[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

kites1

Xe điện
Có thể mợ là người gặp may mắn cũng như nhiều người đã gặp may. TD là một trong những yếu tố không thể thiếu trong hạnh phúc của TY và hôn nhân. Các cặp đôi chia tay hoặc sống không được vui vẻ, HP phần nhiều bắt nguồn từ TD không hoà hợp. TD mà vui vẻ, hoà hợp thì khi gặp vấn đề khúc mắc thì "chín bỏ thành mười", có khi 5 bỏ thành 10 hoặc có xấu cũng thành không có. Tất nhiên không nên xxx tràn làn, mà nên xxx với người mình thích, yêu, chồng/vợ.
Xưa và nay khác xa nhau, trong quan điểm giáo dục, đạo đức làm nền tảng của 1 gia đình.

Ngày nay, người ta quá dễ dãi và xem TD 1 phần quan trọng vô cùng, và thích thử nghiệm nó trong giai đoạn tìm hiểu nhau . Lối sống đó, chỉ thích hợp cho những ai có cùng chí hướng. Và kết quả là, có những đứa trẻ ra đời, không được bố mẹ chào đón. Rồi bị vất bỏ đi, 1 cách không thương tiếc.

buicongchuc

Xe ba gác
Xưa và nay khác xa nhau, trong quan điểm giáo dục, đạo đức làm nền tảng của 1 gia đình.

Ngày nay, người ta quá dễ dãi và xem TD 1 phần quan trọng vô cùng, và thích thử nghiệm nó trong giai đoạn tìm hiểu nhau . Lối sống đó, chỉ thích hợp cho những ai có cùng chí hướng. Và kết quả là, có những đứa trẻ ra đời, không được bố mẹ chào đón. Rồi bị vất bỏ đi, 1 cách không thương tiếc.
Thế nên môn GDGT đã khẩn cấp đưa vào trường phổ thông để "vẽ đường cho hươu chạy đúng hướng". Tác phẩm "Cô giáo Thảo" được coi là cuốn sách về GDGT đầu tiên ở VN.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên, cụ phải là người thích vận động đã. Khi cụ vận động hoặc ra ngoài chơi thì cụ dẫn bé nhà cụ "đi chơi" cùng - đấy cũng là 1 cách vận động rèn luyện mà lại có tương tác gần gũi giữa bố & con.
Em nghĩ là cứ đơn giản như vậy, không nhất thiết phải nặng nề hơn.
Để làm như vậy em nghĩ quanh quanh HN cũng nhiều chỗ, không khó đâu.
Vâng, em cảm ơn cụ !

juve99

Xì hơi lốp
Vâng, ví dụ như đi dã ngoại vườn quốc gia cụ cứ cho cháu đi bộ mãi khi nào mỏi thì nghỉ hay như nào ạ ?. Các môn tự rèn luyện, rèn luyện đơn lẻ là môn gì vậy cụ ?.
Cụ chắc ít chơi thể thao, 2 bố con muốn vận động hay vui chơi để phát triển thể chất thì thiếu gì trò. Đi bộ xong tìm chỗ cây cối nào mát mát cho nó đu xà, hít đất, để đỡ nhàm chán thì sắm thêm đôi vợt cầu lông hay cầu mây, bóng nhựa... E mà ở nhà thì bọn trẻ con xóm nó lùng sục tìm bằng được để ra vụt cầu lông cùng, mà bọn nó còn bé nên đánh ngu cầm vợt còn ko rành, cũng do kiên trì cầm tay dạy cho mấy thằng đánh, vừa đánh vừa pha trò, khen khuyến khích nên ô nào cũng khoái. Trốn lên nhà đóng cửa là bọn nó đứng ở dưới chờ ko cho đi đâu :))

.Xukthal

Xe container
Cụ chắc ít chơi thể thao, 2 bố con muốn vận động hay vui chơi để phát triển thể chất thì thiếu gì trò. Đi bộ xong tìm chỗ cây cối nào mát mát cho nó đu xà, hít đất, để đỡ nhàm chán thì sắm thêm đôi vợt cầu lông hay cầu mây, bóng nhựa... E mà ở nhà thì bọn trẻ con xóm nó lùng sục tìm bằng được để ra vụt cầu lông cùng, mà bọn nó còn bé nên đánh ngu cầm vợt còn ko rành, cũng do kiên trì cầm tay dạy cho mấy thằng đánh, vừa đánh vừa pha trò, khen khuyến khích nên ô nào cũng khoái. Trốn lên nhà đóng cửa là bọn nó đứng ở dưới chờ ko cho đi đâu :))
Ôe hợp với mợ thớt rồi, 2 bên giao lưu để tiến xa đi, nhớ mời th anh dại này cốc bia là được :-j
Gái Ma Kết đc cái chung tình :-bd :-bd :-bd

juve99

Xì hơi lốp

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Sao có vụ P/S thế cụ :D Cụ lại gây nhau với mợ HoaMaudon ở top nào hả? :))
Ah, chỉ là "đuổi chữ bắt...hình" nên cứ nghĩ nick: Hoa-Mẫu đơn= mẹ đơn thân (SingleMom) thôi mừ...;))
P/S: Mà Single Mom cũng đã được dân Việt chấp nhận + ca tụng từ lâu (VD: mẹ Âu Cơ, Mẹ Thánh Gióng...) và đang là xu thế của lối sống hiện đại mà nhỉ?!;;)

