài chính trị thì tranh cử làm gì cụ? Nếu muốn tranh cử thì em có quyền mạt sát không? Có chứ và cụ đừng làm mất quyền của em.
Bước ra vũ đài chính trị thì sao Cụ, cứ muốn bước ra là thằng hết à

phamhungbs

Xe điện
Mấy anh chống đấu thường có câu kinh đỉnh là "vi hiến". Chuyện mấy anh giảng viên có cái gọi là tư tưởng cấp tiếng cũng có lác đác chứ không ít.

Mũi tên bạc

Xe container
Bước ra vũ đài chính trị thì sao Cụ, cứ muốn bước ra là thằng hết à
Bước ra vũ đài chính trị thì có nghĩa là nó đã mong muốn đại diện cho mọi người trong đó có cả em và cụ thì em có nhiều quyền chứ cụ. Có phải người như em và cụ không đại diện cho ai đâu thì em mới không có quyền đó. EM không thích thì em gọi là thằng còn cụ thích thì cụ gọi thằng đó là gì tùy cụ. Không có luật nào; quy định nào bắt em gọi thằng đó như cụ gọi cả. Bất đồng chính kiến với em không sao hết miễn là đội đó đi làm; kiếm ăn bằng nghề nghiệp đàng hoàng; kiếm tiền chính đáng không sao. Chứ còn đi kiếm tiền bằng nghề bất đồng để kiếm viện trợ thì với em nó khác. EM thấy đội này hay kêu gọi thế giới phẳng hay gồ ghề gì đó cơ mà thì em có nhiều quyền với những thằng muốn đại diện cho em!

acjs

Xe tăng
Em giải thích cho 1 số cụ về Tên gọi mấy trường hay nhầm lẫn chút
- Trường ĐH Sư phạm HN (Trước hay gọi Sư phạm 1) tại Xuân Thủy
- Trường Đại học giáo dục (Trực thuộc đại học Quốc gia) cũng tại Xuân Thủy
- Trường Đại học Ngoại ngữ (Trước là Trường ĐH Sư phạm ngoại ngữ - Trực thuộc ĐH quốc gia Hà Nội) cũng tại Xuân Thủy (mặt PVĐ đi vào dễ hơn)
- Trường Đại học thủ đô Hà Nội (mới thành lập) trên cơ sở nâng cấp Cao đẳng sư phạm Hà Nội (tại Dương Quảng Hàm)
- Trường Cao đẳng sư phạm trung ương (chỗ Hoàng Quốc Việt)

Như vậy loanh quanh bán kính 3-4km có mấy trường như vậy. Để các cụ biết
Nhà em cạnh trường này, bổ sung thêm chút thông tin cho các cụ:
- Tiền thân là Trường Cao đẳng sư phạm Hà Nội (nên con đường đi qua trường trước gọi là Ngõ Cao đẳng sư phạm, đến 2000 đổi là phố Dương Quảng Hàm).
- Khoảng những năm đầu 2000, đã có chủ trương lên ĐH Thủ đô HN, nhưng mãi hơn chục năm sau (2014) mới đủ điều kiện lên ĐH Thủ đô HN.
Cái này thì tương tự các địa phương khác trong cả nước, trước đều có trường CĐSP của tỉnh, sau này nhiều trường nâng cấp lên ĐH. Trình độ giảng viên và cơ sở vật chất thì theo lộ trình đầu tư - nâng cấp, còn ngành học thì chắc ngoài sư phạm sẽ mở rộng ngành nghề theo xu hướng và nhu cầu xã hội.
- Khoảng giữa những năm 2010 (2014-2015 gì đó), em thấy có dự án xây mới và chuyển trường ĐH Thủ đô HN sang Đông ANh (thấy quy hoạch này nọ rồi), giờ dự án nó thế nào em không biết, chỉ thấy trường vẫn nguyên đấy chưa chuyển.
Cuối cùng, ngày xưa hồi còn là Trường CĐSP, thấy mọi người hay nói nó thuộc số ít trường mà sinh viên toàn hộ khẩu HN (hồi xưa có vẻ cái hộ khẩu nó quan trọng).
Còn em chỉ thấy là, các em sinh viên trường này (đa số nữ) đều xinh tươi, và phố Dương Quảng Hàm luôn đông đúc cả về đêm (mãi sau này mới chặn giờ hàng game... này nọ thì đỡ hơn), hàng quán sinh viên nhiều, các em sinh viên học (chắc vậy) khuya đêm lượn ra ăn vặt hóng gió nhiều. Thanh niên nơi khác, sinh viên các trường cũng lượn qua đây nhiều, chắc cũng có nhiều cụ trên này :))

Nam Bình 1210

Xe tải
K
Em hỏi thật các cụ ở đây, bây giờ nếu các cụ nhanh nhậy, giỏi thực sự và không mục đích ở lại trường kiếm đề tài đục khoét các cụ có ở lại trường làm giảng viên cho oai lấy mấy triệu tiền lương không
Cụ chỉ nhìn thấy mấy triệu tiền lương thôi à?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề

còn anh học viện quản lý giáo dục nữa cơ mà.

