[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

hoanganh2812

Xe hơi
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Duyên chưa tới thôi mợ,đến 1 lúc nào đó mợ sẽ gặp được người mợ có thể dựa vào mợ ạ
Em đã từng và cảm thấy may mắn mỗi khi ốm đau bệnh tật luôn có người đấy ở bên,và đã bước tiếp khi tin đúng người đúng thời điểm mợ ạ

Maihong_

Xe điện
Tuỳ duyên mợ ạ. Nếu k còn duyên nợ muốn cũng k đc. Còn muốn tránh cũng k tránh nổi

Mercedes.com

Xe buýt
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
Chúc mợ có tập 2 bình yên và hạnh phúc trọn vẹn viên mãn =D>

hoanganh2812

Xe hơi
Duyên chưa tới thôi mợ,đến 1 lúc nào đó mợ sẽ gặp được người mợ có thể dựa vào mợ ạ
Em đã từng và cảm thấy may mắn mỗi khi ốm đau bệnh tật luôn có người đấy ở bên,và đã bước tiếp khi tin đúng người đúng thời điểm mợ ạ
Chúc mừng mợ. Và có lẽ duyên em chưa đến.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

hoanganh2812

Xe hơi
Gặp được người phù hợp thì nên rộng lòng cho mình một cơ hội mợ ạ, ai chẳng có nhu cầu yêu thương, chia sẻ.
Em cám ơn mợ Ki. Đúng là ai cũng có nhu cầu yêu thương và chia sẻ, phụ nữ dù mạnh mẽ đến đâu thì cũng có lúc yếu lòng và cần sẻ chia những chuyện buồn vui trong cs.

vandinh

Xe container
Nhịn 7 năm thì bị stress nhẹ là may rồi.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Đã có con trai (nhi đồng) rồi thì khó kỳ vọng có được tập 2 viên mãn.. Mà xu thế thời nay =Single Mom cũng là lựa chọn không tồi..?! :-?
P/S: Mợ cũng nên tham vấn kinh nghiệm của Mợ đơn thân thành đạt HoaMaudon ...;;)

Mây Mây_

Xe đạp
K biết mqh giữa con và bố nó ntn mà mợ lại cần 1 người đàn ông khác để cùng nuôi con? Chuyện li hôn giờ nó quá bình thường ạ. Và con của mình thì mình phải mạnh mẽ vững vàng nuôi dạy chứ trông mong gì 1 người khác k máu mủ ruột rà cùng chịu trách nhiệm với con mình ạ? Cái suy nghĩ này e nghĩ là không đúng.
Còn chuyện mợ buồn hay cô đơn có thể yêu hay làm tiếp tập 2 hay 3 hay 4 cũng đc miễn đàn ông là niềm vui chứ đừng để “đàn ông là những niềm đau” mợ nhé.

datinh

Xe container
thử lập lá số tử vi . biết đâu khám phá ra điều gì đó.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nên thận trọng hơn mợ ạ, nhưng k nên bi quan, vẫn có những ng phù hợp với mình nhưng cần tìm hiểu kỹ lưỡng, tránh vấp tiếp sai lầm.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
5 năm.... thật là dài mợ nhỉ. Đã hiểu nhau như thế nào rồi
5 năm yêu mà thấy anh ấy chăm sóc mình những lúc bệnh tật mới thấy thấm mợ ạ
Em mới kết hôn được hơn 3 năm thôi ạ ( vì anh là trai tân nên bảo em ko cưới thì để anh cưới ai đó) thế là mới cưới ạ,nhưng thấy mình may mắn mợ ạ
Đúng là cánh cửa này khép lại thì cánh cửa khác mở ra ạ,Sẽ có người đợi mợ ở đó mợ ạ

Chỉnh sửa cuối:

hoanganh2812

Xe hơi
K biết mqh giữa con và bố nó ntn mà mợ lại cần 1 người đàn ông khác để cùng nuôi con? Chuyện li hôn giờ nó quá bình thường ạ. Và con của mình thì mình phải mạnh mẽ vững vàng nuôi dạy chứ trông mong gì 1 người khác k máu mủ ruột rà cùng chịu trách nhiệm với con mình ạ? Cái suy nghĩ này e nghĩ là không đúng.
Còn chuyện mợ buồn hay cô đơn có thể yêu hay làm tiếp tập 2 hay 3 hay 4 cũng đc miễn đàn ông là niềm vui chứ đừng để “đàn ông là những niềm đau” mợ nhé.
Em luôn làm cầu nối cho con và bố nó gặp nhau, nhưng đáng tiếc bố nó không muốn điều đó. :)

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Thực sự rất khó để có 1 người đàn ông có thể yêu thương con riêng của V như con đẻ, cũng như về phía ngược lại, đứa con trai đã 7, 8 tuổi có thể coi 1 người lạ là Bố ruột.

Khi đã lớn, trưởng thành thì còn khó hơn nữa, Bố con ruột nhiều nhà còn khó tâm tình, thân thiết được với nhau.

Tất nhiên cũng sẽ có những trường hợp khác, những hoàn cảnh khác mà Bố dượng sống vui vẻ với con trai riêng của V. Nhưng với cá nhân em, có lúc em cũng nghĩ vu vơ nếu có đứt gánh thì mình cứ độc thân để nuôi dạy trẻ con cho tốt. Bạn gái hay người tâm tình sẽ có, nhưng cũng tự biết bản thân mình khó có thể đủ kiên nhẫn vị tha để nuôi nấng/chịu đựng/hy sinh vì con người khác như với con mình.

Cuộc sống muôn màu thì sự việc nào cũng có thể xảy ra, chúc Mợ sớm tìm được TY như mong muốn và sống Hạnh fuk viên mãn :)

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xì hơi lốp
Nói chung có đôi có lứa là quy luật tự nhiên rồi, 1m buồn cô đơn, lúc ôm đau tủi thân lắm, biết vậy nhưng e vẫn 1m vì còn nhiều thứ khác đam mê để lấp chỗ trống 😁. Mợ còn trẻ thì mở lòng mở cửa mà đón nhận, nghĩ làm gì nhiều