Cảm ơn Cụ đã nhã ý nhắc tới tên em
Nhưng có 2 điều em muốn làm rõ ạ
1) Em đang có gia đình bình thường
2) Em không có bất kỳ 1 comment, thread hay post nào thể hiện trực tiếp hay gián tiếp để có thể hiểu nhầm là đơn thân
Mong Cụ CaoXanh không tag em vào những khái niệm không đúng sự thực như thế này nữa ạ
Em cảm ơn Cụ

Mercedes.com

Xe buýt
Có thể mợ là người gặp may mắn cũng như nhiều người đã gặp may. TD là một trong những yếu tố không thể thiếu trong hạnh phúc của TY và hôn nhân. Các cặp đôi chia tay hoặc sống không được vui vẻ, HP phần nhiều bắt nguồn từ TD không hoà hợp. TD mà vui vẻ, hoà hợp thì khi gặp vấn đề khúc mắc thì "chín bỏ thành mười", có khi 5 bỏ thành 10 hoặc có xấu cũng thành không có. Tất nhiên không nên xxx tràn làn, mà nên xxx với người mình thích, yêu, chồng/vợ.
Chuẩn luôn👍

.Xukthal

Xe container
Ah, chỉ là "đuổi chữ bắt...hình" nên cứ nghĩ nick: Hoa-Mẫu đơn= mẹ đơn thân (SingleMom) thôi mừ...;))
P/S: Mà Single Mom cũng đã được dân Việt chấp nhận + ca tụng từ lâu (VD: mẹ Âu Cơ, Mẹ Thánh Gióng...) và đang là xu thế của lối sống hiện đại mà nhỉ?!;;)
Xuynh là đc cụ nhỉ? Đơn Thân cứ xuynh là chốt đơn 🥰 🥰

namhen

Xe buýt
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Chúc mừng mợ đã bỏ được thằng đàn ông mà đến con nó còn không muốn gặp!
Nhưng đừng đánh đồng tất cả đàn ông giống như nó!

Mzc

Xe điện
Sao mà lại đi so với Tây hả cụ? chúng nó có luật pháp có hệ thống giám sát quyền trẻ em, chăm sóc và bảo vệ trẻ con là một phần trong trách nhiệm công dân của chúng, ngay cả cha mẹ ruột mà chăm com không kỹ hay có dấu hiệu bạo hành hoặc hơi quá một chút thì hàng xóm nó đã gọi cảnh sát, rồi sau đó nhân viên XH sẽ đến tận nhà kiểm tra ký lưỡng, có dấu hiệu một chút là nó làm cho cái trát của tòa hạn chế/cấm tiếp xúc ngay, rồi bắt đi học lại một khóa làm cha làm mẹ, sau đó xét tới xét lui và thủ thách này nọ rồi mới trả lại quyền nuôi con, tất nhiên là hồ sơ cá nhân sẽ không thoát cái vụ này. Thử đi xin việc xem, nó background check thì lòi ra ngay.

Tây nó phần vì văn minh, phần vì chúng nó luôn sợ có vấn đề với pháp luật và bị ghi sổ đen, bọn nhập cư và thành phần hạng 2 hay 3 thì không chấp làm gì.

Ngay cả cái chuyện xxx trong nhà , con vợ mà không chịu , thằng chồng cố tính làm thì ăn cái trát của tòa về tội tấn công tình dục ngay lập tức, mà bọn tòa nó thường ưu tiên cho phụ nữ và trẻ con, ngay cả ly dị mà con vợ cũ không đủ điều kiện để sống theo mức tối thiểu, thằng chồng vẫn phải có nghĩa vụ support.

Mấy thằng VN sang bển chưa hiểu luật pháp, quen cái thói bợp tai, gia trưởng, đánh vợ bị cảnh sát nó xích cổ , rồi bắt đi lao động công ích, ghi hồ sơ...

Nuôi con mà không cho nó ăn uống đâỳ đủ, hay bắt nó nhịn đói xem, nhân viên XH đến gõ cửa nhà ngay, cái này mình từng thấy hoài.

Bọn Social worker bên nước ngoài chúng làm việc vì đam mê hay sao đó mà mũi thính hơn cả chó, có việc là thấy xuất hiện liền
Thì em bảo lành nhất là lấy tây mà.

hxduong

Xe lăn
Mợ hoanganh2812 suy nghĩ về J huynh nhà em xem sao, cơ mà J huynh nhà em có hút thuốc nhé :D

vancy83

Xe tải
[
Trẻ con cảm nhận rất rõ ai quý nó, chịu dành thời gian cho nó mà cụ, em nhiều khi cũng thích chơi với trẻ con hơn với người lớn. Mọi thứ đều đơn giản yêu ghét rõ ràng.