Mà giờ tên trường chả nói lên điều gì liên quan đến cái ruột của nó sất
Ví dụ điển hình là cái nghành đào tạo ra kỹ sư công nghệ thông tin thì hầu như trường nào cũng có cả.

Em giải thích cho 1 số cụ về Tên gọi mấy trường hay nhầm lẫn chút
- Trường ĐH Sư phạm HN (Trước hay gọi Sư phạm 1) tại Xuân Thủy
- Trường Đại học giáo dục (Trực thuộc đại học Quốc gia) cũng tại Xuân Thủy
- Trường Đại học Ngoại ngữ (Trước là Trường ĐH Sư phạm ngoại ngữ - Trực thuộc ĐH quốc gia Hà Nội) cũng tại Xuân Thủy (mặt PVĐ đi vào dễ hơn)
- Trường Đại học thủ đô Hà Nội (mới thành lập) trên cơ sở nâng cấp Cao đẳng sư phạm Hà Nội (tại Dương Quảng Hàm)
- Trường Cao đẳng sư phạm trung ương (chỗ Hoàng Quốc Việt)

Như vậy loanh quanh bán kính 3-4km có mấy trường như vậy. Để các cụ biết

Loe_hờ lú

Xe điện
Chỗ HQV là CĐSP Mẫu giáo TW (Sư mẫu) chứ nhỉ
Nó nâng cấp lên rồi, trước là CĐSP mẫu giáo trung ương nhưng giờ là CĐSP trung ương, hình như dạy cả giáo viên cấp 1

acjs

Xe tăng
Nó nâng cấp lên rồi, trước là CĐSP mẫu giáo trung ương nhưng giờ là CĐSP trung ương, hình như dạy cả giáo viên cấp 1
Em nhớ ngày trước trường này hay được gọi là “trường Sư Mẫu”, trong bạt ngàn các cô giáo mầm non, cũng có vài thầy mầm non😀

khuyếnh

Xe buýt
Bước ra vũ đài chính trị thì có nghĩa là nó đã mong muốn đại diện cho mọi người trong đó có cả em và cụ thì em có nhiều quyền chứ cụ. Có phải người như em và cụ không đại diện cho ai đâu thì em mới không có quyền đó. EM không thích thì em gọi là thằng còn cụ thích thì cụ gọi thằng đó là gì tùy cụ. Không có luật nào; quy định nào bắt em gọi thằng đó như cụ gọi cả. Bất đồng chính kiến với em không sao hết miễn là đội đó đi làm; kiếm ăn bằng nghề nghiệp đàng hoàng; kiếm tiền chính đáng không sao. Chứ còn đi kiếm tiền bằng nghề bất đồng để kiếm viện trợ thì với em nó khác. EM thấy đội này hay kêu gọi thế giới phẳng hay gồ ghề gì đó cơ mà thì em có nhiều quyền với những thằng muốn đại diện cho em!
Bác nhầm rồi, bác Quang A không nhận tiền của ai vì bác ấy là thành viên sáng lập ra VP bank đấy, bác nghĩ kiêm tiền không chính đáng ư.

acjs

Xe tăng
Bọn em hay gọi là Cao Sư Mẫu. Tuy nhiên tên chính thức của nó thì là CDSP HN thật. K có chữ mẫu giáo đâu.
Sư mẫu khác với CĐSP HN cụ ah.
CĐSP HN ở Dương Quảng Hàm.
Sư mẫu ở Hoàng Quốc Việt, ngày xưa nó gần Học viện KTQS nhất => cũng nhiều đôi chú bộ đội - cô mầm non nên duyên ah😀

comiki

Xe lăn
Bọn em hay gọi là Cao Sư Mẫu. Tuy nhiên tên chính thức của nó thì là CDSP HN thật. K có chữ mẫu giáo đâu.
Cái tên Sư mẫu chính là do tên cũ CĐ Mẫu giáo TW đấy, giờ mới đổi thành CĐSP TW.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Lavender168

Xe buýt
Giảng viên đã mất nghiệp. Tác phong tướng tá như này mà lọt làm gv dc ??
Trước có thằng gv một cái học viện tài chính nào đó. Lần đầu em gặp đang nói chuyện về một vấn đề kg liên quan bỗng dưng gv như chợt nhớ ra : tôi là tiến sĩ đấy ! Tôi là tiến sĩ đấy.
Nhắc lại hai lần liền. Nhưng thằng đó mất dạy toàn ẩn mình làm việc xấu. Tội nghiệp cho sinh viên nào nó dạy hoặc hướng dẫn làm đề tài. Đến cả con bé quản lý chung cư nó cũng gạ học trên đh, nhưng mà qlcc thì cần đh là đủ rồi thế là nó dở mặt ngay dc.
Giờ lắm ma quỷ nhảy lên làm người.