[Funland] Táo ở Vinmart!

Trác Đông Lai

Xe buýt
Nếu ăn táo Envy mà muốn yên tâm chất lượng thì nên ra 2 hệ thống kinh doanh hoa quả nhập khẩu lớn là Klever Fruits và Luôn Tươi Sạch. Giá thành thì sẽ cao hơn.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Như tiêu đề, có cụ nào dạo này còn mua táo tại siêu thị Vinmart? Nhà em hay mua táo Envy trong hệ thống siêu thị Vinmart (Đại La), táo này ăn rất ngon, ngọt, thơm và giòn, và đương nhiên, đắt hơn khá nhiều so với các loại táo khác. Cách đây khoảng tháng, em mua, về bổ ra hỏng hết, thâm ruột hết, nhưng vỏ ngoài vẫn như bình thường. Mình có mang ra siêu thị, họ cũng xin lỗi này nọ, ... và mang sang cho cân táo Jazz chưa lòm. Mình cũng không có ý so bì hay bắt đền (vì táo Envy nó đắt hơn táo Jazz nhiều), mà chỉ muốn chất lượng phải được đảm báo. Lâu cũng không ra đó mua, nay tranh thủ ra mua mấy thứ đồ, lấy thử 3 quả (hình như giá là 167K/kg), sau khi hỏi nhân viên về chất lượng, thì được confirm và khẳng định “đã đổi nhà cung cấp”. Mang về bổ ra ăn thì vô cùng thất vọng, nó lại là táo bở, vô vị, không thơm và ngọt như trước đây.

Táo chỉ là một thứ, không biết các hàng hoá khác của họ thì sao? Mình cũng chán, không có yếu định ra claim nữa, cho qua, và sẽ không mua hoa quả bên đó nữa!!!!

Mình bắt đầu thấy thất vọng về Vinmart. Mọi người có ai gặp phải vấn đề tương tự không? Liệu hệ thống đã đến tới hạn “truyền thống”? Xây dựngthương hiệu thì khó, làm nó xuống thì rất dễ!!!!
Cụ không đọc cái dòng chữ nhỏ bên dưới của họ rồi: Vinmart sẽ đổi thành Winmart :))

trungduong2211

Xe điện
Như tiêu đề, có cụ nào dạo này còn mua táo tại siêu thị Vinmart? Nhà em hay mua táo Envy trong hệ thống siêu thị Vinmart (Đại La), táo này ăn rất ngon, ngọt, thơm và giòn, và đương nhiên, đắt hơn khá nhiều so với các loại táo khác. Cách đây khoảng tháng, em mua, về bổ ra hỏng hết, thâm ruột hết, nhưng vỏ ngoài vẫn như bình thường. Mình có mang ra siêu thị, họ cũng xin lỗi này nọ, ... và mang sang cho cân táo Jazz chưa lòm. Mình cũng không có ý so bì hay bắt đền (vì táo Envy nó đắt hơn táo Jazz nhiều), mà chỉ muốn chất lượng phải được đảm báo. Lâu cũng không ra đó mua, nay tranh thủ ra mua mấy thứ đồ, lấy thử 3 quả (hình như giá là 167K/kg), sau khi hỏi nhân viên về chất lượng, thì được confirm và khẳng định “đã đổi nhà cung cấp”. Mang về bổ ra ăn thì vô cùng thất vọng, nó lại là táo bở, vô vị, không thơm và ngọt như trước đây.

Táo chỉ là một thứ, không biết các hàng hoá khác của họ thì sao? Mình cũng chán, không có yếu định ra claim nữa, cho qua, và sẽ không mua hoa quả bên đó nữa!!!!

Mình bắt đầu thấy thất vọng về Vinmart. Mọi người có ai gặp phải vấn đề tương tự không? Liệu hệ thống đã đến tới hạn “truyền thống”? Xây dựngthương hiệu thì khó, làm nó xuống thì rất dễ!!!!
Em bị 2 lần mua loại quả to đóng vỉ nhựa 2 quả, nhìn ngoài rất tươi giòn mà bổ ra trong thâm xì lốm đốm. Trước đó toàn mua quả đổ đống thì không sao. Nghĩ lại nếu táo đóng vỉ trong bị thâm thì mấy lần mua biếu không biết thế nào. Sau em ra hiệu ngoài phố mua vừa to vừa rẻ vừa đảm bảo hơn

Go on

Xe điện
Cụ nói thế hơi quá
Tây thì tất cả đồ ăn nói chung sau khi rời nơi chế biến, hay thu hái là lập tức chuyển phòng lạnh bảo quản sớm nhất có thể, tùy là hoa quả hay thịt cá thi sẽ cho vô nơi lạnh phù hợp, Họ bảo quản lạnh từ Farm tới wholesalers một cách liên tục, dùng thuốc tùy trường hợp vì tiền nhân công cũng không rẻ nên áp dụng cũng không phải là dễ nếu chi phí tăng cao
VN mình thì yếu khâu này, dù hàng nhập về tới nơi chắc gì bảo quản lạnh đã tốt vì chi phí bảo quản lạnh với VN mình là đắt, và thiếu nên mới sinh ra lắm chuyện về chất lượng khi bán ra cho người dùng
Có gì quá đâu cụ, theo cụ tây nó ko dùng chất bảo ạ? Em nhấn mạnh là chất bảo quản đã được kiểm nghiệm an toàn ạ

OBDII

Xe tải
Táo thì chỉ cần tươi là ngon. Đắt hay rẻ không khác mấy. Mua táo bác nên chọn từng trái da bóng và nặng là được. Mấy loại đóng sẵn vĩ nên tránh ra.

Imei

Xe buýt
mua táo trong siêu thị hay bị quăng lên quật xuống dễ thâm đã đành, e nghĩ là bán hàng công nợ nữa nên hàng tươi ngon hơn ưu tiên cho chuỗi cửa hàng hoa quả nhập khẩu chăng?
Mua ở cửa hàng nhiều khi giá cũng ko đắt hơn siêu thị mà chưa thấy quả nào bị dập, bị thâm, thối, bở bùng bục cả.
Thi thoảng lại có loại hạ giá, mà loại hạ giá của họ vẫn ăn khá hơn loại hạ giá của siêu thị.
Cũng có mấy đợt giá có < 40k / kg mà quả nguyên lành trên kệ chứ k phải để đổ đống.

Salem3456

Xe máy

nhà em cũng bị thế cụ ah, quả nào cũng vỏ nọ ruột kia, từ đấy bỏ luôn ko mua táo Vinmart nữa

GiangNH3011

Xe tải
Về hòa quả tươi, giá của Vinmart đắt hơn của big C mà chất lượng thì có khi không bằng. Chân tòa nhà em có cái Vinmart +, em lười nên hay chạy ngay xuống đây mua táo để thắp hương mùng 1, ngày rằm. Nhưng dạo gần đây thì táo ăn rất chán, từ Gala, Ambro đến envy size nhỏ. Quả nào cũng bở và không ngọt. Lần trước đổi sang mua lê Nam Phi, em rất thích quả này vì ngọt, thơm và giòn giống như lê vàng TQ ngày xưa. Thế mà lúc gọt ra thì bở bùng bục, rất nhiều chỗ hổng nữa. Em quyết định từ giờ không mua hoa quả trong Vinmart nữa.

concaro128

Xe tải
Mùa nào thức ấy hoa quả Việt cụ ạ.
Với lại hình như Vin bán cho Masan rồi đúng k các cụ thông thái?